• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM & ATOM PURE BY KHOA HA

Khoa_ha

Các bạn chú ý khi khởi động lần đầu máy sẽ hỏi có cài đặt Resco Explorer và Resco Resgitry không và sau đó sẽ hiện lên bảng thông báo đang copy chờ khoảng 1 phút... thì các bạn đừng tắt bảng này đi và 1 lúc nó copy xong sẽ hỏi có khởi động lại máy không lúc này chon khởi động lại máy sẽ có đầy đủ các phần mềm.

anhducvn2002

đã làm như Khoa_ha hướng dẫn!!
nhưng vẫn vậy! cài được keyboard nhưng ko sử dụng được!!
Khoa_ha kiểm tra lại nhé!! vì nhiều máy cũng bị như mình!!
^_^
Ah!! mình kết cái IE lắm!! Khoa_ha có bộ cài riêng ko???
:p

mykolor

đã làm như Khoa_ha hướng dẫn!!
nhưng vẫn vậy! cài được keyboard nhưng ko sử dụng được!!
Khoa_ha kiểm tra lại nhé!! vì nhiều máy cũng bị như mình!!
^_^
Ah!! mình kết cái IE lắm!! Khoa_ha có bộ cài riêng ko???
:p

@Khoa_ha: bạn có bộ cài đặt của cái IE 6 cho mình xin nhé.

loitraitim490

Mới có một ngày không lên mà đã có Wiki200905 và bản Rom này của Khoa Hà, cảm ơn anh Khoa Hà vì những đóng góp của anh cho PdaViet!!!:p

ASAP

Thank you very much man. But transfer rate is only 4 kb/sec.
And what do you say?
"Lưu ý

Chú ý cì có nhiều tùy chọn và phần mềm mình để trong EXtendedROM nên các bạn update với option là All hoặc là OS+EXtendedRom. Các bạn hãy update và cảm nhận nhé! "
"Note
Many option and softwares in ExtendedROM so update with option: All or OS+EXtendedRom. Let's update and enjoy."

Tomsk_hp

anh KHoa_ha cho link khác được không ạ. Từ hôm qua tới h, em cố gắng down mà không tài nào down hết 100% được. Hoặc bạn nào down xogn rùi, up lên link khác cho anh em dùng với nha. thanks!!

anhducvn2002

IE6 có sẵn trong ROM mà mình không có bộ cài. Bạn vào google gõ tìm ra cả đống đấy mà.

Mấy bản IE trên mạng đâu có bản nào pro như bản của ROM này đâu!!
mình kiếm hoài hok được!! ai kiếm được bản IE này thì up lên dùm nhé!!
:-??=D>

thedv

Mình cũng không biết bạn hỏi gì lúc nào! vì mình xem trong hộp thư không hề có thư của bạn
Vậy là chắc KH không đọc thấy câu hỏi của mình. Mình hỏi lại mong được KH giúp đỡ nhé: Minh đã dùng bản Build 21501 và giờ là bản 21222 của Kh và đều gặp vấn đề: Màn hình của mình bị lệch sang phải (chữ Ok thì chỉ hiện chứ O còn chữ K thì mất; dấu X thì chỉ hiện 1/2 chữ), đã SR nhièu lần nhưng ko xử lý đc. Còn 1 vấn đề nữa là màn hình bị sọc ngang, ko "nét" như khi dùng WM 5.0 và thường bị lưu hình: VD khi mình đọc tin nhắn xong tắt đi thì trên màn hình chính vẫn hiện mờ nội dung tin nhắn.
Có lẽ mình thắc mắc hơi nhiều nhưng rất mong KH xử lý giúp. Cảm ơn rất nhiều. Tất cả vì đàn em Atom thân yêu ;;)

Xuanlap

Anh Khoa Ha ơi! Theo em thấy thì giao diện và icon của bản WM6.5 21501 đẹp hơn bản này đó.

Khoa_ha

Anh Khoa Ha ơi! Theo em thấy thì giao diện và icon của bản WM6.5 21501 đẹp hơn bản này đó.

cái này thì mỗi người 1 ý mình không thể chạy theo ý muốn của từng người được. Mình chỉ cố gắng sử dụng những thứ mà nhiều người thích dùng nhất thôi. Nếu bạn thấy 21501 đẹp hơn thì vẫn có thể dùng bản đó OK mà.

myangel1292004

Khoa Hà có hình nền của bản WM6.5 21501 thì cho mình với, minh lỡ up bản mới này rồi nên không còn hình nền cũ nữa

minhthi

Vậy là chắc KH không đọc thấy câu hỏi của mình. Mình hỏi lại mong được KH giúp đỡ nhé: Minh đã dùng bản Build 21501 và giờ là bản 21222 của Kh và đều gặp vấn đề: Màn hình của mình bị lệch sang phải (chữ Ok thì chỉ hiện chứ O còn chữ K thì mất; dấu X thì chỉ hiện 1/2 chữ), đã SR nhièu lần nhưng ko xử lý đc. Còn 1 vấn đề nữa là màn hình bị sọc ngang, ko "nét" như khi dùng WM 5.0 và thường bị lưu hình: VD khi mình đọc tin nhắn xong tắt đi thì trên màn hình chính vẫn hiện mờ nội dung tin nhắn.
Có lẽ mình thắc mắc hơi nhiều nhưng rất mong KH xử lý giúp. Cảm ơn rất nhiều. Tất cả vì đàn em Atom thân yêu ;;)

cái này là bệnh về phần cứng rồi bạn ah.chứ nhiều người dùng đâu có vấn đề như bạn đâu(mình cũng up bản này rồi nhưng đâu có bị đâu
mình nghĩ bạn nên up về thử bản WIN 5. hoặc W.6.1 của bác Sonblack thử xem.nêu còn tức là do máy
còn nếu hết hiện tượng đó thì mình khuyên bạn nên để vậy mà dùng
hiện tại bản ROM 6.1 20765 của bác Sơn dùng cũng rất tốt,free RAM nhiều, hầu như không có lỗi nào bạn ah

MrNguyen239

có ai test powerpoint chua ?
máy tui nó báo vậy nè "ppt' is not a valid Pocket PC application." pà kon cho ý kiến ..