• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM & ATOM PURE BY KHOA HA

anhducvn2002

hok cài được keyboard! hic... đã up lại bản 21501
thanks Khoa_ha vì sự cố gắng của pro!!
hy vọng sẽ có 1 rom mới tốt hơn!!
=D>=D>=D>=D>=D>

loitraitim490

Sau khi dùng thử thì mình có nhận xét rằng bản Rom này khá tốt và có IE6 khá mượt, giao diện gọi điện rất đẹp..... nhưng ngốn ram nhiều quá, nhất là khi cài nhiều chương trình thì ram còn có 15Mb :(( Trong khi bản 21501 vẫn 24Mb sau khi cài đủ chương trình của mình :-? , hơn nữa, bản này không thể cài được Resco Keyboard!!:((. Nói chung bản 21501 vẫn ok nhất.
Mình đã HR lại rồi Extract các chương trình đã cài trên bản 21501 bằng Sprite mobile thấy rất tốt, ram trống 25Mb khi khởi động xong, và luôn ổn định ở 23Mb. Resco Keyboard chạy bình thường, IE 6 vẫn mượt mà... Thế là 21222 đã không còn khuyết điểm gì nữa!!!!
Cảm ơn anh Khoa Hà đã build bản rom mới này. Hi vọng anh sẽ tiếp tục build thêm nhiều rom nữa để các bạn trong 4rum cùng trải nghiệm!!:))

anhducvn2002

Sau khi dùng thử thì mình có nhận xét rằng bản Rom này khá tốt và có IE6 khá mượt, giao diện gọi điện rất đẹp..... nhưng ngốn ram nhiều quá, nhất là khi cài nhiều chương trình thì ram còn có 15Mb :(( Trong khi bản 21501 vẫn 24Mb sau khi cài đủ chương trình của mình :-? , hơn nữa, bản này không thể cài được Resco Keyboard!!:((. Nói chung bản 21501 vẫn ok nhất.
Mình đã HR lại rồi Extract các chương trình đã cài trên bản 21501 bằng Sprite mobile thấy rất tốt, ram trống 25Mb khi khởi động xong, và luôn ổn định ở 23Mb. Resco Keyboard chạy bình thường, IE 6 vẫn mượt mà... Thế là 21222 đã không còn khuyết điểm gì nữa!!!!
Cảm ơn anh Khoa Hà đã build bản rom mới này. Hi vọng anh sẽ tiếp tục build thêm nhiều rom nữa để các bạn trong 4rum cùng trải nghiệm!!:))

Bạn có thể hướng dẫn rõ hơn cái này hok?? nghe ham quá!!!
có phải ý bạn là dùng Sprite Backup sau đó uprom lên 21222 và xài đúng ko???
^_^
hi :D:D:D

mykolor

Bạn có thể hướng dẫn rõ hơn cái này hok?? nghe ham quá!!!
có phải ý bạn là dùng Sprite Backup sau đó uprom lên 21222 và xài đúng ko???
^_^
hi :D:D:D

Chính xác là vậy rồi, còn đường nào khác nữa.
Thôi thì quá độ con ROM này, chờ đợi con ROM khác của bác Khoa rồi lên luôn.

thanhcakt

pro ơi xem xet lại dùm với
bản ROM này tại sao pin hệ thống lúc nào cũng full hoặc là đang sạc pin vậy với lại cài bất cứ pm nào vào cũng chẵng sử dụng đc :(:-??
VD: resco keyboar,...
ppro chỉ giúp nếu muốn bỏ cục pin hệ thống trên taskbar thì làm thế nào:-? vì no cú full mãi thi bõ di cho rùi:-?
với lại spb backup thì chỉ làm đc khoảng 90% là đứt bóng bắt rs lại máy,camera thì vào lại rất khó khăn( giao diện này nặng quá đối với antom chăng)

loitraitim490

pro ơi xem xet lại dùm với
bản ROM này tại sao pin hệ thống lúc nào cũng full hoặc là đang sạc pin vậy với lại cài bất cứ pm nào vào cũng chẵng sử dụng đc :(:-??
VD: resco keyboar,...
ppro chỉ giúp nếu muốn bỏ cục pin hệ thống trên taskbar thì làm thế nào:-? vì no cú full mãi thi bõ di cho rùi:-?
với lại spb backup thì chỉ làm đc khoảng 90% là đứt bóng bắt rs lại máy,camera thì vào lại rất khó khăn( giao diện này nặng quá đối với antom chăng)

Bạn tải cái này về rồi chạy cái QVGA xong rồi chạy cái NumBattery là biểu tượng cục pin có số liền à!! Chúc vui!!!!;;)

Xuanlap

Có bác nào tìm được bộ cài đặt IE 6 của rom này chưa? IE này pro thật đấy.Nhưng thật tiếc khi phải dùng lại bản rom WM6.5 21501 của anh Khoa.

takaru

Theo mình thì bác Khoa Ha không nên tích hợp coreplayer và s2p cũng như Resco Explorer và Resco Resgitry vì chúng là pm thương mại ( trừ s2p ) . hơn nữa các a e hoàn toàn có thể cài chúng trên thẻ nhớ sau khi đã up thành công.
Bản rom này đúng là có nhiều cái mới nhưng ngốn ram hơn bản trước
Hi vọng trong bản rom sắp tới sẽ là bản rom chạy nhẹ nhàng và có nhiều ứng dụng thiết thực

xitdevil

các bác ơi cứu con atom của tui với. hum nay up rom mới cua Khoa_Ha thì tôi làm như moi khi. hôm nay tư nhiên up song het nó lại báo please format your storecard song đơ lun. tui tháo pin up lại thì cũng bị như thế... song h tháo pin ra để 10 phút rồi lắp pin vào thì không bật được lên màn hình nữa. huhu... giờ làm thế nào cũng không lên được... huc các bác có biết nó bị làm sao không cứu hộ tui cái

xitdevil

phù may tóa co ông anh giạy hộ. hức. chọt nút camera rùi lắp pin lại thấy lên, hức run bần bật... srr cả nhà đã spam

Khoa_ha

Thông báo với toàn thể anh em dùng WM6.1 hiện nay tớ cũng đã làm xong WM6.1 mới nhất Build 21046. Hiện đang test thử trong vòng 2 ngày tới sẽ upload lên cho fan WM6.1 test.

tronghienk32

Thông báo với toàn thể anh em dùng WM6.1 hiện nay tớ cũng đã làm xong WM6.1 mới nhất Build 21046. Hiện đang test thử trong vòng 2 ngày tới sẽ upload lên cho fan WM6.1 test.

Hì! Cám ơn bác nhiều! Đang có nhu cầu quay về 6.1 đây, bác úp lên cho anh em sơm sớm nha!!!!

truelie

Thanks Khoa ha mình cũng đang dùng bản 6.1 của SON BLACK nhưng cũng muốn vọc bản mói, hi vọng sẽ sớm được như ý.chúc Khoa ha luôn mạnh khỏe để bơm Rom cho anh em vọc nhé.

anhducvn2002

Hi...
Thanks Khoa_ha nhé!! mình cũng đang mong bản này!!
hy vọng là có IE 6 như rom 21222 và giao diện thì giống Diamond
:D:D:p:p

loitraitim490

Hình như muốn chạy IE6 thì phải cài đè lên IE5, mà IE5 lại thuộc file ROM không thể thay đổi đc, nên điều này hình như là không thể. Theo mình hiểu là như thê. Có pm nào can thiệp vào rom và xóa IE5 rồi nhét IE6 vào đc không nhỉ?????:(:( Anh Khoa Hà có bộ Tool cook rom thì úp lên cho em với. Seach trên mạng thấy tài liệu và tool cook rom cho dòng Atom ít quá. Đang muốn tập tành về rom để tạo cho mình bản rom theo nhu cầu, mong anh chỉ giáo!!!

Chỉnh sửa cuối: