• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM & ATOM PURE BY KHOA HA

Xuanlap

mình sài bản w6.1 20924 1.5.0 up lên w6.5 báo thành công 100% sau đó nó vẫn chạy lại bản w6.1 , sài bản w6.1 thì khi vào mục eload bắn tiền của vinaphone thì bị out ra. ai có kinh nghiệm chỉ mình với , mình up bằng microsoft activesync

Bạn phải delete hết các file trong windows/temp Trước đả nhé

buianhtuan

Bạn khoa hà ơi, tôi cài ra chạy xong thì màn hình báo là usb conneted, wating for dơnload command mà sao mãi nó vẫn ở chỗ đó vậy.
bác trả lời giúp tôi nhé

caichetvovi

mình test thử bản w6.1 1.5.0 và bản rom wm6.5 . khi gắn sim vào đi đến ứng dụng của sim ( vd : sim mobifone =--> super sim ) mình sài sim bắn tiền của vinafone =---> eload chỉ hiện lên 1 lần duy nhất sau mỗi lần resert, vào lần thứ 2 thì không hiện lên nữa( đã foma lại lun rồi cũng vậy ). vào start - settings - connections -band switch cũng không thấy hiện lên. mình sài o2 xda tom thường. hỏi ngoài lề tí mình hiện đang muốn lên tp hình sữa chữa đt xem báo thi nhiều chổ quảng cáo đâu cũng tốt mà không biết chất lượng ra sao. các anh biết nơi nào dạy sữa chữa cho mình thạo nghệ ra trường mở tiệm sữa chữa điện thoại được làm ơn chỉ giúp mình ( thời gian học là bao lâu ),rất cám ơn(đừngg trách mình pm không đúng box :-/)

xitdevil

các bác cho hỏi làm thế nào để gửi file bluetooth vậy.. tôi nhận thì được mà gửi thì toàn báo lỗi do OBEX là sao ý. các bác chỉ dùm hộ tôi nhé.. cám ơn trước..

truelie

Có bác nào biết sử dụng cái dự báo thời tiết của Rom này không nhỉ, mình không tìm thấy Tp.Hồ Chí Minh đâu hết.có bác nào biết xin chỉ giáo với ạ.Thanks All

loitraitim490

Có bác nào biết sử dụng cái dự báo thời tiết của Rom này không nhỉ, mình không tìm thấy Tp.Hồ Chí Minh đâu hết.có bác nào biết xin chỉ giáo với ạ.Thanks All

Bạn nhập y chang thế này vào ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY Thật là chán, đang chay rom 6.5 ngon lành thế là sang qua ko để ý ấn tay vao vỡ mất cái màn hình :((> Lùng khắp Đà Lạt chẳng có, hỏi vài nơi trên mạng thì thét giá trên trời. Bro nào biết chỗ thay chỉ mình với!

Hà nội thay hết 300 thôi

Last edited by a moderator:

buianhtuan

Sao của mình khi cài xong giờ lúc nào khi khởi động cũng bị bão lỗi autoshortcut.exe và khi chạy phầm mềm chát trên đó là máy khởi động lại luôn?

loitraitim490

Sao của mình khi cài xong giờ lúc nào khi khởi động cũng bị bão lỗi autoshortcut.exe và khi chạy phầm mềm chát trên đó là máy khởi động lại luôn?

chắc là bạn cài phần mềm nào đó không tương thích với WM 6.5. Còn mấy pm chat thì mình vẫn thấy chạy bình thường mà. Có lẽ bạn HR lại xem sao! Chúc vui!:D

abumhmmd1

Is the downloading way changed ? :-/
I could not install this ROM in my atom !!! :((
will someone tell me the wright way ?​

buianhtuan

Hic, ngày hôm nay lại bị vấn đề là khi thay sim vào máy thì nó báo một loạt các file là couldn't file? Bác KH ơi vậy là sao?

pal2000

Mình có 2 vấn đề khi sử dụng ROM này bác náo biết cách khắc phục chỉ giùm em với:
1. Không tắt được báo thức: em đặt báo thức khi nó báo thức thì đã bấm Dimiss rồi nhưng trong ngày thỉnh thoảng nó lại báo thức tiếp. Em để 6h sáng thế mà 11h trưa nó báo 1 lần rồi khoảng 5h chiều lại báo tiếp(cái này không có quy luật). Nếu khi nó báo thức mà chưa khóa màn hình thì tắt đi OK, nếu báo thwcs trong tình trạng đã khóa màn hình thì y như rằng có tắt đi thì thế nào trong ngày cũng lại báo thức tiếp.:((
2. Tự động kích hoạt SuperSim: Khi nhận cuộc gọi xong rất hay có hiện tượng tự động mở dịch vụ của Sim lên(em dùng Sim Mobifone nên nó có chức năng SuperSim), lúc này không thoát được SuperSim mà phải bấm tắt nguồn sau đó bật lại lên mới hết.:|
Có bác nào biết cách khắc phục không chỉ giùm em.
Cảm ơn các bác trước

mongtinhchet

ủa anh Khoa ơi! Em tải về và cài vào máy, khi xong em thấy cái titanium cũng là phim bản cụ chứ có mới đâu anh!!! Còn lại các phần khác thì Pro!!!

Nguyenson318

Mấy bồ ơi, máy của mấy bồ có chạy được IE không vậy??? Tui cài bản ROM này mọi thứ đều Good, trừ mỗi IE là không "nhúc nhích" gì cả!!!

A

atman

Guest
Thank you for a great ROM. Everything works well for me. Internet sharing works after pasting the files to start menu.Keep up the good work!Waiting for your new releases.

Xuanlap

Mấy bồ ơi, máy của mấy bồ có chạy được IE không vậy??? Tui cài bản ROM này mọi thứ đều Good, trừ mỗi IE là không "nhúc nhích" gì cả!!!
bạn up lại đi chắc tại bạn up với OS nên mới vậy đấy.Hôm trước mình up với OS nên củng giống bạn. Mình đả up lại theo đúng hướng dẩn của Khoa Hà và tất cả đều good.=))

viethongviettri

Nghe hấp dẫn ghê, bản ROM mới có nhiều đổi mới không vậy?
Dù sao cũng cảm ơn Khoa_Ha vì không bỏ box này.
Up lên để anh em test xem sao.