• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 BUILD 21222 FOR ATOM & ATOM PURE BY KHOA HA

pal2000

Lâu không lên 4rum thấy nhiều cái mới quá. Các bác cho em hỏi hiện tại em đang dùng bản 6.1 của bác Sơn đen nếu cài bản Rom này thì có restore được Contact với SMS từ bản cũ không (Dùng PIMbackup)

andy_music_cute

máy bác bít cách thay đổi skin cho titanium con này giống con rom 21501 của anh khoa hà không vậy. em rất thích giao diện đó. cảm ơn mọi người

Xuanlap

Lâu không lên 4rum thấy nhiều cái mới quá. Các bác cho em hỏi hiện tại em đang dùng bản 6.1 của bác Sơn đen nếu cài bản Rom này thì có restore được Contact với SMS từ bản cũ không (Dùng PIMbackup)

Dùng tốt bạn à. Không vấn đề gì cả.;;)

pal2000

OK rồi, mọi thứ đã restore xong nhưng đang mò mẫm để dùng bản này. Nhiều cái lạ quá. Cảm ơn bác KhoaHa và anh em PDA Việt

Cậu giúp tớ một bản WM6.5 very very clean, icon gốc nhé.
Không tích hợp browsingie nhé.
Cảm ơn cậu trước nhe.

THCN

Tất cả các ROM của tớ làm đều đọc tiếng việt rất tốt chắc máy bạn bị sao hoặc bạn cài nhầm bản ROM của người khác rồi

Khong phai la may k hien thi dung font Tieng Viet, chi khi minh post reply trong trang web nay bang PDA thi no k hien dung font tieng Viet(mot so dau hien o vuong) va chi loi font trong khung post thoi. Post xong thi hien day du, co phai la minh can chay them font vao may no moi hien dung k?

Posted via Mobile Device

Khong phai la may k hien thi dung font Tieng Viet, chi khi minh post reply trong trang web nay bang PDA thi no k hien dung font tieng Viet(mot so dau hien o vuong) va chi loi font trong khung post thoi. Post xong thi hien day du, co phai la minh can chay them font vao may no moi hien dung k?

Posted via Mobile Device
Cài cái này vào là ok.

Chỉnh sửa cuối:

Lan_Truong

Các bạn muốn hiển thị hình ảnh trên thẻ nhớ thông qua Titanium??? Các bạn tạo 1 thư mục "DCIM" trên thẻ nhớ \Storage card\DCIM. Bỏ hình vào đó, ra ngoài today titanium thưởng thức nhé.

Làm rồi có thấy gì đâu bác. có cần RS lại ko

truelie

Làm rồi có thấy gì đâu bác. có cần RS lại ko

Mình làm thấy chạy tốt ma bạn.nhưng Rom này mình thấy Pin dùng đến 10% mình xạc lại thì chỉ thấy báo được 30% là không xạc nữa, không biết có ai bị như mình không nhỉ.

loitraitim490

Mình làm thấy chạy tốt ma bạn.nhưng Rom này mình thấy Pin dùng đến 10% mình xạc lại thì chỉ thấy báo được 30% là không xạc nữa, không biết có ai bị như mình không nhỉ.

Pin của bạn chắc bị chai rùi, mọi người vẫn dùng bình thương có ai bi sao đâu bạn? Bạn thử thay pin khác hoặc sạc, xả cục pin của bạn vài lần xem. Thân!

TheZeus9x

Vấn đề:Chán pác Khoa Hà wá(mak dù rất ngưỡng mộ:()
Lí do: Hem hỉu pác kỉu rỳ nữa
Cụ thể: Sao Rom pác úp lên kái cao nhất mới là CE OS 5.2.21222 Build 21222.5.0.1
Chi tiết: Em tìm cái nài cũng từ lâu lém òy nè CE OS 5.2.21501 Build 21501.5.0.7.0 V02 BY KHOA HA
Kết thúc: Mong bác giải thik giùm
Mọi người típ tục phát huy cách đặt vấn đề rất cụ thể của mình nha(rõ ràng chi tiết) ^^

takaru

Vấn đề:Chán pác Khoa Hà wá(mak dù rất ngưỡng mộ:()
Lí do: Hem hỉu pác kỉu rỳ nữa
Cụ thể: Sao Rom pác úp lên kái cao nhất mới là CE OS 5.2.21222 Build 21222.5.0.1
Chi tiết: Em tìm cái nài cũng từ lâu lém òy nè CE OS 5.2.21501 Build 21501.5.0.7.0 V02 BY KHOA HA
Kết thúc: Mong bác giải thik giùm
Mọi người típ tục phát huy cách đặt vấn đề rất cụ thể của mình nha(rõ ràng chi tiết) ^^
Thực ra bạn đặt vấn đề cũng không rõ ràng chi tiết lắm đâu ;;);;);;)
Còn cái bạn hỏi thì theo mình biết đó là chỉ số aku . Tuy nhiên chỉ số aku không phải càng to thì mới là tốt nhất , mới nhất đâu . Nên ko nhất thiết phải nhìn vào đó . các mod đã build rom thì bao giờ cũng cố gắng làm bản sau cũng tốt hơn bản trước rồi

hoangnh

Giải nén toàn bộ ra rồi copy vào c:\windows\temp.Sau đó chạy file Device Software Update Utilityl ở trong c:\windows\temp.Thế là quá trình uprom diễn ra.

hoangnh

Bản này mình up vào bị 2 lỗi: Không gửi và nhận được Blutooth.
Không connect được Wifi(Dò được Wifi rồi nhập mật khẩu nhưng sau đó nó chỉ báo là Available chứ không phải là connected).Có ai bị như thế không.Mình dùng con HTCP3300 vẫn vào wifi ngon khi cài bản Rom 6.5 của bác PhamQuang.

viethongviettri

Bản ROM CE OS 5.2.21222 Build 21222.5.0.1 của Khoa_Ha nhìn chung là chạy ổn định. Tuy Nhiên do cài thêm nhiều phần mềm nên tốc độ không được mượt lắm, do CPU của Atom nó chỉ được như vậy.
Mong Khoa Ha làm bản khác để bộ nhớ trống nhiều hơn. Chúc Khoa Ha sức khỏe để tiếp tục nấu ROM cho ace trong PV thưởng thức

Xuanlap

Bản ROM CE OS 5.2.21222 Build 21222.5.0.1 của Khoa_Ha nhìn chung là chạy ổn định. Tuy Nhiên do cài thêm nhiều phần mềm nên tốc độ không được mượt lắm, do CPU của Atom nó chỉ được như vậy.
Mong Khoa Ha làm bản khác để bộ nhớ trống nhiều hơn. Chúc Khoa Ha sức khỏe để tiếp tục nấu ROM cho ace trong PV thưởng thức
Atom tiêu rồi giờ chẳng còn mod nào build rom cho atom nữa đâu. Giờ minh đang qua box Atom exec up tạm vậy thôi.:((

caichetvovi

mình sài bản w6.1 20924 1.5.0 up lên w6.5 báo thành công 100% sau đó nó vẫn chạy lại bản w6.1 , sài bản w6.1 thì khi vào mục eload bắn tiền của vinaphone thì bị out ra. ai có kinh nghiệm chỉ mình với , mình up bằng microsoft activesync