• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6.5] Energy ROM Edition - V6 [Build 21844]

Theo bạn Bản Energy ROM này như thế nào?

• Total voters
    19
  • Poll closed .

nhinho2008

Tôi up rom xong, giao diện rất đẹp. Đồng thời cũng đã bổ sung phần GPRS, máy chạy ổn định, thanks bác TheKhoa
Nhưng phần camera của tôi bị lỗi, khi bật camera (cả camera phía trước và phía sau)toàn màu hồng, ảnh mờ. Không biết do lỗi gì? Mong các bác giúp đỡ.

thekhoa202302

Tôi up rom xong, giao diện rất đẹp. Đồng thời cũng đã bổ sung phần GPRS, máy chạy ổn định, thanks bác TheKhoa
Nhưng phần camera của tôi bị lỗi, khi bật camera (cả camera phía trước và phía sau)toàn màu hồng, ảnh mờ. Không biết do lỗi gì? Mong các bác giúp đỡ.

các thành viên khác không thắc thắc về lỗi camera (không hoạt động) trong bản ROM này! Có thể máy của bạn co trục trặc gì đó ở phần cứng chăng?:-?

infovnn

Tui test thử room chạy nhanh. nhưng có điều khi có người gọi đến thì Font của tên người gọi và số phone màu đen nên khó nhận ra ai. có thể đổi font được không. chỉ giúp mình nha.

nhinho2008

các thành viên khác không thắc thắc về lỗi camera (không hoạt động) trong bản ROM này! Có thể máy của bạn co trục trặc gì đó ở phần cứng chăng?:-?

Cảm ơn bác thekhoa, tôi sẽ kiểm tra lại phần cứng. Khi uprom camera vẫn bình thường, nhưng sau 1 lần Clear Storage thì camera bị lờ mờ, toàn màu hồng. Có bác nào gặp phải trường hợp này ko xin chỉ giúp. :-/

infovnn

Bác chịu khó đọc hết các bài trả lời trong chủ đề đi.
Thay đổ màu font số điện thoại gọi đến ở #32 trang 4 đấy.

Hi đã sửa được rùi thank nhinho.
Lúc trước sài mãi bản HOT Rom cua thế khoa. giờ thầy bản này chạy tốc độ khá ổn. nói chung là vote cho thế khoa. sớm ra bản mới nha.

kinh81

bác ơi không biết bản Rom này có được sóng 3G không nhỉ, còn mộ số Rom khác của diamond nình có cài rồi nhưng không tìm thấy sóng

dokyson

Bản này chạy quá ổn ạ. Em cũng chưa test 3G, hi vọng là được. Chúc bác có thật nhiều bản mới ạ

hth

Room này đẹp quá bác thekhoa ạ, nhưng hay bị treo lắm ạ.
Nghe nhạc bằng WMP ra loa ngoài thì bt, nhưng cắm tai nghe vào tiếng nó cứ bị hiệu ứng 3d k thể nghe đc. Em tưởng tại tai nghe nhưng khi cắm tai nghe sang máy HTC khác vẫn bt. Sửa ở chỗ nào vậy bác thekhoa?

infovnn

Rom này nó xoay màn hình rất khó chịu. trong "remove program" thì lại ko thấy gì để gỡ. ai biết bỏ cái tự động xoay màn hình giúp mình với.

duytien124

bản Rom dùng ổn định ,up tất cả các rom thì thấy 6.5 bản này là OK nhất !nhưng có 4 hàng icon làm cho Icon hok được lớn !!phải chi có 3 hàng thì tốt quá! thật tiếc !!!
với lại Opera của pác The Khoa cho ,load web hơi chậm so với mấy bản khác !! lúc soft reset máy ,vào tới Manila thì phải chạm vào màng hình 1 cái mới load Manila được !!

Chỉnh sửa cuối:

infovnn

Thằng bạn nó đâm chọc sao mất cái hình nền Energy. ai biết lấy lại cái hình background ban đầu thì giúp mình với nha

duytien124

bạn vào Start-->setting-->today-->Appearance--> chọn Energy Rom !
bỏ chọn ở ô "use the picture as the background"!

infovnn

cách này chỉ lấy lại được background của Titalum. còn Touch FLO thi` không được

hth

K bác nào trả lời giúp em ạ ( hay k có bác nào bị hiện tượng giống em ạ):((
Sau khi cài Room này khi nghe nhạc ở loa ngoài bình thường nhưng khi cắm tai nghe vào tiếng nó bị tạo hiệu ứng 3D k thể nghe dc, em cắm tai nghe sang máy khác thì bt( k fải hỏng tai nghe rồi).
Các bác giúp em với ạ, em cảm ơn rất nhiều!

duytien124

bạn vào Audio booter / Audio mannager ,khôi phục defaut thử xem sao !! hồi đó giờ mình chưa bao giờ gặp tình trạng như bạn !!!