• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V22A (B21193) & V22B (B21202) - HTC KAISER

PhamQuang

Manager
ROM WM6.5 3.34.721.22A - HTC Kaiser

=== CE OS 5.2.21193 Build 21193.5.0.0 ===

Phiên bản WM6.5 V22A dành cho HTC Kaiser:
- Dựa trên cơ sở OS: 3.34.721 WWE (ROM Kaiser)
- OEM mới từ HTC Iolita, Rhodium
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21193) sưu tầm trên XBETA.

ROM V22A với Build mới 21193 chạy khá ổn, nhanh và nhạy hơn so với các Build cũ.
Các chức năng cơ bản chạy tạm ổn.

LINK TẢI ROM V22A WM6.5 (Kaiser):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/212241543/KAISER_WM6.5__3_34_721_V22A__B21193.rar
==============================================================================

ROM WM6.5 3.34.721.22B - HTC Kaiser

=== CE OS 5.2.21202 Build 21202.5.0.0 ===

Phiên bản WM6.5 V22B dành cho HTC Kaiser:
- Dựa trên cơ sở OS: 3.34.721 WWE (ROM Kaiser)
- Thay đổi XIP và SYS từ WM6.5 (Core 21202), nguồn XBETA.

ROM V22B với Build mới 21202 về cơ bản không khác gì nhiều, phát triển trên cơ sở V22A đã giới thiệu, chỉ là bản thay đổi Build mà thôi.
Tuy nhiên các ứng dụng chạy đã khá ổn, hợp lý và mượt hơn.

LINK TẢI ROM V22B WM6.5 (Kaiser):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/218043559/KAISER_WM6.5__3_34_721_V22B__B21202.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Có bác nào dơnload về dùng chưa vậy?
Mình mới download xong, hót của bác anhphe076 nhanh cực.
Uprom xong thử xem sao.

minhloc1402

Bác Quang đúng là PRO COOK hihi^^, bản ROM này quá tuyệt, hình như cháu chưa tìm được lỗi nào, thank bác nhiều lắm lắm.

htdungcaonguyen

Thân tuyệt vời! không biết phải nói thế nào hơn về bản ROM này của Man PhamQuang. Phải nói từ khi WM6.5 ra đời có lẽ đây là bản rom dành cho Kaier tuyệt nhất. Mình đã up và test từ chiều tới giờ và thấy bản rom này chạy cực mượt mà, cảm ứng nhậy chứ không như những bản rom trước, các ứng dụng đều chạy tốt, hiện chưa tìm ra một lỗi nào dù nhỏ. Nếu bạn nào dùng Kaiser mình khuyên nên tải và up và bạn sẽ thấy nó tuyệt vời thế nào! Một lần nữa xin cám ơn Man PhamQuang!
(Xin lỗi đã spam)

xichlomay

Lỗi tùm lum Bác Quang ơi
-Sau khi nhận cuộc gọi thì đơ máy luôn.
-Vào phần phone, khi cuộn xuống xem các cuộc gọi thì bị lỗi font tùm lum

erickwill

Congratulations friend!!
Your work is always apreciated!
It's looks like a great rom!

Cheers,
Erick Will

thaiatom

Có phải Titanium Weather 2.1 không chạy được với ROM này?

Bác Quang ơi giúp với vì tôi đã install TitaniumWeather 2.1 nhưng nó không hiện lên màn hình Today. Đây là link bên XDA http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=3386435&postcount=1.

Có ai biết phải làm sao thì chỉ giúp với, (nghe nói bản ROM 6.5 21193 của Anryl thì có hiện lên, chưa thử nên cũng không dám xác nhận).
Nếu mà cài được cái này thì tiện lắm đó.

thaiatom

Đã tự giải quyết vấn đề! Thanks all & myself :)

Bác Quang ơi giúp với vì tôi đã install TitaniumWeather 2.1 nhưng nó không hiện lên màn hình Today. Đây là link bên XDA http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=3386435&postcount=1.

Có ai biết phải làm sao thì chỉ giúp với, (nghe nói bản ROM 6.5 21193 của Anryl thì có hiện lên, chưa thử nên cũng không dám xác nhận).
Nếu mà cài được cái này thì tiện lắm đó.

Tự tìm được cách giải quyết rồi, có lẻ là do file cmhome.dll, mới vừa chép đè file cmhome.dll 21169 thì màn hình today đã hiện lên phần weather và launcher. Đây là hình mới capture đây này :O

htdungcaonguyen

Lỗi tùm lum Bác Quang ơi
-Sau khi nhận cuộc gọi thì đơ máy luôn.
-Vào phần phone, khi cuộn xuống xem các cuộc gọi thì bị lỗi font tùm lum

Bản Rom này khi nhận cuộc gọi bạn phải sử dụng phím mềm trượt sang bên chấp nhận hoặc từ chối. còn việc lỗi font khi cuộn xem lịch sử cuộc gọi, hình như nó bị dính các dòng vào cái này mình cũng gặp nhưng không gây khó chịu lắm khi dùng, chỉ cuộn chậm lại chút là được:D

pnt_love_cty

bản này nghe nhạc quả là tuyệt bass đánh cứ ùn ùn nghe đã đã vui tai lắm nhưng có điều mình đang ở trong phần setting=>today chẳng hạn mún out ra lại setting thì không đc không pít có cách khắc phục khong nữa

AnhPheCT

Quick GPS không download dữ liệu! Dù đã kết nối Internet duyệt web vù vù! Đã Remove Quick GPS cài lại bản khác luôn!! Hình như Quick GPS ko tương thích WM 6.5. Cho Cháu xin file cáp Quick GPS chạy tốt trong WM 6.5. Xin cảm ơn Bác Quang nhiều!!

support

Quick GPS không download dữ liệu! Dù đã kết nối Internet duyệt web vù vù! Đã Remove Quick GPS cài lại bản khác luôn!! Hình như Quick GPS ko tương thích WM 6.5. Cho Cháu xin file cáp Quick GPS chạy tốt trong WM 6.5. Xin cảm ơn Bác Quang nhiều!!

Tớ update bình thường mà.

Bác Phạm Quang Ơi! Bản này ổn lắm , mà sao đèn phím nó cứ nhấp nháy hoài ? làm hao pim lắm ! Bác giúp Cháu với !Cháu là thành viên mới của diển đàn.

minhloc1402

máy em lúc đầu cũng bị như bác nhưng em chỉ cần soft reset lại là download được rồi, bác thử xem sao nhé, nếu ko thì chắc phải HR thôi.

tqchcm

Tự tìm được cách giải quyết rồi, có lẻ là do file cmhome.dll, mới vừa chép đè file cmhome.dll 21169 thì màn hình today đã hiện lên phần weather và launcher. Đây là hình mới capture đây này :O

Bạn có thể nói rõ bạn làm thế nào ko? Mình vẫn chưa chạy được nó :-??