• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V22A (B21193) & V22B (B21202) - HTC KAISER

kolya82

Chú Quang thông cảm cho nhiều bạn không nhìn kỹ thông tin,nên mới có những xưng hô không phải.Cháu mong chú ngày càng có nhiều bản ROM mới hoàn thiện hơn.

hhhppp

Xin lổi anh Quang. Tôi không biết anh thích lối xưng hô thân mật, tôi nghỉ xưng tên hay bạn cho nó thật gấn gủi. Thành thật xin lổi anh.

Atemis

Active Member
Có lẽ máy của bạn sử dụng bản Radio chưa phù hợp.
Hiện tượng Camera tối chắc chắn là do phiên bản Radio của bạn đã quá cũ.
Hãy nhìn thông số Radio của mình và thử Up Radio đó xem sao.

hi,cháu đang xài bản radio 1.27.15.32 ,sẽ up thử bản radio như của MAN xem sao?Hiện tại nếu để rung thì máy mình vẫn nghe gọi được nhưng khi dùng Windows media để nghe nhạc chẳng hạn thì âm thanh hoàn toàn tắc tịt.Còn nếu để chế độ đổ chuông thì máy mất tiếng hoàn toàn và chức năng call bị vô hiệu hóa.
Và cũng gặp răc rối với QuickGPS,không thể vào được chương trình.
hihi...số mình đen thật....đang chờ up xong radio coi thế nào.

continue.........yeah !!!! vậy là mọi vấn đề được giải quyết hết rùi.Up xong bản Radio ngon lành lắm.Còn riêng quickGPS vẫn ko chạy.Tìm vesion khác vài vô vậy.PDAViet muôn năm hehe

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên hình ảnh giới thiệu ROM V22B WM6.5 với Core 21202 mới.
Link tải cũng sẽ đưa lên sau ít phút nữa.
Về cơ bản cấu trúc hệ thống V22B không khác gì nhiều so với V22A.
V22B chủ yếu là bản nâng cấp Build 21202 mà thôi, tuy vậy tốc độ, sự ổn định và các chức năng cơ bản hoạt động đã rất khá hơn so với các Build cũ.

thaiatom

Đã UP bản V22B, chạy mượt, nhanh.
Nhìn chung là bản này OK rồi.
Nhưng cài vntyping 1.1 vào thì chưa biết tại sao chưa chạy được (không chạy được ngay cả lần đầu tiên, dù đã tắt tất cả trên today). Ai test giúp xem có bị vậy không? Giải quyết thế nào đây?

duythanh1204

Chỉ cần tải file cmhome.dll của 21169 bên xda rồi chép đè vào \Windows\ là OK thôi.
Hiện mình mới tải cmhome.dll của 21198 nữa nhưng chưa thử với ROM 22A này. Để thử tiếp xem sao.

bác có thể hướng dẫn cụ thể tải ở đậu được k vậy? e k biết rành tiếng anh lắm nên k biết tải chổ nào bên xda. nếu có thể bác share luôn cho a e xài luôn nhé!:D

dom

Các Pác cho em hỏi là chẳng hiểu sao em sau khi em up bản V22B thì MS Activesync chứ chạy mãi mà chẳng thấy up được tẹo nào dạnh bạ và lịch làm việc. các pác giúp em với.

NhatToai

Super V.I.P
Các Pác cho em hỏi là chẳng hiểu sao em sau khi em up bản V22B thì MS Activesync chứ chạy mãi mà chẳng thấy up được tẹo nào dạnh bạ và lịch làm việc. các pác giúp em với.

Đã thử sync trên Windows7 và XP đều được,không xác nhận được vấn đề của bạn :-??
Hãy thử up ROM lại một lần nữa và nhớ HR sau khi up.
Bạn có thể chụp vài screenshot post lên xem thử ....

kolya82

bạn cứ vào system/clear storage nhập pass 1234 vào là nó HR đỡ phải bấm cho mệt

dom

Cảm ơn các Pác em đã biết nguyên nhân sao rùi, nó bị lỗi: 0x80072EE2.
em làm theo hướng dẫn tắt firewall thì okay luôn.
Nhưng chẳng hiểu sao máy hay bị treo sau khi cài bàn phím và fonts tiếng việt. có bác nào bị giống mình không?

NhatToai

Super V.I.P
hình như không update dc thời tiết Hà Nội.
nhập: zip code= ? (10000= invalid location)
: Hanoi, Vietnam = invalid location
bác nào giúp em với

Sau khi cài xong Titanium weather,tại thẻ extrac của Today bạn chọn setup,chọn tiếp dòng Forecast Options/Setup >>Click OK rồi tiếp tục chọn Zip or Location Code để ghi dòng này vào(nếu là Hà Nội): ASI|VN|VM017|HANOI
Sau đó thoát ra chọn dòng Run Full Update and exit >>click OK là xong.
Lưu ý trước khi tiến hành set nhập code máy phải có kết nối như Wifi,USB hoặc GPRS thì quá trình sẽ nhanh và chính xác hơn.Bạn không set được là do nhập code không đúng hoặc do kết nối thôi.

Hn03

Rất cảm ơn Mr Quang luôn cung cấp những bản rom mới. Tôi đã up thử bản 22b thấy ổn định và mượt nhưng xảy ra lỗi đèn bàn phím. Máy đã HR rồi cũng không thấy cải thiện. Máy của Tôi là Vodafone V1615. Rất mong nhận được cách khách phục của Mr Quang và Mt Toai. Thank

sonboi

em dùng radio 1.65.24.36
với bản rom này thì máy em không chụp dc anh nữa.
view vẫn đc nhưng chụp thì quay 1 lúc rồi không thấy ảnh đâu. bác nào chỉ giúp cho em với ạ

NhatToai

Super V.I.P
em dùng radio 1.65.24.36
với bản rom này thì máy em không chụp dc anh nữa.
view vẫn đc nhưng chụp thì quay 1 lúc rồi không thấy ảnh đâu. bác nào chỉ giúp cho em với ạ
Không rõ ý bạn là sau khi chụp xong thì máy cứ ở màn hình chờ hay là vẫn lưu được nhưng không tìm thấy hình?...
Mình đã test bản này rồi và thấy sau chụp,hình vẫn lưu bình thường.
Bạn thử check trong thẻ nhớ/DCIM hoặc Thẻ nhớ/My Documents/My Pictures
Nếu cần có thể HardReset lại để thử.

sonboi

Không rõ ý bạn là sau khi chụp xong thì máy cứ ở màn hình chờ hay là vẫn lưu được nhưng không tìm thấy hình?...
Mình đã test bản này rồi và thấy sau chụp,hình vẫn lưu bình thường.
Bạn thử check trong thẻ nhớ/DCIM hoặc Thẻ nhớ/My Documents/My Pictures
Nếu cần có thể HardReset lại để thử.
chụp xong nó dừng hình, hiện lên mấy icon. nhấn vào delete là bắt đầu quay, (vài giây) hiện lên cửa sổ delete file nhưng không có đường dẫn. nếu không, chạm bất cứ chỗ nào khác đều quay và không lưu lại hình.
em đã HR rồi ạ(không dc)
em mới phát hiện là quay thì lại dc. thế mới lạ

Chỉnh sửa cuối: