• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WM6.5 ROM V26 (Core 21728) - HTC KAISER

Xuanlap

Cảm Ơn Bác Quang về bản rom.rom chạy rất mượt và ổn định.

Chỉnh sửa cuối:

teachya

Chào các Bác. Em mới tậu con HTC Kaiser hàng Mỹ, gọi là tilte gì đó, loại không có camera trước, Chip Qua Com: 400Mhz. nhưng hiện nay đang chạy bản 6.5 demo gi đó, chậm và ít ứng dụng lắm, bây giờ muốn up lại Rom thì dùng bản nào là chuẩn các Bác. ai có thong tin gì hướng dẫn thêm xin đa tạ
Xin chỉ giáo, Cám ơn nhiều

Xuanlap

Chào các Bác. Em mới tậu con HTC Kaiser hàng Mỹ, gọi là tilte gì đó, loại không có camera trước, Chip Qua Com: 400Mhz. nhưng hiện nay đang chạy bản 6.5 demo gi đó, chậm và ít ứng dụng lắm, bây giờ muốn up lại Rom thì dùng bản nào là chuẩn các Bác. ai có thong tin gì hướng dẫn thêm xin đa tạ
Xin chỉ giáo, Cám ơn nhiều
nói rom nào tốt nhất thì không thể nói được vì cảm nhận và sử dụng của mỏi người mổi khác. Bạn hảy tự test và xem thử bản nào phù hợp nhất với mình.
Theo cảm nhận của mình thì bản rom này của bác Quang chạy mượt nhất, ứng dụng củng nhiều và chạy khá ổn định, ít hao pin. Riêng chỉ có bàn phím ảo touch hơi giật và khi tab vào có khi phải đợi một lúc thì chử mới nhảy:p.Nói chung bản này vậy là chạy tốt rồi đó bạn.:))

kolya82

Cách đây không lâu Microsoft nói là sẽ tung bản WM 6.5 chính thức,thế mà bây h gần hết tháng 6 rồi mà vẫn không thấy tăm hơi gì.Có bác nào biết tin gì mới không?
Chú PQ ơi,bản 6.5 này có cook được SuperRam được không vậy?

hut_mit

cái này em dùng nhanh hết pin quá , chức năng touchFLO không vào được để tắt có bác nào biết bảo em với thanks

hut_mit

bạn vào settings/to day/items/windows default thế là xong !

so với bản 6.1 V3 của chú PQ thì bản này load châm hơn , pin hao nhanh hơn , mình dùng con này hầu hết là chỉ dùng đọc ebook mà pin hao nhanh . còn windows default cung hao nhanh :D . mà có ai biết chỗ bán pin xịn của cái này không nhỉ :D

tqchcm

Bản này good nhất trong các bản 6.5 mà em từng dùng nhưng không hiểu sao hôm nay sau khi update cái titanium weather thì nó vẫn báo update thành công nhưng chỉ hiện ra dấu chéo màu đỏ mà không hiện ra thông tin thời tiết như mọi khi? :-??

EDIT: Đã có file fix lỗi ở đây: http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=3949075&postcount=1077
Giải nén và chép đè vào \Program Files\TitaniumWeather\

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Tôi nói thật "Ai dùng ROM 6.5 là những người không biết chơi PPC"

KS k.. này phát biểu một câu làm Bác Quang giận luôn!!! Bỏ con TyTN II rồi ko build Rom nữa!!! Rom code mới ra nhiều quá!!! Bác Quang thông cảm!!! Con "nít" đừng chấp nhất!!! Vui lòng!! Build cho Kiaser code mới, Rom mới!!! Xin Cảm ơn!!!

Chỉnh sửa cuối:

for1danny

sau khii up thì mình bị như sau:
xài khoảng 15' thì bị treo. soft reset thì bị sau khi hiện lên chữ Smart Mobility và RGD thì đứng luôn. Đã thử up lại thì khởi động lại được nhưng được 15' thì bị lại như cũ.
Thông số máy như sau:
R: 1.65.24.36
G: 25.94.40.06H
D: 3.34 PQD26

daoduytuan

em úp rom này xong thì nghe nhạc ko có tiếng, sóng chập chờn, chạy bị đơ. Thôi quay về rom 6.1 cho ổn. chờ phiên bản hoàn chinh hơn , dù sao cũng cám ơn bác Phạm Quang.

lehoangtai

so với bản 6.1 V3 của chú PQ thì bản này load châm hơn , pin hao nhanh hơn , mình dùng con này hầu hết là chỉ dùng đọc ebook mà pin hao nhanh . còn windows default cung hao nhanh :D . mà có ai biết chỗ bán pin xịn của cái này không nhỉ :D

Bác ở HN thì qua số 11 ngách 33/4 Lê Thanh Nghị thử xem, hôm trước tôi cũng mua ở đó, đúng pin kaiser, giá hình như là 350k vì mua mấy tháng nên quên giá rồi :D

support

Tôi nói thiệt dùng PPC mà cứ chạy theo Iphone. Bản ROM 6.5 chỉ được cái tiện biểu tượng và chữ nghĩa to để dùng cái ngón tay cho tiện. Nhưng đổi lại chọc quá nhiều động tác muốn gẫy ngón tay. Hơn nữa bản ROM 6.5 này quá nhiều lỗi không thể fix được hết. Nếu bạn nào dùng bản ROM 6.1 DKGarmin 10 final thì chán chẳng muốn dùng ROM 6.5 chết tiệt này. Vì vậy không khuyến khích dùng ROM 6.5

Đúng là mình cũng đang xài DK 10 do mình đã quen với WM6.1, mình cũng đã up nhiều ROM WM6.5 nhưng xài không quá 1 ngày thì quay lại DK10.

NhatToai

Super V.I.P
Theo mình thì dòng ROM nào cũng có điểm hay và điểm yếu.
Tuy nhiên các bạn nên nhìn nhận là chúng ta đang test các bản ROM trên phương diện đang phát triển.Các lỗi trong WM6.5 ngày càng được fix dần theo Core mới,đó cũng là lý do vì sao các Cooker liên tục Release,người dùng thì liên tục up và test để tìm và cảm nhận cái mới hơn,cái đã được fixed...
Do đó mình mong rằng các bạn chớ nên có những nhận xét lạc đề vì ở đây(cụ thể là bản ROM này)chúng ta đang cùng nhau test ROM và tìm ra các lỗi và cách fix(nếu có thể).Còn việc sở thích sử dụng thì mỗi người mỗi khác mà,đừng tranh luận như vậy vô tình làm nản lòng t/g(bác PhamQuang).
Các bạn cũng thấy là build 21815 có đã khá lâu mà dòng Kaiser chưa thấy gì....

support

Nói thật lòng các ROM của PV mình chỉ up cho vui thôi :D

Mức ổn định thì chưa = tụi nước ngoài nó cook :(

Lời thật, mất lòng.

Nhưng nếu PV có một ROM ổn định thì chắc chắn cũng sẽ được khen và được mọi người sử dụng :D.

Report để bác có một ROM tốt hơn chứ không có ý gì khác ;).

PhamQuang

Manager
Nói thật lòng các ROM của PV mình chỉ up cho vui thôi :D
Mức ổn định thì chưa = tụi nước ngoài nó cook :(
Lời thật, mất lòng.
Nhưng nếu PV có một ROM ổn định thì chắc chắn cũng sẽ được khen và được mọi người sử dụng :D.
Report để bác có một ROM tốt hơn chứ không có ý gì khác ;).

Cũng nói thật với bạn là trên bàn của mình có trên 20 con HTC, trong đó có chú Kaiser và mỗi khi có Build mới mình dành cho Kaiser không quá.... 1h.
Trên XDA tính chuyên nghiệp của họ cao hơn, thường mỗi KTV chỉ chuyên sâu mài dũa có 1 dòng và đội ngũ người dùng hỗ trợ từ A-Z cụ thể chứ đâu như trên các forum của ta, chỉ biết chỉ ra lỗi nhưng đã thấy ai chỉ ra cách hoàn thiện cho tốt hơn đâu. :-?
Thường các Cooker chỉ tập hợp lại và test thêm các lỗi fix của thành viên thì mới có thể có bản ROM tốt.
Còn VN ta, chê là giỏi, cãi nhau là nhanh, chứ mấy ai chú ý tới cùng các Cooker phát triển kỹ thuật đâu.
Với tình hình trên, khó có bản ROM tốt của ta được các bạn ạ.

ks_tranminh

Có ai miệt thị ông đâu, mà tôi nói đâu có cùn (lý tôi sắc lám). Xem ra cái câu trên của ông mới là tinh vi chứ. Khuyên ông thật một câu: ông mua cái Nokia 1200 cùi bắp mà dùng cho hợp.
Chờ rom mới nào!

Cảm ơn bạn nếu là lời khuyên chân thành. Như bạn nói thì những người dùng N1200 cùi bắp đều là những người cùi bắp như thế sao? Chắc là những người ngu đần dốt nát không biết thì mua N1200 về mà dùng, còn những người trình cao thì hãy dùng PPC. Cảm ơn bạn nhé!:(

nguyennghiep51

Trò chơi nào củng lắm công phu

:p
Cứ lên đời đâu phải đã tốt, cũng như bạn lên đời Windows-Vista chắc gì đã tốt hơn XP-SP2. WM6.5 chỉ là bản dùng thử để tiến tới vá lỗi chính thức đưa ra WM7. Quả thực WM6.5 quá nhiều lỗi! dùng thì phải biết đánh giá cái hay cái dở, cứ nhắm mắt mù quáng chạy theo cái mới làm gì!:(

Chào bạn ks_tranminh.
xin cho tôi góp chút ít nhận xét và nói cùng bạn.
Thực ra khi chúng ta gia nhập vô trang forum PDAVIET,tức là chúng ta đả phải hiểu nơi nầy là cái gì ?.ở đây không phải là chổ cho không biếu không,và củng không phải là tiệm bán Software,mà nơi đây là chổ cho chúng ta cùng trao đổi nhửng gì chúng ta hiểu biết được ,để bổ xung thêm kiến thức cho nhau,do đó sẻ có nhửng người viết ra cái Progam,và củng sẻ có nhửng người phải chạy thử cái progam đó xem nó có được hoàn hảo không,nếu chưa tốt thì phải sửa tiếp cho đến khi nào tốt mới thôi,xin hỏi bạn có biết cái Điện thọại của ban trước khi tới tay bạn ,nó đả được chạy thử ,và được sủa chửa bao nhiêu lần không ? ,huống hồ chi đây là cái Progam đang dược cấu tạo,đương nhiên phải có trục trặc," có lẻ bạn chưa nghe câu nói, Vạn sự khởi đầu nan " thì đây là vẩn chứng,không biết bạn có làm thành viên của mấy cái trang web chuyên về truyền hình Satellite( Gọi là Free To Air hoặc FTA) hay chưa,Nếu bạn có cơ hội rảnh nên vào đó mà chơi cho nó vui,lúc đó bạn sẻ thấy công lao của nhửng người tạo ROM như Ông Quang như thế nào ? hy vọng bạn hảy suy nghỉ lại lời nói trước khi muốn nói ,Xin chào bạn

Nghiep Nguyen. :-/

kolya82

Thú vui chơi PPC chính là Up ROM, mà có cái gì hoàn chỉnh ngay từ lúc đầu đâu,phải qua nhiều thử nghiệm người ta mới ra được 1 bản hoàn chỉnh.Ai không thích thử up thì thôi ai thích thì cứ up, tranh cãi kiểu này không có lợi mà lại dễ mất lòng.Chúc cả nhà vui vẻ!!!

NhatToai

Super V.I.P
Anh Quang nhà mình lớn tiếng chê Việt Nam chê là giỏi cãi nhau là nhanh, sản phẩm của Bác ấy làm ra cũng made in vietnam. Nói chung bản này không dùng được

Mình nói thật với bạn vài lời nhé.
Đọc mãi đoạn bôi đậm ở trên mình vẫn không hiểu được ý của bạn....
(1) Đọc bài đầu tiên khi bạn nói về vấn đề Wm6.5,mình thấy có đoạn bạn bảo ai không biết dùng PPC mới xài WM6.5.
(2) Nhưng đến bài này thì bạn lại nói:"Nói chung bản này không dùng được"...
Vậy sao ngay từ đầu bạn không nói như vậy đỡ gây tranh cãi quá lạc đề.Và chính bạn cũng đã dùng WM6.5 thì mới có những nhận xét như vậy(mâu thuẫn giữa 1 và 2)
Tuy nhiên vấn đề này càng nói nhiều càng dở.....
Bất kỳ ai đã đọc qua Topic này ít nhiều cũng đã rõ đúng sai!
Xin phép Man PhamQuang nên tạm Close topic,các bài lạc đề sẽ được xem xét và xóa sau.

Chỉnh sửa cuối: