• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6] Windows Mobile 6 Pro 3.0

lesyhoangchuong

Windows Mobile 6 Pro 3.0

Thông tin chung
  • Tác giả: ANTC
  • Ngày phát hành: 27/05/2007
Ứng dụng
  • Windows Live
  • MS office 2k7
  • Pocket rar
  • X-Button
  • MuNs keyboard
  • MMS
  • Camera
  • Smartkey
  • WMP plugin
  • GOOGLE Live today screen
Tinh chỉnh
  • WiFi G
  • Clear-type ở chế độ màn hình ngang - landscape
  • Menu & Windows animations
  • EDGE
  • Tăng cường nhạc chuông
  • Tăng cường font cache
  • Tăng cường filesystem filter cache
  • Thêm nút 'Disconnect' và bộ đếm giờ trong Connection List for GPRS
Giao diện cài sẵn
  • Aero
  • Guava Bubbles
  • Vista Black
  • Windows Default
  • Windows Mobile Green
Link tải về
Mã:
[URL]http://rapidshare.com/files/33690010/WM6Pro_3.0.rar.html[/URL]
Password:  Smartmodz.com
Thông tin chi tiết
Mã:
[URL]http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=309078[/URL]

thanhchi

Bản rom này hay đấy! Lâu rồi không ghé thăm thấy PDAViet thay đổi nhiều quá

digikni

Bản này có vẻ được anh em bầu chọn nhiều hén. àh, nếu mình đang dùng 1 bản ROM khác, bi giờ backup rồi flash bản ROM khác, sau đó restore lại file backup thì có được ko?

Chỉnh sửa cuối:

rok

Bản này có vẻ được anh em bầu chọn nhiều hén. àh, nếu mình đang dùng 1 bản ROM khác, bi giờ backup rồi flash bản ROM khác, sau đó restore lại file backup thì có được ko?
Mình cũngc đan thắc mắc cái vụ này. chắc ko c đâu bác à

binhlerhm

Được nhưng hay bị lỗi trừ khi hai bản rom build cùng 1 bản rom gốc
nhưng khi backup thì toàn bộ các soft có trong rom kể cả registry của rom sẽ được sao lưu lại, khi restore vào rom mới sẽ không tương thích, dể bị lỗi
vd: CommManager 8 nút, office 2007 có ở các rom sau này khi bạn restore sang Core 2.0n sẽ bị lỗi.... các tinh chỉnh registry ở các rom up sau sẽ bị mất đi...
tốt nhất là cài lại từ đầu

lesyhoangchuong

Àh, nếu mình đang dùng 1 bản ROM khác, bi giờ backup rồi flash bản ROM khác, sau đó restore lại file backup thì có được ko?
Mình có thử vụ này một lần. Kết quả là khởi động lại là đứng máy luôn. Kết luận của mình ~> KHÔNG ĐƯỢC :|

tuanlinh

Vậy thì có cách nào để mình có thể cài lại toàn bộ phần mềm của mình mà ko mất nhiều thời gian ko vậy ?

Hình như sử dụng Ext ROM đúng ko ạ ?

Em muốn cài sang cái Pro3 quá nhưng chỉ ngại mỗi việc cài lại 1 đống phần mềm !

mr_ben1999

Vậy thì có cách nào để mình có thể cài lại toàn bộ phần mềm của mình mà ko mất nhiều thời gian ko vậy ?

Sau nhiều lần up Rom em rút được kinh nghiệm như thế này. Chỉ cài 1 số phần mềm thường sử dụng lên THẺ, còn danh bạ thì đồng bộ với Microsoft Outlook. Sau đó nếu có Up Rom thì dùng Reco Explore tạo shotcut ra Menu mà xài. Và cắm cáp vào đồng bộ với Outlook lần nữa thì toàn bộ Danh bạ sẽ được phục hồi. :)):D;;)

anhvansong

Link lại bị mất rồi...ai có link của WM6 Windows Mobile 6 Pro 3.0 up lại cho mình được ko....thấy anh em bàn tán nhiều quá...thanks

AnhTu

Super V.I.P
ROM đang được down về, link vẫn còn sử dụng tốt :D
Mình sẽ up lên host khác giúp các bạn.

binhlerhm

theo kinh nghiệm của tôi khi cài soft, tôi thường sử dụng files .exe cài trên PC . Sau mỗi lần uprom lại chỉ cần sync với pc thì phần contact, calendar, mail, task sẽ tự động cập nhật vào trong ppc. sau đó bạn vào trong tool của activeSync -->add/remove programs đánh dấu chọn vào các soft cần cài lại trên ppc -->ok chỉ sau khoảng 2-5 phút là bạn có thể cài lại toàn bộ soft thường sử dụng,