• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6] Windows Mobile 6 Pro 3.0

binhlerhm

các bác cho em hỏi với,em mua con miniS đã up sẵn lên WM6,nhưng em cũng không biết tên bản này là gì nữa:D.bây giờ em muốn up lên bản WM6 pro 3 thì em phải làm như thế nào?có phải unlock CID k?IPL và SPL của em hiện nay đều là 2.26.Một số thông số khác : ROM version 10.1.0.811 WWE;ROM date 8/11/06;radio version 02.25.11.mong các bác giúp em,em đang muốn up thử 1lần cho thoả chí tò mò.thanks các bác.

Theo những chi tiết trên thì máy bạn thuộc dòng G3, có thể uprom thoải máy nếu đã unclock CID.
Theo tôi bạn cứ tải rom WM6 nào muốn up, giải nén rồi uprom như bình thường > Sau khi quá trình uprom thành công nếu khởi động lại là bản rom mới thì máy bạn trước kia đã unclock rồi , từ nay bạn cứ uprom vô tư. Trong trường hợp uprom không thành công ( treo máy, uprom nửa chừng báo lỗi, hoặc sau khi up rom mà không thay đổi gì cả) thì chắc chắn máy bạn chưa unclock . Trong trường hợp này bạn đưa máy về botloader ( power + camera + SR) sau đó up lại bản rom gốc rồi tiến hành unclock CID, khi unclock thành công rồi thì bạn muốn up rom nào cũng được . tham khảo cách unckock ở đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=9677
chúc thành công

daotoan3Ihut

Theo những chi tiết trên thì máy bạn thuộc dòng G3, có thể uprom thoải máy nếu đã unclock CID.
Theo tôi bạn cứ tải rom WM6 nào muốn up, giải nén rồi uprom như bình thường > Sau khi quá trình uprom thành công nếu khởi động lại là bản rom mới thì máy bạn trước kia đã unclock rồi , từ nay bạn cứ uprom vô tư. Trong trường hợp uprom không thành công ( treo máy, uprom nửa chừng báo lỗi, hoặc sau khi up rom mà không thay đổi gì cả) thì chắc chắn máy bạn chưa unclock . Trong trường hợp này bạn đưa máy về botloader ( power + camera + SR) sau đó up lại bản rom gốc rồi tiến hành unclock CID, khi unclock thành công rồi thì bạn muốn up rom nào cũng được . tham khảo cách unckock ở đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=9677
chúc thành công

em đã up thành công bản WM6 pro 3 rồi,cám ơn các bác đã giúp đỡ nhiệt tình.từ nay em tha hồ up những bản rom mới rồi.

tuanlinh

Em dùng bản này thỉnh thoảng để chế độ Standby (chờ) đến khi ấn nút Power thì ko thấy màn hình hiện lên gì cả, làm kiểu gì cũng ko hiện lên, kể cả gọi điện vào máy. Ngoại trừ phải soft reset lại thì mới hiện màn hình, còn ko thì chịu.

Có bác nào bị hiện tượng này ko ạ ? Và có bác nào có cách khắc phục ko ạ ?

sonnga

Em dùng bản này thỉnh thoảng để chế độ Standby (chờ) đến khi ấn nút Power thì ko thấy màn hình hiện lên gì cả, làm kiểu gì cũng ko hiện lên, kể cả gọi điện vào máy. Ngoại trừ phải soft reset lại thì mới hiện màn hình, còn ko thì chịu.

Có bác nào bị hiện tượng này ko ạ ? Và có bác nào có cách khắc phục ko ạ ?

Mình cũng bị như vậy,ngoài reset lại máy còn không thể nào bật lên được?

digikni

Tui cũng bị dính trường hợp này, thường thì là tối ngủ sáng dậy ko bật màn hình lên được, và máy hình như cũng ko hoạt động dù bên gọi báo không thấy tín hiệu không liên lạc được (làm anh em gọi đi uống cafe nhưng không biết). Mà quái là trường hợp này chỉ dính vào buổi tối.

binhlerhm

Bản này chạy chậm và nhiều lỗi lắm. Không nên dùng!
Bản này tốc độ chậm lắm. Nói chung dùng không thích tí nào cả.
Rom này nhanh, chạy ổn định, tương thích với hầu hết các solf. Nhưng có một lỗi rất quan trọng là nghe nhạc bằng WM loa to và rất rè. Không nên dùng bản này!
Có lẽ bro này hơi khó tính muốn có được 1 bản rom hoàn hảo tuyệt đối,
nhưng hiện nay toàn là bản beta nên chắc chắn không có lỗi này cũng có lỗi khác,theo bạn thì hiện tại bản rom nào là ổn định nhất, hơn các rom khác ở điểm nào để mọi người tham khảo. thanks

baotran

Rom này chạy nhanh, khá ổn định, nhưng mình thấy sao nó hao pin wá, trước up, pin sài được 3-4 ngày, giờ chỉ được 2-2,5ngày thôi :(

digikni

ko biết là có đụng với phần mềm nào mình cài thêm ko? vì bản XDA WM6 Mobile tui dùng một thời gian cũng bị dính trường hợp này. có lẽ là do cài htc touch dial pad và htc touch home today, vì cảm giác là khi cài 2 plugins này thì máy chạy chậm hẳn.

anh em có cao kiến gì ko?
----------------------------
p/s: bao giờ thì mới có bản official final Windows Mobile 6 cho HTC Wizard nhỉ?

digikni

Quên mất, dùng bản ROM này thì loa nghe rất rè nếu ở mức volume cao nhất, không biết là lỗi loa hay lỗi ROM nữa, anh em thấy sao?

tuanlinh

Quên mất, dùng bản ROM này thì loa nghe rất rè nếu ở mức volume cao nhất, không biết là lỗi loa hay lỗi ROM nữa, anh em thấy sao?

Đồng ý với bác về vụ âm thanh nữa ! Để mức độ 80% nghe hơi rè thật !

binhlerhm

ko biết là có đụng với phần mềm nào mình cài thêm ko? vì bản XDA WM6 Mobile tui dùng một thời gian cũng bị dính trường hợp này. có lẽ là do cài htc touch dial pad và htc touch home today, vì cảm giác là khi cài 2 plugins này thì máy chạy chậm hẳn.

anh em có cao kiến gì ko?
----------------------------
p/s: bao giờ thì mới có bản official final Windows Mobile 6 cho HTC Wizard nhỉ?

Nhất trí với ý kiến của bạn,mình xài bản pro 3 sau khi cài htc touch dial pad và htc touch home today máy chạy chậm hơn trước nhiều và hao pin, sau khi gở bỏ bớt và htc touch home today thì có khá hơn, vẫn còn tiếc htc touch dial pad nên để lại, khi bấm số thì có hơi bị khựng lại khoảng 3 số dầu sau đó thì bình thườngso với dialpad cũ

digikni

Vậy sao trong thread bình chọn bản ROM tốt nhất thì WM Pro 3.0 được lựa chọn cao đấy nhỉ?

hooliganboy

Em cũng đồng ý với các bác về khoảng âm thanh , WM 6 Pro 3.0 làm cho âm thanh của máy to khủng khiếp , nghe nhạc để 90% mà cứ sợ bể loa thôi .......
Theo em nếu bác muốn sử dụng htc touch dial pad và htc touch home today thì nên chuyển wa rom Titan , bản này chạy cũng ổn định , cài nhiều ứng dụng và cộng thêm 2 phần mềm trên nhưng tuyệt nhiên vẫn không thấy nặng máy cho lắm đâu . Lại thêm phần âm thanh đã được fix . Em mới chuyển wa dùng bản Titan này , phải nói dùng cũng cool lắm á .

gaumeo031181

công nhận từ khi cài bản rôm này tự nhiên loa rất rè.chạy thì nhanh thật nhưng chỉ dùng 1 thời gian thì có rất nhiều lỗi.có lẽ phải chuyển sang thằng khác dùng thôi.chọn thằng nào bây giờ đây...

support

Em cũng đồng ý với các bác về khoảng âm thanh , WM 6 Pro 3.0 làm cho âm thanh của máy to khủng khiếp , nghe nhạc để 90% mà cứ sợ bể loa thôi .......
Theo em nếu bác muốn sử dụng htc touch dial pad và htc touch home today thì nên chuyển wa rom Titan , bản này chạy cũng ổn định , cài nhiều ứng dụng và cộng thêm 2 phần mềm trên nhưng tuyệt nhiên vẫn không thấy nặng máy cho lắm đâu . Lại thêm phần âm thanh đã được fix . Em mới chuyển wa dùng bản Titan này , phải nói dùng cũng cool lắm á .

Thấy bá Tôm cô đơn bầu nên mình bầu theo :D

tuanlinh

Lúc đầu dùng thì thấy ngon thật ! Nhưng bây h chắc em phải đợi bản 3.5 nó hoàn thiện hoặc bản PV 5 của anh em PDAViet vậy ! Còn cùng lắm thì lại up về PV4 dùng như trước :D

ngo_hn

Member
Hôm nay mình cũng vừa up ROM của chú O2 Life lên MW6. Chưa biết tình hình như thế nào nhưng cảm nhận đầu tiên là có vẻ ổn định hơn.

daotoan3Ihut

em thấy Rom pro 3 này tốn pin quá,không biết các bác có chung nhận định như thế không?có lẽ phải cân nhắc với các bản khác thôi.