• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[WM6] Windows Mobile 6 Pro 3.0

hung1406

Bạn cố gắng thử lại xem sao, cả 2 link vẫn tốt.

Link trang turboupload cũng hok được rùi! Còn trang megashares thì có dòng này:
Your Download Passport is: 28d39e4cfdf506484c5e00fa593c83b9
You have 4.77 MB left that you can download with this passport.
Your download passport will renew in -7:-338:25225. và hok biết click vào đâu để down nữa :p

Bạn up lại ở trang khác hộ mình cái. Cảm ơn nhiều nhiều.=D>

lesyhoangchuong

Mình xem bên XDA thấy bác ANTC sắp sửa tung ra version mới cho bản ROM này. Version mới hứa hẹn còn tuyệt hơn cả bản này nữa đó ;;)

chanchukk

Mình muốn tải WM 6 Pro 3.0 mà sao link nào cũng die rồi. Bạn nào cho mình link đi, muốn up thử cho con O2 mini S vừa mua. Hihi, không biết có bị làm sao không nhỉ?

lesyhoangchuong

Mình muốn tải WM 6 Pro 3.0 mà sao link nào cũng die rồi. Bạn nào cho mình link đi, muốn up thử cho con O2 mini S vừa mua. Hihi, không biết có bị làm sao không nhỉ?
Mình đã kiểm tra và thấy link vẫn hoạt động tốt (08:35 AM 22/06/2007). Bạn xem lại.

@Ban Điều hành: đây có vẻ là một bản ROM được nhiều bạn sử dụng. Nếu được, xin Ban Điều hành cho lên host của bác Tom cô đơn ạ. Thanks!!! =D>

digikni

Bản này bên xda có người nói pin được những 3 ngày. Thật kinh ngạc. Với lại bản này sắp có bản 3.5 nên ai đang muốn flash thì chờ thêm vài ngày nữa cho khỏi mất công.

tuanlinh

Hôm qua vừa up xong cái ROM này, chạy ngon, RAM còn nhiều thật (29 MB) mặc dù đã cài đủ Spb Diary, phone alarm, Spb Weather, Lịch Phù Đổng, Resco Today trên màn hình Today. Trước dùng bản PV4 thì chỉ còn maximum là khoảng 23 MB và sau khi sử dụng vài ngày thì chỉ còn 19 MB, nhưng bản này thì tắt chương trình đi, nó lại hồi lại RAM. Bộ nhớ trống cũng còn nhiều (>30 MB) còn dùng PV4 thì còn khoảng 20MB.

Dùng bản này ngon thiệt !

Tuy nhiên có mỗi 1 cái chưa hài lòng đến lúc này là font Clear Type, có bác nào biết cách tắt Clear Type đi ko ạ ?

mr_ben1999

Mình đã kiểm tra và thấy link vẫn hoạt động tốt (08:35 AM 22/06/2007). Bạn xem lại.

@Ban Điều hành: đây có vẻ là một bản ROM được nhiều bạn sử dụng. Nếu được, xin Ban Điều hành cho lên host của bác Tom cô đơn ạ. Thanks!!! =D>

Hôm nay thấy thông báo có chương trình hỗ trợ download Rom "PV ROM Download Center 2007". Thấy rất hay, có thể chọn dòng Sản phẩm của mình rồi Load. Mong BQT uprom này lên đó để hỗ trợ AE cùng download về và test. Chân thành cảm ơn. =D>

Chỉnh sửa cuối:

phuongtuan

Hôm qua vừa up xong cái ROM này, chạy ngon, RAM còn nhiều thật (29 MB) mặc dù đã cài đủ Spb Diary, phone alarm, Spb Weather, Lịch Phù Đổng, Resco Today trên màn hình Today. Trước dùng bản PV4 thì chỉ còn maximum là khoảng 23 MB và sau khi sử dụng vài ngày thì chỉ còn 19 MB, nhưng bản này thì tắt chương trình đi, nó lại hồi lại RAM. Bộ nhớ trống cũng còn nhiều (>30 MB) còn dùng PV4 thì còn khoảng 20MB.

Dùng bản này ngon thiệt !

Tuy nhiên có mỗi 1 cái chưa hài lòng đến lúc này là font Clear Type, có bác nào biết cách tắt Clear Type đi ko ạ ?

RAM free nhiều nhưng chưa chắc chạy nhanh hơn bản rom PV4 đâu bạn, vì PV4 chỉnh PP lên 12MB nên RAM free ít nhưng chạy rất nhanh. Nếu bạn có 2 máy để so sánh thì sẽ thấy ngay thôi. Thân

tuanlinh

Thank phuongtuan đã giải thích !

Cũng có thể như thế nhưng mình vẫn đang sử dụng Pro 3.0 và chạy các chương trình thì cũng khá nhanh, nói chung theo cảm tính thì cũng tương đương với PV4 và còn trống khoảng 27 MB.

Tạm thời đến bây h là tạm ổn và hài lòng với Pro 3.0 ! :)

rok

RAM free nhiều nhưng chưa chắc chạy nhanh hơn bản rom PV4 đâu bạn, vì PV4 chỉnh PP lên 12MB nên RAM free ít nhưng chạy rất nhanh. Nếu bạn có 2 máy để so sánh thì sẽ thấy ngay thôi. Thân
Chỉnh pp lên thì giảm ram đi

anhvansong

Có ái có cai Void command cho bản này ko nhỉ....cái này rất hay ko có thì phí thật...máy tự nhiên có một nút vô dụng...các ban WN6 đều ko fix cái này thì phải...bản này tốc độ nhanh...lợi thế là giao diện đẹp...

vuphong

thêm một lỗi nữa .Mình kô thể set ringtone được ! người khác gọi đến không rung,không chuông! ai biết xin chỉ các khắc phục !?!? kô dùng soft để set.

lesyhoangchuong

thêm một lỗi nữa .Mình kô thể set ringtone được ! người khác gọi đến không rung,không chuông! ai biết xin chỉ các khắc phục !?!? kô dùng soft để set.
Mình dùng IAB 1.7 để set ringtones. Sáng nay bị miss 2 calls với lý do là chẳng nghe tiếng gì cả. Loay hoay 1 hồi, vào Windows Media Player thì thấy volume của WMP = 0%. Mình set lên 80% thế là lại nghe ringtones bình thường. Bạn thử kiểm tra lại volume của WMP xem :-??

hutzest

bác nào làm ơn chỉ hộ cái phần mềm để thay cái nút chức năng Calendar thành chức năng khác như phone....là phần mềm gì ấy nhỉ,trong bản này hình như không có,cám ơn nhiều nha

james2ue

Anh em cho mình hỏi. Bản Rom này có chạy được cho O2 Stealth không? Nếu không chạy được thì anh em mình có thể gợi ý bản Rom WM6 nào chạy ổn định trên O2 Stealth?

Cám ơn các anh em.

cuongtiamo

em up bản pro 3.0 dùng chương trình selltool của G4,up xong rom nhưng em lỡ SR chứ ko phải HR,rồi máy đứng ở màn hình khởi động,sau đó em HR lại máy báo complete nhưng vẫn đứng ờ màn hình chờ,bây giờ phải làm sao các pác,cứu em với

sonnga

em up bản pro 3.0 dùng chương trình selltool của G4,up xong rom nhưng em lỡ SR chứ ko phải HR,rồi máy đứng ở màn hình khởi động,sau đó em HR lại máy báo complete nhưng vẫn đứng ờ màn hình chờ,bây giờ phải làm sao các pác,cứu em với

Bạn up lại rom gốc hoặc super rom,sau đó úp lại bản pro 3.0 là được .

hung1406

Anh em cho mình hỏi. Bản Rom này có chạy được cho O2 Stealth không? Nếu không chạy được thì anh em mình có thể gợi ý bản Rom WM6 nào chạy ổn định trên O2 Stealth?

Cám ơn các anh em.

Bản ROM này chỉ dành cho dòng Wizard(mà O2 Mini S là tiêu biểu) thôi bạn à. Bạn muốn up rom O2 Stealth thì qua đây nhé.

PS:lần sau tìm hiểu kỹ trước khi post bài kô bị coi là spam và del bài đấy :D

daotoan3Ihut

các bác cho em hỏi với,em mua con miniS đã up sẵn lên WM6,nhưng em cũng không biết tên bản này là gì nữa:D.bây giờ em muốn up lên bản WM6 pro 3 thì em phải làm như thế nào?có phải unlock CID k?IPL và SPL của em hiện nay đều là 2.26.Một số thông số khác : ROM version 10.1.0.811 WWE;ROM date 8/11/06;radio version 02.25.11.mong các bác giúp em,em đang muốn up thử 1lần cho thoả chí tò mò.thanks các bác.

linhlk

các bác cho em hỏi với,em mua con miniS đã up sẵn lên WM6,nhưng em cũng không biết tên bản này là gì nữa:D.bây giờ em muốn up lên bản WM6 pro 3 thì em phải làm như thế nào?có phải unlock CID k?IPL và SPL của em hiện nay đều là 2.26.Một số thông số khác : ROM version 10.1.0.811 WWE;ROM date 8/11/06;radio version 02.25.11.mong các bác giúp em,em đang muốn up thử 1lần cho thoả chí tò mò.thanks các bác.
Bạn đang dùng wm6,nếu bạn muốn up bản wm6 khác thì bạn phải quay về wm5(dùng bản superRom) rồi sau đó dùng shelltool để up lên wm6
đây là link hướng dẫn dùng shelltool http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=53458&postcount=447