• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WP7 trên LEO,những thông tin mới từ Cotulla

Status
Không mở trả lời sau này.

thaiduongnhat

Windows Phone 7 cho HTC HD2: tin vui và tin buồn
Hình ảnh của HTC HD2 chạy Windows Phone 7 được thông tin rộng rãi hồi đầu tháng 11 đã dấy lên hi vọng cho những người hâm mộ, chắc hẳn ai cũng háo hức chờ đến ngày được thưởng thức hệ điều hành mới trên chú HD2 của mình. Tin vui đầu tiên mình muốn nói đến là ngày đó đã gần kề, bạn sẽ không phải chờ thêm lâu nữa. Trưởng nhóm Cotulla của DFT Team đã thông báo trên trang twitter của mình: "Chúng tôi đã hoàn thiện những bước cuối cùng để chạy WP7 trên LEOs, tất cả các tính năng đều hoạt động tốt như: GSM, GPRS, Camera, GSensor, USB, SD, BT, WLAN ... Bản cài chính thức sẽ được ra mắt sớm trong vài ngày nữa". Dưới đây là video mới nhất mà DFT Team cung cấp.
[video=youtube;kDevJPF4h3o]http://www.youtube.com/watch?v=kDevJPF4h3o&feature=player_embedded[/video]
Tuy nhiên, thật buồn khi Cotulla phải thông báo thêm: "Bạn đừng có mong đợi quá nhiều, nếu không có dịch vụ Live thì Windows Phone 7 thực sự không có ý nghĩa gì cả." Dịch vụ Live được nhắc đến ở đây bao gồm cả Zune, Marketplace và Xbox. Không sử dụng dịch vụ được bởi vì HD2 không nằm trong danh sách các điện thoại được Microsoft hỗ trợ cài đặt WP7 và nó không thể vượt qua được vòng kiểm tra của hãng ở những bước kích hoạt đầu tiên. Hiện tại bạn chỉ có thể sử dụng được những tính năng căn bản mà thôi, ngay cả việc cài thêm phần mềm cũng là bất khả thi.

Microsoft có thể khóa Xbox Live trên WP7 từ xa, vì thế thật khó để HD2 chạy WP7 có thể tồn tại được lâu nếu như bị Microsoft để ý. Bây giờ chỉ có thể hi vọng vào việc các vọc sĩ có thể bẻ khoá được windows phone 7 và chúng ta sẽ có những hướng đi mới cho vấn đề này. Dù sao đi nữa thì Tinh Tế cũng sẽ theo dõi vụ này và thông báo đến bạn khi bản rom cook này ra đời, cùng chờ đợi nhé.

Nguồn: Tinhte.vn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Mong mọi chuyện sẽ ổn,tết này ae mình ăn tết cùng WP7,haha :D

Chỉnh sửa cuối:

LUILUI

cứ từ từ ròi nó cũng như android trên hd2 thôi , sẽ có nhìu bản rom khác nhau , tha hồ vọc :))

bebungbu

nghĩ cũng tiếc thật chứ vì ko có tính năg live thì wm7 còn thua cả wm.65 của hd2,
mình có tới mấy tiệm dt cầm thử con wm7, nhìn chung theo mình nó chỉ đẹp và lạ thôi chứ màn hình home của hd2 đẹp hơn nhiều,
dù sao cũng muốn cài thử,hihihi đợi và đợi

thanhlong_05

mình thấy giao diện của WM7 cũng bình thường thôi, không biết có tùy biến nhiều không, và bản chất của WM7 có xử lý nhẹ như android ko, chứ WM6.5 thì nặng quá. Lướt web với Android trên HD2 thấy khác biệt nhiều khi dùng WM.

thaiduongnhat

mấy bữa nay mình cũng chuyển sang dùng Android thường trực trên HD2 rồi,nhẹ nhàng mà cảm ứng có phần chuẩn hơn thì phải,nhưng mỗi tội cái camera chụp không tốt như bên WM,nói chung là quá chuẩn để vọc và nghe ae khen khi cầm 1 cái điện thoại mạnh mẽ như Leo,còn nếu có thêm WP7 nữa thì ............... :D

jennydontcry

Dù sao cũng muốn được thử xem thế nào chứ.Để còn có cái so sánh xem về sau quyết định múc e HD7 hay Desire HD

theo mình thấy win7 mobile giao diện đâu đẹp gì mà sao nhiều bạn mong đợi thế nhỉ, giao diện hơi phức tạp ( theo mình) nên mình thấy bạn jennydontcru cứ quyết định múc e desire hd là ok, hehehe

dale89

chỉ nhìn bề ngoài mà đánh giá thì hơi vội đó bạn, cả 1 hệ điều hành đc nghiên cứu làm mấy năm trời mới đưa ra được thì nó k phải là k có gì hay đâu bạn. Mỗi cái đều có cái hay riêng của nó

PhamQuang

Manager
WM7 có thể theo 1 số đánh giá khách quan là không đẹp, ít ứng dụng hỗ trợ và....
Tuy nhiên có rất nhiều người đang mong đợi nó cho LEO với 1 lý do rất đơn giản: thử thách khả năng cho chú HTC HD2 đang được đánh giá xuất sắc và được yêu thích nhất hiện nay. Điều này là quá đúng, phải không các bạn? :D
Chúng ta đã từng chờ đợi Android cho HD2 thì việc mong đợi WM7 cho nó là điều dễ hiểu thôi. Chắc ai mà chả muốn thử xem thế nào. :D

dechelama

Hê hê, giờ cái gì cũng unlook được các bác ạ. Chúng ta chỉ chờ hơi lâu hơn so với bản original tý thôi, IP 4 ra sau 1 tháng là có tool unlook mà.
Mình đợi W7 ra thế hệ thứ 2 mới Up. Win7 trên máy tình hơn hẳn XP, hy vọng là W7 mobile cũng thế, hơn hẳn các thế trước.

Cùng chờ và đợi các bác ơi. Nóng lòng với W7 quá

manhktqd

Active Member
Đúng là em thấy WP7 chỉ lạ vì mới thôi, chứ chắc gì đã đẹp bằng Android. Với lại không biết WP7 có đi theo vết xe đổ của Win Vista không vì thấy nó đòi hỏi cấu hình cao như Vista.

trinh12345

Đúng là em thấy WP7 chỉ lạ vì mới thôi, chứ chắc gì đã đẹp bằng Android. Với lại không biết WP7 có đi theo vết xe đổ của Win Vista không vì thấy nó đòi hỏi cấu hình cao như Vista.
Em thấy WP7 phát triển nhanh đấy chứ. Đọc ben tinhte thấy marketplace đã có 3000 ứng dụng và 15.000 dêvelỏper. Tăng 80% trong 1 tháng...

minhlc1958

Active Member
WM7 có thể theo 1 số đánh giá khách quan là không đẹp, ít ứng dụng hỗ trợ và....
Tuy nhiên có rất nhiều người đang mong đợi nó cho LEO với 1 lý do rất đơn giản: thử thách khả năng cho chú HTC HD2 đang được đánh giá xuất sắc và được yêu thích nhất hiện nay. Điều này là quá đúng, phải không các bạn? :D
Chúng ta đã từng chờ đợi Android cho HD2 thì việc mong đợi WM7 cho nó là điều dễ hiểu thôi. Chắc ai mà chả muốn thử xem thế nào. :D

Anh Quang nói qua đúng tâm lý của a,e
Giờ thì W7 chưa chạy được trên HD2 nếu có bạn nào đã vọc W7 trên các dòng máy khác thì cho anh biết nó như thế nào so với W6.5?
Thanks cả nhà.......

chỉ nhìn bề ngoài mà đánh giá thì hơi vội đó bạn, cả 1 hệ điều hành đc nghiên cứu làm mấy năm trời mới đưa ra được thì nó k phải là k có gì hay đâu bạn. Mỗi cái đều có cái hay riêng của nó

mình đang nói đến giao diện mà bạn :-? bạn ko đọc kĩ tin của mình à, còn về sức mạnh hay có gì hay thì mình ko biết vì chưa có dịp dùng.:-??

Status
Không mở trả lời sau này.