• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WP7 trên LEO,những thông tin mới từ Cotulla

Status
Không mở trả lời sau này.

ngochoangimsat

Cái phần mềm ChevronWP7 đã giải quyết vấn đề mà bạn buồn rồi! WP7 trên HTC HD2 là chuyện một sớm một chiều thôi. Tuy nhiên, WP7 chả có gì hay cả vì các tính năng cơ bản làm người dùng gứn bó với Winmo như:
1. Khả năng cài đặt từ thẻ nhớ;
2. Copy và past;
3. Đa nhiệm và ..v.v.v
Giờ đây đã bỏ khởi WP7, thay vào đó phải cài phần mềm thông qua máy tính, cái này quá là dở và đi ngược lại với những điều đã làm cho Winmo trở lên hấp dẫn trước đây. Nó làm như vậy chả khác gì Iphone và Nokia, cài qua máy tính phức tạp hóa vấn đề và bất tiện. Như vậy người ta dùng iphone cho nó đẹp chứ ai thèm dùng Windows phone làm gì

kakatoi

Cái phần mềm ChevronWP7 đã giải quyết vấn đề mà bạn buồn rồi! WP7 trên HTC HD2 là chuyện một sớm một chiều thôi. Tuy nhiên, WP7 chả có gì hay cả vì các tính năng cơ bản làm người dùng gứn bó với Winmo như:
2. Copy và past;
3. Đa nhiệm và ..v.v.v
Giờ đây đã bỏ khởi WP7, thay vào đó phải cài phần mềm thông qua máy tính, cái này quá là dở và đi ngược lại với những điều đã làm cho Winmo trở lên hấp dẫn trước đây. Nó làm như vậy chả khác gì Iphone và Nokia, cài qua máy tính phức tạp hóa vấn đề và bất tiện. Như vậy người ta dùng iphone cho nó đẹp chứ ai thèm dùng Windows phone làm gì

chưa đa nhiệm hơi chán thật nhưng cài ứng dụng kiểu Iphone thì e lại thấy rất thích đỡ lằng nhàng để ứng dụng lung tung lúc kiếm lại ko thấy. miễn là cho minh bỏ phim nhạc nhẽu thoải mái. có thêm chế độ ứng dụng cài vào máy từ máy tính này sang máy tinh khác cài thêm ko mất ứng dụng cũ như Iphone là đc ghét nhất cái này

2. Copy và past;
3. Đa nhiệm và ..v.v.v
iphone đẹp hơn HD2 sao

hardtrack

Đẹp hay ko là do mỗi người cảm nhận thôi. iphone có nhiều nhà cung cấp viết phần mềm rất nhiều app ngon và đặc sắc.
Hiện nay nếu để HD2 đuổi theo iphone (về mặt app thôi ná) thì chỉ có mỗi cách xài tạm android - ứng dụng cực nhiều tuy nhiên chưa có nhiều game khủng do máy android quá lôm côm ko chuyên về gần 1 loại tốc độ như iphone + cách trả phí của android chưa tốt = iOS .
android và WM thì vọc vạch sướng hơn => chỉ phù hợp với các bác thích vọc , chứ thích ứng dụng và nổi theo phòng trào thì xài iphone ^^

MrBeOaRT

iphone -> dt cho game thủ =))
WM android -> dt cho vọc thủ =))

cứ so sánh vs nhau làm gì =___=

heobanhki

Đẹp hay ko là do mỗi người cảm nhận thôi. iphone có nhiều nhà cung cấp viết phần mềm rất nhiều app ngon và đặc sắc.
Hiện nay nếu để HD2 đuổi theo iphone (về mặt app thôi ná) thì chỉ có mỗi cách xài tạm android - ứng dụng cực nhiều tuy nhiên chưa có nhiều game khủng do máy android quá lôm côm ko chuyên về gần 1 loại tốc độ như iphone + cách trả phí của android chưa tốt = iOS .
android và WM thì vọc vạch sướng hơn => chỉ phù hợp với các bác thích vọc , chứ thích ứng dụng và nổi theo phòng trào thì xài iphone ^^

ok, lôm côm thì mua ip mà sai đi nhá,,,, miễn bình luận ip đi, nghe nhàm chán wá :|
cần gì mà phải đuổi theo ìp thế này thế kia, chỉ được cái bóng bẩy mà "dân chơi" gọi "đẳng cấp" =)) bỏ có mười mấy củ máy mua được đẳng cấp các bác nhỉ ??? =))

LUILUI

giờ cầm cái IP ra đg là hết đẵng cấp ròi , nhìn cầm vậy thui chứ ai pit dc là hàng chú MAO 2s2s =))
còn cầm em HD2 ko pit có đẵng cấp hay ko mà ai cũng phải liếc nhìn , ko nhìn ngang cũng nhìn dọc \-/
tuy là vợ vẫn xài IP và lâu lâu vẫn mượn cày game :p
em spam câu cúi cùng ạ hì hì

Spinner

Không đa nhiệm chỉ dở nhất mỗi vấn đề khi mà đang chơi game có pé nào phone đến là... ôi thôi.
Game của anh không kịp save, công lao cày cuốc của anh đổ xuống sông xuống bể :((.
Leo nhà mình đa nhiệm thích thật, chỉ mỗi tội không có game đẹp để chơi :((

lungtungbeng

oài... Lập cái box WP7 từ bao lâu rồi các bác nhở??? Có lẽ cái box này là nhạt nhất trong 4rum đấy. Lập ra rồi bỏ trống chẳng có cái gì cả, chỉ để bàn về Android với cả IP. Hix...Box WP7 để bàn về IP và Android???

kakatoi

híc từ từ rồi sẽ nhừ mà. box này còn nhìu hơn cả box wp7 cho máy wp7 đó kìa. cứ lập ra ai có thông tin ji mới thì vào xem nà

twantoan

kệ nó,dùng xem phim nghe nhạc chụp hình xong

trời đất nếu chỉ dể nghe nhạc và chụp hình thì bác mua hd2 làm gì.mua cái máy tàu cho xong

việc cài phần mềm thứ 3 của win7 đã được giới thiệu trên tinh tế rồi.đã có phần mềm cài ứng dụng cho win7

jfk2000

trời đất nếu chỉ dể nghe nhạc và chụp hình thì bác mua hd2 làm gì.mua cái máy tàu cho xong

việc cài phần mềm thứ 3 của win7 đã được giới thiệu trên tinh tế rồi.đã có phần mềm cài ứng dụng cho win7

không biết bao giờ mới có windows phone 7 cho HD2 nữa nhe. Em mong wa các bác ơi . Mong các bác trong diễn đàn mình sớm cook rom windows PHONE 7 cho anh em HD2 sử dụng .

Mr_PDA

cái box này bắt đầu mốc meo lên rồi, các bác nhà ta chắc đang tập trung vào android 2.3 để tạm thời kìm nén cảm giác chờ đợi cho wp7 đây ;))

Mr_PDA

chạy được trên NAND rồi lại mong muốn nó chạy được winmo :)) được voi còn đòi 2 bà trưng

bác nói j thế ? nó vốn dĩ base là winmo thì còn mong gì nữa, có chăng là nhớ thì quay lại với winmo thôi
nhưng wp7 mới ra đời, chỉ ko lâu sau thôi, mà e nghĩ là sang năm sẽ có 1 cơ số games và apps mới cho wp7
mấy bác mũi dài chẳng qua đang nhử tất cả mọi ng all over the world thôi lol

edmundo2203

mình đang nói đến giao diện mà bạn :-? bạn ko đọc kĩ tin của mình à, còn về sức mạnh hay có gì hay thì mình ko biết vì chưa có dịp dùng.:-??

Giao diện đấy xấu với một số người nhưng lại đẹp với những người khác.Với mình thì đấy là giao diện đẹp,đơn giản,tinh tế.:)

Status
Không mở trả lời sau này.