• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WP7 và Android boot song song

babygoat

Xin hỏi muốn dùng song song bản Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2 với WM7 được ko, tôi boot và vào được đến phần màn hình khóa của Android rồi nhưng nó bị đơ ở đó. Không biết là lỗi gì, xin các thành viên giúp đỡ.

Bạn xem ở đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=913964 , muốn boot dual android sd bạn phải sửa file ext2 đã, trong topic đó cũng đưa 1 số bản ext2 đã được sửa của các bản thông dụng

huydong0164

Xin hỏi muốn dùng song song bản Android_MCCM [Desire HD] V3.0.2 với WM7 được ko, tôi boot và vào được đến phần màn hình khóa của Android rồi nhưng nó bị đơ ở đó. Không biết là lỗi gì, xin các thành viên giúp đỡ.

Bạn có thể DOWNLOAD FILE NÀY về thay vào file roofts trong thư mục android là có thể chạy bình thường

smth2hope

Hướng dẫn Dualboot WP7 và Android với 1 thẻ nhớ duy nhất

Thấy nhiều bạn hỏi cách chạy song song WP7 và AD. Mình cũng đọc trên XDA nhưng thấy hơi phức tạp nên tạo hướng dẫn này cho những ai chưa làm đươc. Cách làm như sau:

1. Download phần mềm phân vùng thẻ nhớ và cài đặt vào máy tính.
http://www.partition-tool.com/download.htm

2. Kết nối HD2 vào PC. Cài WP7. Sau khi cài xong vào setting - about - reset HD2.

3. Vào chế độ boot menu của MAGLDR, chọn USB MassStg.

4. Chạy phần mềm EASEUS down ở trên. Bạn sẽ thấy thẻ nhớ của bạn có 2 phân vùng. Xóa phân vùng bên phải bằng cách ấn chuột phải và delete rồi apply.

5. Chuột phải vào phân vùng vừa bị xóa, chọn create. Bạn kéo chuột để chọn bộ nhớ cho WP về sau. Chú ý chọn ở phía phải, để dành dung lượng ở phía trái cho Android sau này. (chọn bao nhiêu là tùy bạn, tất nhiên phải đủ để cài WP cũng như không lấy hết bộ nhớ của AD).

6. Quay lại menu chính, chọn boot WP (mục 1) để vào WP. Sau khi vào WP bạn sẽ thấy bộ nhớ trong bị giảm xuống tương ứng với dung lượng bạn chọn ở bước 5.

7. Boot lại HD2, vào menu của MAGLDR. Chọn USB MassStg.

8. Chạy phần mềm EASEUS. Chuột phải vào phân vùng màu xanh bên trái, chọn resize. Chọn hết vùng màu xám luôn. Phân vùng này sẽ sử dụng cho AD.

9. Copy bản AD (SD) vào thẻ nhớ.

10. Quay lại menu, chọn mục Services (9)=> Bootsettings => Alwaysmenu => ấn nút gọi để chọn nó sẽ tự về Boot menu.

11. Chọn tiếp Services => Ad SD Dir => chọn thư mục chứa bản AD SD.

12. Reset lại HD2.

=>> Xong. Bây giờ mỗi lần boot lên HD2 sẽ tự vào boot menu của MAGLDR. Bạn chọn:
1. BootWPH để vào WP
2. Boot AD SD để vào AD.

Enjoy!!

thanhafc

Mấy bro cho em hỏi là em copy thư mục android vào và boot thì nó cứ hiện ra chữ HTC màu xanh mãi là bị gì vậy. Em mới dùng HD2 nên hơi gà.

myGenio

Mấy bro cho em hỏi là em copy thư mục android vào và boot thì nó cứ hiện ra chữ HTC màu xanh mãi là bị gì vậy. Em mới dùng HD2 nên hơi gà.

Kiên nhẫn thêm chút nữa đi bro, nếu lâu wa' thì tháo pin làm lại chắc là dc thôi.

headone

Thẻ nhớ của bạn cùi, nên đổi thẻ khác. Hoặc phải format 64bit, hoặc phải dùng SD formater...
Bạn cứ kiên nhẫn khoảng 10 năm nữa nó cũng không boot nổi android đâu

bmw_125i

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=913815
đây là link bài hướng dẫn bên xda mình đem về cho nóng hổi
bác nào giỏi tiếng anh dich cho anh em, mình hiểu hết rồi mà sợ dịch kém a e không hiểu
mai kiếm cái thẻ nhớ làm thử\-/

Thẻ nhớ của bạn cùi, nên đổi thẻ khác. Hoặc phải format 64bit, hoặc phải dùng SD formater...
Bạn cứ kiên nhẫn khoảng 10 năm nữa nó cũng không boot nổi android đâu

Mình rất muốn làm nhưng toàn bị khó hiểu ở cái bước copy Android vào thẻ? Mình chả hiểu: Khi giải nén cái file Rom Androd từ file Zip ra thì lấy cái zì để copy vào thẻ?

Mình sài Rom Typhoon CM7, bản này là cài qua CMR, liệu có Dual boot đc cùng Win7 kô?

Thêm một câu hỏi?
Sau khi dùng 1 hệ điều hành thì dung lượng thẻ chỉ vỏn vẹn như lúc phân vùng thôi chứ kô còn là Full thẻ hả :(

Win 7 : Start -> Enter in Searchfield -> cmd.exe

chuyển đến thư mục dd-0.6beta3
cd C:\dd-0.6beta3
cái này di chuyển sao ta. win 7. mình vào start nhập cmd.exe vào search proprams and files ra C : \users\admin>. sao di chuyển tới cd C:\dd-0.6beta3

Thấy nhiều bạn hỏi cách chạy song song WP7 và AD. Mình cũng đọc trên XDA nhưng thấy hơi phức tạp nên tạo hướng dẫn này cho những ai chưa làm đươc. Cách làm như sau:

1. Download phần mềm phân vùng thẻ nhớ và cài đặt vào máy tính.
http://www.partition-tool.com/download.htm

2. Kết nối HD2 vào PC. Cài WP7. Sau khi cài xong vào setting - about - reset HD2.

3. Vào chế độ boot menu của MAGLDR, chọn USB MassStg.

4. Chạy phần mềm EASEUS down ở trên. Bạn sẽ thấy thẻ nhớ của bạn có 2 phân vùng. Xóa phân vùng bên phải bằng cách ấn chuột phải và delete rồi apply.

5. Chuột phải vào phân vùng vừa bị xóa, chọn create. Bạn kéo chuột để chọn bộ nhớ cho WP về sau. Chú ý chọn ở phía phải, để dành dung lượng ở phía trái cho Android sau này. (chọn bao nhiêu là tùy bạn, tất nhiên phải đủ để cài WP cũng như không lấy hết bộ nhớ của AD).

6. Quay lại menu chính, chọn boot WP (mục 1) để vào WP. Sau khi vào WP bạn sẽ thấy bộ nhớ trong bị giảm xuống tương ứng với dung lượng bạn chọn ở bước 5.

7. Boot lại HD2, vào menu của MAGLDR. Chọn USB MassStg.

8. Chạy phần mềm EASEUS. Chuột phải vào phân vùng màu xanh bên trái, chọn resize. Chọn hết vùng màu xám luôn. Phân vùng này sẽ sử dụng cho AD.

9. Copy bản AD (SD) vào thẻ nhớ.

10. Quay lại menu, chọn mục Services (9)=> Bootsettings => Alwaysmenu => ấn nút gọi để chọn nó sẽ tự về Boot menu.

11. Chọn tiếp Services => Ad SD Dir => chọn thư mục chứa bản AD SD.

12. Reset lại HD2.

=>> Xong. Bây giờ mỗi lần boot lên HD2 sẽ tự vào boot menu của MAGLDR. Bạn chọn:
1. BootWPH để vào WP
2. Boot AD SD để vào AD.

Enjoy!!
mình làm hết bước 5. nhưng bước 6 thì may khởi động rồi báo : storage card not working. ko được rồi .tượng được chứ. có phải thẻ không hổ trở ko. mình cài chảy wp7 ngon.

chamcham737877

Win 7 : Start -> Enter in Searchfield -> cmd.exe

chuyển đến thư mục dd-0.6beta3
cd C:\dd-0.6beta3
cái này di chuyển sao ta. win 7. mình vào start nhập cmd.exe vào search proprams and files ra C : \users\admin>. sao di chuyển tới cd C:\dd-0.6beta3
Ở trên ghi rõ rồi bác à, từ C:\users\admin> nhập vào cd C:\dd-0.6beta3 sẽ chuyển đến C:\dd-0.6beta3

Chỉnh sửa cuối:

caigichadc13

Cho mình hỏi về cài song song trên HD2

MÌnh có con HD2 đang chạy android 2.3 rồi. Bây giờ mình muốn cài song song cả WM 7 nữa thì làm từ bước nào mọi người chỉ với. Vì đa số toàn hướng dần up song song từ WM nên mình ko biết bắt đầu từ đâu. Thanks trước nhiều.

MÌnh có con HD2 đang chạy android 2.3 rồi. Bây giờ mình muốn cài song song cả WM 7 nữa thì làm từ bước nào mọi người chỉ với. Vì đa số toàn hướng dần up song song từ WM nên mình ko biết bắt đầu từ đâu. Thanks trước nhiều.
Để cài DualBoot WP7 & Android thì bạn bắt buộc phải cài WP7 trên NAND và Android trên thẻ nhớ. Cách thực hiện bạn tham khảo trong topic này nhé.

doremon234

Bạn dùng bản android nào? Tốt nhất bạn nên dùng bản đã được test vì không phải bản Android nào cũng chạy được. Đặc biệt mấy bản Super Ram thì chắc chắn khi boot vào bên trong Android (đến phần preparing for SD Card) thì bị treo cứng. Tốt nhất bạn nên dùng bản này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=881937

Tớ dùng bản rom theo link của bạn. Lần đầu boot mãi mà chưa thấy xong (gần 30 phút rồi), sốt ruột quá, ko biết có thành công ko.

doremon234

Thank's Mình làm được rồi. Vấn đề của mình ở đây là SD 16GB có vấn đề nên không thể chạy được. Đổi thẻ nhỏ 4GB và chạy trên thẻ cũ 8GB chạy vi vu.

Mình dùng thẻ 4 và 8G, win thì chạy ngon rồi nhưng android thì cứ boot vào màn hình chào là đứng ị ra đó cả đêm đến sáng mà ko thay đổi gì cả. mình cũng đã sử dụng bản android như hướng dẫn. Bác nào biết nguyên nhân không xin chỉ giáo.
Boot vào w7 khi vào file explorer thì không thấy xem được các file và folder mình đã copy vào thẻ SD, kể cả folder rom android mình mới cop vào thẻ nữa.