• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19949)

phamcongli

Thế thì quay lai bản core 19212 thoai ( vì thực tế cũng không khắc phục được lỗi trên mình đã nói ) . Mà cho mình hỏi bản core 19212 có nói bluetooth không bị lỗi , vậy mà sao mình chỉ gửi được file TXT thoai , nhận file nào cũng bình thường cả . Ai giúp mình với . Thanks nhiều

Sonblack

Super V.I.P
Để ý hơn 1 tý nhé!

Các bạn để ý nhé!
- Nếu không cho HTC Home ra ngoài Today, tức tắt nó đi.
- Chức năng Beam và Hồng ngoại đã bật sẵn. (E rằng các thành viên mới không rành sẽ cho là Hồng ngoại không sử dụng được)
Đó là những nguyên nhân gây ra hao pin!
Xét về bản chất, nếu ROM là clean, ROM của WM6 trở lên sẽ ngốn pin nhiều hơn so với WM5 cũng như chiếm dụng dung lượng ROM nhiều hơn.
Để tắt chức năng Hồng ngoại các bạn nên dùng Registry Editor có sẵn trong ROM.
Về Beam, tắt trong Settings.
Không có chuyện lỗi gửi nhận file cả bằng Hồng ngoại lẫn Bluetooth, việc này đã được test. Gửi và nhận từ PPC sang PPC: OK; từ PPC sang máy tính và ngược lại: OK. Việc test thực hiện với mọi định dạng và dung lượng (có thể) của file.
Một phát hiện mới nhận biết hôm nay, đây là bản beta test của Microsoft cho máy Sony Xperia X1 (còn chưa phát hành chính thức) sẽ phát sinh một số thông báo không lường trước như vấn đề thời hạn sử dụng mà mem phamcongli đã gặp. Chỉ có 1 cách duy nhất là hardreset lại mà thôi.
Vấn đề trên đã được fix và ROM đã được update link, các bạn có thể quay trở lại bài 1 để tải. :D
Dùng ROM nào là quyền quyết định trong tay các bạn!
Vài lời cùng các bạn!

Chỉnh sửa cuối:

nonggodd

thi s Concludes

Why ..

When I finish íntall. I change the date and time

It's show me that

this concludes the beta ......

and can not do anything

only Hard reset

Can you help me plz..

umpol2008

It don't work

I Can not use this ROM anymore and i got this message " THIS CONCLUDES THE BETA TEST OF THIS SOFTWARE RELEASE . THANKS YOU VERY MUCH FOR YOUR TIME AND EFFORT IN HELPING MAKE THIS A GREAT PRODUCT FOR OUR CUSTOMERS
TO OBTAIN A NEWER RELEASE OR FURTHER INFORMATION , PLEASE REVISIT THE WEB SITE THAT YOU USED TO OBTAIN YOUR CURRENT BETA RELEASE "

Very sorry:-??

Now, this notification is not available with the fixed ROM. Please download and flash the rom again.
Enjoy it!

Last edited by a moderator:

Sonblack

Super V.I.P
I Can not use this ROM anymore and i got this message " THIS CONCLUDES THE BETA TEST OF THIS SOFTWARE RELEASE . THANKS YOU VERY MUCH FOR YOUR TIME AND EFFORT IN HELPING MAKE THIS A GREAT PRODUCT FOR OUR CUSTOMERS
TO OBTAIN A NEWER RELEASE OR FURTHER INFORMATION , PLEASE REVISIT THE WEB SITE THAT YOU USED TO OBTAIN YOUR CURRENT BETA RELEASE "

Very sorry:-??

At present, this ROM is beta test version for Sony X1.
I'm fixing this ROM and give the link later.

Hiện tại, ROM này là bản beta test cho máy Sony X1.
Đang khắc phục lỗi và đưa link lại sau.

tanhoan

sau khi minh test bản 949 này thì mình thấy máy minh treo liên tục, cuối cùng mình lại quay về bản PDAVIET_WM61_ROM_ATOM_OS19199 của sonblack bản này minh thấy chay mượt hơn nhưng tiếc quá giao diện thì thua 19949 quá.mong là bác sonblack ra bản mới tưong thích với con ATOM của mình. CÁM ƠN SONBLACK rất nhiều, cố gắng ra thêm nhiều bản mới nữa nhé bạn

Sonblack

Super V.I.P
No bugs for build 19949 now!

Đã fix thông báo beta test.
Link đã up xong ở bài 1

Fixed timebomb already.
The link is available in post 1.

Chỉnh sửa cuối:

mompda

Đã tải về rồi, đang cài thì báo lỗi file nguồn Sơn ơi. Xem lại link up room nhé,

icecreamvn

đâu có lỗi gì đâu bạn, mình cài rồi nè bình thường mà. đang test xem còn lỗi beta không ;;). Thanks anh Son nhiều lắm theme cool quá. Chương trình nghe nhạc load bài hát khựng ở những giây đầu, còn về sau thì bình thường, âm thanh good, để test vài ngày xem sao :D

Sonblack

Super V.I.P
Mọi thứ bình thường!

Đã thử tải file rom đã up, test quá trình up rom, mọi thứ OK.
Mompda vui lòng tải lại file ROM nhé! Có thể bạn gặp lỗi trong quá trình tải file rom mà thôi!
Qua vấn đề gặp lỗi này, các bạn sẽ thấy, để có một bản rom ưng ý, chẳng phải là một chuyện đơn giản.
Và nếu như các bạn biết rằng ngoài công việc hiện tại, chỉ có buổi tối mình mới làm việc này, đôi khi trắng đêm luôn, thế mà có ai hiểu cho đâu, nhiều khi còn lớn tiếng. Chung quy vì đam mê nên chẳng để tâm làm gì!
Nói vậy thôi, rom vẫn là số 1 của Sonblack này đấy. :D

emam55

now the link is not beta or yes and the rom is not test

Please read everything in the post 1.

tuanpro_hl

Đã thử tải file rom đã up, test quá trình up rom, mọi thứ OK.
Mompda vui lòng tải lại file ROM nhé! Có thể bạn gặp lỗi trong quá trình tải file rom mà thôi!
Qua vấn đề gặp lỗi này, các bạn sẽ thấy, để có một bản rom ưng ý, chẳng phải là một chuyện đơn giản.
Và nếu như các bạn biết rằng ngoài công việc hiện tại, chỉ có buổi tối mình mới làm việc này, đôi khi trắng đêm luôn, thế mà có ai hiểu cho đâu, nhiều khi còn lớn tiếng. Chung quy vì đam mê nên chẳng để tâm làm gì!
Nói vậy thôi, rom vẫn là số 1 của Sonblack này đấy. :D

Anh Sơn nói đúng lắm!
em cũng thấy mấy mem wa đáng wa.ko co những ngưới như anh thì làm sao có những rom mới cho các mem dùng đc.vậy mà các mem đòi hỏi và yêu cầu hoài.em rất thông cảm với anh Sơn.tuy chưa up đc bản room này cua anh(vì em đang ko ở nhà nên ko có máy)em đang dùng bản của anh Khoa_Ha nhưng lúc nào về nhà phải vào máy up bản này của anh liền mới đc!:D
nhìn đã thấy kết luôn oài.:|

cuteont

Anh Sơn ơi cho em hỏi tí. Em đang xài O2 Atom, em up phiên bản này xài hết ngày là nó đòi mua bản quyền là bị lỗi gì vậy anh ???

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn ơi cho em hỏi tí. Em đang xài O2 Atom, em up phiên bản này xài hết ngày là nó đòi mua bản quyền là bị lỗi gì vậy anh ???

Bạn quay lại bài viết đầu tiên, nơi giới thiệu bản ROM này, tải lại bản đã fixed vấn đề trên và up rom lại, mọi thứ sẽ ok thôi.
Chúc vui.

mrlongphi

Anh Sơn ơi em muốn hỏi một chút ạ, em up rom xong thì khi chỉnh lại năm từ 2005 -2008 thì nó hiển thị lên một cái thông báo "thank for testing ...." và không làm gì được nữa
có cách nào fix cái này không ạ

Tại không chịu bấm Thanks, ROM nó không nghe lời đó! :)):)):))
Quay lại bài giới thiệu ROM mà xem bạn nhé!

KidDamn

Wow bản này ngon

Khi bấm số nó show ra tên trong danh bạ mà số giống giống nhau

TranMinhMan

Super V.I.P
Anh Sơn ơi em muốn hỏi một chút ạ, em up rom xong thì khi chỉnh lại năm từ 2005 -2008 thì nó hiển thị lên một cái thông báo "thank for testing ...." và không làm gì được nữa
có cách nào fix cái này không ạ

Bạn quay lại trang 1 và down bản mới fixed timebomb, và up lại bản này nha bạn!
Chúc thành công!
:D

umpol2008

I try this new rom for 1 day.I am very enjoy it.Everything is ok but it consume battery very fast.How to approve the battery drain better?

You're right! You can turn off HTC Home for saving battery!

phamcongli

Hehe , cảm ơn anh Sonblack nhiều lắm , em đang down về up đây .... thích quá . Chắc mai mốt kiếm anh Sonblack để mời một chầu quá . Cảm ơn anh nhiều nha . Khi nào có dịp chắc sẽ mời anh chầu cafe làm quen .. tiện thể cảm ơn anh luôn . không biết anh Son có đồng ý không nhỉ:D:D

Không từ chối, khỏi cần hẹn chi mất công. Sáng CN nào cũng có mặt ở cafe CAT Trần Hưng Đạo, nguyên nhóm làm ROM Sài Gòn luôn. :)):)):))