• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19949)

TranMinhMan

Super V.I.P
Khổ nổi bỏ cái HTC Home thì ko còn là Đi_á_mền nữa, muốn đẹp thì phải chịu thui bạn ơi!:)):)):))

LINHTHSM

Dear Sơn,

Mình đã up bản 949, tất cả các ứng dụng đều chạy rất tốt, riêng media player có 1 số lỗi như sau:
-Thỉnh thoảng bị cà giựt chắc là do không buffer kịp
-chạy được khoảng 5 bài thì turn off luôn dù mình đã sử dụng screen switch off
Rất mong Mr. Sơn sớm có bản mới khắc phục những lỗi trên

không biết bản 214 có bị lỗi media không bác Sơn nhỉ,

Dù sao cũng cám ơn bác rất nhiều vì bản Rom rất đẹp, rất hợp với phong cách của Atom

Last edited by a moderator:

kodepanhkoyeu

bác sơn ơi sao em up cái rom này lên nó chạy được đoạn đầu 100% rồi màn hình tự dưng đen xì đi và BL lại nó lại up lại là sao vậy

chomphuhome

Thank you very much for good rom.

I can't download Pls suggeat me too.

Edit: Please wait PDAVIET host is overloaded, people are fixing it !!!

(Medkid)

Last edited by a moderator:

ecoli

Chương trình SIM Manager không hoạt động. Mỗi lần chạy nó là treo máy, phải "chọt đít" nó lại. Bác Sonblack xem lại nhé!

lifeline

Thank you very much sir for the great ROM. so far I dont have problems with it. It seems stable for me except for the camera (seems to flicker when I use it). I really like your ROM . I hope you can do something about this flicker stuff. I dont want to change again to another ROM. I have one concern, I want to remove the "vibration" when I receive a text mesage. currently the ringtone is set to normal mode. I just want to hear the notification without the vibration. How do I go about it? Do i need to change some registry entries? hơpe to hear from you soon! BIG THANKS!

TranMinhMan

Super V.I.P
Thank you very much sir for the great ROM. so far I dont have problems with it. It seems stable for me except for the camera (seems to flicker when I use it). I really like your ROM . I hope you can do something about this flicker stuff. I dont want to change again to another ROM. I have one concern, I want to remove the "vibration" when I receive a text mesage. currently the ringtone is set to normal mode. I just want to hear the notification without the vibration. How do I go about it? Do i need to change some registry entries? hơpe to hear from you soon! BIG THANKS!

Welcome to forum PDAVIET!=D>
* About the camera flicker, I think because Mod SonBlack port XIP and SYS from WVGA to QVGA for this ROM. If u don't like that u can up the newest ROM(core 19214) of Mod SonBlack here.
* U can follow step by step:
Setting => Personal => Sounds & Notifications => Notifications
+ To set Ringtone: Event => Phone: Incoming call => Ring type => U select Ring.
+ To set Message: Event => Messaging: New text message => Clear the checkbox Vibrate.
Good luck!:D

hanbaoquan

vô sim manager không hoạt dộng, vô là treo máy. Khi đổi sang giao diện tiếng việt thì phím gọi và phím kết thúc không hoạt động. Có bác nào bị giống em không ?

Sonblack

Super V.I.P
vô sim manager không hoạt dộng, vô là treo máy. Khi đổi sang giao diện tiếng việt thì phím gọi và phím kết thúc không hoạt động. Có bác nào bị giống em không ?

Vậy là bạn có dùng thêm chương trình hỗ trợ hiển thị tiếng Việt. Cái này thì đúng rồi, build càng mới việc tương thích cũng mang tính tương đối, bug cũng sẽ càng nhiều.
Mọi người vẫn dùng SIM Manager ấy chứ, và mình cũng thế, chẳng có vấn đề.
Mình nghĩ bạn gỡ ctrình tiếng Việt cài thêm đó đi. :D

ecoli

Vậy là bạn có dùng thêm chương trình hỗ trợ hiển thị tiếng Việt. Cái này thì đúng rồi, build càng mới việc tương thích cũng mang tính tương đối, bug cũng sẽ càng nhiều.
Mọi người vẫn dùng SIM Manager ấy chứ, và mình cũng thế, chẳng có vấn đề.
Mình nghĩ bạn gỡ ctrình tiếng Việt cài thêm đó đi. :D

Mình chưa hiểu? Giao diện tiếng Việt nào? chỉ có font Tahoma vietnamese và keyboard thôi. Chẳng lẽ phải remove chúng sao?

hanbaoquan

tức là bản Vlip06 đấy, có cách nào gỡ luôn cái HTC-Home ấy không xài tốn pin quá, ngày sạc 2 lần, mặc dù độ sáng màn hình đưa về 1. Vô camera bị chớp chớp nữa, có bác nào bị giống em không

Chỉnh sửa cuối: