• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19949)

phamcongli

Oh ... thế thì khi nào thi xong em sẽ lên " ra mắt " . Tiện thể nhờ các anh chỉ giáo giúp em nghiên cứu làm rom luôn:D . Em mới xài PPC khoảng 7 tháng thoai nhưng đam mê nó quá roài ....

Last edited by a moderator:

thienmail

Cho mình hỏi bản Rom nay xai sim Viettel ok chứ, bản Rom 19212 mình xài sim viettel thì kg có sóng, còn xài bản Rom 19213 thì sim viettel là ok. dù sao cũng Thank Sonblack đã đưa ra bản Rom này.

umpol2008

I try this new rom for 1 day.I am very enjoy it.Everything is ok but it consume battery very fast.How to approve the battery drain better?

You're right! You can turn off HTC Home for saving battery!

I turn HTC Home off already but the battery still drain about 3-5% in 2 hours(no use) What's a problem?

TranMinhMan

Super V.I.P
I turn HTC Home off already but the battery still drain about 3-5% in 2 hours(no use) What's a problem?

I think the bettery draining like that is OK, because the bettery of Atom family are not good. If you can use in full one day , I think everything is acceptance!
Enjoy!
:D

Chỉnh sửa cuối:

misstele

Sao mình down ko được vậy bạn. Giúp mình xem lại với.

Làm ơn quay về bài đầu mà đọc hướng dẫn. Download có password đấy!

icecreamvn

Mấy bạn nói sao ấy, chứ pin mình vẫn xài bình thường. standby cũng y chang như 19212, có sụt pin nhanh như các bạn nói đâu, 8-9 tiếng từ 3-4% thôi. xài ứng dụng nhiều thì hao pin là đúng, lý do WM 6.1 đồ họa cao hơn thì ngốn pin hơn là đúng thôi. 8-|

Snaydher

Man, disable all incoming bean...

You can do it yourself.

dakaikini

Thanks for this very attractive and almost fully functional ROM.

Only one problem - you can't activesync using bluetooth since the COM ports seem to be missing.

thanhcakt

sonblack ui bạn có the xem lại bản rom này được không sao khi kết nối với máy tính và khi nghe nhac cung bị cùng một lỗi " THIS CONCLUDES THE BETA TEST OF THIS SOFTWARE RELEASE . THANKS YOU VERY MUCH FOR YOUR TIME AND EFFORT IN HELPING MAKE THIS A GREAT PRODUCT FOR OUR CUSTOMERS
TO OBTAIN A NEWER RELEASE OR FURTHER INFORMATION , PLEASE REVISIT THE WEB SITE THAT YOU USED TO OBTAIN YOUR CURRENT BETA RELEASE " hardreset liên tục buồn quá

Sonblack

Super V.I.P
sonblack ui bạn có the xem lại bản rom này được không sao khi kết nối với máy tính và khi nghe nhac cung bị cùng một lỗi " THIS CONCLUDES THE BETA TEST OF THIS SOFTWARE RELEASE . THANKS YOU VERY MUCH FOR YOUR TIME AND EFFORT IN HELPING MAKE THIS A GREAT PRODUCT FOR OUR CUSTOMERS
TO OBTAIN A NEWER RELEASE OR FURTHER INFORMATION , PLEASE REVISIT THE WEB SITE THAT YOU USED TO OBTAIN YOUR CURRENT BETA RELEASE " hardreset liên tục buồn quá

Để có được những thông tin mới nhất về bất kỳ bản ROM nào, trước khi hỏi, bạn nên quay lại các bài viết của người post bài (thường là bài đầu tiên) để xem trước có thay đổi gì không? Đọc và tải lại nếu có thay đổi!
Mình đã làm việc này lâu rồi mà, tại bạn chỉ biết download mà không chịu đọc đó thôi! :))

misstele

Thanks. Đã down thành công. Nhưng khi mình tiến hành uprom: chạy file.exe -> next nó hiện thông báo lỗi Creating C:\window\temp fail ....
như vậy là bị sao vậy. mình làm sai bước nào ah.

mình dùng cách up = thẻ nhớ thì nếu chỉ sửa file imag.nb0 xong copy vào thì nó báo ko tìm thấy file eboot, exten, nova. Cho mình hỏi 3 file đó dùng làm gì vậy. Sao bên hướng dẫn cách sửa lỗi khi up rom thì nói chỉ cần chép file imag là đủ rồi

tuanpro_hl

Thanks. Đã down thành công. Nhưng khi mình tiến hành uprom: chạy file.exe -> next nó hiện thông báo lỗi Creating C:\window\temp fail ....
như vậy là bị sao vậy. mình làm sai bước nào ah.

bạn giải nén room ra.rồi copy các file trong room đó vào thư mục C:\window\temp.rồi tiến hành up bình thường nhé!
trước đây mình up cũng bị như vậy & mình đã làm như cách trên & đã đc.
chúc vui:D

cuteont

Anh Sơn Fix được lỗi này chưa ah " THIS CONCLUDES THE BETA TEST OF THIS SOFTWARE RELEASE . THANKS YOU VERY MUCH FOR YOUR TIME AND EFFORT IN HELPING MAKE THIS A GREAT PRODUCT FOR OUR CUSTOMERS
TO OBTAIN A NEWER RELEASE OR FURTHER INFORMATION , PLEASE REVISIT THE WEB SITE THAT YOU USED TO OBTAIN YOUR CURRENT BETA RELEASE "

Đây là lỗi "timebomb" đã fix và đã ghi cụ thể ở bài đầu tiên giới thiệu ROM rồi còn gì, sao không chịu đọc nhỉ??? Down và up lại bạn nhé!
Sonblack

phamcongli

Anh Son ơi tại sao máy em gửi bluetooth vẫn không được . Dùng Resco Explorer . Giúp em cách khắc phục với . Thanks

Sonblack

Super V.I.P
Anh Son ơi tại sao máy em gửi bluetooth vẫn không được . Dùng Resco Explorer . Giúp em cách khắc phục với . Thanks

Dùng thử File Explorer có sẵn trong của Windows Mobile là OK thôi

Chỉnh sửa cuối:

bigostoo

Bên úing thí for 4 dáy and like it...

Today when i switch into camera mode, the screen can't stop flickering...soft reset few times still the same...should i hard reset it?....any help? Thx...

Please reply in english...TQ

misstele

Anh Sơn ơi!
Trong bản room này anh ko có pm touch nào hết hả a. Em cài pm FtouchFlo v1.4.1 vô nhưng nó chạy ko được. khi chọt vào màn hình nó ko cho mình kéo mà lại hiện 1 con trỏ chuột lên. có cái nào xài tốt với bản room này ko anh.
Còn khi e vào camera thì màn hình nó chớp chớp giựt hoài. nhưng chụp hình hay quay phim thì hình ra xuất ra vẫn bình thường.
Em đang xài Atom.

TranMinhMan

Super V.I.P
Anh Sơn ơi!
Trong bản room này anh ko có pm touch nào hết hả a. Em cài pm FtouchFlo v1.4.1 vô nhưng nó chạy ko được. khi chọt vào màn hình nó ko cho mình kéo mà lại hiện 1 con trỏ chuột lên. có cái nào xài tốt với bản room này ko anh.
Còn khi e vào camera thì màn hình nó chớp chớp giựt hoài. nhưng chụp hình hay quay phim thì hình ra xuất ra vẫn bình thường.
Em đang xài Atom.

Sau một số bản nhúng Touch thì có ae đã bị lệch cảm ứng, nên ae KTV sau này ko nhúng Touch vào nữa bạn àh!
Còn vấn đề camera, có thể do Core này có gốc từ WVGA nên có hiện tượng như vậy(Atom màn hình là QVGA). Đành chờ bản ROM sau của a Sơn vậy!
Chúc vui!
:D

Sonblack

Super V.I.P
Đã hoàn thành build mới cho Atom/Atom Pure
CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.0.4 PV
Đêm nay sẽ post bài và up rom lên host luôn :))

phamcongli

Woa ... lại sắp sửa có 1 bản rom mới để nhâm nhi nữa roài ... ghiền quá . Cảm ơn anh Son nhiều nha . PDAviet thật tuyệ vời .