• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19972)

Sonblack

Super V.I.P
Anh Sơn & mọi người có thể cho mình hỏi,có cách nào để phân biệt bản ROM nào của anh Sơn có chức năng Touch mặc định sẵn trong bản ROM.Vì thấy anh Sơn ra ROM liên tục & luôn có 2 bản ROM song hành,1 có kèm chức năng Touch,1 thì k có(như topic ROM kĩ niệm 2 năm thành lập PDA của anh Sơn ấy).
cám ơn.

Đã nói nhiều lần rồi mà!
Các bản có chỉ số build là 19xxx là không Touch
Còn 20xxx là có Touch
Chỉ có vậy thôi!

lycucu

Sao diễn đàn có nhiều người đòi hỏi thật vô lý lam khổ người build rom như bác SON ko ah.S2U khóa màn hình rất tuyệt khỏi bị cấn phím khi để túi mà lại đẹp.M2DC giúp tinh chỉnh lại Manila thay đổi các tap. Toàn những soft được coi là cần thiết cho ppc.hy vọng mọi người chỉ nên post những lỗi của rom.bác sơn build rom là để cho cộng đồng chứ ko phải cho riêng 1 người nếu bạn ko thích thì có thể tắt đi ko sài.

bạn xem kỹ lại những bài trên đi , không có ai đòi hỏi a Sơn cái gì hết !do bản rom này a sơn loại bỏ bớt một số chương trình( chắc để cho chạy mượt hơn )nên có 1 số bạn muốn thay đổi tap của M2D mà không thay đổi được và mình đã chỉ mấy bạn đó đó qua bên bõ khác chép thêm M2DC thôi chứ đâu có gì gọi là đòi hỏi! bạn nên đọc kỹ tất cả bài viết để tránh spam!

Anh Sơn & mọi người có thể cho mình hỏi,có cách nào để phân biệt bản ROM nào của anh Sơn có chức năng Touch mặc định sẵn trong bản ROM.Vì thấy anh Sơn ra ROM liên tục & luôn có 2 bản ROM song hành,1 có kèm chức năng Touch,1 thì k có(như topic ROM kĩ niệm 2 năm thành lập PDA của anh Sơn ấy).
cám ơn.
hiện nay rom của a Sơn buil toàn là có touch hết đó bạn ! trước khi muốn up rom nào thì bạn đọc kỹ chức năng! trong chức năng có ghi chữ touch là có tuoch đó bạn!
- rom của a Sơn buil đẹp và mượt lắm ! camera mà có giựt thì rs máy lại là ok àh! mà atom chộp hình thì xấu lắm nên đừng để ý đến camera làm gì!:))

Sonblack

Super V.I.P
Lưu ý Touch của Manila 2D và Touch của ROM mặc định là hai vấn đề khác nhau, đừng lẫn lộn.
Với touch mặc định: bạn có thể vuốt danh bạ, tin nhắn, file ... nếu số lượng của chúng vượt quá khổ màn hình của máy.

doithay1515

Chức năng TOUCH chỉ phù hợp với màn hình cảm ứng đa điểm,còn O2 Atom thì không hay lắm

Sonblack

Super V.I.P
Chức năng TOUCH chỉ phù hợp với màn hình cảm ứng đa điểm,còn O2 Atom thì không hay lắm

Hoàn toàn sai! Hỗ trợ Touch không phải hỗ trợ toàn phần, tùy từng dòng máy, người build rom thể hiện nó khác nhau mà thôi. Những dòng có Touch đương nhiên là hỗ trợ mạnh mẽ, đa chức năng.
Những dòng không hỗ trợ Touch, như Atom, người build chỉ dùng những chức năng mặc định, cơ bản, sao lại không phù hợp?
Có bê nguyên si đâu mà không phù hợp? Hãy hiểu cặn kẻ về Touch, đừng lẫn lộn.

Lưu ý Touch của Manila 2D và Touch của ROM mặc định là hai vấn đề khác nhau, đừng lẫn lộn.
Với touch mặc định: bạn có thể vuốt danh bạ, tin nhắn, file ... nếu số lượng của chúng vượt quá khổ màn hình của máy.

Bác sơn ơi cho em hỏi tí thôi
làm sao để Touch của Manila 2D không bị tắt khi mở Opera hay GoogleMap? giống như bác build ROM có HTC home đó :-??
những bản ROM nào bác build có Touch mặc định? :-??
mong bác và anh em chỉ giáo!
em up rất nhiều ROM của bác nhưng em vẫn thích nhất bản 20758 nó rất tuyệt :D
hôm qua em lướt web trên PC thông qua GPRS trên PPC bằng Internet Sharing. cái đó có thể thông qua wifi được không bác ?:-?? em chỉ thấy có GPRS thôi. nếu không thì em có thể dùng soft nào để lướt web qua wifi được?:-??
rất mong được bác chỉ giáo!:D --> không em sẽ :((
cảm ơn bác SON rất nhiều!

Sonblack

Super V.I.P
Việc bạn hỏi đã trả lời ở bài phía trên (Touch mặc định) - bài 21
Việc ngoài ROM, như hướng dẫn sử dụng, xin miễn bàn ở đây, mình không phải là thánh đâu!
Về Internet Sharing, chức năng của nó là gì? Yêu cầu của bạn vượt ra ngoài ý định của Microsoft rồi. :D Thông qua Wifi chi nữa trời, kết nối Wifi và lướt web là đúng rồi, còn đòi qua Internet Sharing bằng Wifi, nghĩa là sao đây, sao lại đi đường vòng? Cái Com Manager dùng để làm gì hả bạn? Kết nối Wifi và nhiều thứ khác.
Còn liên quan giữa Manila 2D và Opera chẳng hạn, bản chất là như vậy kể cả ROM ship.
Nó như thế nào thì dùng như thế đó chứ không phải là ứng dụng thông minh, mình muốn thế nào nó làm theo thế ấy.

Chỉnh sửa cuối:

lycucu

Bác sơn ơi cho em hỏi tí thôi
làm sao để Touch của Manila 2D không bị tắt khi mở Opera hay GoogleMap? giống như bác build ROM có HTC home đó :-??
những bản ROM nào bác build có Touch mặc định? :-??
mong bác và anh em chỉ giáo!
em up rất nhiều ROM của bác nhưng em vẫn thích nhất bản 20758 nó rất tuyệt :D
hôm qua em lướt web trên PC thông qua GPRS trên PPC bằng Internet Sharing. cái đó có thể thông qua wifi được không bác ?:-?? em chỉ thấy có GPRS thôi. nếu không thì em có thể dùng soft nào để lướt web qua wifi được?:-??
rất mong được bác chỉ giáo!:D --> không em sẽ :((
cảm ơn bác SON rất nhiều!
theo mình nghĩ vì Manila2D và opera hay googlemap cả 3 chương trình đều nặng! liệu máy của bạn đủ bộ nhớ để chạy 2 chương trình nặng đó cùng 1 lúc không?? nên khi mở chương trình này thì chương trình kia tự động tắt để tránh việc nặng máy, treo máy ! đơn giản vậy thôi tự động não suy nghĩ đi bạn ơi! chứ a Sơn còn phải lo kiếm cơm nữa, đâu có rãnh mà ngồi buil rom xong, rồi lại phải ngồi trả lời và làm theo ý kiến của mấy bạn được! các bạn chỉ nên báo những lỗi mà do Rom . còn không có thì bấm thanks và đừng đòi hỏi!

Last edited by a moderator:
A

atman

Guest
Thanx. One request- Can we have Touchflo on Internet Explorer ?

theo mình nghĩ vì Manila2D và opera hay googlemap cả 3 chương trình đều nặng! liệu máy của bạn đủ bộ nhớ để chạy 2 chương trình nặng đó cùng 1 lúc không?? nên khi mở chương trình này thì chương trình kia tự động tắt để tránh việc nặng máy, treo máy ! đơn giản vậy thôi tự động não suy nghĩ đi bạn ơi! chứ a Sơn còn phải lo kiếm cơm nữa, đâu có rãnh mà ngồi buil rom xong, rồi lại phải ngồi trả lời và làm theo ý kiến của mấy bạn được! các bạn chỉ nên báo những lỗi mà do Rom . còn không có thì bấm thanks và đừng đòi hỏi!

Chết chết! :O
bạn hiểu sai rồi , xin đọc kỹ giùm cho!
không ai đòi hỏi bác SON làm như vậy mà tui hỏi bác SON xem nó như vậy là do máy hay như thế nào thôi, vì chưa hiểu lắm về dòng máy Atom mà. giống HTC home đó, nó không bị tắt do bác SON tích hợp trực tiếp vào ROM mà không phải chạy ẩn (vào WKTask setting thì thấy mấy cái đó nó ẩn đi, thằng Audio Manage cũng chạy ẩn mà...):((
THANKS!!!

lenhutminh

Chết chết! :O
bạn hiểu sai rồi , xin đọc kỹ giùm cho!
không ai đòi hỏi bác SON làm như vậy mà tui hỏi bác SON xem nó như vậy là do máy hay như thế nào thôi, vì chưa hiểu lắm về dòng máy Atom mà. giống HTC home đó, nó không bị tắt do bác SON tích hợp trực tiếp vào ROM mà không phải chạy ẩn (vào WKTask setting thì thấy mấy cái đó nó ẩn đi, thằng Audio Manage cũng chạy ẩn mà...):((
THANKS!!!

Manila2D được lập trình là sẻ tắc đi nếu ram trong máy còn quá ít, với Atom, ram chỉ có 65M(sử dụng được 54M) nhưng hệ thống thường dùng hết 35M rồi, còn 20M cho anh em cài chương trình thôi, bản mới của Manila2D sẻ tự tắc khi mình dùng gần hết ram, nhường ram cho các chương trình khác để máy chạy không bị treo, không chỉ opera mà các chương trình nặng khi khởi động lên thì Manila2D sẻ tự tắc. Manila2D đã được lập trình rất thông minh, HTC home không thể tự tắc được như Manila2D. Miễn bàn về việc Manila2D tự tắc nữa! ok ?

Việc bạn hỏi đã trả lời ở bài phía trên (Touch mặc định) - bài 21
Về Internet Sharing, chức năng của nó là gì? Yêu cầu của bạn vượt ra ngoài ý định của Microsoft rồi. :D Thông qua Wifi chi nữa trời, kết nối Wifi và lướt web là đúng rồi, còn đòi qua Internet Sharing bằng Wifi, nghĩa là sao đây, sao lại đi đường vòng? Cái Com Manager dùng để làm gì hả bạn? Kết nối Wifi và nhiều thứ khác.
Còn liên quan giữa Manila 2D và Opera chẳng hạn, bản chất là như vậy kể cả ROM ship.

Cảm ơn bác SON rất nhiều
ý em là thế này. em muốn biến PPC thành modem để lướt web hay chat chit trên PC cho sướng. em dùng Internet Sharing thì nó chỉ có thông qua GPRS thôi --> tốn tiền quá :-?? nên em muốn nó qua wifi, em phải dùng soft nào hả bác? mong bác chỉ giáo!:-?
còn lướt web trên PPC thì quá tuyệt rồi bác ah!=D>

Manila2D được lập trình là sẻ tắc đi nếu ram trong máy còn quá ít, với Atom, ram chỉ có 65M(sử dụng được 54M) nhưng hệ thống thường dùng hết 35M rồi, còn 20M cho anh em cài chương trình thôi, bản mới của Manila2D sẻ tự tắc khi mình dùng gần hết ram, nhường ram cho các chương trình khác để máy chạy không bị treo, không chỉ opera mà các chương trình nặng khi khởi động lên thì Manila2D sẻ tự tắc. Manila2D đã được lập trình rất thông minh, HTC home không thể tự tắc được như Manila2D. Miễn bàn về việc Manila2D tự tắc nữa! ok ?

OK! thank bác nhiều!=D>
em thấy bác cũng sành về thằng này lắm, cho em hỏi tý!
em dùng nó để ghi âm rất kém, không muốn nói là quá tệ. hay mở loa ngoài khi gọi thì bên kia không nghe được, đành phải tắt loa ngoài và cầm máy nghe thôi!
mong bác chỉ giáo thêm để em "dạy nó" nghe lời em!
Thanks!!!:D

lenhutminh

OK! thank bác nhiều!=D>
em dùng nó để ghi âm rất kém, không muốn nói là quá tệ. hay mở loa ngoài khi gọi thì bên kia không nghe được, đành phải tắt loa ngoài và cầm máy nghe thôi!

Cái này bạn hãy qua bên phần kỹ thuật mà hoi, ở đây anh Sơn xóa đó, Atom của mình thu âm khá tốt, bạn kiễm tra lại microphome của máy xem sao nhé, có thể nó đã bị ẫm, mang ra tiệm wen thay cái khác là về thu âm vi vu!

Bài khong hợp chủ đề các mode cứ xóa, Thank !

Chỉnh sửa cuối:

KiD2034

OK! thank bác nhiều!=D>

Uhm mở loa ngoài nói chuyện bên kia hem nghe , cái này chắc do máy chứ kô fai do ROM đâu .
@ Sơn Black : Còn về phần Calls giao diện quá đẹp,màu trắng trong nền đen làm rất là nổi bật.Nhất là khi người khác connect với mình máy Rung lên 1 cái báo hiệu rất tiện ích. Những bản ROM của anh SƠN ngày càng thêm PRO , mong những bản sau này cũng có chức năng Rung khi Connect=D>

Uhm mở loa ngoài nói chuyện bên kia hem nghe , cái này chắc do máy chứ kô fai do ROM đâu .
@ Sơn Black : Còn về phần Calls giao diện quá đẹp,màu trắng trong nền đen làm rất là nổi bật.Nhất là khi người khác connect với mình máy Rung lên 1 cái báo hiệu rất tiện ích. Những bản ROM của anh SƠN ngày càng thêm PRO , mong những bản sau này cũng có chức năng Rung khi Connect=D>

Cảm ơn bác! em cũng nghĩ do máy thôi, không phải ROM --> đụng tới Hardware tốn money lắm :-?
bác có cách nào lướt web trên PC bằng wifi không? em dùng Internet Sharing thì chỉ có qua GPRS thôi --> lướt web + chat chit tốn quá!
bác có soft nào chỉ em với! :-??
THANK!

Sonblack

Super V.I.P
Ặc ặc, định lướt web trên PC qua Atom bằng Wifi hả? Ngược đời ghê! Vậy bạn hiểu thế nào về Wifi? Chắc Atom lúc nào cũng thu được Wifi sao? Phải có nơi phát chứ? Mà nếu có gần nhà thì mua Card Wifi về gắn vào máy tính cho rồi, bắt được vào net được thì dùng chùa luôn :))

Chỉnh sửa cuối:

ghekua

hahaha vào đọc thấy bác kia hỏi ngộ ghê. Nếu mà đã có wifi gần nhà thì bác mua cái card wifi về là vi vu rồi, còn lấy ppc làm modem làm chi cho tốn pin PPC haha

lycucu

lần đầu tiên mình mới nghe 1 pro muốn dùng Atom để làm modem để lướt wed cho PC hehe , nghe nó ngộ ngộ nhỉ! mua cảd wifi bắt trộm xài cho mạnh pác ơi! hihi xung quanh nhà mình tới 3 cái wifi không pass xài sướng ghê! em kết cái you tube và phần phone rung phản hồi của a sơn quá , cái atom bi giờ đem đi biểu diễn xem you tube cho mấy thằng bạn coi , nó coi xong mắt nó tròn xoe hehe!