• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19972)

Ặc ặc, định lướt web trên PC qua Atom bằng Wifi hả? Ngược đời ghê! Vậy bạn hiểu thế nào về Wifi? Chắc Atom lúc nào cũng thu được Wifi sao? Phải có nơi phát chứ? Mà nếu có gần nhà thì mua Card Wifi về gắn vào máy tính cho rồi, bắt được vào net được thì dùng chùa luôn :))

Cảm ơn các bác đã phản hồi!
nhưng các bác cười em ghê quá :((
em không dám hỏi nữa đâu:D
chúc bác SON luôn có sức khỏe tốt để Dev ROM nha :)

Bác SON ơi, bác quá bên ROM 20758 chút đi em hỏi bên này thì lại lạc bài --> bị xóa mất tiêu :(
cho em hỏi bên này nha! bác giúp em rồi xóa bài cũng được
em dùng bản 20758 mọi thứ đều ổn, chỉ có không support super SIM thôi :((, em lắp SIM viettel và Vina đều ổn
bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với!
em dùng bản ROM 19972 này thì bộ nhớ trống không còn nhiều như 20758. vì em cần dùng rất nhiều soft
mong bác SON và các huynh ra tay cứu giúp!
THANKS!

tranmaihuuquan

Xin hỏi anh Sơn cùng anh em:
Mình nhận email,trong email có kèm theo văn bản & file Excel,vì nội dung trên file Excel quá khổ màn hình con Atom của mình nên k thể xem được.Mình thấy có chữ "Tap to scoll right" (tạm dịch: nhấp vào để di chuyển sang phải) nhưng hoàn toàn k có tác dụng gì cả .Chính điều đó k thể xem nội dung cần xem.
Mong anh Sơn & anh em xem có đúng như vậy k?
Chờ tin.
Thân chào.

cooler

SỬ DỤNG ROM NÀY VẪN ỔN NHƯNG HÌNH NHƯ NGHE PHONE NHỎ.CÓ BÁC NÀO BỊ KHÔNG?
CHÚC BÁC SƠN CÓ NHIỀU ROM NEW HOÀN HẢO!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
i have proplem im camra and massage
camra not work
i cont read massage :-?

About Camera, please Soft Reset and check up to everything is ok.
Message has no problem. Please Reset or Hard Reset or Flash again for checking.
Thank you!

Trời ơi không có ai giúp đỡ mình thế này?
bác SON ơi giúp em với, em nắp sim mobifone (super SIM) không được
các sim của Viettel và vina đều ổn.
chỉ em với các bác ơi!
Thanks!!!

thienly12333

chỉ em với các bác ơi!
Thanks!!!

sao bạn không ra ngoài và xem topic atom kén sim mobifone nhĩ ?

KiD2034

chỉ em với các bác ơi!
Thanks!!!

Mình xài bình thường mà đâu có gì đâu,hay ráng đợi ROM mới của A Sơn đi bạn, thường thường cuối tuần A Sơn sẽ cho ra 1 bản ROM mới đóa , hum nay Thứ 5 rùi , thứ 6 thứ 7 chắc sẽ có thông báo của A Sơn đóa ;;).

Sonblack

Super V.I.P
chỉ em với các bác ơi!
Thanks!!!

Sao không kiểm tra máy và vệ sinh đi mà vào đây la toáng lên thế nhỉ? :))

linh_ck01

anh Sơn vẫn là anh Sơn, các ROM của anh ngày càng đẹp và pro quá =D>
các mem box Atom sướng rơn lun nha .... hihihi

Sao không kiểm tra máy và vệ sinh đi mà vào đây la toáng lên thế nhỉ? :))

Bác SON ơi, bác thương em thì thương cho chót đi!:((
chỉ cho em cách khác phục đi,:-? nếu bác viết bài rồi thì chỉ cho em "đường đi tới đó em lấy bí kíp về"
em thấy nhiều người cũng la ó như em về super SIM, em thấy mội người đều nói do "máy củ chuối" em nghĩ chắc là đúng. vì em ROM ship WM5 của Atom cũng vậy thôi (nó còn thua ROM bác nữa - nó không nhận ra cái gì cả) của bác thì nhận ra nhưng chỉ được khoảng 10" là Searching liền. mặc dù trong máy vẫn nhận ra được super SIM (cả bản này và bản 20758)
cảm ơn bác cùng pà con đã ra tay tương trợ!:D
chúc bác cùng cùng pà con luôn vui!
bác SON phải thật khỏe để Dev ROM nữa chứ!:D

vhung08

Mình không thể đăng nhập bằng USER & PASS của PDAVIET để download ????????? Làm sao vậy ???????????

Sonblack

Super V.I.P
Mình không thể đăng nhập bằng USER & PASS của PDAVIET để download ????????? Làm sao vậy ???????????

Chỗ nào cũng thấy bạn hỏi về chuyện này hết vậy?
Sử dụng Internet Download Manager mà down với User và Pass như hướng dẫn ở bài đầu tiên. Chỉ có vậy thôi.

tremriver

Bạn phải đăng nhập username and pasword của bạn vào pdaviet trước. sau đó mới làm tiếp những gì bạn đã làm. chúc thành công!:-?:)

pal2000

Hôm qua mới up bản Rom mới này và thử cả ngày hôm nay, có một vài thắc mắc bác nào biết làm ơn chỉ giùm:
Trước đây mình thích xài bản 20273 của bác Sơn đen vì màn hình nó gọn và không tốn Pin. Mình không dùng S2U2 gì cả mà mình khóa màn hình bằng tay, sử dụng Device lock có sẵn trong Windows và tạo shortcut trên màn hình. Bây giờ cài bản này mình đã bật Device lock cùng với TouchFlo trong Today/ Item rồi mà không làm sao nó hiện ra ngoài màn hình đc để mà khóa màn hình. nếu nó nằm ngoài phạm vi hiển thị thì phải có thanh cuộn để mình cuộn đến phần bị che chứ nhỉ :-? . Có cách nào thay đổi các Item của phần Home trong TouchFlo không, VD như mình có thể thay thế dòng Calendar bằng contacts không ???? :D (không biết cái lệnh ứng với chức năng Device lock nó nằm ở đâu nhỉ, mình tìm mãi rồi mà không thấy :()
Ở bản Rom này mình dùng thử You Tube thì Load đựoc trang chủ nhưng khi chọn để xem Clip thì WindowsMedia khởi động rồi báo lỗi: "Unknow error 0X80072743 has occurred" nên không thể xem clip được trên You tube.

Còn lại mọi tính năng khác mình đã test được đến giờ này thấy chạy rất ổn, từ giờ đến tối nghịch tiếp xem còn có gì không sẽ nhờ các bác chỉ giáo sau. cảm ơn bác Sơn đen đã hết mình cống hiến cho anh em, nghe nói bác lại sắp có Rom mới nữa

pal2000

Dùng YouTube hong dùng đi dùng web để click chi vậy trời =))

Giờ mới thấy, tại em tối dạ quá bác thông cảm, lúc vào Tab Internet thấy có chữ You Tube ở dưới thì chon vào đó nên nó mới mở Opera vào trang You Tube ---> ko xài được. :p
Cảm ơn bác nhiều lắm em xem được rồi.
Chúc bác mạnh khỏe build Rom đều tay. :D

P/S: Liệu hôm nay có Rom mới không bác.

thienly12333

Bác SON ơi, bác thương em thì thương cho chót đi!:((
chỉ cho em cách khác phục đi,:-? nếu bác viết bài rồi thì chỉ cho em "đường đi tới đó em lấy bí kíp về"
em thấy nhiều người cũng la ó như em về super SIM, em thấy mội người đều nói do "máy củ chuối" em nghĩ chắc là đúng. vì em ROM ship WM5 của Atom cũng vậy thôi (nó còn thua ROM bác nữa - nó không nhận ra cái gì cả) của bác thì nhận ra nhưng chỉ được khoảng 10" là Searching liền. mặc dù trong máy vẫn nhận ra được super SIM (cả bản này và bản 20758)
cảm ơn bác cùng pà con đã ra tay tương trợ!:D
chúc bác cùng cùng pà con luôn vui!
bác SON phải thật khỏe để Dev ROM nữa chứ!:D

>>>>caotrunghieu_nhatrang:mình đã nói bạn là ra ngoài có topic về vấn đề atom kén sim mobifone sao bạn không ra đó xem và giải quyết,nó ở đây nè http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26428