• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20226)

coldwinter

Bạn phải up cả ExtendRom nữa chứ (chọn OS+ExtendRom) thì mới có được, mình hướng dẫn chữ to đùng màu đỏ ở bài giới thiệu rom còn gì??? Giao diện nó nằm ở ExtendRom. :)):)):)):))

ok, để tôi thử up lại xem sao. Tuy nhiên, tôi nhớ lúc up phải qua 3 step, và ở step 3 có nói là Extendrom mà! Không biết đây có phảo extendrom như bác nói không?!

thanks anyway!

Nó đó chứ ai nữa. :D

Last edited by a moderator:

boeing

Bác Sơn ơi cho em hỏi: cái 1,8 độ bên dưới chữ Mobifone nó thể hiện cái gì vậy bác?
Cám ơn bác vì bản ROM mới quá tuyệt này.

Chỉnh sửa cuối:

hien1982

mình test chỉ thấy bị chụp hình giựt giựt thôi,mà mình thì ko có xài chức năng này nhiều lắm, mong anh Sơn sẽ sớm khắc phục lỗi này, bản Rom good , thanks anh Sơn nhiều nhiều

Chỉnh sửa cuối:

namy2k

Thanks anh Sơnđen nhìu nha, romm tốt lắm, chạy mượt hơn hẳn
Có điều cho em hỏi cái phần wireless manager sao ko có beam anh?Mở bluetooth ko mở beam ko nhận dc fide (sory a vì e còn non kém quá)

johanvie

Anh SonBlack ơi giúp em với, em tìm mọi cách vẫn không thể kết nối được Internet bằng mọi kết nối có thể của máy, đã cài lại cả Win, kết nối qua ActiveSync bình thường nhưng không vào mạng được, Wifi cũng vậy, GPRS càng không, xin anh chỉ cách thật chi tiết giúp em với! Máy em cài ASync 4.5!

Sonblack

Super V.I.P
Có điều cho em hỏi cái phần wireless manager sao ko có beam anh?Mở bluetooth ko mở beam ko nhận dc fide (sory a vì e còn non kém quá)

Về câu hỏi của bạn thì lại về sử dụng máy, không thảo luận ở đây. Bạn vui lòng đọc các chủ đề giới thiệu rom khác, đã nói nhiều rồi mà! :D

Medkid

Nó là wireless manager mặc định của Atom life, Atom và Atom Exec được các KTV mod lại, nó không có nút beam đâu bạn. :)

coldwinter

Tình hình là vẫn thế bác Sơn ơi. Tôi đã up lại rom, qua đầy đủ các bước nhưng màn hình wireless vẫn màu xanh, đồng thời calculator giao diện vẫn không được màu đen tuyền như hình demo. Bác có thể gợi ý thêm được ko? Thanks!

Medkid

Bác Sơn ơi cho em hỏi: cái 1,8 độ bên dưới chữ Mobifone nó thể hiện cái gì vậy bác?
Cám ơn bác vì bản ROM mới quá tuyệt này.

Nó cho biết nhiệt độ của máy, nhưng chỉ chính xác với chip OMAP (trên dòng prophet, wizard , touch v.v....) với chip intel của Atom thì nó ko đúng.

Tình hình là vẫn thế bác Sơn ơi. Tôi đã up lại rom, qua đầy đủ các bước nhưng màn hình wireless vẫn màu xanh, đồng thời calculator giao diện vẫn không được màu đen tuyền như hình demo. Bác có thể gợi ý thêm được ko? Thanks!

Bạn có chọn OS + Extended Rom chưa ? Nếu đã làm như vậy thì chắc chắn phải ra chứ ? :-??

mykolor

@Medkid: Hiện tại tui vẫn xài ROM của Medkid. Tiếc là Medkid ly dị em Atom cưới em Atom Life nên...
@SonBlack: Không biết những tính năng rất hay trong ROM Medkid có thể thêm vào ROM của SonBlack không nhỉ? Chẵng hạn như :
1. Âm thanh báo máy bận hay ngắt kết nối lúc thực hiện cuộc gọi.
2. Popup menu hỏi người dùng lưu số đt mới vào contacts nếu như số đt gọi đến không có trong contacts.
3. Main Battery đã được Medkid fix hiển thị như các dòng máy khác.

coldwinter

Nó cho biết nhiệt độ của máy, nhưng chỉ chính xác với chip OMAP (trên dòng prophet, wizard , touch v.v....) với chip intel của Atom thì nó ko đúng.

Bạn có chọn OS + Extended Rom chưa ? Nếu đã làm như vậy thì chắc chắn phải ra chứ ? :-??

Chọn cái này ở chỗ nào vậy bạn? Tôi download file về, giải nén và chạy file exe như bình thường, trong suốt quá trình có thấy chỗ nào chọn OS+Extended Rom đâu. Từ tối qua đến giờ ngồi loay hoay mãi mà ko up được giao diện giống của bác Sonblack :-??

Sonblack

Super V.I.P
Chọn cái này ở chỗ nào vậy bạn? Tôi download file về, giải nén và chạy file exe như bình thường, trong suốt quá trình có thấy chỗ nào chọn OS+Extended Rom đâu. Từ tối qua đến giờ ngồi loay hoay mãi mà ko up được giao diện giống của bác Sonblack :-??

Đơn giản là bạn hỏng bít dùng tool .exe đó thôi.
Bạn làm theo nhé :))
Chạy file .exe đã tải về, làm các bước cần thiết như hướng dẫn trên bài đầu tiên (nhập pass giải nén), quá trình giải nén bắt đầu, xong thì nó tự chạy tool up rom. Cứ bấm Next, cho đến khi nào thấy có một Option nhỏ ở góc phải bên dưới của hộp thoại đang hiện trên màn hình (một khung hình chữ nhật nhỏ, có chữ All), bạn click chuột trái vào đó, bấm phím mũi tên xuống trên bàn phím, cho đến khi nào thấy chữ "OS+ExtendROM" thì bấm Next trên hộp thoại.
Quá trình up rom bắt đầu. Và khi hoàn tất thì PPC của bạn sẽ HR, dĩ nhiên là ra kết quả như mong muốn.

Còn như bạn nói, tức là bạn để yên chữ All thì quá trình up lâu hơn (vì up thêm Bootloader, Radio) nhưng vẫn up extendrom thì vẫn phải lên cái Wireless Manager giao diện màu đen chứ. Sao lạ vậy? :-??:-??:-??

takaru

Đơn giản là bạn hỏng bít dùng tool .exe đó thôi.
Bạn làm theo nhé :))
Chạy file .exe đã tải về, làm các bước cần thiết như hướng dẫn trên bài đầu tiên (nhập pass giải nén), quá trình giải nén bắt đầu, xong thì nó tự chạy tool up rom. Cứ bấm Next, cho đến khi nào thấy có một Option nhỏ ở góc phải bên dưới của hộp thoại đang hiện trên màn hình (một khung hình chữ nhật nhỏ, có chữ All), bạn click chuột trái vào đó, bấm phím mũi tên xuống trên bàn phím, cho đến khi nào thấy chữ "OS+ExtendROM" thì bấm Next trên hộp thoại.
Quá trình up rom bắt đầu. Và khi hoàn tất thì PPC của bạn sẽ HR, dĩ nhiên là ra kết quả như mong muốn.

Còn như bạn nói, tức là bạn để yên chữ All thì quá trình up lâu hơn (vì up thêm Bootloader, Radio) nhưng vẫn up extendrom thì vẫn phải lên cái Wireless Manager giao diện màu đen chứ. Sao lạ vậy? :-??:-??:-??
Đúng ,em để all và đã được giao diện mơ ước của anh Sơn . Nhưng a Sơn ơi . cái windowmedia của em vẫn có vấn đề . nó vẫn báo : Not enough storage is available to complete this operation. em chạy file đấy nhưng bằng coreplayer thì vẫn ok . Phải công nhận là giao diện của bản rom này thật tuyệt . Chạy nhanh và mượt mà . em thích lắm

vbclg

Sao mỗi lần tắt màn hình mở lên mà khóa máy? phải bấm unlock thì mới dùng được, bác Sơn chỉ cho cách bỏ cái trường hợp unlock này đi, hơi bực mình! thanks bác

phamcongli

Muốn bỏ unlock đi thì bạn vào Start menu > programs > system > BatteryStatus > chọn thẻ tools > bỏ dấu check dòng DeviceLock on WakeUp . Thế là ok:D

Snaydher

What about Battery performance? better ou worst than 19949 release?

Can you translate into english this please? -->

--------------------8<------to translate-------------------------------------
Thông tin - ROM Information:
- CE OS 5.2.20226 Build 20226.1.3.0 PV
- Pagepool: 6M
- So với ROM 19214, bản này chỉ fix các lỗi tồn tại của phiên bản trước và giữ lại Wireless Manager gốc của Atom nhưng thay đổi tý chút về giao diện.
- ROM hoạt động nhanh, mượt.
- Loại bỏ thông báo gửi feedback đến Microsoft để cải thiện hệ thống.
- Fix lỗi hiển thị menu SIM Manager trong danh bạ.
- Thay đổi một số icon chương trình cho phù hợp.

--------------------8<------to translate-------------------------------------

Thanks a lot...

"Please go back post #1 for more information. Thank you" (Sonblack)

johanvie

Bản này chạy rất mượt, nhưng cho mình hỏi tại sao lúc chụp ảnh, cái màn hình nó cứ có những vệt đen nhoằng nhoằng nhìn rất khó chịu dù để bất cứ chế độ chụp nào cũng vậy, bản 214 trước mình cũng up của anh SonBlack thì máy vẫn chụp hình bình thường, xin hỏi đó có phải là lỗi của ROM không vậy, xin chỉ cách khắc phục! Xin cảm ơn!