• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20226)

johanvie

Hê, camera bình thường roài, thanks bạn nhá, chỉ còn mỗi không kết nối Net được thoai, đợi mãi không thấy ai trả lời!

Sonblack

Super V.I.P
Hê, camera bình thường roài, thanks bạn nhá, chỉ còn mỗi không kết nối Net được thoai, đợi mãi không thấy ai trả lời!

Test phần này rồi, cả qua USB lẫn Wireless, tất cả đều bình thường.

coldwinter

đã làm đủ mọi cách theo hướng dẫn(upgrade full và OS + ExtendedRom), kết quả là giao diện wireless + calculator vẫ không được đen tuyền như các bác nói. Chắc do con Antom của tôi bị lỗi ở đâu đó roài, chờ bản rom mới vậy!

Thanks!

Bạn kiểm tra trong About và cho biết có phải rom 5.2.20226 không nhé!
Có thể do quá trình up rom :D

Last edited by a moderator:

johanvie

Hơ, thấy mấy người đều thắc mắc về chuyện giao diện Wireless và Calcuator không được như hình chụp nhỉ, tôi thấy lúc up cứ việc chon All thôi mà, ngồi đợi tầm 20p là được cái giao diện đen bóng luôn, (không thấy ai thắc mắc chuyện kết nối, chắc là do máy mình lỗi rồi!)

boeing

Mình cài bản này rồi, chạy rất tốt, nhưng gặp 1 sự cố là khi cài PVLIP cho WM6 và chuyển qua chế độ Tiếng Việt thì bàn phím Dial không hiện ra được nữa (bấm vào PHONE trên màn hình và bấm phím Phone đều không hiện ra luôn), còn chuyển qua xài Tiếng Anh thì bình thường. Có ai bị như mình không?

Chỉnh sửa cuối:

coldwinter

Bạn kiểm tra trong About và cho biết có phải rom 5.2.20226 không nhé!
Có thể do quá trình up rom :D

Trong About phần version: CE OS 5.2.19949 :O Thế là thế nào nhỉ? Tôi down đúng bản Rom ở topic này mà :-??

hanbaoquan

down về đúng nhưng up Rom nhầm thì sao bạn. Mình và mọi người đều cho build 20226 hết. Bạn Up lại thử xem

Sonblack

Super V.I.P
Trong About phần version: CE OS 5.2.19949 :O Thế là thế nào nhỉ? Tôi down đúng bản Rom ở topic này mà :-??

Bạn chọn đúng bản rom 20226 và chạy file nén tự bung đó.
Tất cả những gì bạn làm là OK, Yes, Next hay Upgrade mà thôi không chỉnh gì cả nhé thử xem sao.
Tốt nhất, trước khi chạy file này, bạn nên vào C:\Windows\Temp xoá tất cả những gì có trong đó đi.
Chúc bạn thành công.

Mình cài bản này rồi, chạy rất tốt, nhưng gặp 1 sự cố là khi cài PVLIP cho WM6 và chuyển qua chế độ Tiếng Việt thì bàn phím Dial không hiện ra được nữa (bấm vào PHONE trên màn hình và bấm phím Phone đều không hiện ra luôn), còn chuyển qua xài Tiếng Anh thì bình thường. Có ai bị như mình không?

Đương nhiên rồi, vì sự chuyển đổi ngôn ngữ của PVLIP chỉ căn cứ trên các file Windows Mobile chuẩn, còn ROM đã build lại có thêm thắt nhiều thứ trong đó có cả dialpad thì bị là phải, đây chẳng phải là lỗi đâu. :D

@Mọi người: Cho đến giờ phút này, cảm nhận của Sonblack là các bác nhà ta up rom như cái máy mà chẳng chịu đọc kỹ bài viết cũng như tham khảo vấn đề về quy trình up rom gì hết, nhất là các thành viên mới.

Hy vọng các thành viên mới nên tìm hiểu kỹ, nhất là những gì đã nói ở bài giới thiệu ROM.

Một vấn đề nữa là link, mọi thứ đã up lên host thì người up cũng chẳng quản lý được đâu, có chăng là lấy được cái link, xóa, đổi tên hay úp lên lại mà thôi. Down nhanh hay chậm là do cái host, đường truyền, hạ tầng kỹ thuật của nhà cung cấp mạng chứ không phải là lỗi từ người up hay PV.

Thêm nữa, úp lên host miễn phí thì phải chịu những giới hạn của người cung cấp host đó.

Nói chung, người làm ROM chia sẻ những gì mình có theo cách miễn phí, không thể đòi hỏi họ thêm điều gì.

Hy vọng cuối cùng là mọi người hiểu cho những gì mình nói trên đây.

Chào thân mến.

johanvie

I have this error in install thí windows:

createfile c: fail

Thanks

In the guideline first yours the SonBlack who said already that, the friend ought to the perusal yet go, after the loading be about egress bullion demob write all of enter the entries C:\ Windows \Temp! Incline joyfully!

Edit: Use Winrar to unrar the file .exe , copy all of them to C:\Windows\Temp and run it from there. (Medkid)

Last edited by a moderator:

shpy

mình đồng ý với bác Sơnblack ! Nên xem kỹ 1 chút trước khi phàn nàn! Mình là người dùng mà thấy các bạn thắc mắc kiểu đó hoài còn khó chịu huống chi người làm ra chia sẻ với các bạn.

hanbaoquan

em gặp lỗi về bluetooth,chuyển file được nhưng nhận file không được cứ báo lỗi, test bắn bluetooth với 3250,7610 và 5300 đều gặp lôic như vậy. Em Up lại Rom 3 lần rồi, 2 lần đầu là OS+Extenrom, lần thứ 3 chon All luôn nhưng vẫn bị :(:)(:)((

tranquangne

Bạn nhớ chọn recieve all imcoming beam trước khi nhận file nhé. Mình xài bản rom này mượt lắm,không có bất kì lỗi nào đâu bạn à.

mykolor

Cái Skin Dialpad bị lỗi nghiêm trọng làm treo máy khi thao tác như sau:
Gọi 900 --> Keypad --> bấm phím 2 để nghe số máy (hay bất kỳ phím nào khác) --> Hide keypad. Xong tèo luôn. :)

hanbaoquan

Bạn nhớ chọn recieve all imcoming beam trước khi nhận file nhé. Mình xài bản rom này mượt lắm,không có bất kì lỗi nào đâu bạn à.

mình vẫn để dấu check như vậy mà, nhưng không nhận file được, hồng ngoại hay bluetooth chuyển cho người khác được, còn mình thì không nhận được cứ báo lỗi kết nối trong khi mình vừa mới chuyển file cho người ta xong

johnson9931

i want to give my special thanks to Sonblack,this ROM worked wonderful on my ATOM! and after i update XIP to 19960, storage controling goes much better!it works perfectly!
hope Sonblack's new ROM-----19960 coming as soon as possible.

Sonblack

Super V.I.P
Thank you so much for your interest to my ROMs.
Now, I'm busy for business and building Rom. Don't worry, I'm working ROM every night.
Regards.

tranquangne

Anh Sơn cố lên, atom life đã có rom 19960 rùi, em đang nóng lòng chờ 19960 cho atom của anh đây.hihi

kokoyoyo

Trùi ui mệt mấy BÁC wá minh tét rùi mọi thu đều ko có wấn đề gì mà, nói chung ban nay la minh ok nhất! cám ơn Bác SONBLAck nha!! hehe!! nhưng mà Bác từ từ ma up cai moi nha!! chúc Bác SONBLACK vui nha!!

skyline1412

Anh SơnBlack ơi, em không thể copy danh bạ từ máy vào sim, trong phần contac em cũng không selec all đc, cái đó là đo em hay sao ạ. Bản Rom này mọi thứ em thấy đều tuyệt, em chỉ bị có phấn contac thôi, anh hướng dẫn dùm em... Thank's anh..