• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20226)

tranquangne

Hình như bạn chỉ copy từng contact vô sim thôi.Bạn vô contact,bấm vô tên mà bạn muốn lưu vô sim, chọn menu => save to sim. Have fun!

johnson9931

Sonblack,in this 20226 rom, sometimes the device hanged after synchronization and need to reboot, hope the bug being fixed in your next ROM. THS!

takaru

Thank you so much for your interest to my ROMs.
Now, I'm busy for business and building Rom. Don't worry, I'm working ROM every night.
Regards.
Anh Sơn ơi . Có bản rom mới ưu tiên atom trước nha . Chúc anh luôn khỏe và làm việc hiệu quả . bản rom 20266 a ưu tiên cho prophet trước rùi . :(

VOKE

Bản này tuyệt quá ,Cám ơn pác Sơn nhiều lắm ! nếu như giải quyết có bản được vấn đề "ăn pin" của các WM6 này thì anh Sơn là Sonwhite chứ không Sonblack nữa ! em mới đổi pin mới nhưng up Rom của anh cũng cùng lắm 1 ngày đêm chờ nghe gọi ( ko vọc gì cả )
Cố gắng lên anh Sơn nhé , dẫu biết rằng vì buil Rom cho anh em mà anh phải "phá" nhiều em Atom ... hi hi

quoclong7

Vẫn bị lỗi, camera chỉ quay được chừng 7 phút là tự dừng và file này ko xem được. Đôi khi muốn quay cảnh "nóng" trên 30 phút mà ko thể quay camera lâu được. hi. Có ai biết cách khắc phục ko nhỉ?

Sonblack

Super V.I.P
The 19960 and 19965 Atom Rom will be finished today. However, I have to check everything before I release.
Please wait for enjoying.
Regards.

takaru

The 19960 and 19965 Atom Rom will be finished today. However, I have to check everything before I release.
Regards.
trời . biết test cái nào đây . Anh Sơn " chơi ác " quá rùi :(:)(:)(:)(:))):)):)):)):))

TranMinhMan

Super V.I.P
Bản này tuyệt quá ,Cám ơn pác Sơn nhiều lắm ! nếu như giải quyết có bản được vấn đề "ăn pin" của các WM6 này thì anh Sơn là Sonwhite chứ không Sonblack nữa ! em mới đổi pin mới nhưng up Rom của anh cũng cùng lắm 1 ngày đêm chờ nghe gọi ( ko vọc gì cả )
Cố gắng lên anh Sơn nhé , dẫu biết rằng vì buil Rom cho anh em mà anh phải "phá" nhiều em Atom ... hi hi

Vấn đề pin này đúng là đau đầu đối với các KTV dòng Atom bạn àh, vì điểm yếu của dòng Atom đã là rất tốn pin rùi!:((
Sở dĩ ROM gốc ít tốn pin là do nó sạch, ít nhúng ctr. Còn những bản ROM do các KTV build thường nhúng vào các ctr mà họ thấy hay, tiện dụng, nên sẽ có vấn đề chạy nền các ctr này => tốn pin hơn (A Sơn cũng đã rất cố gắng để giải quyết vấn đề này nhưng tới hiện tại thì pó tay:|, ngay cả Atom Life bên mình cũng vậy:|). Chỉ có 1 cách hạn chế là các bạn hãy setting lại như: tắt Beam khi ko dùng, chỉnh lại backlight màn hình...
Các bạn đành chịu khó vậy! Vài lời mong bạn và các mem hiểu, vì mình thấy rất nhiều người cứ complain vấn đề pin này!?:(
Thân!:D

ecoli

Regards.

A đã build ROM với core 20226 rồi, sao lại còn 19960 and 19965. Như vậy là thế nào? Anh có thể trả lời giúp không? Các con số Core xxxxx có ý nghĩa như thế nào?

ecoli

To 19960 ATOM ROM, please click: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=29479

Số càng lớn chưa hẵn là mới nhất đâu.
Chỉ mang tính tương đối cho từng dòng mà thôi!:))

Vậy là sao? Anh giới thiệu sắp ra mắt Rom Atom 19960 and 19965 trong chủ đề này ( XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20226)). Có gì khác giữa các bản ROM này? cùng dòng Atom mà.

Last edited by a moderator:

quoclong7

Các bản W6.1 trước đây của bác SonBlack vẫn tự động vào GPRS mà ko cần cài đặt(mạng vinaphone), nhưng đến bản Rom 19960 thì không vào được, không biết tại răng?

Sonblack

Super V.I.P
Các bản W6.1 trước đây của bác SonBlack vẫn tự động vào GPRS mà ko cần cài đặt(mạng vinaphone), nhưng đến bản Rom 19960 thì không vào được, không biết tại răng?

Vẫn có và hoạt động bình thường.

quoclong7

Vào được GPRS rồi, khi cài GPRS chuyển từ PAP authentication sang CHAT authentication là OK.

Chỉnh sửa cuối:

vbclg

Bác Son ơi, bác cho em hỏi một vẫn đề hơi ngớ ngẩn xíu nhé, em dùng super sim của mobi, mà máy em thì có hơn 250 số ĐT, mỗi số có hơn 1 số ĐT (1 người có 2 hoặc 3 số - lưu vô cùng 1 contact) em dùng sim manager để chép từ máy sang sim nhưg k được, chép được nữa chừng nó đầy và im re, tưởng nó chép xong, ai dè kiểm tra lại thì thấy nó chép chỉ có 1 phần thôi. (chép đủ 250 số là nó k chép nữa, nó im luôn) và nó chỉ chép 1 số ĐT nào mà mặc định thôi, nó k chép đủ một người nhiều số ĐT, ví dụ như ông A có số MB la 123, số bàn là 456, số cơ quan là 789, thì nó chỉ chép sang sim số mobi là 123 thôi, còn 2 số kia nó k quan tâm. và nếu mình có 270 số ĐT thì nó chỉ chép 252 thôi, còn các số kia nó cũng k quan tâm luôn).
ai có cao kiến gì k?

Sonblack

Super V.I.P
Dùng Sim Manager để set nó. Rồi làm như bạn từng làm, dĩ nhiên là được tới 250 số nhưng chép đủ các số của 1 người, phải dò và chép tiếp.

pavitar

hello mr sonblack ,,
why ur al roms for atom pure í missing with transcriber in keyboard ,,plz help me to enable transcriber in ur rom