• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20270)

bebu1991

Bác Sơn ơi giúp em với. Sao cài rom xong rùi, xài một tí là cảm ứng bị đứng, vẫn sài phím được. Rùi không nghe đựơc âm thanh luôn vậy

vbclg

Bác Sơn ơi giúp em với. Sao cài rom xong rùi, xài một tí là cảm ứng bị đứng, vẫn sài phím được. Rùi không nghe đựơc âm thanh luôn vậy

Bạn thử HR vài lần xem sao? cũng có thể do bạn up bị lỗi, nếu HR vài lần k hết, thử cài lại lần nữa xem sao? thấy mọi người sài ổn mà?

shpy

Thôi chết ! Bác built ROM còn nhanh hơn cả em up thế này thì chết em mất bác ạ !!!
Thank SonBlack nhiều !

takaru

HR cũng không hết, mà cài lại cũng không xong bác ơi.
kết nối PPC với PC và up lai rom đi bạn . Có thể lỗi trong quá trình up. Bạn lưu ý là nên up bằng laptop phòng trường hợp bị mất điện ( mình không có laptop nhưng vẫn liều up . tại nhìn những bản rom của a Sơn kết quá , không up không chụi được ;;) ) . Trong quá trình up rom thì máy tính không nên kết nối với các thiết bị khác như USB .... và chạy các ứng dụng . nên up xong thì bạn muốn làm gì thì làm .
@ anh Sơn : hiện anh đang dùng bản rom nào thế ? Tốc độ built rom của anh còn nhanh hơn bọn em up rom . Anh ơi , trong time tới a sẽ ra 1 bản rom theo 1 phong cách khác nhé . đẹp , mượt và chuyên nghiệp . E chúc anh sức khỏe

kanzuyos

Bác Sơn cho em hỏi về cái wifi ạ.
nó nhìn thấy mạng nhà em( vẫn xài laptop bình thường) mà ko tài nào báo connecting, nhưng chờ hoài nó vẫn ko vào được ạ, cái icon sóng nó cứ xoay xoay mãi, xoay miệt mài mà ko dừng lại.. hic hic.. thử cả buổi mà ko dc.
như vậy là do nguyên nhân nào ạ? phần cứng, phần mềm hay ROM ạ. ( internet ở nhà có password và đã nhập pass chính xác)
và cách khắc phục ra sao ?

cám ơn bác rất nhiều.;;)

phamcongli

Wifi chạy bt mà bạn , mình vào quán cafe mở wife lên là nó nhận liền , vào được liền và rất nhanh , rất ổn định . Bạn xem kĩ lại thử xem thế nào . Tiện đây anh Sơn ơi có thể up lên PV cái pm Light được không ạ , phần mềm rất hay nhưng mà lúc muốn về mấy cái rom cũ thì rất tiếc về pm này với lại có đứa bạn muốn xin pm này mà hem bik cha sẻ cho nó thế nào nữa ...hixhix . Mong anh Sơn có thể up lên chia sẻ với anh em PV . Thanks anh Sơn nhiều .

shpy

Bác Sơn cho em hỏi về cái wifi ạ.
nó nhìn thấy mạng nhà em( vẫn xài laptop bình thường) mà ko tài nào báo connecting, nhưng chờ hoài nó vẫn ko vào được ạ, cái icon sóng nó cứ xoay xoay mãi, xoay miệt mài mà ko dừng lại.. hic hic.. thử cả buổi mà ko dc.
như vậy là do nguyên nhân nào ạ? phần cứng, phần mềm hay ROM ạ. ( internet ở nhà có password và đã nhập pass chính xác)
và cách khắc phục ra sao ?

cám ơn bác rất nhiều.;;)

Cũng có thể do chế độ mã hóa nữa! Có chế độ mà PPC không hỗ trợ thì laptop vẫn bình thường nhưng PPC không vào được. Hình như lúc trước mình dùng WPA thì ATOM không vào được. Xài tạm WEP tuy yếu hơn nhưng tạm ổn cho wifi gia đình.

kanzuyos

Cũng có thể do chế độ mã hóa nữa! Có chế độ mà PPC không hỗ trợ thì laptop vẫn bình thường nhưng PPC không vào được. Hình như lúc trước mình dùng WPA thì ATOM không vào được. Xài tạm WEP tuy yếu hơn nhưng tạm ổn cho wifi gia đình.

thông báo: đã WIFI ok với chế độ disable (cả WPA hay WEP đều ko vào được mới đau chứ bác ạ.)
- WPA thì cứ xoay mãi, xoay mãi...
- WEP thì xoay những 5' rồi mới báo... " cant not connect".. hic hic.

Thế này bất tiện lắm ạ, vì em ở chung cư, disable, ko xài Password thì .. hic hic... cuối tháng trả tiền mệt xỉu, mà tốc độ wifi thì vô cùng bèo
bác nào biết cách khắc phục thì hướng dẫn với ạ
xin cảm ơn
:(( :(( :((

VOKE

bản trước mình cũng có gặp hiện tượng này , đã turn off rồi mà nó vẫn cứ đòi connect và "xoay" , mở cái Wireless Manager lên thì thấy đang turn on, ko hiểu tại sao ko turn off được , thế rồi nếu có bị như vậy thì chọt đít nó cái là xong.
Kinh nghiệm cho thấy , nếu up Rom mà để nguyên như vậy hoặc cài một vài app nhẹ nhẹ thì chạy rất mượt, còn nếu cài thêm một số ứng dụng hơi nặng tý thì máy tỏ ra ì ạch và thỉnh thoảng đứng luôn. Mình đã cài một số soft từ điển hơi nặng tý ( > 10mb ) và bị hiện tượng như vậy ( bật camera cũng ko lên nổi ) , sau khi remove một số thì chạy mượt hẳn lên. Có lẽ pác Sơn đã tích hợp nhiều app rồi nên dung lượng cũng vừa đủ . Anh em nên cứ thế mà xài , cài nhiều app quá tốn dung lượng và có thể đụng phần mềm nên chạy ko ổn định , bản thân Rom của pác Sơn chạy rất tốt , mọi cái đều ổn cả ... Nếu có lỗi gì chắc là do bạn cấu hình ko đúng hoặc do bản thân máy của bạn có vấn đề !

lycucu

cám ơn bác Sonblack nhiều rom chạy ổn định mượt mà! nhưng có cái khuyết điểm là như bác VOKE nói đó chạy chương trình nặng nó đừng máy !!

emam55

thanks mr Sonblack but i cant downald thí rom whts rong uảnem ỏ pasword thanks my love

johnson9931

BUG reported:the device may hang up occasionally while receiving message ,and the light on the top of screen flashes in red color,then no response when press the power button.it needs soft reset!

phamcongli

Các mem cho hỏi có ai bị trắng màn hình của Wireless Manager không , mình cứ bị hoài à . Hard Reset rồi vẫn bị thế . Ai bik cách khắc phục làm ơn chỉ giúp với . Thanks

tiamo100187

Sao e giải nén không được nhỉ, nó cứ báo lỗi hoài à.chỉ giải nén được mấy file à.ko biết có ai bị như e ko nhỉ.

bebu1991

Sau khi nhieu lần up đi up lại em nhận ra rằng cứ bỏ sim Viettel vào là nó mới bị đứng cảm ứng. Bỏ sim Vina thi nó lại bình thường, tháo sim cũnn bình thường. Vậy là sao hả các bác. Thay 3-4 cái sim Viettel cũng không được ạ.

phamcongli

Mình xài Sim Viettel nè bạn . Bình thường cả mà , chẳng bị gì cả . Nhưng không hỉu sao lâu lâu bị trắng bóc ngay màn hình Wireless Manager nhưng bấm vẫn được , và lâu lâu cũng bị đứng cảm ứng kô dùng được nhung máy vẫn hoạt dộng bt khi dùng các button . Ai chỉ em cách khắc phục với .

bebu1991

Em cũng bị như bác, chỉ khác là nó thường xuyên luôn chứ không phải là lâu lâu.

hanbaoquan

mình xài mobi nên không thấy hiện tượng trên, màn hình Wireless Manager cũng không sao, bạn nên Up bản Rom nào cho là phù hợp. Mình thì bị bệnh Bluetooth thôi, Up cả 5 bản Rom từ 19214 đến 20270 này đều biij lỗi thế mới đau

huysmall

mình xài mobi nên không thấy hiện tượng trên, màn hình Wireless Manager cũng không sao, bạn nên Up bản Rom nào cho là phù hợp. Mình thì bị bệnh Bluetooth thôi, Up cả 5 bản Rom từ 19214 đến 20270 này đều biij lỗi thế mới đau

Vậy là tình hình cook rom của anh em mình có lỗi gì đấy. Xài rom cũ ko thấy hiện tượng trên. Nhưng bác Sơn rất nhiệt tình trong việc uprom. Hy vọng chúng ta sẽ có 1 rom ko còn lỗi nữa. Thanks to SonBlack.

Chỉnh sửa cuối: