• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20270)

VOKE

Anh em phải hết sức bình tĩnh :-?, có lẽ pác Sơn đang nghiên cứu các lỗi này, hi vọng ver kế tiếp sẽ hoàn hảo hơn nữa !

SaipanX

Có ai bị hiện tượng như em ko ???
Dùng mobifone ko vào được supersim để tìm tiện ích,
và máy đang nghe nhạc hoặc xem phim thì tự dưng bị tắt cái đụp màn hình, (mặc dù đã chỉnh backlight.) Đang nghe nhạc tự dưng tắt máy, hix
ai biết cách khắc phục bảo em với. Thanks

phamcongli

Cái này thì bạn dùng trình nghe nhac khác ( audio manager ) thì tốt nhứt . Còn cách khắc phục thì có cái Power Off co' trên forum ấy , mình chưa dùng nên kô bik thế nào . Mình chỉ dùng Audio Manager nghe nhạc rất good .

takaru

có vẻ như các mem đều có vấn đề với bản rom này , tuy nhiên ko ai lai giống ai cả . Có thể là bị lỗi trong quá trình up rom hoặc phần cứng có vấn đề thôi .

Sonblack

Super V.I.P
có vẻ như các mem đều có vấn đề với bản rom này , tuy nhiên ko ai lai giống ai cả . Có thể là bị lỗi trong quá trình up rom hoặc phần cứng có vấn đề thôi .

Tiếp lời Takaru nhé:
Để có một bản rom, tất nhiên là build, test hàng chục lần. Công việc cứ lặp đi lặp lại. Khi mọi thứ hoàn chỉnh, lại phải dùng thử.
Kết quả OK thì up lên host share cho mọi người.
Như thế, bản rom đưa lên là ok hết mọi thứ trên máy của mình.
Còn trên máy các bạn, thì mình chịu. Vui lòng mô tả thật chi tiết vấn đề bạn gặp phải, bọn mình mới có trả lời chính xác được. Có khi không trả lời vì chẳng gặp bao giờ trên máy mình. :D

bebu1991

Máy em bỏ sim viettel vô là không có sóng, lâu lâu cái biểu tượng cột sóng có dấu chéo là nó lại bị đứng cảm ứng chỉ dùng button được thôi. Rùi lúc nào cái đèn mà xanh nó chớp dài 1-2 giây thì mới sài được, mà nó cũng hay bị, mỗi lần bị từ 1min - 10 min. sài vina thì không sao. Ngoài ra lúc nghe nhạc, nghe đài mình tắt đèn màn hình bằng nút enter thì 4 phút sau nó tắt luôn giống tắt bằng nút power, phải bật lên lại mới nghe được.

shpy

Máy em bỏ sim viettel vô là không có sóng, lâu lâu cái biểu tượng cột sóng có dấu chéo là nó lại bị đứng cảm ứng chỉ dùng button được thôi. Rùi lúc nào cái đèn mà xanh nó chớp dài 1-2 giây thì mới sài được, mà nó cũng hay bị, mỗi lần bị từ 1min - 10 min. sài vina thì không sao. Ngoài ra lúc nghe nhạc, nghe đài mình tắt đèn màn hình bằng nút enter thì 4 phút sau nó tắt luôn giống tắt bằng nút power, phải bật lên lại mới nghe được.

Có thể chú ATOM của bạn không hợp với sim Viettel ! Do đó hay bị mất sóng. Và khi nó phải dò sóng liên tục trong tình trạng chập chờn (thà không sóng luôn thì khỏe !!!) thì sẽ có lúc sử dụng hết toàn bộ tài nguyên CPU ==> treo máy ! Càng chọt nhiều thì máy càng treo => không thấy nhúc nhích gì trên màn hình. Các phím cứng còn lại do có lẽ thiết lệp khác nên ít / khó bị treo hơn !

Việc tắt màn hình khi nghe nhạc bằng WP thì cái đó do soft nó vậy. Không phải lỗi ROM. Hình như cũng có cách khắc phục cái bất tiện đó cho WP rồi.

bebu1991

Trước đó sài viettel vô tư mà sao o hợp được. Có khi tắt sim rùi mà tắt đi bật lên cũng bị đúng cảm ứng luôn

kain87

Anh Sơn cho em hỏi trong mà hình Today có mấy cái icon ở góc dưới màn hình ( Tray), làm thế nào để chỉnh sửa, thêm bớt nó hả anh?

Sonblack

Super V.I.P
Trước đó sài viettel vô tư mà sao o hợp được. Có khi tắt sim rùi mà tắt đi bật lên cũng bị đúng cảm ứng luôn

Bạn đã nói vậy thì mình cũng nói lại một lần nữa:
- Trên máy mình, SIM nào xài cũng OK, không vấn đề gì (đã test) vì mình dùng nhiều SIM, cả SIM nước ngoài do hay đi công tác.
- Quyết định dùng ROM nào là quyền ở bạn, mình chỉ share cho mọi người sau khi mình đã dùng nó mà thôi.
- Một vấn đề nữa: máy mà mình đang sử dụng thì hôm nay đã là cũ hơn so với hôm qua. Có thể hôm qua không hở các khớp nối anten nhưng hôm nay thì có dù không rớt đất. Hôm qua up rom ào ào, nhưng hôm nay up rom vào là chết luôn, như con Himalaya của mình chẳng hạn. Đồ điện tử nó như vậy đó.
- Cuối cùng, mọi thứ chỉ tương đối, không bao giờ là tuyệt đối.

Cám ơn những ai đã quan tâm chia sẻ.

SaipanX

Bạn đã nói vậy thì mình cũng nói lại một lần nữa:
- Trên máy mình, SIM nào xài cũng OK, không vấn đề gì (đã test) vì mình dùng nhiều SIM, cả SIM nước ngoài do hay đi công tác.
- Quyết định dùng ROM nào là quyền ở bạn, mình chỉ share cho mọi người sau khi mình đã dùng nó mà thôi.
- Một vấn đề nữa: máy mà mình đang sử dụng thì hôm nay đã là cũ hơn so với hôm qua. Có thể hôm qua không hở các khớp nối anten nhưng hôm nay thì có dù không rớt đất. Hôm qua up rom ào ào, nhưng hôm nay up rom vào là chết luôn, như con Himalaya của mình chẳng hạn. Đồ điện tử nó như vậy đó.
- Cuối cùng, mọi thứ chỉ tương đối, không bao giờ là tuyệt đối.

Cám ơn những ai đã quan tâm chia sẻ.
Thanks anh vì những bản ROM đẹp,
tất nhiên chẳng có gì là hoàn hảo cả. rất mong anh tìm được nguyên nhân những lỗi vặt mà máy bọn em gặp phải, nhân tiện hỏi anh rằng bluetooth trong rom là vẫn giữ nguyên gốc hay đã mob, máy em gặp hiện tượng gửi file cho máy khác được mà ngược lại thì ko đươc. cài này có phải là do lỗi phần cứng ko ah, xin anh cho em ý kiến để em mang ra hàng ^^
Anh đã từng nghĩ sã làm 1 bản rom cho atom nào khác ngoài tông mầu đen chưa ah, 1 mầu đen mãi thì cũng....:D
Thanks anh

Sonblack

Super V.I.P
Thanks anh vì những bản ROM đẹp,
tất nhiên chẳng có gì là hoàn hảo cả. rất mong anh tìm được nguyên nhân những lỗi vặt mà máy bọn em gặp phải, nhân tiện hỏi anh rằng bluetooth trong rom là vẫn giữ nguyên gốc hay đã mob, máy em gặp hiện tượng gửi file cho máy khác được mà ngược lại thì ko đươc. cài này có phải là do lỗi phần cứng ko ah, xin anh cho em ý kiến để em mang ra hàng ^^
Anh đã từng nghĩ sã làm 1 bản rom cho atom nào khác ngoài tông mầu đen chưa ah, 1 mầu đen mãi thì cũng....:D
Thanks anh

Rom mình làm không mãi là một màu. Tuy nhiên, cũng tùy từng thời điểm và điều kiện cho phép mới có được những điều như ý, một bản ROM mới sẽ ra đời.
Đừng bận tâm nhiều đến vẻ hào nhoáng bên ngoài, quan trọng nó hoạt động như thế nào kìa.
Về bluetooth thì tùy thuộc từng build mà có sự chỉnh sửa thích hợp để nó có thể hoạt động tốt. Gửi và nhận trên máy mình OK nhưng cũng đâu test hết với mọi loại máy được chỉ có cái máy tính và 1 PPC khác mà thôi.
Đã test với các máy khác của anh em nhóm làm ROM SG. Tất cả đều OK, nên cũng khó bắt đầu từ đâu.

VOKE

Đúng là quan trọng nhất là Rom chạy như thế nào thôi , còn tùy biến giao diện thì rất dễ dàng mà .. có rất nhiều skin trên diễn đàn này , nếu thích cái nào thì lấy về quẳng vô mà xài ...
Về Bluetooth thì máy mình ok , không vấn đề gì .. kể cả connect với notebook cũng tốt luôn ...

bebu1991

Em biết bác Sơn đã làm nhiều bản rom rất tốt, và cũng cảm ơn bác nhiều. Nhưng cũng mong bác tìm hiểu vấn đề của em với. Trước đó sài bản 19212 của bác rất tốt. Thank bác nhiều nhiều.

BatKid

Super V.I.P
Em biết bác Sơn đã làm nhiều bản rom rất tốt, và cũng cảm ơn bác nhiều. Nhưng cũng mong bác tìm hiểu vấn đề của em với. Trước đó sài bản 19212 của bác rất tốt. Thank bác nhiều nhiều.

Bung máy ra mà vệ sinh và kiểm tra khớp nối anten thoai. ^_^