• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20270)

shpy

Đã từ bỏ ý định đưa iFonz vào ROM vì các lý do sau:
- Nặng
- Phải viết thêm 1 số soft nhỏ kèm theo thì mới đúng iPhone được.
- Rất bất tiện.
Hẹn các build mới hơn.

Build này sẽ có giao diện thay đổi tý, màu chủ đạo Đen - Trắng. Các ứng dụng khác vẫn vậy với Version mới hơn.

Bác Sơn làm giao diện để trống trơn không có gì luôn đi. Rồi ai muốn chỉnh gì thì chỉnh cho phù hợp. Nói chung là bác làm cho bọn em phần lõi thôi là quá ok rồi, khỏi nhọc sức làm giao diện này nọ (9 người mười ý khó lắm !)

TranMinhMan

Super V.I.P
Đã từ bỏ ý định đưa iFonz vào ROM vì các lý do sau:
- Nặng
- Phải viết thêm 1 số soft nhỏ kèm theo thì mới đúng iPhone được.
- Rất bất tiện.
Hẹn các build mới hơn.

Build này sẽ có giao diện thay đổi tý, màu chủ đạo Đen - Trắng. Các ứng dụng khác vẫn vậy với Version mới hơn.

Kà..kà.. tưởng a bỏ giao diện này vô thiệt chứ!?>:)
Đúng như a nói ko nên a ơi, ngoài những lý do trên, còn có:
- PM này chạy dựa trên nền Flash rất khó chịu khi chuyển đổi wa lại với các ứng dụng khác.:-?
- Các link giữa các option vẫn chưa hoàn thiện lắm, đôi khi phải thoát hẳn ra WM rùi mở ctr mình cần.:O
- Ngốn Ram kinh khủng!:|
Túm lại là nên chờ bản hoàn thiện hơn (mà e cũng chờ lâu rùi vẫn chưa có bản nào hài lòng: iTask, iFone...???):p

myGenio

Tình hình em up ROM xong chạy tương đối ngon,( vì chưa test hết dc hai ngày) nhưng duy chỉ có vấn đề duy nhất là sau khi cài giao diện tiếng việt bản mới nhất của HACHAU thì bị những lỗi sau: thứ nhất là trên màn hình today ko hiện đồng hồ và các icon của HTC home , thứ hai là khi bấm phím CALL ko hiện lên bàn phím quay số(gọi từ contact thì dc còn muốn gọi số mới thì chịu ) thứ ba là trong startmenu sau khi cài giao diện tiếng việt thì ngoài những cái đã dịch những vẫn còn program và setting( tiếng e). cái này không biết lỗi do đâu em biết ít nên có gì bác Son bỏ qua, em đã thử đi thử lại nhiều lần cả up rom lẫn cài ứng dụng.

Sonblack

Super V.I.P
Tình hình em up ROM xong chạy tương đối ngon,( vì chưa test hết dc hai ngày) nhưng duy chỉ có vấn đề duy nhất là sau khi cài giao diện tiếng việt bản mới nhất của HACHAU thì bị những lỗi sau: thứ nhất là trên màn hình today ko hiện đồng hồ và các icon của HTC home , thứ hai là khi bấm phím CALL ko hiện lên bàn phím quay số(gọi từ contact thì dc còn muốn gọi số mới thì chịu ) thứ ba là trong startmenu sau khi cài giao diện tiếng việt thì ngoài những cái đã dịch những vẫn còn program và setting( tiếng e). cái này không biết lỗi do đâu em biết ít nên có gì bác Son bỏ qua, em đã thử đi thử lại nhiều lần cả up rom lẫn cài ứng dụng.

Do xung đột mà thôi. Tốt nhất nên gỡ giao diện tiếng Việt bạn à.
Khi build ROM mình đã thêm vào nhiều thứ chứ không phải là chuẩn của Windows Mobile nên những điều bạn gặp phải là tất yếu.
Lỗi không phải do ai, mà là do bạn cài mà chẳng chịu tìm hiểu về nó mà thôi. :D:D:D

myGenio

Do xung đột mà thôi. Tốt nhất nên gỡ giao diện tiếng Việt bạn à.
Khi build ROM mình đã thêm vào nhiều thứ chứ không phải là chuẩn của Windows Mobile nên những điều bạn gặp phải là tất yếu.
Lỗi không phải do ai, mà là do bạn cài mà chẳng chịu tìm hiểu về nó mà thôi. :D:D:D

Lỗi không phải do ai, mà là do bạn cài mà chẳng chịu tìm hiểu về nó mà thôi.:D:D:D

ý anh nói là sao em không hiểu:cài mà chẳng chịu tìm hiểu về nó. em đã nói là up rom của anh xong chưa cài ứng dụng tránh xung đột soft, rồi mới cài pvLIP của Ha Chau. còn gỡ thì phải gỡ rồi nhưng đang muốn bị nguyên nhân gì thôi. thanks bro for the reply.

Last edited by a moderator:

VOKE

Tạm ngưng build rom, đi kiếm vợ...
Nỡ lòng nào hả bác Sơn , hi sinh chút đỉnh vì anh em đi muh !
Anh em có cool girl thì đem cống cho bác Sơn để bác Sơn build Rom cho xài nhá !

TranMinhMan

Super V.I.P
...
...
... em đã nói là up rom của anh xong chưa cài ứng dụng tránh xung đột soft, rồi mới cài pvLIP của Ha Chau ...

Nên đọc kỹ bạn nhé!
Các bản ROM "nấu" thường là đã được nhúng các pm ngoài rùi, VD ở đây là HTC Home. pvLIP của Man HaChau là can thiệp trực tiếp vào các file *.mui ngôn ngữ của WM (các bản ROM "sạch" sẽ chạy ổn định hơn).
Thân!:D

phamcongli

Bác Sơn ơi , ở bản rom sau bác có thể cho thêm cái WOW HD + cái Equalizer giống như rom HP của Nhocbanme đó . Em nghĩ có cái đó thì chất lượng âm thanh của Atom khoi phải chê . Với lại mấy cái Icon trong phần Start > Setting bác Sơn có thể đổi các icon khác cho sống dộng hơn chứ mấy cái icon cũ nhìn nhạt nhẽo và màu sắc thì chìm hẳn so với một giao diện cực dẹp như thế . Chuc bác Sơn nhanh có bản rom mới .

VOKE

sao tới hôm nay bác Sơn chưa ra ver mới nhỉ ?
Chẳng lẽ bác đi kiếm vợ thật sao ?

myGenio

Nên đọc kỹ bạn nhé!
Các bản ROM "nấu" thường là đã được nhúng các pm ngoài rùi, VD ở đây là HTC Home. pvLIP của Man HaChau là can thiệp trực tiếp vào các file *.mui ngôn ngữ của WM (các bản ROM "sạch" sẽ chạy ổn định hơn).

Thanks bro, em đã hiểu. anh có thể cho em một lời khuyên là bắt buộc phải dùng giao diện tiếng việt thì nên up Rom nào thì khả dĩ nhất ko ạ a cho em link tải rom sạch dc ko anh em search mãi ko ra, vì người ta nằng nặc nhờ em mà, chứ thực tình thì em ko dùng tiếng việt.

PhamQuang

Manager
Thanks bro, em đã hiểu. anh có thể cho em một lời khuyên là bắt buộc phải dùng giao diện tiếng việt thì nên up Rom nào thì khả dĩ nhất ko ạ a cho em link tải rom sạch dc ko anh em search mãi ko ra, vì người ta nằng nặc nhờ em mà, chứ thực tình thì em ko dùng tiếng việt.

Giao diện TV dùng cho bất kỳ ROM WWE nào cũng tốt cả.
Tất nhiên các ROM PDAVIET đều trên nền tảng WWE cho nên việc sử dụng giao diện TV do đó sẽ đều bình thường.

Snaydher

Hi SonBlack

This rom is really great, nice and works fine to me... except one litle thing:

When I listen using WM Player, i usually press ENTER <central button> to turn display off. BUT after 3 or 4 minutes the music stop and i have to turn on again... This not happen in older versions.
Are there any setting in registry to avoid this? Thank you a lot man

TranMinhMan

Super V.I.P
Giao diện TV dùng cho bất kỳ ROM WWE nào cũng tốt cả.
Tất nhiên các ROM PDAVIET đều trên nền tảng WWE cho nên việc sử dụng giao diện TV do đó sẽ đều bình thường.

Đây chỉ là những suy luận của mình thui nhé!:D
Chúng ta hãy lấy HDH Symbian làm ví dụ. Khi bạn xài cái Nokia 7610 và bạn yêu cầu cửa hàng cài giao diện tiếng Việt. OK, khi đó các chức năng của máy hiển thị tiếng Việt bình thường. Cho đến khi bạn cần cài thêm một soft khác, mình VD như soft xem film SmartMovie nhé, thì lúc này bạn muốn ctr SmartMovie này cũng hiển thị tiếng Việt thì bạn phải kiếm bản đã được Việt hóa cài vào, nếu ko thì nó vẫn là tiếng Anh bình thường.
Từ đó ta suy ra, khi Man HaChau Việt hóa WM thì cũng chỉ dựa trên các chức năng chính của ROM gốc (ROM sạch), chứ Man HaChau ko thể nào hỗ trợ lun khi bạn cài HTC Home (hoặc các ctr nào đó mà bạn thích và cài thêm từ bên ngoài vào). Nếu bạn muốn nó chạy ổn định và hiển thị tốt thì bạn phải kiếm 1 bản HTC Home đã được Việt hóa (nhưng theo mình là chưa có bản này!:p).
Kết luận: khi vọc PPC bạn thấy mọi yêu cầu mình muốn để đạt được thì chỉ là tương đối! (và bạn cũng nên giải thích với người nhờ bạn cài như vậy)

Caohieu88

Cám ơn anh Sonblack, em đã up rom thành công bản mới nhất 20273 của anh, mọi thứ đều Okie, icon Iphone đẹp và nét, chữ hiển thị rõ, nhưng nói thật là em vẫn thích giao diện phần Phone của 20270 hơn ^ ^ . Em đang dùng sim Viettel mà "sóng rất khỏe" , may quá!!! Cám ơn anh lẫn nữa!

Snaydher

Hi SonBlack

This rom is really great, nice and works fine to me... except one litle thing:

When I listen using WM Player, i usually press ENTER <central button> to turn display off. BUT after 3 or 4 minutes the music stop and i have to turn on again... This not happen in older versions.
Are there any setting in registry to avoid this? Thank you a lot man

Sonblack nói:
The Following User Says Thank You to Snaydher For This Useful Post:
Sonblack (04.08.08)

Any Sugestion!!??? :-/

kha0xx

Em chưa up rom lần nào nên em phải đọc kỹ phần hướng dẫn, em thấy Sonblack có nói cài thêm extend rom để có giao diện màu đen wireless nhứng em tải về chỉ có 1 file, vậy extendrom có sẳn trong file đó luôn hả? Phải anh làm 1 bài hướng dẫn up rom bằng hình ảnh luôn thì hay quá

takaru

Em chưa up rom lần nào nên em phải đọc kỹ phần hướng dẫn, em thấy Sonblack có nói cài thêm extend rom để có giao diện màu đen wireless nhứng em tải về chỉ có 1 file, vậy extendrom có sẳn trong file đó luôn hả? Phải anh làm 1 bài hướng dẫn up rom bằng hình ảnh luôn thì hay quá

Thế này nhé . Mình sẽ hướng dẫn bạn . Đây là 1 bản rom cực đỉnh ( thậm chí mình còn thích nó hơn bản 20273 nữa ý chứ ) Bản down về được 1 file . bạn giải nén vào C:\WINDOWS\Temp ( pas là SONBLACK ). Sau đó bạn vào ( của PC) C:\WINDOWS\Temp xem có đủ 6 file sau không : diskimage_Ver.nb0 , EBOOT.nb0 , ExtendedRom.img , nova_pda_033105.mot , vl1d_pda_Ver.mot , vl1d_pda_Ver.mot . Nếu đủ 6 file này thì bạn kết nối PPC với PC bằng activesyun 4.5 vào tiến hành úp . click vào Device Software Update Utility.exe . click next , ok, upgrage hay gì đó.... là được . Trong quá trình up thì không nên làm gì máy tính cả ( ưu tiên up ) , tuyệt đối không được để tuột cáp và để máy tính mất điện ( nên up bàng laptop ) Sau khi 5 stage ( có 5 stage trong quá trình up ) hoàn thành sẽ có 1 cửa sổ có chữ finish . bạn ấn vào đó và rút PPC ra tiến hành hardreset PPC .

mentalm

Good afternoon! At me the problem with last insertion, correctly works bloototh set SONY DR-BT21G to generating a sound! Incorporates to a handheld computer normally, but the sound is not audible:-( Prompt that can be?

dangkhoivt

Sao mà up rom nay rồi thì ko turn off display được vậy? Có ai biết cách chỉnh làm sao bỏ đi mỗi lần mở máy là phải unlock ko? mình nghe nhạc ko tắt màn hình được, nhấn vào nút tắt màn hình là nó bật lên lại liền và còn phải unlock nữa, rất khó chịu.