• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20270)

takaru

KO NGỜ SAU MẤY NGÀY TÌM KIẾM BẢN ROM MỚI THÌ LẠI THẤY BẢN CỰC KÌ MỚI NÀY THANK BÁC SONBLACK NHÌU NHÌU
EM KO NGỜ MÌNH TÌM ĐÚNG CHỖ THẾ NÀY ROM UP MỎI TAY CHỈ SỢ KO CÓ KỊP THỜI GIAN ĐỂ UP
hô hô hô . Bạn không biết rồi . rom là thế mạnh của pdaviet đấy . đặc biệt là có anh Sơn và bác Phạm Quang. tuy nhiên a Sơn là chuyên về atom nên các mem atom được thơm lây. chụi khó vào mục atom này nhé . mấy hôm nữa lại có bản rom mới của anh Sơn thôi .Nhớ click thank khi download nhé

Sonblack

Super V.I.P
Build mới 5.2.20273 đã có, đang thực hiện nhưng hơi trắc trở tý.
Tuy nhiên, Sonblack sẽ cố gắng vì niềm đam mê của mình.
Bản ROM tới sẽ thay đổi tý về giao diện, tất nhiên bên trong cũng thay đổi một chút nhưng vẫn là PPC. Còn giao diện bên ngoài theo kiểu iPhone, ý các thành viên thế nào? :)):)):)):))

takaru

Build mới 5.2.20273 đã có, đang thực hiện nhưng hơi trắc trở tý.
Tuy nhiên, Sonblack sẽ cố gắng vì niềm đam mê của mình.
Bản ROM tới sẽ thay đổi tý về giao diện, tất nhiên bên trong cũng thay đổi một chút nhưng vẫn là PPC. Còn giao diện bên ngoài theo kiểu iPhone, ý các thành viên thế nào? :)):)):)):))
Anh ơi . iphone thì phải vuốt được nha .

Sonblack

Super V.I.P
Anh ơi . iphone thì phải vuốt được nha .

Vuốt thì có mà mau chết à. Vuốt thì có touch, mà có nó thì mau ra cửa hàng thay cảm ứng mà thôi.
Cái này cũng vuốt nhưng chỉ vuốt xuống (thu nhỏ iFonz) và vuốt từ phải sang trái để setting nó mà thôi. :)):)):)):))

phamcongli

Anh Sơn ơi , anh đổi mấy cái icon trong phần Setting cho nó đẹp tý , chứ mấy cái icon cũ nhìn chán quá , theo em anh nên tich hợp luôn soft WOW HD ( tinh chỉnh âm thanh ) . Cái này rất hay , hình như trong các bản trước cũng có . Giúp Atom nghe loa to rõ và không rè .

takaru

hichic , xi pam tí nha . Khoa Ha đã có bản 20273 rùi . Anh Sơn nhà mình vẫn chưa thấy post. Chúc mừng Khoa Ha và chúc a Sơn sớm hoàn thành bản rom mới .

meoden07

giao diện Iphone thì em ghiền lắm nhưng em cài thằng nào vô cũng củ chuối hết mong anh Sơn làm gôd hơn đang nóng lòng chờ room mới của anh thank anh nhiều

takaru

Mình muốn 1 bản rom mà sau khi cài được giao diện và sử dụng như HTC Touch Diamond. Mình vào trang web của HTC . Trời ơi , thèm quá . vuốt , lật , giao diện đẹp mê hồn .vẫn biết là giờ chưa thể cài được ứng dụng của HTC Touch Diamond lên atom nhà mình nhưng nếu được thì ....

Vuốt, lật, up xong roài vuốt ra cửa hàng chịu hông? :)) (Sonblack)

Chỉnh sửa cuối:

takaru

Mình muốn 1 bản rom mà sau khi cài được giao diện và sử dụng như HTC Touch Diamond. Mình vào trang web của HTC . Trời ơi , thèm quá . vuốt , lật , giao diện đẹp mê hồn .vẫn biết là giờ chưa thể cài được ứng dụng của HTC Touch Diamond lên atom nhà mình nhưng nếu được thì ....

Vuốt, lật, up xong roài vuốt ra cửa hàng chịu hông? :)) (Sonblack)
Ặc, Anh Sơn lại trêu e rùi . Hôm nay a hỏi xem các mem của atom thích cài gì mà. hichic , a sớm ra bản rom mới nha. từ trước đến giờ em chỉ up mỗi rom của anh. nhìn thấy Khoa Ha posr rom mới , em không ngủ được . không biết khi nào có bản mới a ?

Sonblack

Super V.I.P
Hix, bác Sơn ơi, làm ROM từ từ thôi !!
Hôm nay em vật lộn với bác này http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=2326335 là đuối rồi. Bác lại up ROM, em thèm, em lại up theo. Thế là toi công !!!

Về cơ bản là build 20273 đã hoàn thành :))
Chỉnh sửa một chút cho cái giao diện này đẹp và đủ hơn tý là xong. =))

1202

Hôm nay mới up lần đầu tiên cho dòng Atom cho thằng bạn. Thắc mắc vì sao up hok giống con Uni của mình, Chỉ việc giải nén đúng C:/Windows/Temp rồi chạy file exe để up không cần phải bootloader như Uni. Quả thật tiện lợi. Nhưng quá trình up thì lâu hơn Uni xíu. Up xong nhìn giao diện con Atom thật là đẹp lung linh. Thanks Bác Sơn nhá. Bác Sơn đen chuyển qua làm ROM Uni với :))

cooler

EM CÀI ROM CỦA BÁC CŨNG NHIỀU, CHẠY CŨNG TỐT!
PHONG CÁCH IPHON NÀY EM ĐÃ CÀI VÀ CHỈNH ICON RẤT NHIỀU, CHẠY CŨNG RẤT HAY ĐẠT 99% CỦA IPHONE RÙI, NHƯNG TỐN BỘ NHỚ LẮM BÁC ƠI! BÁC CẢI THIỆN TỐC ĐỘ MƯỢT VÀ BỘ NHỚ LÀ OK!
BÁC LÀM MƯỢT WINTERFACE VÀ HIỆU ỨNG, THAY ĐỔI, THÊM ICON NHƯ IFONZ THÌ TUYỆT VỜI!
CHÚC BÁC SỚM BUID ROM NEW!

VOKE

thay đổi giao diện cũng hay đóa , nhưng anh Sơn phải ưu tiên hàng đầu về tiết kiệm bộ nhớ và sự ổn định ... Dù sao em cũng thích giao diện Windows Mobile thuần hơn là đã makeup lại ! Chúc bản Rom sau thành công hơn nữa

duyquehan

Rom tất nhiên là phải ưu tiên hàng đầu về sự ổn định của Rom rồi, nếu một Rom không ổn định và chiếm nhiều bộ nhớ thì đâu còn ý nghĩa gì nữa, mình đang chờ bản ROM build 20273 của Anh sơn nè, về sự ổn định Anh sơn là ok rồi, nay còn cách điệu thêm cái giao diện này nữa, không biết nó sẽ như thế nào, nhanh lên nào Anh Sơn,từ từ kiếm vợ cũng được mà./.

Sonblack

Super V.I.P
Rom tất nhiên là phải ưu tiên hàng đầu về sự ổn định của Rom rồi, nếu một Rom không ổn định và chiếm nhiều bộ nhớ thì đâu còn ý nghĩa gì nữa, mình đang chờ bản ROM build 20273 của Anh sơn nè, về sự ổn định Anh sơn là ok rồi, nay còn cách điệu thêm cái giao diện này nữa, không biết nó sẽ như thế nào, nhanh lên nào Anh Sơn,từ từ kiếm vợ cũng được mà./.

Đã từ bỏ ý định đưa iFonz vào ROM vì các lý do sau:
- Nặng
- Phải viết thêm 1 số soft nhỏ kèm theo thì mới đúng iPhone được.
- Rất bất tiện.
Hẹn các build mới hơn.

Build này sẽ có giao diện thay đổi tý, màu chủ đạo Đen - Trắng. Các ứng dụng khác vẫn vậy với Version mới hơn.

cooler

nếu anh Sơn đã làm rom này rùi thí gửi cho anh em dùm thử! nếu tốt anh em vẫn ủng hộ mà! cố lên anh ơi!