• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20748)

boeing

Xưa giờ mình toàn xài ROM của bác Sơn, nhưng máy mình bị 1 lỗi như thế này không biết vì sao, mong ae chỉ giáo: con Atom của mình khi không có sóng hoặc sóng yếu là nó tịt luôn (bỏ trong túi nên mình đâu biết đâu), đến khi có sóng lại nó lại không tự dò mà mình phải bật màn hình lên mới thấy nó bắt đầu dò sóng. Ai có cao kiến gì xin giúp đỡ mình với.
P/s: mỗi lần up ROM mình đều chọn ALL

lenhutminh

thế bạn đã up lại bản radio khác chưa vậy,các bản Rom của bác Sơn không có kèm theo radio đâu

Bản rom của anh Sơn cũng có radio rồi, bạn thử đem ra tiệm để vệ sinh máy thử xem, có thể tiếp xúc giữa main và ăngten không tốt, nếu tình trạng trên vẫn bị hãy up lại rom gốc xem sao

shinichi01

Xưa giờ mình toàn xài ROM của bác Sơn, nhưng máy mình bị 1 lỗi như thế này không biết vì sao, mong ae chỉ giáo: con Atom của mình khi không có sóng hoặc sóng yếu là nó tịt luôn (bỏ trong túi nên mình đâu biết đâu), đến khi có sóng lại nó lại không tự dò mà mình phải bật màn hình lên mới thấy nó bắt đầu dò sóng. Ai có cao kiến gì xin giúp đỡ mình với.
P/s: mỗi lần up ROM mình đều chọn ALL

Bạn check thử cái sim nhé

shpy

Bạn check thử cái sim nhé

Uh, check SIM là việc phải làm trước tiên trong trường hợp này. Lấy ít cồn chùi thử xem. Lúc trước mình cũng bị thế.

Còn chỗ sóng yếu thì phải chịu thôi ! Nhất là khi tắt máy thì nó cũng không dò sóng đâu. Máy mình cũng vậy. Nhất là khi đi làm, ngồi trong cái bongke bằng nhôm ấy!

À, mình nghe mọi người bảo ATOM rất kén SuperSim, làm hôm trước khi đổi dịch vụ cứ nằng nặc đòi giữ cái sim32 cũ mèm! Không giữ được nên phải xài supersim , ai dè sóng tốt hơn rất nhiều !

Sonblack

Super V.I.P
ROM Atom build 20753 cơ bản đã hoàn tất. Đang chỉnh sửa và test lần cuối. Nếu không có gì trục trặc thì sẽ đưa lên vào tối mai sau 10 giờ nhé. Giao diện thay đổi hoàn toàn trở về nguyên thủy WM6.1.
Bản này đã tích hợp tính năng TOUCH có sẵn của các build này.

VOKE

Tối mai quyết không đi coi Chelsea - MU để ở nhà canh me ... =))
Pác Sơn ui tối mai đúng 10h pác mới post lên nhé , để coi ai "bóc tem" trước ...

Chỉnh sửa cuối:

hanbaoquan

Nếu ngày mai bác Sơn cũng coi Chelsea-Mu thì chưa chắc Rom đã Up đúng 10h tối. Bác SơnBlack cũng ghiền môn này lém. Anh em nhà mình chắc phải đợi đến hết trận thì mới có Rom

takaru

Khi nào ok hết mọi thứ a Sơn sẽ post lên chia sẻ cho a e mà . Các bạn cứ yên tâm và chờ đợi mặc dù rất sốt ruột. Đã hơn 2 tuần không có rom mới rùi

mykolor

Khi nào ok hết mọi thứ a Sơn sẽ post lên chia sẻ cho a e mà . Các bạn cứ yên tâm và chờ đợi mặc dù rất sốt ruột. Đã hơn 2 tuần không có rom mới rùi

Mới hơn 2 tuần thôi mà. Mỗi tháng 1 ROM mới cũng đã quá nhiều rồi đấy.

quochungus

Công nhận các pác nhà ta vui tính thật. Nhìn không mà la í ới, tới lúc có rom thì chí chóe. Ngán thì tẩn ngẩn. Ứ biết đâu mà lần. =))

Chờ đi, link sẽ có như đã hứa, spam là delete nhé :)

Dip up bản 20753 mà link mấ tiêu nên tạm dơn đỡ cái này bữa nào có bản kia up tiếp

Sonblack

Super V.I.P
Khổ cho bác này, link đã có của bản 20753 từ hum qua mà hum nay còn la không có. Chắc không đọc gì hết mà chỉ tìm link nên ra nông nỗi này. Không đọc thì không biết link ở đâu đâu, qua đó đọc lại đi

Juliette

Thấy bản ROM của bác cool quá =D> Liệu bác có cook 1 bản ROM cho hp6828 cho ae bên này khỏi tủi thân ko ?

Sonblack

Super V.I.P
Thấy bản ROM của bác cool quá =D> Liệu bác có cook 1 bản ROM cho hp6828 cho ae bên này khỏi tủi thân ko ?

Thú thật mình không có máy loại này. Nếu có mình cũng sẽ làm thôi!

koo_00

ko biết ổn ko mà cài 1 đống chương trình vào , đặc biệt là chương trình về xem ảnh , sửa ảnh là camera bị giựt liên tục . pó tay lun . Nhưng hoàn thiện ở các chức năng khác .