• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20748)

duongndd89

Tình hình bác sơn có con hymalaya , lại bỏ quên Atom seo ấy :(. Chờ đợi bản rom bữa giờ vẫn chưa thấy. Chợt tay cảm thấy ngứa ngứa

AnhPheCT

Bản Rom v.20748 này lổi nhiều quá!!! Mấy ngày nay máy bị treo liên tục khi nhận cuộc gọi. đã cài cái HTC Skin diaer lại rồi.!!! Gọi cho người khác nghe người ta nói, nhưng nói người khác ko nghe...! Ko biết tại máy hay tại Rom!!!! Mấy ngày đầu Up Rom chạy ngon.... chắc ít người gọi hay sao!!!
Mong rằng Bác SonBlack sớm có Bản Rom mới sửa lổi Bản Rom này về nhận cuộc gọi...! Thank's!!!!!

Sonblack

Super V.I.P
Bản thân còn lo kiếm cơm. Đừng ép người khác khi họ đang đói, chỉ có vậy thôi. Cám ơn.
Mỗi dòng mỗi khác không giống cái nào, build rom cũng thế.
Vui đùa cũng vừa thôi nhé! Ai đó edit Tags thì nên coi lại, tôi không phải trẻ con.

Chỉnh sửa cuối:

mykolor

Bản thân còn lo kiếm cơm. Đừng ép người khác khi họ đang đói, chỉ có vậy thôi. Cám ơn.
Mỗi dòng mỗi khác không giống cái nào, build rom cũng thế. Vui đùa cũng vừa thôi nhé! Ai đó edit Tags thì nên coi lại, tôi không phải trẻ con.

Mem thường có edit Tags được không vậy ta. Để thử xem sao, chắc là không được.

VOKE

Vừa rồi bản 20748 bị lỗi ghê quá nên không thể kiên nhẫn chờ nữa và đành up lại bản 20721 ( bản này trước kia up xài được một lúc thôi ) thấy giao diện rất đẹp và nhẹ nhàng hơn nhiều ;;) ... xài cũng ổn định !
Đang sốt ruột và hồi hộp vì chờ ROm của bác Sơn ! :D

cunxinh

Đang sốt ruột và hồi hộp vì chờ ROm của bác Sơn ! :D[/QUOTE]
chòi cứ chờ đi o thia s bác sơn gi rõ ràng đây à Bản thân còn lo kiếm cơm
domein cho pác ý thi co rom mới ngay:)):)):)):)):)):)):)):)):)):p:p:p:pb-)b-)b-)

shpy

Vừa rồi bản 20748 bị lỗi ghê quá nên không thể kiên nhẫn chờ nữa và đành up lại bản 20721 ( bản này trước kia up xài được một lúc thôi ) thấy giao diện rất đẹp và nhẹ nhàng hơn nhiều ;;) ... xài cũng ổn định !
Đang sốt ruột và hồi hộp vì chờ ROm của bác Sơn ! :D

Mình thì xài bản WM5 3.3.2 mấy ngày nay. Chạy ngọt vô cùng. Ổn định (cả cái vụ GPRS "ngắt theo yêu cầu" nữa !!!). Tốc độ rất cao. Pin ok hơn. Nhưng thiếu mấy món khiến cho mình phải quay lại WM6 (bản 275 của bác sơn !) :
- không thể nào login duyệt mail Yahoo bằng Outlook (dù các mail khác bình thường, và Yahoo trên WM6 cũng chỉnh cùng thông số ok hết!)
- Không có smartdial ! Bất tiện vô cùng. Sửa kiểu gì cũng không được.
- Và một số tiện ích của WM6 , chưa kể những món hay hay bác Sơn cho vào nữa.

Cho nên, nếu bạn nào không cần dùng những yêu cầu mà chỉ có trên WM6 thì đừng chạy theo công nghệ, xài WM5 cho nó an lành và nhẹ nhàng nhanh nhẹn.

pavitar

hey dear sonblack i want to thanks u once more ur perfect rom i m getting very good battery backup now as compared to earlier roms,,but plz solve my problem of wifi connectivity with my home wireless router ,,i have configured my router as u said but still i m unable to connect it with my ppc ,,my ppc shows status connecting ,,but don connect ,plz try to help ,,i also want to noe do i have to put username password in my ppc also which i do in my computer ,,and other details also

waiting for reply
thanks

lenhutminh

em ở xa quá, nếu mà ở gần thì cũng tình nghuyện đám lưng, pha cafe cho anh Sơn mỗi tối anh ý làm rom.
Rom là ra phải tốn rất nhiều thời gian để text, và trên các máy khác nhau lại gặp các lổi khác nhau dù cùng 1 dòng máy, WM5 thì ổ định thật nhưng giao diện và tính năng không thể bằng WM6. Các bản WM6 thì không có sẵn cho Atom mà phải "chế" lại từ các dòng khác, việc bị lổi là không thể tránh khỏi.
Mình là người rất thích thử nghiệm cái mới, có lổi thì xữa, nhưng vậy thì mới phát triển được.
Thank anh Sơn rất nhiều, em không có tiền mua những PDA mới để trải nghiệm hệ điều hành mới của nó, nhưng nhờ anh, mới ra cái nào là có ngay cái đó để phá.

Sonblack

Super V.I.P
Chỉ cần hiểu được như bạn, mình làm ROM cho mình và share cho mọi người cũng hong có gì ấm ức hay khó chịu. Vui là chính! Chứ không phải đó là trách nhiệm mình phải làm!!!

Chỉnh sửa cuối:

linh_ck01

daika ơi là daika, anh em trong room rất cảm ơn sự nhiệt tình và những cống hiến của anh cho Atom, có chăng chỉ là những câu nói cửa miệng của mấy bạn lỡ làm anh phật ý, anh đừng để tâm nhé ..
Em đã để ý từ ngày đầu anh đổi chữ ký về con Hima -->> tính chúc mừng anh rùi vì em biết con Hima anh gửi bên Batkid để sửa mà .. Niềm vui khi phục hồi lại dc chiến hữu của mình thì vô cùng tận, nói chung đối với những ai xài PDA thì dt như một vật thể bất ly thân coi như 1 phần máu mủ của họ nên đơi khi các mem hơi ghen tị 1 tí vì sợ anh sẽ ko còn chăm sóc cho Atom nữa thôi..
ANh thông cảm nhé,
Tất cả anh em đều rất ngưỡng mộ anh và support cho anh trong khả năng của mình thôi..
Ngoài ra, em cũng biết anh rất bận nên cũng đâu có dám hó hé gì về chuyện ra ROM mới đâu .. hix ..
Mong anh luôn dồi dào sức khỏe + vui vẻ
:D:D:D

lenhutminh

Hồi trước chị mình co con Himalaya, nhưng không thích sài nên bán với giá 2 tr :( cho người quen, giờ muốn up rom cho nó cũng không được, tiết quá hix hix

thienly12333

rom này mình xài thấy rất ổn đấy chứ.không có gì để phàn nàn.vụ camera thì lâu lâu mới xài,nếu có bị thì chịu khó reset lại 1 tí là okei cã!!!

hồi hợp chờ rom mới!!!!!!:-?

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Đang hồi hộp chờ Rom mới của Bác SonBlack quá!!! Vì thấy các dòng máy khác điều có Rom mới...! Nhưng XDA Atom thì chưa!!!! Hông biết lúc nào có Bác có thể bật mí đc ko????!!! Hi!!!
Chúc Bác SonBlack nhiều sức khõe để cho ra bản Rom mới!!!

cooler

Cũng đang chờ Rom new của Bác đây! Rom củ chạy cũng ổn, chỉ có Phone hay đứng thôi! Chúc Bác Sơn nhiều sức khỏa và có nhiều bản Rom hoàn thiện!

Sonblack

Super V.I.P
Vui lòng chờ nhé, mọi thứ đang thực hiện. Sẽ có ROM trong nay mai, ROM hối là "hôi rốn" đấy nhé! =))=))=))
Please wait... I'm building 20753 for Atom.

VOKE

Vui lòng chờ nhé, mọi thứ đang thực hiện. Sẽ có ROM trong nay mai, ROM hối là "hôi rốn" đấy nhé! =))=))=))
Please wait... I'm building 20753 for Atom.

Em nghĩ ko việc gì phải vội cả , vì có những bản Rom trước ( cụ thể như 20275 ) chạy rất ổn định , Nếu anh em nào "không chịu nổi" lỗi thì có thể up lại bản đó xài trong khi chờ đợi .
Về pác Sơn thì pác ý có rất nhiều việc ( kiếm cơm, chăm lo vợ lớn vợ bé, luyện tập thể hình ... ),thấu hiểu nỗi háo hứng mong Rom mới của anh em nhưng chúng ta nên kiên nhẫn chờ thêm ở pác ý một ít thời gian nữa để pác có thể test và fix một cách kỹ càng hơn, điều đó giúp chúng ta có được bản Rom chất lượng hơn và với xác suất lỗi nhỏ nhất ! :D

Chỉnh sửa cuối:

lycucu

tình hình là anh sơn đang buil rom mới ! ae kiên nhẫn chờ đợi nha! mấy bác phải cho anh sơn thời gian thì anh sơn mới có bản rom không bị lỗi chứ! với lại anh sơn còn phải lo kiếm cơm để mà có sức ngồi buil rom chứ hehe! bác nào ngon cung cấp cơm cho a sơn đi ! anh sơn giận là ae mình đói Rom luôn đó! a sơn cố lên hihi! rom của a sơn xài ok quá !chúc a sơn có 1 bản rom thật đẹp!