• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20748)

Sonblack

Super V.I.P
OK, chính xác là có treo. Lẽ ra bản này không được phát hành vì những lý do khác. Cuối cùng thì máu quá vẫn lên.
Giao diện DialPad không nằm ở Extended ROM đâu.
Bản ROM này được thực hiện với nhiều lỗi và có thể khắc phục không hoàn hảo và cũng tùy thuộc từng máy.
Vì vậy, hãy chờ bản tiếp theo là tốt nhất.

pavitar

hi sonblack could u plz reply to my earlier pót about dial pad ,,in english language plzzzz i cant understand vietnamese

lenhutminh

Có vẻ như bản ROM này bị lỗi thực hiện/ nhận cuộc gọi của dial pad đó bác Sơn. Em bị bình quân 1 ngày 3 lần luôn đấy. Cứ có cuộc gọi tới là nó treo luôn chức năng phone, báo đang có phone nhưng không đổ chuông, không nhận số gọi đến, bấm nghe hay ngắt đều không được.
Treo cứng dial pad ở đấy nhưng các thành phần khác vẫn ok. Chạy thử các soft nghe nhạc, đọc báo bình thường. Soft reset mới hết treo dial pad.
Theo em dự đoán nếu skin của dial pad đặt ở extendrom thì có lẽ vô tình lúc đó nó bị lỗi gì ấy ở extendrom nên không load được skin cho dial pad. Vì có 1 lần duy nhất em cũng không load được skin cho Equalizer, sau lần đó reset thì load bình thường. Cho nên đoán là bị ỄtndROM.
Em đã rèlash bản ROM trước test 1 ngày nay, lỗi dial pad không bị dù số lượng cuộc gọi hay soft cài như nhau. (Vì hay test rOM, cài soft nên sau khi up ROM, cài đầy đủ soft - cân chỉnh cần thiết v.v. đều làm 1 file full backup cho riêng bản ROM đó!)

Không phải cuộc gọi nào đến cũng thế. Vì em dùng máy nhiều, khách hàng gọi đến nhiều nên hay bị. Khách bảo là sao không bắt máy !

Bác xem lại giúp em thử xem.

Bạn cài thêm vào máy cái HTC Dialer Skin là ok, ngoài lổi đó ra thì đây là bản rom rất tốt, mình sử dụng bữa giờ chẳn bị đứng lần nào dù đã cài nhiều soft nặng, bản này cũng ít hao bin nữa

lenhutminh

hello dear sonblack ,,i have recently tried ur rom atom 748 rom ,,and ít is perfect and thanks for putting transcriber in it ,,but one big problem with dial pad it hangs the whole phone while pressing number keys while calling and then again coming back to call status ,,when i tried to enable default skin ,ít also don work properly it dont show numbers while caling everything góe white ,,and i m experiencing this problem in all ur earlier roms except core 19965;;),

so plz help me in this problem ,,i ll be really thankfull to u

You must intall HTC Dialer Skin!

AnhPheCT

Share cho mình link: HTC Dialer Skin!!

Mấy ngày đầu Máy mình nghe gọi BT...!!! Nhưng 2 ngày gần đây mấy thằng Bạn nó chưởi Mình quá trời, hỏi tại sao ko mở máy ĐT, nhưng mình có tắt đâu...! Nhận cuộc gọi lại nhấn phím trả lời nó đứng luôn, Phải reset máy lại. Ko biết Số đang điện luôn!!! Nó lại chưởi mình tắt máy ko nghe!!!! Trời....!

Reset máy lại thông số Ram còn hơn 22M để qua đêm còn dưới 10M dù ko đá động gì hết!!! Sáng mà ko reset lại thì ko tài nào SD được. Nhận cuộc gọi là chết queo liền!!!

Tìm hoài mà chẳn thấy link đâu mà tải!! Bác cho Mình xin cái link HTC Dialer Skin nhé!!!! Thank's!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

mykolor

iPhone Skin, giống hệt của anh Sơn, chỉ khác tí về phím số.
Skin này không bị lỗi khi sử dụng phím số trong lúc gọi. Rất ổn định (đã xài khá lâu rồi) không vấn đề gì. Nếu có thể anh Sơn cho vào ROM luôn.

Cài đặt xong, copy 2 file PcvDialerBkP_Inv.bmp và PcvDialerBkP.bmp vào thư mục Windows để có skin giống hình trên.

Download here:
iPhone_Dialer_Skin.rar

VOKE

Update thêm một lỗi nữa ( không biết có phải là lỗi hay không ) , thỉnh thoảng cảm ứng bị "điên" , ko tài nào đánh chữ được vì hiện lung tung lên chả đúng gì hết ... ( đừng nói cảm ứng hư nhé , vì em thỉnh thoảng bị lỗi trên ... và khi up Rom khác thì xài bình thường ).

Tóm lại , như bác Sơn nói ... nên cố gắng chờ Rom mới thôi ... Nhìn vào tiến độ cook Rom của pác ý chắc cũng không lâu nữa đâu ! =D>

AnhPheCT

iPhone_Dialer_Skin!!!

iPhone Skin, giống hệt của anh Sơn, chỉ khác tí về phím số.
Skin này không bị lỗi khi sử dụng phím số trong lúc gọi. Rất ổn định (đã xài khá lâu rồi) không vấn đề gì. Nếu có thể anh Sơn cho vào ROM luôn.

Cài đặt xong, copy 2 file PcvDialerBkP_Inv.bmp và PcvDialerBkP.bmp vào thư mục Windows để có skin giống hình trên.

Download here:
iPhone_Dialer_Skin.rar

iPhone_Dialer_Skin này giống Skin gốc của Rom Bác SonBlack nhưng nó ko có chức năng searching Danh Bạ...! Như Skin Gốc được!!!!! Đúng ko Bác!!!

mykolor

iPhone_Dialer_Skin này giống Skin gốc của Rom Bác SonBlack nhưng nó ko có chức năng searching Danh Bạ...! Như Skin Gốc được!!!!! Đúng ko Bác!!!

Có chức năng đó chứ bạn, chỉ cần đánh 1 vài số rồi Hide pad sẽ thấy thôi mà, vì phím số lớn nên che mất thôi

lenhutminh

Trong bản rom này của anh Sơn có cái Transcriber cho phép viết tay toàn màng hình, viết ở chổ nào cũng được, viết hết 1 chữ hoặt nhiều chữ thì nó mới dịch ra và ghi vào máy, chương trình này dịch rất tốt, tốt hơn cái có sẵn trong O2, và nó load rất nhanh, thank anh Sơn đã đưa nó vô Rom, lâu lâu mình viết vẻ nhìn rất pro :D, mong là Rom sau sẻ vẫn có cái đó
Pin thì có sẵn số luôn nà, không cần thêm soft nào để mà coi nữa, khỏe luôn đỡ tốn côm cài thêm

Sonblack

Super V.I.P
Yêu cầu về Transcriber là từ một mem nước ngoài. Yêu cầu này là chính đáng và từ đây các bản rom sẽ luôn có nó.

atomx

Tiếp tục chiến đấu đi pác sonblack ơi - đúng là thằng này có lỗi về phần camera máy của em là xda atom - rs lại mấy phát vẫn bị chớp chớp liên tục. hy vọng trong thời gian tới bác sẽ sớm khắc phục được lỗi này. ngoài ra thì mọi thứ em dùng đều ổn cả - em khoái cái bản rom mới này vì nó all in one nhiều thứ , đỡ phải cài như thằng wk5. cố lên bác vì anh em Atom nèo. :D

pavitar

hi dear SONBLACK i have installed vista dialer skin in ur rom n now everything is working great ,thanks for ur rom ,,onething more ,,i want to connect my o2 mobile with my wifi modem through which i use internet on my computer,i want to use same internet on my ò mobile ,is this posible can i surf through that internet connection on my pocket pc browser ,,instead of using my network card internet in my o2 atom mobile ,,plz help me if anybody knows solution of my problem ,,
thanks
plz reply in english language

Sonblack

Super V.I.P
hi dear SONBLACK i have installed vista dialer skin in ur rom n now everything is working great ,thanks for ur rom ,,onething more ,,i want to connect my o2 mobile with my wifi modem through which i use internet on my computer,i want to use same internet on my ò mobile ,is this posible can i surf through that internet connection on my pocket pc browser ,,instead of using my network card internet in my o2 atom mobile ,,plz help me if anybody knows solution of my problem ,,
thanks
plz reply in english language

In order to connect directly to your wifi modem, you can set your wifi modem under B or B/G standard. And then you can connect by using Comm Manager in my ROM. About security of your wifi modem, you should set WPA or lower. I hope I understand your idea rightly.
Enjoy it.

phonglan2008

PDAVIET ROM là phải có bàn phím VIỆT nha anh Sơn.Anh TÂY nào dùng ké phải tìm bàn phím khác cài vô.he..he..

pavitar

thnks for replying dear sonblack yes u got wht i m saying ,but actually i dont noe more about configuring modem i m using huawei router ,,do i have to chnge some settings on my o2 atom also and wht type of settings i have to do,when i tried to connect my o2 atom it is detecting my wireless router,but i was unable to establish a connection ,i use username and password provided by my isp to connect to internet on my computer ,do i have to follow same on my mobile also , ,,whenver u got time plz tell me in detail ,i ll be really thankfull for ur kindness ,,
thanks

Sonblack

Super V.I.P
If you have its catalogue in English, I can help you.
Please use Yahoo Messenger for easy to guide

Sonblack

Super V.I.P
PDAVIET ROM là phải có bàn phím VIỆT nha anh Sơn.Anh TÂY nào dùng ké phải tìm bàn phím khác cài vô.he..he..

Các bàn phím Việt đều là các ứng dụng thương mại. Tuân thủ quy định của Forum, không cho vào được. Bạn có thể tự cài thêm nếu thích.
Chúc vui

lycucu

anh sơn ra Rom mà em không kịp up room luôn hihi! tình hình là em rất thích xài tiếng việt anh sơn có thể ngâm cứu viết ra 1 bản rom tiếng việt cho ea atom xài được không? cài PVlip bị lỗi nhiều quá hix! cám ơn anh sơn nhiều nha