• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20753)

AnhPheCT

Sáng nay nghe báo thức bằng CradlAlarm 4.04 Máy PPC mình bị đứng chết queo.Phải Reset lại. Dò sóng miết!!! Ko biết Bác Nào có vậy ko??? Còn Wifi vào được rồi!!! Xin cảm ơn Bác SonBlack!!!!

lenhutminh

Black Skin here http://pdaviet.com/showthread.php?t=16048

Bản rom này mình thấy nó chạy rất ổn, chưa thấy lổi gì cã, chạy nhanh và ổn định hơn bản trước.
Camera thì ít khìn hơn, reset 1 lần là ok thôi
Video thì phải cài chương trình khác mà xem, xem = Windowmedia thì bị dực là đúng rồi, và file viedeo phải chỉnh(convert) lại khung hình 240x320 thôi, ham to làm sao nó load nổi.
Các chương trình báo thức phải cài vào máy, không cài vào thẻ, và theo mình biết, đa số các chương trình đó bị lổi, mình đã thử nhiều cái, thường bị treo khi để máy nghỉ lâu, có cái ăn pin khinh khủng.
Bản này có thêm cái "TOUCH" function included sài xướng ghê
Các thứ khác vẫn đang text.
Cảm ơn anh Sơn cùng các bạn trong PDAViet ^^

Last edited by a moderator:

thienly12333

máy bác cũng lắm bịnh nhĩ,mình test hầu như đã gần hết,tất cả chạy vi vu không có lỗi gì cả.chuông báo thức thì mình tải thêm nhạc báo thức vào thôi chứ hẹn báo thì đâu có sao đâu!!!

letuankhung

bác sơn oi có 1 vấn đề như vậy nè cái chương trình File Explorer không chon nhiều file được ý em nói la khi cầm bút không tô den để chon nhiều file cùng 1 lúc được muốn như vậy thi phải kết họp vói bàn phím mới được.anh em co ai gap trường hợp như mình không??? không biết chỉnh trong setting cua file explorer có được không? cho phép em thanks bác sơn lần nửa nha =D>

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác sơn oi có 1 vấn đề như vậy nè cái chương trình File Explorer không chon nhiều file được ý em nói la khi cầm bút không tô den để chon nhiều file cùng 1 lúc được muốn như vậy thi phải kết họp vói bàn phím mới được.anh em co ai gap trường hợp như mình không??? không biết chỉnh trong setting cua file explorer có được không? cho phép em thanks bác sơn lần nửa nha =D>

Bạn khích vào biểu tượng V rồi chọn những cái mình cần thế là ok thôi!!!!

thanhbinh123

thanks pác sơn vì anh em rất nhiều.vấn đề về video theo mình thấy do bạn chạy nhiều soft nên nó chiếm hết ram đó thui

letuankhung

Bạn khích vào biểu tượng V rồi chọn những cái mình cần thế là ok thôi!!!!
mình vẫn chưa hiểu ý bạn ý bạn có phải la chon nút Ctrl trong bàn phim việt rui chon đúng không ? nếu vậy thi minh biết rui mình thay mấy rom trước cầm bút giư~ nguyên ru9i kéo dến dâu nó tô đen đến đó như vậy sài thấy tiện hơn nhất la khi xoa tin nhắn vói copy them thi tiện lợi vô cùng =))

duongndd89

Black Skin here http://pdaviet.com/showthread.php?t=16048

Bản rom này mình thấy nó chạy rất ổn, chưa thấy lổi gì cã, chạy nhanh và ổn định hơn bản trước.
Camera thì ít khìn hơn, reset 1 lần là ok thôi
Video thì phải cài chương trình khác mà xem, xem = Windowmedia thì bị dực là đúng rồi, và file viedeo phải chỉnh(convert) lại khung hình 240x320 thôi, ham to làm sao nó load nổi.
Các chương trình báo thức phải cài vào máy, không cài vào thẻ, và theo mình biết, đa số các chương trình đó bị lổi, mình đã thử nhiều cái, thường bị treo khi để máy nghỉ lâu, có cái ăn pin khinh khủng.
Bản này có thêm cái "TOUCH" function included sài xướng ghê
Các thứ khác vẫn đang text.
Cảm ơn anh Sơn cùng các bạn trong PDAViet ^^

Vấn đề bạn nói về WM dực là đúng uh :) . Vậy mình hỏi bạn , đuôi video có đinh dạng là wmv . Hỗ trợ bởi Windowmedia , xem còn giật . Chơi bằng core player còn giật hơn. Những vấn đề trên bạn đã test hết chưa mà khẳng định như vậy. Chính windowmedia hỗ trợ wmv tốt nhất mà còn giật , thì bạn nghĩ còn gì hỗ trợ wmv bằng WM =)). Thứ 2 Video ko cần chỉnh lại khung hình , vì thật chất có chỉnh cũng vẫn giật.Bạn test kỹ trước khi đưa lên nhận xét nha bạn

Last edited by a moderator:

VOKE

Video thì phải cài chương trình khác mà xem, xem = Windowmedia thì bị dực là đúng rồi,
Chẳng biết nói gì thêm ! =))
Nói chung WMP chạy rất tốt đối với những file vừa phải và đối với thẻ nhớ chât lượng tốt !
Theo mình cái bản này khó nhằn ghê luôn. Cứ up hoài , config xong xuôi hết test khoảng chưa đầy 5 phút là tắt queo ( chưa cài thêm soft nào , pin đầy đủ ),bấm chọt để SR và HR đều không được , và lấy pin ra , lắp vào thì mới khởi động lên được nhưng rất khó ... Nản quá vì ko biết bệnh gì !

Chỉnh sửa cuối:

letuankhung

mình có cái chương trình chuyển tù đuôi .dat sang duôi .AVI file hon 60mp nhưng không thấy hiện tượng giật minh test kỹ lắm minh cung xem bằng core player không biết có phải do cái chương trình chuyển nay nó không bị giật hay không nửa "Pocket DivX Encoder v0.3.60" dây la chương trình mình sài bác nào thích sài thi minh poss lên chỉ nén từ .dat qua .avi thôi nhé nén chuẩn va file rất nhỏ :-??

Sonblack

Super V.I.P
Hãy làm ơn giúp cho, vào mục Help, đọc hết ba cái hướng dẫn của Microsoft dùm đi. :-??:-??:-??
Mấy đại ca, cứ cho thế này thế nọ, tự xử luôn đi. :(:)(:)(:)((
Build ROM chứ không phải viết ra WM như Microsoft nhé! :)):)):)):))
Giật hay không giật hình trong WM do nhiều yếu tố. Chương trình dùng để Convert File và cách bạn sử dụng chương trình đó cũng là một yếu tố. =))=))=))=))

Lạy các bác nhà Atom luôn. :p:p:p

hoangnam1002hn

Active Member
mọi thứ ổn rất tuyệt chỉ có duy nhất tình trạng pin cứ đến 50% gọi điện máy bj hiện tựong khởi động lại máy hoặc reset lại máy bị hiện tượng đến welcome thì bị khởi đông lại.tháo pin ra lắp lại thì lại vào lại bình thường dùng pin đến 10% luôn. ban đầu em tương do pin nhưng khi đổi pin khác cũng có hiện tượng như vậy các bác nào có hiện tượng như vậy không

Chỉnh sửa cuối:

hien1982

có ai bị giống mình ko ta?mọi thứ đều ok từ ngón chân út tới cái miệng thì bị khựng khựng 1 chút!!hihihi...ko hiểu vì sao mà mình xài superim click vô được bước thứ 2 tự động nó thoát ra???:-?không hiểu do sim của mình hay do rom, các bác ai có bị giống mình thì hô một tiếng nhé!để anh Sơn hoàn thiện bản rom hơn nữa cho anh em trong diễn đàn, còn ko bị giống mình thì chắc mình gạp mấy bác mobifone hỏi thăm sức khỏe qué???thanks anh Sơn rất nhiều vì những gì anh đã làm cho anh em trong diễn đàn thời gian qua=D>

lenhutminh

Vấn đề bạn nói về WM dực là đúng uh :) . Vậy mình hỏi bạn , đuôi video có đinh dạng là wmv . Hỗ trợ bởi Windowmedia , xem còn giật . Chơi bằng core player còn giật hơn. Những vấn đề trên bạn đã test hết chưa mà khẳng định như vậy. Chính windowmedia hỗ trợ wmv tốt nhất mà còn giật , thì bạn nghĩ còn gì hỗ trợ wmv bằng WM =)). Thứ 2 Video ko cần chỉnh lại khung hình , vì thật chất có chỉnh cũng vẫn giật.Bạn test kỹ trước khi đưa lên nhận xét nha bạn

WMV hổ trợ WMV, điều đó là đúng, nhưng không đúng lắm với ATOM, WMV là định dạng ăn ram, ram Atom thì nghèo mà , mặc dù phim.WMV có dung lượng nhỏ hơn phim. khác với cùng thời lượng và chất lượng phim, nếu mở 1 đoạn phim có dộ phân giải chỏ thì ok, nhưng với 1 đoạn có độ phân giải cao thì muốn tua tới hay tua lùi la 1 vấn đề đó.
Định dạng WMV nếu không convert đúng sẻ có chất lượng phim rất sâu và rất nặng.
Minh không có ý chê WM, ý mình là phải xem các đoạn phim có độ phân gải phù hợp thôi. với ATOM thì 320x240 trờ xuống, 24 đến 20 hình trên giây thôi.
Phim trong DVD vủa mình tới 2G khung hình to khũng, không bóp xuống cho nó còn 320x240(còn 350M) thì coi thế nào hũm?
Còn 1 yếu tối nữa, thẻ nhớ mà chậm thì dù coi phim hay nghe nhạc cũng bị giực.

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
có ai bị giống mình ko ta?mọi thứ đều ok từ ngón chân út tới cái miệng thì bị khựng khựng 1 chút!!hihihi...ko hiểu vì sao mà mình xài superim click vô được bước thứ 2 tự động nó thoát ra???:-?không hiểu do sim của mình hay do rom, các bác ai có bị giống mình thì hô một tiếng nhé!để anh Sơn hoàn thiện bản rom hơn nữa cho anh em trong diễn đàn, còn ko bị giống mình thì chắc mình gạp mấy bác mobifone hỏi thăm sức khỏe qué???thanks anh Sơn rất nhiều vì những gì anh đã làm cho anh em trong diễn đàn thời gian qua=D>

Super SIM và mạng không lỗi. Vì là rom hối nên quên bỏ ra một thứ nên chương trình Super SIM cà tưng. :)) Phát hiện ra cái này mới đúng là dân sành điệu. =D>

linh_ck01

.. hix ..dính đạn lun gòy.. vô menu của supersim ko dc... thanks bạn đã chỉ ra lỗi

Chỉnh sửa cuối:

KiD2034

Bản Rom mới của A.Sơn tuyệt quá,em chỉ xài Rom của A.Sơn thui.Nhưng mấy bản trước và bản này máy em đều bị tình trạng : mỗi lần Reset lại xong chỉnh đc cỡ 1 phút thì máy nó treo khoảng 1 phút sau mới bình thường lại,trong thời gian treo máy nhấn phím kô đc,chỉ 1 phút sau là mọi phím mình bấm lần lượt đc thực hiện cùng 1 lúc lun.:( Bùn ghê.(Kô biết do máy em hay do Rom nữa)
Thứ 2 là máy em nếu mà đụng vô hoài thì tự nhiên màn hình nó bị bể hình,rồi từ từ sáng lên sáng lên tới lúc màn hình trắng bóc rùi treo máy lun và tháo pin ra để 1 hồi gắn vô bình thường lại.:( Bùn và lo ghê ghớm lun:((.(Kô biết do máy em hay do Rom nữa)
Bản này em vô File Manager và Total Commander lúc rê bút để tô đen những Folder hay File minh chọn thì kô đc,Folder cứ di chuyển lên xuống theo cây bút.:-??
Những trường hợp trên có ai bị tương tự như em kô dạ?:-/
Nếu A.Sơn hay ai biết cách khắc phục thì chỉ em với.:((
Cảm ơn mọi người đã đọc. Và chân thành cảm ơn A.Sơn rất là nhiều.;;)

thienly12333

Bản Rom mới của A.Sơn tuyệt quá,em chỉ xài Rom của A.Sơn thui.Nhưng mấy bản trước và bản này máy em đều bị tình trạng : mỗi lần Reset lại xong chỉnh đc cỡ 1 phút thì máy nó treo khoảng 1 phút sau mới bình thường lại,trong thời gian treo máy nhấn phím kô đc,chỉ 1 phút sau là mọi phím mình bấm lần lượt đc thực hiện cùng 1 lúc lun.:( Bùn ghê.(Kô biết do máy em hay do Rom nữa)
Thứ 2 là máy em nếu mà đụng vô hoài thì tự nhiên màn hình nó bị bể hình,rồi từ từ sáng lên sáng lên tới lúc màn hình trắng bóc rùi treo máy lun và tháo pin ra để 1 hồi gắn vô bình thường lại.:( Bùn và lo ghê ghớm lun:((.(Kô biết do máy em hay do Rom nữa)
Bản này em vô File Manager và Total Commander lúc rê bút để tô đen những Folder hay File minh chọn thì kô đc,Folder cứ di chuyển lên xuống theo cây bút.:-??
Những trường hợp trên có ai bị tương tự như em kô dạ?:-/
Nếu A.Sơn hay ai biết cách khắc phục thì chỉ em với.:((
Cảm ơn mọi người đã đọc. Và chân thành cảm ơn A.Sơn rất là nhiều.;;)

vấn đề đầu tiên thì cũng đã có người hỏi rồi,do máy đang chạy htc home nên 1 khoảng thời gian sau mới chạy tốt(cái này nó cũng giống pc mới khởi động nó đọc chương trình vậy.còn những vấn đề còn lại thì mình không bị,bạn thử test lại xem!!!