• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20753)

shpy

Bác khờ thế, mỗi lần up lại rom mà cài lại tất cả cho chết à, tôi dùng spb backup 2.0, sau khi uprom mới restore lại máy chạy vẫn bình thường. Spb back up cho chức năng restore trên ROM UPGRADE sao ko xài nhỉ. Bản Rom nào ra mình cũng up và ko cần phải cài lại gì cả, chỉ cần restore la xong. Bản Rom này quá tuyệt, camera chạy ngon lành. Thanks SonBlack!!

Up rom khác mà bê nguyên cái của rom cũ ép vào cho nó chết à? Có dùng ếch bê bê 10.0 thì cũng thế. ROM cũ ROM mới ít nhiều cũng khác nhau. Mà hệ thống đã khác nhau thì chơi chung hơi bị khó chịu đó.
Mình test không biết bao nhiêu ROM nên thấy cái chức năng ROM Upgrade đó nói thật chứ dùng xong nó tạo ra 1 đống rác luôn ! Ngồi sửa lại còn khó hơn cài mới. Mà lúc đó lỗi không biết đường nào mà lần !

Up rom khác với chép đè. OK (Sonblack)

Last edited by a moderator:

jujiyass

Hey,

Another great rom, but ive got some troubles with the bluetooth, cant send/receive files, something about some services missing? Any help would be appreciated, and this is between the atom and an mac ibook btw.

Thanks in advance.

meomeo1563

em up đây. Nhìn fê wa, em vừa hỏi anh XuanTruong, anh ấy bảo là đẹp lắm, giọng nghe (qua điênthoai) cực kì tâm đắc. Hi vong em se up complete

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Thông tin nóng nhất trong ngày, anh em ui !

Rom này cook từ bản tiếng Hoa nên thỉnh thoảng có gặp "ô vuông" ! :D

Lỗi Font tiếng Trung nằm ở đâu bạn cứ nói để ROM DEV Sonblack cũng như mọi người sửa lại, và nhất là bản ROM sau sẽ ko xuất hiện nữa.
Chúc vui

VOKE

Lỗi Font tiếng Trung nằm ở đâu bạn cứ nói để ROM DEV Sonblack cũng như mọi người sửa lại, và nhất là bản ROM sau sẽ ko xuất hiện nữa.
Chúc vui
Gặp 3 lần nhưng chính xác chỗ nào thì quên mất, nhưng chắc chắn một lần thiết lập menu cho trình đơn Start thấy 2 tùy chọn có chữ định dạng "ô vuông" :D

meomeo1563

Hô Hô Hô, quả nhiên la đẹp tuyệt voiz. Thanks Bro SơnBlack và Thanhks lun cả Bác Xuân Trường đã quảng cáo Hàng Dẹp cho em...
Bản này dùng tuyệt lắm. Cám ơn anh nhìu nhìu..

thienly12333

Đừng vội nói người khác khờ. Nếu làm như vậy sẽ có một số ứng dụng của Windows Mobile hoạt động không hiệu quả. Hậu quả là bạn sẽ (chắc chắn thế) gặp những lỗi khó hiểu thì có nêu ra đây cũng chẳng ai biết đâu mà lần.
Lý do: Build mới có thể sẽ có một số thay đổi trong các module kéo theo hệ thống hoạt động không trơn tru.
Cho tới giờ bạn chưa gặp là vì các build gần đây không có thay đổi mấy.
Thử up WM6 rồi làm làm theo cách của bạn thử xem, thấy ngay thôi.

bác sơn nói đúng đấy,mấy lần trước e cũng backup đang chạy chương trình nó báo error.nên sau này up lại rom là e chịu khó cài lại để CT có thể chạy trơn tru theo ý muốn của mình,cũng đâu tốn thời gian gì đâu.

Posted via Mobile Device

lenhutminh

Anh Sơn ơi hồng ngoại không gửi file được hix hix, em và thằng bạn ngồi thử cả buổi tối, nó gửi cho em thì ok, đến khi mình gửi lại thì ngồi đợi hoài mà vẫn không sao gửi được, máy khác gửi nhận bình thường.
Có ai bị giống mình kô, nếu không thì do hồng ngoại của mình bị mờ rồi, tháo ra thay iot thôi

VOKE

Anh Sơn ơi hồng ngoại không gửi file được hix hix, em và thằng bạn ngồi thử cả buổi tối, nó gửi cho em thì ok, đến khi mình gửi lại thì ngồi đợi hoài mà vẫn không sao gửi được, máy khác gửi nhận bình thường.
Có ai bị giống mình kô, nếu không thì do hồng ngoại của mình bị mờ rồi, tháo ra thay iot thôi
Hồng ngoại là một trong những giao tiếp mình hay dùng nhất để sharing nên có thể kết luận , bản Rom này ( cũng như những bản trước ) hồng ngoại vẫn hoạt động tốt , bác nên xem kỹ lại thử xem nhé !

mapbuidoi

Bản rom này ok đó thank bác sơn nha. Pin thì hao hơi nhiều. Khởi động nhanh hơn so với bản rom trước. Nhưng có lỗi về phần Sim Mânger Mình chuyển danh bạ chính ko dc. Ko hiểu tại sao

Sonblack

Super V.I.P
Bản rom này ok đó thank bác sơn nha. Pin thì hao hơi nhiều. Khởi động nhanh hơn so với bản rom trước. Nhưng có lỗi về phần Sim Mânger Mình chuyển danh bạ chính ko dc. Ko hiểu tại sao

SIM Manager làm gì có chức năng chuyển danh bạ bạn ơi. Muốn chuyển sang danh bạ chính hay cái nào khác của SuperSIM thì phải dùng cái Super SIM trong Program kia mà.

AnhPheCT

Phải công nhận Bản Rom từng ngày càng hoàn thiện ra. Có độ ổn định cao. Các lổi A_E nêu ra Các Bác Build cũng cố gắn hết sức chắc lọc...! Xong mỗi máy sử dụng các Bạn cài những chương trình khác nhau.. nên có thể là do xung đột, hoặc ko hổ trợ cho mấy bảm Rom mới.... nên tôi cũng là một trong số các Bác.... hồi chiều cô vợ bé bỏng của Tui goi 5-6 cuộc mà ko sao gặp Tui dc.. Tui mới bị 1 trận quá trời luôn!!! Vì cái Tội là sài PPC đấy!!! Máy dò sóng hoài. Nhất là khi để lâu lâu ko đụng tới, mở khóa là dò sóng, nhìn thấy cuộc gọi nhở miết!!! Đành chịu thôi!!! Vì Ham Rom mới mà!!!

hien1982

Phải công nhận Bản Rom từng ngày càng hoàn thiện ra. Có độ ổn định cao. Các lổi A_E nêu ra Các Bác Build cũng cố gắn hết sức chắc lọc...! Xong mỗi máy sử dụng các Bạn cài những chương trình khác nhau.. nên có thể là do xung đột, hoặc ko hổ trợ cho mấy bảm Rom mới.... nên tôi cũng là một trong số các Bác.... hồi chiều cô vợ bé bỏng của Tui goi 5-6 cuộc mà ko sao gặp Tui dc.. Tui mới bị 1 trận quá trời luôn!!! Vì cái Tội là sài PPC đấy!!! Máy dò sóng hoài. Nhất là khi để lâu lâu ko đụng tới, mở khóa là dò sóng, nhìn thấy cuộc gọi nhở miết!!! Đành chịu thôi!!! Vì Ham Rom mới mà!!!

Bác gì đó ơi, lỗi của bác ko phải do rom đâu là do sim của bác đó, đem ra cửa hàng đổi sim khác cho thích hợp với máy bác đang sài nhé!
Thân=D>

mapbuidoi

SIM Manager làm gì có chức năng chuyển danh bạ bạn ơi. Muốn chuyển sang danh bạ chính hay cái nào khác của SuperSIM thì phải dùng cái Super SIM trong Program kia mà.

Thấy mỗi cái Sim Manager mà thôi chả thấy cái supersim nào trong progame cả

Sonblack

Super V.I.P
Thấy mỗi cái Sim Manager mà thôi chả thấy cái supersim nào trong progame cả

Túm lại là SIM của bạn không phải là SUPER SIM. Vậy ý bạn nói danh bạ chính là gì vậy?

SIM Manager chỉ để quản lý danh bạ trong SIM mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

KiD2034

Win Media Player kô có chức năng "Mở ứng dụng khác vẫn nghe nhạc bình thường" và "Kô Resume khi có cuộc gọi đến"
Em đang nghe nhạc mở đụng vô cái khác ngoài WMP là nó PAUSE,kể cả thoát ra màn hình chính nữa.
Cho em hỏi do ROM hay do máy em dạ?Nếu do ROM thì hy vong 10755 sẽ có chức năng này. Thanks Sơn Đen.

Sonblack

Super V.I.P
Win Media Player kô có chức năng "Mở ứng dụng khác vẫn nghe nhạc bình thường" và "Kô Resume khi có cuộc gọi đến"
Em đang nghe nhạc mở đụng vô cái khác ngoài WMP là nó PAUSE,kể cả thoát ra màn hình chính nữa.
Cho em hỏi do ROM hay do máy em dạ?Nếu do ROM thì hy vong 10755 sẽ có chức năng này. Thanks Sơn Đen.

Các build mới gần đây đều như thế cả. Nếu muốn thì mình vẫn làm được bằng cách fake lại từ các build cũ nhưng không đồng bộ. Đơn giản là mình không thích fake, như thế không hay lắm.

@All: kể từ nay, host chứa các bản ROM sẽ không mở được từ web để tránh tình trạng tò mò và thất thoát dữ liệu cũng như tài nguyên của PV. Vì thế nếu không có link, các bạn cũng không thấy những gì mình để trong host.
Link sẽ để ở file đính kèm. Điều này cũng là để biết bao nhiêu người đã tải ROM.

AnhPheCT

Up Rom xong Cào ESET AntiVirus quét thế này: Xin hỏi Các Bác có phải Virus ko:

31ESET Mobile Antivirus file scan
11Started: Friday,26 Sep 2008 12:44 PM
33Scanned memory ...
3Scanned files and folders ...
4\mxip_notify.vol is locked
4\mxip_swmgmt.vol is locked
4\pim.vol is locked
4\cemail.vol is locked
4\Documents and Settings\default.vol is locked
4\Documents and Settings\default.hv is locked
4\Windows\compimeh.0409.dat is locked
4\Documents and Settings\default\user.hv is locked
4\Windows\ActiveSync\GCounterFile.mmf is locked
4\Windows\System\SQM\Sessions\Global is locked
4\Windows\System\SQM\Sessions\PMWeek is locked
4\Windows\System\SQM\Sessions\BiWeekly is locked
4\Windows\Profiles\guest\Cookies\index.dat is locked
4\Program Files\ESET\ESET Mobile Antivirus\logs\EsetAV.2.log is locked
4\Windows\Profiles\guest\Temporary Internet Files\Content.IE5\index.dat is locked
4\Windows\Profiles\guest\History\History.IE5\index.dat is locked
33Infected files: 0 (deleted: 0)
4Files not scanned (in use or locked):
162Scanned files: 2717 of 2717 files total,
Time duration: 00:09:093

Xin cảm Ơn!!!