• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20753)

Sonblack

Super V.I.P
Đã bảo là có tính năng TOUCH, không hiểu sao bạn?
Khựng 1 phút, nói nhiều rồi mà do HTC Home. Tắt HTC Home đi thử coi, ngọt lanh cành đào.

KiD2034

Thanks bạn nhìu nha vậy là đỡ lo 1 phần 3 rui :p
Thanks Anh Sơn Đại Ca
Còn 2 phần kia :
Thứ 2 là máy em nếu mà đụng vô hoài thì tự nhiên màn hình nó bị bể hình,rồi từ từ sáng lên sáng lên tới lúc màn hình trắng bóc rùi treo máy lun và tháo pin ra để 1 hồi gắn vô bình thường lại. Bùn và lo ghê ghớm lun.(Kô biết do máy em hay do Rom nữa)
Thứ 3 là Bản này em vô File Manager và Total Commander lúc rê bút để tô đen những Folder hay File minh chọn thì kô đc,Folder cứ di chuyển lên xuống theo cây bút.
Anh Sơn cho em hỏi 2 dòng đóa có nghĩa là gì dạ anh Sơn?
- "TOUCH" function included
- Transcriber also included

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Cái TOUCH là bạn vuốt nhẹ danh bạ hay gì khác có nhiều dòng vượt quá màn hình thì nó trượt lên trượt xuống, nói theo ngôn ngữ bình dân nhé.
Còn Transcriber thì tựa như bàn phím, chọt cái bàn phím, nó hiện menu, có mục này, chọt vô thử cho biết, học như học vỡ lòng thế lày, chết ông Sơn đen đang ròm à.

KiD2034

Anh Sơn Pro quá,cảm ơn anh nhiều.
Còn ai bị như em nữa kô?
- Máy em nếu mà đụng vô hoài thì tự nhiên màn hình nó bị bể hình,rồi từ từ sáng lên sáng lên tới lúc màn hình trắng bóc rùi treo máy lun và tháo pin ra để 1 hồi gắn vô bình thường lại. Bùn và lo ghê ghớm lun.(Kô biết do máy em hay do Rom nữa)
- Bản này em vô File Manager và Total Commander lúc rê bút để tô đen những Folder hay File minh chọn thì kô đc,Folder cứ di chuyển lên xuống theo cây bút.

Ặc ặc, lì thật, đã giải thích cái TOUCH ròi mà còn nói thư mục chạy lên xuống chòi. Pó chiếu! :)) (Sonblack)

Last edited by a moderator:

KiD2034

À bi giờ em đã hiểu TOUCH,vậy có cách nào làm cho nó giống cái cũ,như kéo chuột chọn File&Folder trong PC hem anh?

pavitar

WELL i have installed this rom ,and everything is working perfect for me ,,well done mr sonblack ,,n thanks for this rom :D

Atomo2

Thông báo cho Bro SONBLACK và AE-trong 2 bản ROM 20748-20753 có con ngựa thành tơ roa (Trojan): Gamethief.win32.Magania.adxx -đề nghị quét sạch rồi Up nhé.

Sonblack

Super V.I.P
Thông báo cho Bro SONBLACK và AE-trong 2 bản ROM 20748-20753 có con ngựa thành tơ roa (Trojan): Gamethief.win32.Magania.adxx -đề nghị quét sạch rồi Up nhé.

He he!!! Ctrình quét Virus trên máy bạn nhạy ghê!!!
Nhưng cũng thông báo cho bạn biết, đó là đoạn mã do WinRAR tạo ra để làm file tự chạy. Một số ctrình quét Virus nhạy bén nhận đó là Trojan.
Túm lại, nó hem có bị gì hít.

VOKE

Đúng là có thật.
Các bạn vào Setting / Menu để thiết lập Menu tùy ý cho trình đơn Start sẽ thấy lỗi !
Tối đa là 7 tùy chọn nhưng sau thiết lập hiện ra 8 tùy chọn và một số tùy chọn rất lạ không đúng như mình set , và khi click vào đó thì treo máy !
Linh cảm bản này có nhiều điều phải bàn vì máy mình liên tục đứng đến trắng màn hình !

Sẽ còn bàn dài dài trong trường hợp sử dụng ROM build :D (Sonblack)

cooler

Mình cũng đã cài và sử dụng được hai ngày cũng ổn định, chạy nhanh. nhưng có vấn đề sau:
1. Khi mình khởi động lại nó treo và phải tháo pin ra, khởi động lại.
2. Hình như nó hao pin hơn các phiên bản trước.
3. Mình cài Spb pocket plus thì nhạc chuông về mặc định chuông Ring-Windowsmobi là nó êm re hà! Cái này chắc phần mềm Spb pocket plus bị lổi hay sao?
Mong các bác góp ý!
CHúc bác Sơn có nhiều đất phá, có đc bản rom tuyệt vời nhất!

Sonblack

Super V.I.P
Các bản rom gần đây đều được port lại từ các build được xây dựng cho các bản ROM tiếng Hoa (CHT) vì vậy trong Registry còn có nhiều chỗ tiếng Hoa. Điều này, khiến trong quá trình sử dụng, một số ứng dụng của ROM truy xuất không ra được đường dẫn và nhiều vấn đề khác dẫn đến việc khựng và treo máy khá lâu.:-??:-??:-??:-??
Tiếp cận cái mới thì phải biết chấp nhận rủi ro và tìm cách khắc phục.
Hối rom cũng khiến người build không có tgian test nhiều và tìm hết lỗi vặt vì thế chỉ tập trung lỗi lớn.
Chơi với ROM build thì còn lỗi dài dài, không nhỏ thì lớn và không lớn thì nhỏ.>:)>:)>:)>:)
ROM mới (Core 5.2.20755 Build 20755.1.4.0 PV) cũng đã làm xong nhưng nhất quyết không đưa lên sớm vì đang test và tìm lỗi để khắc phục. :p Đừng cho rằng Sonblack này chãnh nhé! :( Diễn đàn là nơi chia sẻ và dùng chung thì nếu có vấn đề cứ nêu ra để cùng trao đổi, mình sẽ nhìn nhận và xem xét hoặc đưa ra chính kiến khi cần thiết. Đừng dồn tất cả các câu hỏi từ đơn giản đến phức tạp vào người build, không có thời gian đâu mà trả lời hết rồi bị cho là chãnh. Nếu chãnh thì nghỉ build rom mất ròi. Hy vọng mọi người hiểu và thông cảm.
Gần đây nhiều anh em liên tục PM qua diễn đàn, thú thật không trả lời được, ngồi mà trả lời hết thì chẳng còn tgian mà làm việc chứ đừng nói build rom. Mà như vậy thì chỉ có đói mất thôi. :-/:-/:-/:-/
Chúc vui.

Chỉnh sửa cuối:

thienly12333

mới ra bản này mà anh đã có bản tiếp theo rồi,anh siêu quá:p
lần này anh cứ thong thã để cho ra bản rom good nhất,nhưng chắc có lẽ sẽ đưa lên sớm chứ anh,anh nói làm cũng tò mò gớm!!!

Nói Sơn đen thong thả, rồi lại hỏi chắc sẽ đưa lên sớm chứ. Chà mâu thuẫn trong lời nói mất gòi, mệt đây!!! =)) (Sonblack)

Chỉnh sửa cuối:

VOKE

ROM mới (Core 5.2.20755 Build 20755.1.4.0 PV) cũng đã làm xong nhưng nhất quyết không đưa lên sớm vì đang test và tìm lỗi để khắc phục.

Thông tin nóng nhất trong ngày, anh em ui !

Rom này cook từ bản tiếng Hoa nên thỉnh thoảng có gặp "ô vuông" ! :D

thienly12333

do anh bật mí sớm quá,nói thong thã nhưng thật sự là đang rất nóng lòng đây phải không mấy ae!!!!:D

linh_ck01

Amen .... hix .. chắp tay xá mấy daika trong box Atom lun ... nếu ai mà biết anh SƠn ngoài đời bận rộn như thế nào thì chắc cũng ko nỡ ép ảnh thế...hix... vừa "cày" vừa lo cho gia đình :(<--- do đó build ROM chỉ làm là vì "đam mê" thôi .. hix..

Mong các huynh muội trong box Atom thông cảm cho anh SƠn !!!

Ngoài ra, trong wá trình bulid ROM cũng cần sự tập trung cao độ... ec ec vì anh Sơn phải chỉnh sửa nhìu thứ .... hix ... các bro đừng hối nhé ...

Sonblack

Super V.I.P
Thong thả mà test đi. Build mới và build cũ từ 1 lò mà ra, test để phát hiện lỗi dùm mình chứ để có ROM ngon. He he!
Chuyện ngoài lề đừng bàn nữa nhé, tập trung chuyên môn đi.

lenhutminh

với bản rom nì thì mình không bị lổi trắng màng hình như các bạn,nó chạy vẫn mược với hàng đống soft cài thêm, chắc là do máy mình khoái màu xanh :D.
A Sơn cứ từ từ mà làm, mấy anh em cứ hồi mà làm gì, up rom nhiều quá không tốt cho Atom đâu.
Anh Sơn sao không dùng 7zip như hồi trước ý, dùng winzar em down về toàn bị kapersky xóa vì con trojan game... thôi.

dangkhoivt

nhìn tổng thể thì mình có nhận xét là bản rom này có giao diện không được bắt mắt cho lắm so với những bản rom trước,nhưng phần cốt lõi của nó thì quá tốt không có gì phàn nàn nữa.test từ tối qua tới giờ thấy ko có lỗi gì GPRS thì vẫn mượt mà như các rom trước,chắc từ bây giờ có thể sẽ xài bản này không theo ver nữa vì mỗi lần up là phải cài lại tất cả.thanks anh sơn nhiều,chúc anh sức khỏe và thành công!!!!

Bác khờ thế, mỗi lần up lại rom mà cài lại tất cả cho chết à, tôi dùng spb backup 2.0, sau khi uprom mới restore lại máy chạy vẫn bình thường. Spb back up cho chức năng restore trên ROM UPGRADE sao ko xài nhỉ. Bản Rom nào ra mình cũng up và ko cần phải cài lại gì cả, chỉ cần restore la xong. Bản Rom này quá tuyệt, camera chạy ngon lành. Thanks SonBlack!!

Sonblack

Super V.I.P
Bác khờ thế, mỗi lần up lại rom mà cài lại tất cả cho chết à, tôi dùng spb backup 2.0, sau khi uprom mới restore lại máy chạy vẫn bình thường. Spb back up cho chức năng restore trên ROM UPGRADE sao ko xài nhỉ. Bản Rom nào ra mình cũng up và ko cần phải cài lại gì cả, chỉ cần restore la xong. Bản Rom này quá tuyệt, camera chạy ngon lành. Thanks SonBlack!!

Đừng vội nói người khác khờ. Nếu làm như vậy sẽ có một số ứng dụng của Windows Mobile hoạt động không hiệu quả. Hậu quả là bạn sẽ (chắc chắn thế) gặp những lỗi khó hiểu thì có nêu ra đây cũng chẳng ai biết đâu mà lần.
Lý do: Build mới có thể sẽ có một số thay đổi trong các module kéo theo hệ thống hoạt động không trơn tru.
Cho tới giờ bạn chưa gặp là vì các build gần đây không có thay đổi mấy.
Thử up WM6 rồi làm làm theo cách của bạn thử xem, thấy ngay thôi.