• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20931)

Status
Không mở trả lời sau này.

letuankhung

:O TUI SÀI TẮT NÚT POWER LÀ S2U2 NÓ TỰ KHÓA LUÔN TRONG PHẦN SETTING CÓ PHẦN <<KHÓA KHI THIẾC BI ĐƯỢC BÂT >> BẠN MỞ NÓ LÊN LÀ OK THÔI CHÚC VUI:D

Sonblack

Super V.I.P
Nghe nói đến S2U2 mà phát chán, cái quan trọng là tránh trường hợp cấn máy gọi lung tung vì giao diện Manila 2D đã ôm trọn màn hình. Chỉ có cái soft mà nói là ROM nó thế này thế kia, cách dùng nó mới quan trọng, chẳng cái soft nào bị lỗi trong ROM và cả cái ROM cũng không lỗi, thế thôi!

AnhPheCT

Bạn có chắc là bản S2U2-VH 1.32 bấm power tắt máy thì khóa được các phím cứng luôn chứ? Chắc là bạn đang xài, tui muốn bạn xác nhận để tui cài. (khỏi mất công download cài vào lại gỡ ra). Thanks trước nha
Khóa tấc cả: Bật thiết bị lên khóa, Mở máy ko sử dụng lâu khóa, Gọi điện khóa, nghe điện thoại khóa, Tắt máy khóa luôn phím cứng đó mới là S2U2 chớ! Không biết sử dụng qua Tab Phần mềm Việt hóa mà hỏi nhé!!! Nói chung là khóa tất tần tậc!!!! Ko biết chỉnh khóa luôn khi khởi động!!! Khi nghe ĐT ko mở được là treo máy luôn!!!! Cố mà chỉnh thời gian cho hợp lý.... sẽ là hữu ích Nhw Bác SonBlack nói!!!! Chúc may mắn!!!

mykolor

Khóa tấc cả: Bật thiết bị lên khóa, Mở máy ko sử dụng lâu khóa, Gọi điện khóa, nghe điện thoại khóa, Tắt máy khóa luôn phím cứng đó mới là S2U2 chớ! Không biết sử dụng qua Tab Phần mềm Việt hóa mà hỏi nhé!!! Nói chung là khóa tất tần tậc!!!! Ko biết chỉnh khóa luôn khi khởi động!!! Khi nghe ĐT ko mở được là treo máy luôn!!!! Cố mà chỉnh thời gian cho hợp lý.... sẽ là hữu ích Nhw Bác SonBlack nói!!!! Chúc may mắn!!!
Xin lỗi Mod trước vì thảo luận không ăn nhập về ROM :)
@anhphe076: Bạn lấy tay bấm nút power tắt máy, rồi ngay lập tức bấm 1 phím cứng thử (nút call chẳng hạn) xem đèn màn hình có sáng lên không nhé. Với atom màn hình sáng lên thì sao gọi là khóa phím cứng được, nó chỉ khóa màn hình (dòng HTC không bị). Bạn đọc kỹ bài viết của tui ở trên rồi hãy thảo luận, góp ý, giúp đỡ, đừng nói lung tung mọi người không biết đâu mà lừng.
Thanks anyway

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Xin lỗi Mod trước vì thảo luận không ăn nhập về ROM :)
@anhphe076: Bạn lấy tay bấm nút power tắt máy, rồi ngay lập tức bấm 1 phím cứng thử (nút call chẳng hạn) xem đèn màn hình có sáng lên không nhé. Với atom màn hình sáng lên thì sao gọi là khóa phím cứng được, nó chỉ khóa màn hình (dòng HTC không bị). Bạn đọc kỹ bài viết của tui ở trên rồi hãy thảo luận, góp ý, giúp đỡ, đừng nói lung tung mọi người không biết đâu mà lừng.
Thanks anyway
Khi bấm nút Power màn hình tắt.Ok!!! Bấm 1 phím cứng bất kỳ....! cho nhiều phím luôn!! Đèn ko sáng!!! Được c? Thứ 2 là Khi bấm nút Power lại đèn MH sáng lên khóa S2U2 đã Lock!! Bạn phải trược mới UnLock vào MH chính. thứ 3 là giải quyết được vấn đề mất biểu tượng trược nằm giữa để trã lời khi có cuộc gọi đến.... nói chung là Bạn cố gắn lên nhé!!!! Mình nói rồi Bản S2U2-VH 1.32 là OK!!! quang trọng là Bạn chỉnh thời gian.... và kết hợp chỉnh Regedit....!!! giải quyết được mọi thắc mắc.!!! Ko thì phone trực tiếp mình nhé!! Số ĐT ngay chữ ký!!!!

nhoemnhieu111

anh Sơn ơi.hình như em thấy bản rom mới này chạy chậm hơn bản 20757 hay sao ấy...và hình như nó bị lỗi camera nữa...bật camera ko lên.em phải sofreset thì nó mới lên đc...ko bít máy em bị hư hay ko nữa...chứ em xài bản 20757 final thấy rất ok...

AnhPheCT

anh Sơn ơi.hình như em thấy bản rom mới này chạy chậm hơn bản 20757 hay sao ấy...và hình như nó bị lỗi camera nữa...bật camera ko lên.em phải sofreset thì nó mới lên đc...ko bít máy em bị hư hay ko nữa...chứ em xài bản 20757 final thấy rất ok...

Bác này!!!! Cái đó là bình thường!!! Chừng nào mà Reset vẫn còn mới có ý kiến!!! Vậy là good lắm rồi!!! Vấn đề Camera thảo luận sôi nổi lâu rồi!!! Nói chung v20931 này rất tốt! Nói thêm 1 phần để có thể hiển thị đồng hồ kim và đồng hồ số thì vào Themes của Nhattoai tải bản fix lổi Đồng hồ Kim và số về cài vào Main là Ok!!!

tiensylao

Banned
Bác này!!!! Cái đó là bình thường!!! Chừng nào mà Reset vẫn còn mới có ý kiến!!! Vậy là good lắm rồi!!! Vấn đề Camera thảo luận sôi nổi lâu rồi!!! Nói chung v20931 này rất tốt! Nói thêm 1 phần để có thể hiển thị đồng hồ kim và đồng hồ số thì vào Themes của Nhattoai tải bản fix lổi Đồng hồ Kim và số về cài vào Main là Ok!!!
khổ nổi là ở chổ mình reset cả chục lần rồi nhưng bệnh về camera có thấy khỏi đâu.! Nên mới nêu lại vấn đề củ chứ!

Khi bấm nút Power màn hình tắt.Ok!!! Bấm 1 phím cứng bất kỳ....! cho nhiều phím luôn!! Đèn ko sáng!!! Được c? Thứ 2 là Khi bấm nút Power lại đèn MH sáng lên khóa S2U2 đã Lock!! Bạn phải trược mới UnLock vào MH chính. thứ 3 là giải quyết được vấn đề mất biểu tượng trược nằm giữa để trã lời khi có cuộc gọi đến.... nói chung là Bạn cố gắn lên nhé!!!! Mình nói rồi Bản S2U2-VH 1.32 là OK!!! quang trọng là Bạn chỉnh thời gian.... và kết hợp chỉnh Regedit....!!! giải quyết được mọi thắc mắc.!!! Ko thì phone trực tiếp mình nhé!! Số ĐT ngay chữ ký!!!!
Mình đã thử mọi cách nhưng lỗi nó vẩn vậy.cái power nhà ta không tắt hẳn được nên mình sợ cấn phím. Mình chung quan điểm với mykolor. Như sơnblack đã nói thì mình không sợ nó gọi lung tung mà mình bị nó cấn phím làm hao tổn pin mình hoài vì mình bỏ vào túi có dùng đâu mà máy lại mau hết pin. Nhưng cuối cùng mình đành hy sinh cài lại bản s2u2 1.01 thế là ok.! Hết!

Last edited by a moderator:

dongphat1982

Bác Sơn oi! sao mình cài xong rest lai thì hiện màn hình xanh co chũ O2 rùi dứng đó luôn ....... hic giup mình với :((

Sonblack không làm gì thừa và cũng chẳng muốn để thiếu (tất nhiên phải có 1 lợi ích nào đó). Điều quan trọng là bạn dùng thêm Soft nào và chỉnh setting của S2U2 ra sao mà thôi. Mình dùng chẳng thấy treo gì cả.

Bác ơi dùng S2U2 mỗi khi có người goi đến. bên kia nghe chuông mấy lần rồi mà máy mới đổ chuông và hay bị treo lắm
em up bản 20758 của bác cũng bị và hay bị mất sóng lắm. em thấy hao pin quá nhưng bản này đẹp nên em cứ dùng. hom qua em vào thử wifi (không có khóa) nhưng không vào được. không biết thông số trên máy cài như thế nào, bác chỉ cho em với!
Bởi em rất thích ROM 20758 nhưng em không muốn dùng S2U2 và Touch2D
em tha thiết xin bác bỏ 2 thằng đó và thay dipad phone giống như bản nguyên thủy được không hay bản màu đen pro của bác đó rồi up cho bọn em vọc (bác thêm Acrobat LE 2.5 nha)
cảm ơn bác rất nhiều! chúc bác có sức khỏe tốt để dev rom
(em dump rom của bác rồi nhưng không build được - không thấy *rgu và *.dsm --> bác chỉ em build được không, em chỉ thêm và loại soft thôi)
Thanks!!!

Sonblack

Super V.I.P
Bác ơi dùng S2U2 mỗi khi có người goi đến. bên kia nghe chuông mấy lần rồi mà máy mới đổ chuông và hay bị treo lắm
Cám ơn phản hồi của bạn. Trên máy mình OK hết! :D

em up bản 20758 của bác cũng bị và hay bị mất sóng lắm. em thấy hao pin quá nhưng bản này đẹp nên em cứ dùng. hom qua em vào thử wifi (không có khóa) nhưng không vào được. không biết thông số trên máy cài như thế nào, bác chỉ cho em với!
Wifi rất đỗi bình thường, quan trọng là chuẩn phát wifi là chuẩn nào mà thôi. Atom chỉ bắt được sóng wifi chuẩn B vì vậy nơi phát wifi nếu để chuẩn B hay B/G thì Atom thu được, khác thì có thấy cũng bằng thừa :)) Sóng thì cũng tùy phần cứng và mạng khi đó, không phải lúc nào cũng là ROM, về Radio mình chẳng bao giờ đụng đến nó. Bạn nên hiểu điều đó.

Bởi em rất thích ROM 20758 nhưng em không muốn dùng S2U2 và Touch2D
Mình làm ROM là cho mình dùng, share lên cho mọi người cùng sở thích, bạn không thích thì tắt nó đi hay đừng up rom có chúng, đừng bắt mình phải làm theo ý bạn.

em tha thiết xin bác bỏ 2 thằng đó và thay dipad phone giống như bản nguyên thủy được không hay bản màu đen pro của bác đó rồi up cho bọn em vọc (bác thêm Acrobat LE 2.5 nha)
Lại 1 yêu cầu nữa, ROM của mình lúc nào cũng có Advanced Configuration Tool, bạn dùng nó để trở về DialPad mặc định nếu không thích, thế thôi. Acrobat LE 2.5 có trong ROM roài, thêm chi nữa chòi, nó nằm chung với Word, Excel... trong Office.

(em dump rom của bác rồi nhưng không build được - không thấy *rgu và *.dsm --> bác chỉ em build được không, em chỉ thêm và loại soft thôi)
Thời buổi này, ROM build lại, bạn có muốn dump cũng chẳng được, nguyên tắc là thế, nếu muốn làm ROM thì phải bắt đầu từ ROM gốc của nó, chẳng ai làm sẵn rồi dâng cho bạn đâu, đúng không? :D

tiamo100187

sao mình up ko được vậy ta.Đang up tới bước thứ 3 (tức là đang up tới ExtendedROM) khoảng được 6% thì đứng hoài luôn. Mình đợi tới 10 phút mà ko có phản ứng gì. Bó tay thật, có ai bị giống mình ko ta, ko biết máy mình có bị gì ko nhỉ? Cao thủ nào xin chỉ giáo với

Sonblack

Super V.I.P
sao mình up ko được vậy ta.Đang up tới bước thứ 3 (tức là đang up tới ExtendedROM) khoảng được 6% thì đứng hoài luôn. Mình đợi tới 10 phút mà ko có phản ứng gì. Bó tay thật, có ai bị giống mình ko ta, ko biết máy mình có bị gì ko nhỉ? Cao thủ nào xin chỉ giáo với

Nên đọc các chủ đề về Up rom trước đi rồi hãy hỏi bạn à, nơi đây chỉ nói về ROM, không hướng dẫn up rom. Làm ơn lưu ý giúp nhé! Tốt nhất bạn nên làm theo hướng dẫn của mình là chỉ chọn "OS+ExtendedROM", đừng chọn All khi nó hiển thị hộp thoại có chữ Option.

Cảm ơn bác SON đã quan tâm tới bài viết của em. hồi tối em đã vào được wifi rồi. tuyệt vời bác ah! em vãn dùng ROM 20758 nó rất tuyệt. em đã up lại radio của bản WM6.0 chạy rất ổn, không bị mất sóng nữa.:D
xin lỗi bác đừng giận em!:(( em dùng bản 20758 không có Acrobat LE trong office thật mà, còn về dipad phone em không biết là Addvance... chỉnh được nên đã làm phiền bác. để em thử lại
còn về build ROM. em không có ý định trở thành Dev ROM như bác. em chỉ vọc chút thôi.vì em muốn có các soft mình muốn thôi. còn thông số về người build hay phát triển Version thì em không làm được rồi.:( XIP thì em không đụng được, SYS cũng thế. em chỉ dám đụng OEM thôi :-?. bác biết không, tháng trước em up nhầm ROM của EXEC của bác, em tưởng bootloader die luôn :|, nó lên mỗi đèn LED đỏ khi xạc thôi. nhung em đã cứu được rồi.=D>
Nếu bác có thời gian thì viết 1 bài full về cook ROM cho bọn đệ vọc được không?;)
cảm ơn bác SON rất nhiều!
Cảm ơn bác SON thêm lần nữa!
chưa đủ phải THANKS!!!! :D

tiensylao

Banned
Chào bác sơn.! bác có thể chỉ giáo cho mình biết về cái nút power của dòng atom này sao mình ấn và giử luôn nó không thể tắt máy hản luôn được vậy bác!

Sonblack

Super V.I.P
Chào bác sơn.! bác có thể chỉ giáo cho mình biết về cái nút power của dòng atom này sao mình ấn và giử luôn nó không thể tắt máy hản luôn được vậy bác!

Phần cứng Atom chỉ như vậy, Power chỉ tắt màn hình. Vậy thôi!

xin lỗi bác đừng giận em!:(( em dùng bản 20758 không có Acrobat LE trong office thật mà

Ặc ặc! Chủ đề ROM là 20931 lại đi hỏi về 20758. Chưa bị anh em xóa đã là may rồi! Làm ơn hỏi đúng chỗ giúp đi!

iamremi

Đúng là bác Sơn và các DEV ROM đã lock ROM rồi, nên Dump ROM 20931 ra thì không có *.DSM và *.RGU để Build lại (định mò mẫm bỏ bớt vài thứ trong ROM đi). Nhưng quét Virus thì thấy mấy file dính: FMRadio.exe có con Trojan, nspm.dll (s000) và msrle32.dll (imageinfo.txt) dính con {null}, không biết có ảnh hưởng gì đến ROM không bác SƠN?

Sonblack

Super V.I.P
Có những đoạn mã trong Module được các chương trình quét Virus nhận nhầm là Virus, có thèng nào hiểu chính xác 100% đâu.

@All: Tối nay sẽ lại có ROM mới 19972.1.2.7 từ rom ship HTC Elfin, YouTube có sẵn chạy phà phà, loại bỏ S2U2, S2P, DialPad màu đen, thay bằng DialPad của Elfin và nhiều thứ khác nữa. Giao diện vẫn là màu đen nhưng sửa đổi bên trong nhiều thứ...

Today, I release new rom core 19972. It's port from latest original rom of HTC Elfin, YouTube is available in ROM, it's good. Remove S2U2, S2P, Black DialPad, add DialPad from HTC Elfin. ROM interface is still Black Manila 2D but I revised many things for good activity...

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.