• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM/ATOM PURE - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20931)

Status
Không mở trả lời sau này.
Có những đoạn mã trong Module được các chương trình quét Virus nhận nhầm là Virus, có thèng nào hiểu chính xác 100% đâu.

@All: Tối nay sẽ lại có ROM mới 19972.1.2.7 từ rom ship HTC Elfin, YouTube có sẵn chạy phà phà, loại bỏ S2U2, S2P, DialPad màu đen, thay bằng DialPad của Elfin và nhiều thứ khác nữa. Giao diện vẫn là màu đen nhưng sửa đổi bên trong nhiều thứ...

Today, I release new rom core 19972. It's port from latest original rom of HTC Elfin, YouTube is available in ROM, it's good. Remove S2U2, S2P, Black DialPad, add DialPad from HTC Elfin. ROM interface is still Black Manila 2D but I revised many things for good activity...

Cảm ơn bác SON đã chỉ giáo. đúng là lầm chỗ ròi :p
tối nay bác SON lại có ROM mới, anh em tha hồ vọc hết đêm!
các member thanks bác SOn không hết! đúng là Dev ROM =D>
bác son nói đúng, bạn nào mà đem quét virus thì tốt nhất đừn vọc ROM và không ai quét các files *.nb0 cả vì nó bị khóa hoàn toàn rồi
một điều nữa là trình nhận ra virus do người viết nạp các đoạn mã nhận dạng virus vào thôi. đôi khi sẽ có đoạn mã giống như vậy nên nò báo và xóa đi thôi
anh em đừng scan làm cho mất công. nếu có virus thì máy của bác SON đi viện Bekid rồi --> tốn thuốc, nước và đồ nghề :D

Bác SON cho em hỏi tý thôi!! máy em hay bị mất sóng quá.không biết có phải do máy không? bác tư vấn cho em về dòng Atom này nha! em đặt máy ở chế độ không tắt, chỉ tắt màn hình thôi, nhưng không được vì có thằng S2U2 mà
hôm nay bác giới thiệu ROm mới không có S2U2, S2P em thấy mừng quá =D> và rất nóng lòng về bản này, 9h tối có chưa bác SON ơi!
chúc bác SON có sức khỏe tốt để Dev ROM
cảm ơn bác SON rất nhiều!! :D

Sonblack

Super V.I.P
Việc mất sóng có khi do mạng chập chờn, máy có vấn đề. Họa hoằn lắm mới do Radio, không do ROM đâu nhé! Dám nói thế! Riêng Radio thì từ ROM Ship WM5 của Atom đến giờ, chả ai động vào nó.

iamremi

Mình Dump ROM các bản khác của SONBLACK và 1413 khi quét không có thông bán Virus ở file FMRadio.exe mà, các file khác cũng không có. Tất nhiên là không có ý gì cả, chỉ là thấy vậy thì hỏi các cao thủ chút thôi. Nếu không phiền và có thời gian thì xin các bác chỉ giáo.

Việc mất sóng có khi do mạng chập chờn, máy có vấn đề. Họa hoằn lắm mới do Radio, không do ROM đâu nhé! Dám nói thế! Riêng Radio thì từ ROM Ship WM5 của Atom đến giờ, chả ai động vào nó.

ấy chết chết!:(( em không có ý nói do ROM. em biết bác chỉ phát triển Ver của *.nb0. em hỏi bác co kinh nghiệm dùng nó xem có bị phần cứng không thôi.
Tối nay có ROM mới chưa bác ơi. em mong quá!!:-??
Thank bác SON nhiều!:D

lycucu

phải online từ bây giờ để được thưởng thức rom mới của a Sơn thoy ! không có a Sơn chắc dân atom tụi mình xài rom chán lắm nhỉ! hoan hô anh Sơn chúc A sơn luôn có sức khỏe tốt!

KiD2034

@All: Tối nay sẽ lại có ROM mới 19972.1.2.7 từ rom ship HTC Elfin, YouTube có sẵn chạy phà phà, loại bỏ S2U2, S2P, DialPad màu đen, thay bằng DialPad của Elfin và nhiều thứ khác nữa. Giao diện vẫn là màu đen nhưng sửa đổi bên trong nhiều thứ...

Anh Sơn ơi, bản mới đừng bỏ S2P bỏ S2U2 đc rồi.S2P nghe nhạc pro mà nhẹ nữa dễ xài.

Chỉnh sửa cuối:

koo_00

đúng đấy S2P hay như thế , bỏ thì hơi uổng ... bỏ S2U2 thôi ...mà thiết nghĩ rom đã build thì h nói cung vậy .hjhj .. chỉ chờ vào rom sau thôi .:)

lycucu

đúng đấy S2P hay như thế , bỏ thì hơi uổng ... bỏ S2U2 thôi ...mà thiết nghĩ rom đã build thì h nói cung vậy .hjhj .. chỉ chờ vào rom sau thôi .:)
2 cái đó nếu thích thì mình có thể cài thêm! rom mới chuẩn bị ra rồi kia hihi đang canh làm người đứng đầu! hehe

stevennguyen89

Cho mình hỏi làm sao để bỏ được chế độ System Status,bởi vì chức này rất bất tiện. À làm sao có thể enable chức năng Suggest word được vậy mấy bạn. Rõ ràng là mình đã chỉnh máy ở chế độ suggest word rồi mà vẫn không được.
Cám ơn

Sonblack

Super V.I.P
Để loại bỏ điều mà bạn nêu, tức là vô hiệu hóa chức năng EnlargeTitleBar, bạn vào registry, chỉnh tìm đến khóa sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\EnlargeTitleBar]
"Enabled"=dword:1

Chỉnh
Enabled = 0 (tắt)
hoặc
Enabled = 1 (bật)

Lưu ý: Sở thích từng người khác nhau, có thể có là tiện hoặc không, với bạn thì ngược lại. Đừng đánh đồng ý kiến của bạn với những người khác.

Chúc vui.

stevennguyen89

Anh Sơn ơi!Vậy còn chức năng suggest word (đoán từ) làm sao để bật nó lên được. Bởi vì chức năng đó không hoạt động trong Rom này lẫn rom 20757

AnhPheCT

Anh Sơn ơi!Vậy còn chức năng suggest word (đoán từ) làm sao để bật nó lên được. Bởi vì chức năng đó không hoạt động trong Rom này lẫn rom 20757
Đúng thế Em để ý từ bản Rom v20757, v20767 final, v20758 và bản v20931 (Bản v19971, v19972 và v19974 mình ko test) mất khả năng đoán từ của các bàn phím Resco keyboard 5.11, Vietnamese keyboard songhong 3.0, Chỉ có bàn phím Full QWERTY của HTC EzInput hoạt động do có Từ điển xT9.

Chỉnh sửa cuối:
ANH EM VUI LÒNG CHO TÔI HỎI: TÔI ĐANG DÙNG BẢN ROM TRÊN,TÔI CẢM THẤY KHÓ CHỊU KHI MỖI LẦN GỬI TIN NHẮN XONG THÌ XUẤT HIỆN THÔNG BÁO ĐÃ GỬI TIN NHẮN BẰNG 1 TIN NHẮN :"THE MESSAGE YOU SENT TO 090...... HAS BEEN DELIVERED." VẬY LÀM SAO ĐỂ TẮT THÔNG BÁO NÀY?XIN CẢM ƠN NHIỀU VÀ CHÚC VUI.

takaru

ANH EM VUI LÒNG CHO TÔI HỎI: TÔI ĐANG DÙNG BẢN ROM TRÊN,TÔI CẢM THẤY KHÓ CHỊU KHI MỖI LẦN GỬI TIN NHẮN XONG THÌ XUẤT HIỆN THÔNG BÁO ĐÃ GỬI TIN NHẮN BẰNG 1 TIN NHẮN :"THE MESSAGE YOU SENT TO 090...... HAS BEEN DELIVERED." VẬY LÀM SAO ĐỂ TẮT THÔNG BÁO NÀY?XIN CẢM ƠN NHIỀU VÀ CHÚC VUI.
Bạn dùng Advanced Configuration Tool v3.3 by Schap để tắt đi nhé .:):):)

thaihai_

Có nó củng hay để mình biết tin nhắn gửi đi không bị lổi!

Last edited by a moderator:

darkdark

Sau khi mình up Rom , thi camera không sử dụng được ? Không bít camera của con Tôm mình có bị hư không nữa :p , có bác nào thử bật camera lên chưa vậy? Không bít có ai bị không , nếu không ai bị thì chắc con Tôm em tới thì kỳ bão dưỡng dài hạn rồi :D

Sonblack

Super V.I.P
Sau khi mình up Rom , thi camera không sử dụng được ? Không bít camera của con Tôm mình có bị hư không nữa :p , có bác nào thử bật camera lên chưa vậy? Không bít có ai bị không , nếu không ai bị thì chắc con Tôm em tới thì kỳ bão dưỡng dài hạn rồi :D

Vấn đề camera đã nói nhiều lần rồi! Reset lại cho đến khi nào hết bị thì thôi. Mà Camera của Atom dùng làm gì cho mệt!

binhtrannguyen

Xin lỗi, tại sao lai cứ nói đến vấn đề S2U2 chứ, tại sao lại có một số bạn có những câu hỏi mà không thể giải thích được, điều đó quá đơn giản nếu có một vấn đề nào đó xảy ra thì tự mình nghiên cứu khi không giải quyết được mới nhờ người khác giúp chứ, chưa nghiên cứu đến nỗi chưa sử dụng qua mà đã hỏi rồi liệu có thừa quá hay không. Chắc chắn một điều rằng ROM 20931 rất chuẩn về tất cả mọi mặt nếu xảy ra một vấn đề nào đó ngoài ý muốn thì hãy xem lại cách UP rôm va phần cứng máy của mình. Mình dám khặng định ROM của anh SONBLACK rất ổn so với dòng máy ATOM, và ATOm PURE. Thanks for read!! Thank MR Son so much!!!! Chúc mọi người trong PDA Viet Được nhiều may mắn và nhiều sức khỏe.

lenhutminh

Vấn đề camera đã nói nhiều lần rồi! Reset lại cho đến khi nào hết bị thì thôi. Mà Camera của Atom dùng làm gì cho mệt!

Dùng chứ sao không anh Sơn. Em vẫn dùng ok nà, camera của atom đúng là hơi chuối 1 tý nhưng mà chất lượng hình ảnh và màu sắc thì cũng khá tốt. Chỉ có điều là nó rất kén driver, cũng driver đó nhưng trong rom gốc thì nhận tốt, còn rom mới thì khìn khìn. Bạn nào không dùng được chịu khó reset lại vài lần là được, nếu không được thì H-reset hoăc úp lại rom. Khi úp nhớ sạc đầy 100% bin, và không chạy các chương trình nặng trên máy tính.
Theo kinh nghiệm của mình, những lần mình up rom ẩu thì camera bị khùng nhiều hơn, khó trị hơn, bản này mình reset 1 lần là được.
Mà còn nữa, chất lượng của pin cũng ảnh hưởng nhiều đến camera, nếu pin đã cũ hoặc yếu thì khi mở camera lên máy sẻ đứng hoặc hình đen thui!

Chỉnh sửa cuối:

vhung08

Hix. Sao em đăng nhập mãi USER & PASS là PDAVIET để down mà không được vậy các bác ??

Status
Không mở trả lời sau này.