• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202,19209,19400)

Lesangmd

chính xác , bản này tốn pin hơn bản V6
Bản này sử dụng giao diện mới bóng bẩy hơn , touch dial nên tốn PIN hơn là điều tất nhiên rồi !
Mà PIN xài được những một ngày rưỡi thì phải gọi là rất bền . Trước đây xài con UNIVERSAL cứ mỗi buổi đi học về lại phải sạc PIN! :D

cat

Bác PhamQuang ơi sao mình cài tất cã các version của bác nhưng sao wifi không sử dụng được? Mọi thứ khác đều ok.
Mới vừa up bản v07 giao diện không giống như bác giới thiệu? và trong mục About Windows Mobile 6 Professional chứ không 6.1 ?
Nhưng quan trọng là wifi không sử dụng được, lúc trước xài bình thường.
Chúc Bác nhiều thành công và nhiều sức khỏe.

nhocbanme

Bác PhamQuang ơi sao mình cài tất cã các version của bác nhưng sao wifi không sử dụng được? Mọi thứ khác đều ok.
Mới vừa up bản v07 giao diện không giống như bác giới thiệu? và trong mục About Windows Mobile 6 Professional chứ không 6.1 ?
Nhưng quan trọng là wifi không sử dụng được, lúc trước xài bình thường.
Chúc Bác nhiều thành công và nhiều sức khỏe.

Bản thử kiểm tra xem đã úp đúng bản chưa ? Có nhiều trường hợp bên xóa bản cũ trong thư mục C:\Windows\Temp nên úp nhầm phải bản cũ. TH của bản có thể giống như vậy thì sao ?

vuquang

Bác Quang ơi! sao Bác ko viết 1 bản rom iphone cho atom exec giống như ở bên prophet để a e atom exec được mở mày mở mặt. E nhìn bên prohet có mà thèm wa Bác ạ! hic! rom đó nhìn phê thật đấy! hix! hi vọng thời gian tới bên mình cũng sẽ có. Nhưng Bác cứ ra rom đều thế này là a e exec cảm ơn nhiều lắm rồi, hi vọng sắp tới sẽ có nhiều người viết rom nữa để đỡ gánh nặng cho Bác Q. Tại trình độ e ko có nên ko dám tập viết, e buid rom chắc exec của các bạn teo hết :D

DahHa

Em nghĩ O2 thì cứ chơi WM đi cho lành, làm rom giả iphone làm gì cho giống dân chơi nửa mùa ra các bác.

phungthanh

Bản này sử dụng giao diện mới bóng bẩy hơn , touch dial nên tốn PIN hơn là điều tất nhiên rồi !
Mà PIN xài được những một ngày rưỡi thì phải gọi là rất bền . Trước đây xài con UNIVERSAL cứ mỗi buổi đi học về lại phải sạc PIN! :D
đồng ý với bạn , ý mình nói ở đây là V7 tốn pin hơn so với V6 nhưng còn đỡ tốn hơn nhiều so vơi các bản 6.0 , 6.1 trước nữa

mu710

02 thì mình xài giao diện màu xanh nước biển là đẹp nhất và người ngoài nhìn vào là biết ngay 02. Còn cái rom iphone như bạn nào vừa nói ý, mình thấy thằng bạn mình nó up rồi, đâu phải màn hình iphone đâu mà nó kéo nhìn thấy thương luôn, không ham mà biết đâu up rom ấy người ta nhìn tưởng mình xài 02 Tàu nữa thì khổ.

aphongs

bác quang ơi kô biết bác co bi6 jông e kô,mọi thứ đều ổn khi up room nay nhưng khi e cai cai sktool thì kô dùng bàn phím đăng ký được có bác nào bị jống e kô

PhamQuang

Manager
Đã hoàn thành việc port OS mới:

CE OS 5.2.19701 Build 19701.1.1.0

Cho Atom Exec !!!

Việc hoàn thành bản V08 sẽ giao cho VIP Nhathoangsangviet (nếu bạn đó rảnh). Có lẽ ra mắt trong tuần tới.

Hy vọng chúng ta sẽ ngày càng có nhiều người ham mê Cook ROM và các bản ROM thương hiệu PDAVIET tốt hơn nữa.

aphongs

hic mấy anh cho em góp ý nho nhỏ về bản room nha em cảm thấy nếu mình xài pocket digital clock bản 1.05 thì nó sẽ đẹp hơn là cái đồng hồ sam sung kia máy anh có thể thay thế như vậy thì nhìn pro hơn ạh,

cat

Có ai bị tình trạng uprom mà không sử dụng được wifi ? cho chỉ mình cách khắc phục với!
Lúc đầu uprom vừa xong chạy lần đấu tiên thì ok, nhưng sao khi vài lần là tịt luôn!!!
Mong các bác hưỡng dẫn giúp!
Cám ơn nhiều.

XuanTruong

Super V.I.P
Có ai bị tình trạng uprom mà không sử dụng được wifi ? cho chỉ mình cách khắc phục với!
Lúc đầu uprom vừa xong chạy lần đấu tiên thì ok, nhưng sao khi vài lần là tịt luôn!!!
Mong các bác hưỡng dẫn giúp!
Cám ơn nhiều.

Trước và sau khi up Rom nên HR máy để tránh các lỗi vặt! Bạn thử up lại Rom xem sao nhé!!!;;)

waterlemon46

Bản rom mới xài rất cool . không có gì phải phàn nàn . không hao pin giao diện đẹp . Mong bác Quang build một bản giống vậy nhưng giao diện đen thi quá tuyệt . minh thích giao diện đen bóng bẩy nhìn rất pro

minh_prime

Ở màn hình màu xanh lúc khởi động máy sau cái hình bản đồ VN màu đen ý, chuyển sang màn hình window mobile màu xanh cháu thấy có vệt đen thẫm ở phía bên trái màn hình dưới cái lá cờ window ý. Có phải là do cái ảnh nó bị vậy ko ạ hay là do màn hình của cháu hả chú Quang. Cháu up mấy bản V0... rùi vẫn thấy cái vệt loang màu đen đó, nhìn nó làm xấu 1 phần của cái ảnh.

cat

Mình đã làm đầy đủ như hướng dẫn nhưng wifi thì vẫn ngủm!!! pótay thiệt rùi.
Bác PhamQuang chỉ dẫn dùm cám ơn nhiều nhiều....
Chứ xài Win 6.1 mà không có wifi thì giống đi xe đạp điện mà không có bình acqui...):

spiderman_anhvu

Ở màn hình màu xanh lúc khởi động máy sau cái hình bản đồ VN màu đen ý, chuyển sang màn hình window mobile màu xanh cháu thấy có vệt đen thẫm ở phía bên trái màn hình dưới cái lá cờ window ý. Có phải là do cái ảnh nó bị vậy ko ạ hay là do màn hình của cháu hả chú Quang. Cháu up mấy bản V0... rùi vẫn thấy cái vệt loang màu đen đó, nhìn nó làm xấu 1 phần của cái ảnh.

Không phải do máy bạn đâu. Máy mình cũng thấy xuất hiện vệt đen bên trái đó. Chắc do cái hình thôi :D Yên tâm :D;)

PhamQuang

Manager
Mình đã làm đầy đủ như hướng dẫn nhưng wifi thì vẫn ngủm!!! pótay thiệt rùi.
Bác PhamQuang chỉ dẫn dùm cám ơn nhiều nhiều....
Chứ xài Win 6.1 mà không có wifi thì giống đi xe đạp điện mà không có bình acqui...):

Bạn xem lại cục phát WiFi của bạn đó.
Thời gian đầu mình cũng bị vậy, tưởng tại ROM, mất thời gian chỉnh sửa các kiểu.
Sau tìm ra nguyên nhân là cục phát WiFi khi cài không để đủ các chuẩn mà thôi.
Giờ thì các bản ROM up xong đều vào WiFi vèo vèo cả.

mu710

Bác Quang ơi con rất thích xài HTC_HOme_Plugin, con có một bản nhưng chắc bản cũ nên nó chỉ có năm tap thôi và không đẹp bằng cái bác đã tích trong ROM, bác có thể gửi cho con được không? Thank bác nhiều!

cat

Cám ơn bác PhamQuang đã trả lời.
Mình không rành chỉnh cục phát wifi chỉnh bằng cách nào?
Các tiêu chuẩn cài đặt ra sao mong bác chỉ giúp.
Cám ơn bác nhiều

nhocbanme

Cám ơn bác PhamQuang đã trả lời.
Mình không rành chỉnh cục phát wifi chỉnh bằng cách nào?
Các tiêu chuẩn cài đặt ra sao mong bác chỉ giúp.
Cám ơn bác nhiều

Bạn có thể nói rõ thêm về thiết bị phát wifi bạn đang dùng thì mới có thể hướng dẫn kĩ được.
Tuy nhiên bạn chỉ cần thiết lập cho nó phát theo cả 2 chuẩn hoặc cả 3 tùy vào thiết bị của bạn có hỗ trợ hay ko :
VD : b/g hoặc b/g/n