• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20273)

phongthanminh1

anh sơn ơi cứu em với,anh cho em cái contact mặc định của máy với,em cài cái Sunnysoft_Contacts 1.5 vào nó không tuơng thích,thế là mất luôn cái contact mặc định của máy ,ấn vào thì nó không hiẻn thị được nữa,giứp em nhé,em cảm ơn anh nhièu lắm

Sonblack

Super V.I.P
anh sơn ơi cứu em với,anh cho em cái contact mặc định của máy với,em cài cái Sunnysoft_Contacts 1.5 vào nó không tuơng thích,thế là mất luôn cái contact mặc định của máy ,ấn vào thì nó không hiẻn thị được nữa,giứp em nhé,em cảm ơn anh nhièu lắm

Chỉ còn cách duy nhất là HR thôi.

vuquang

hix! có ai bị như mình ko? mình thấy hầu hết tca bản rom của bác SON đều ko cài đc pocket plus, nó toàn báo là unuccessful hic! đã HRS lại rồi mà vẫn ko đc, và cả PV SmileySMS_1.53 cũng ko cài được, trước đó mình dùng các bản rom khác đều cài được. Mong bác SON và các PRO xem lại dùm, mình cũng ko hiểu thế nào, có một số phần mềm phổ biến ko cài được.

hung207

đã có battery status cần j pocket plus nữa hả bác. bản rom nói chung dùng ổn. em dùng pin vẫn đc hơn 2 ngày. hôm đầu có lỗi cuọc gọi đến hiện thị sai tên nhưng up lại và chuyển danh bạ từ sim vào máy là okie. không còn hiện tượng sai số nữa...

vuquang

đã có battery status cần j pocket plus nữa hả bác. bản rom nói chung dùng ổn. em dùng pin vẫn đc hơn 2 ngày. hôm đầu có lỗi cuọc gọi đến hiện thị sai tên nhưng up lại và chuyển danh bạ từ sim vào máy là okie. không còn hiện tượng sai số nữa...

hix! bác bít dùng pocket plus làm j ko? để xem dung lượng của một tệp tin nào đó như ở PC, và save trang web, chứ ngoài ra mình ko dùng để làm j hết, mà ngoài thằng PKPlus ra ko thằng nào làm được. Bản rom mình thấy ko có vấn đề gì về tốc độ cả, nhưng mình cũng thử nhiều rồi, mình thấy bản rom của bác SON hơi kén phần mềm, đơn cử là 2 phần mềm nói trên... mình còn thử chạy từ PC vào mà vẫn ko đc. Mình muốn hỏi xem có ai bị như mình ko thôi. Hay là do mình up rom ko đúng cách, nhưng mình chuyển sang các bản rom khác đều được mà, lúc đầu tưởng là do NF 2.0 nên ko nhận, và mình đã chuyển sang 3.5 mà vẫn ko đc.

giangharry

Anh SonBlack, em có ý kiến này xin đóng góp với anh ^^ em sai ban rom 20213 thay trong máy co ứng dụng WOW HD, em thấy ứng dụng này sài rất hay, có thể điều chỉnh âm thanh. Sao anh ko dùng cái này trong bản rom này nhỉ?! Nhưng dù sao cung thank anh SonBlack rất nhiều !!

Sonblack

Super V.I.P
hix! bác bít dùng pocket plus làm j ko? để xem dung lượng của một tệp tin nào đó như ở PC, và save trang web, chứ ngoài ra mình ko dùng để làm j hết, mà ngoài thằng PKPlus ra ko thằng nào làm được. Bản rom mình thấy ko có vấn đề gì về tốc độ cả, nhưng mình cũng thử nhiều rồi, mình thấy bản rom của bác SON hơi kén phần mềm, đơn cử là 2 phần mềm nói trên... mình còn thử chạy từ PC vào mà vẫn ko đc. Mình muốn hỏi xem có ai bị như mình ko thôi. Hay là do mình up rom ko đúng cách, nhưng mình chuyển sang các bản rom khác đều được mà, lúc đầu tưởng là do NF 2.0 nên ko nhận, và mình đã chuyển sang 3.5 mà vẫn ko đc.

Nếu chỉ để xem dung lượng file như trên PC thì thèng Total Commander trong ROM cũng làm được. Ứng dụng cơ bản đã có đủ. Nói chung cài soft vào được tất. Quan trọng là cách thực hiện mà thôi.

hung207

xài được rồi hả?dùng good không?

thank bác. em xài ok rồi. hôm đấy em phải up lai rom. chắc trong quá trình up có lỗi nên bị thế. hie giờ xài tốt rồi.

pthson

huhu
sao lúc em dowload file PDA RomPDAVIET_ROM_WM61_OS20273_ATOMEXEC_Sonblack.exe về rồi Khi cài trên PC thì lại báo lỗi :

Device Software Update Utilty.exe - Unable To Locate Component
This application has failed to start beause RAPI.dll was not found.Re- installing the application may fix thí problem.

Hix ai biết xin giúp đỡ em với.Em đang chuẩn bị Up bản Rom trên của anh Sonblack
Thanks mọi người rất nhiều

Sonblack

Super V.I.P
Thứ nhất, máy bạn chưa cài Microsoft ActiveSync 4.5 Final.
Thứ hai, khi chạy file ROM, không được thay đổi gì ngoại trừ việc nhấn các button của từng hộp thoại.

hiepdhts

Mình uprom này cũng bị lỗi connect.khi thử bằng các máy khác thì không xảy ra lỗi gì hết.cable vẫn bình thường, mình đành up theo cách uprom bằng thẻ nhớ.hỏi cách khắc phục cái, bác nào biết chỉ dùm mình cái nha.thanks

pthson

Mình uprom này cũng bị lỗi connect.khi thử bằng các máy khác thì không xảy ra lỗi gì hết.cable vẫn bình thường, mình đành up theo cách uprom bằng thẻ nhớ.hỏi cách khắc phục cái, bác nào biết chỉ dùm mình cái nha.thanks

bạn xem lại soft Microsoft ActiveSync phải là bản 4.5 Final thì ok

Last edited by a moderator:

bsnk

Cảm ơn bác sonblack nhiều. Tôi thấy bản rom này rất đẹp, nhưng sinh ra một lỗi mà tôi chưa từng gặp trong các lần up rom. Đó là thỉnh thoảng máy lại tự động kết nối GPRS, không thể khắc phục được hiện tượng này.
Chưa thấy ai nói hiện tượng này nhỉ. Không biết lúc nó kết nối thành công (lúc mình không biết) thì có phải trả tiền GPRS không?
Mong bác cho ý kiến.

pthson

auto Kết nối GPRS không sao đâu bạn

Mình cũng giống bạn..không phải lỗi tại tại Up ROM đâu.VÌ sim mặc định của mình đã được cài GPRS nên khi phone nhận sóng nó báo luôn.
Không bị mất tiền đâu và cũng không bị lỗi đâu.Bạn đừng lo
Cảm ơn Anh Sonblack vì bản ROM quá đẹp:D

minhnguyet80

Bác SONBLACK cho E hỏi tý, ko biết tại sao E ko dowload bản ATOM EXEC ROM 20273 - PDAVIET đc vậy?

Sonblack

Super V.I.P
Bác SONBLACK cho E hỏi tý, ko biết tại sao E ko dowload bản ATOM EXEC ROM 20273 - PDAVIET đc vậy?

Bạn không đọc kỹ bài giới thiệu ROM mà chỉ lo down rồi hỏi. Lên bài đầu tiên đọc kỹ đi bạn. Down phải nhập USER và PASS đó.

phongthanminh1

Anh sơn chỉ cho em cách tháo máy atom exec được không ạ,với cái máy của em dùng 1 lúc khoảng 5 phút là máy nóng ran,do pin hay do máy hả anh,giúp em nhé,cảm ơn anh rất nhiều