• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20273)

Sonblack

Super V.I.P
Anh sơn chỉ cho em cách tháo máy atom exec được không ạ,với cái máy của em dùng 1 lúc khoảng 5 phút là máy nóng ran,do pin hay do máy hả anh,giúp em nhé,cảm ơn anh rất nhiều

Tháo máy ra thì làm được gì? Bình thường thôi mà, hùi nào nóng phỏng tay mới sợ. :D

phongthanminh1

em tháo ra để lau bẩn bên trong thôi,căn bản bên trong màn hình có một vệt ố,nhìn bình thường không thấy,nhưng khi tắt máy ra chỗ sáng thì thấy anh ạ,cho nên em muốn tháo ra để xem như thế nào,màn hình có bị nối hay không,hay chỗ tiếp xúc pin bị chai nên dùng một lúc nóng ran,nóng lắm anh ạ,gần phỏng tay,em nói thật đấy ạ,hay do pin hả anh,hay là do màn hình,anh có kinh nghiệm giúp em với,em định mua cục pin khác ,nhưng không biết có cải thiện được không mong anh giúp em,em cảm ơn anh

phuongcu

Cảm ơn bác sonblack nhiều. Tôi thấy bản rom này rất đẹp, nhưng sinh ra một lỗi mà tôi chưa từng gặp trong các lần up rom. Đó là thỉnh thoảng máy lại tự động kết nối GPRS, không thể khắc phục được hiện tượng này.
Chưa thấy ai nói hiện tượng này nhỉ. Không biết lúc nó kết nối thành công (lúc mình không biết) thì có phải trả tiền GPRS không?
Mong bác cho ý kiến.

Máy mình củng bị như trên,mỗi lần màn hình tắt khi mở lên nó lại kết nối GPRS.có cách nào khắc phục ko bác SonBlack.Chỉ giáo với.Thank

pthson

kiểm tra phần connect automatic bạn..tại mình xài được gần 1 tuần mà thấy không bị gì cả

Có bác nào up bản này chưa (Build 20273.1.3.3) của bác sơn đen. Em không thể gửi MMS được, bác nào có cách gì chỉ em với.
Anh sơn ơi cứu em với, anh có cách nào khác phục được không?
em rất thích bản ROM này chỉ mỗi tội trên thôi
Anh có thể tích luôn thằng HTC TouchFlo 2D & 3D vào bản này được không! em dung một bản có TuochFlo 2D V1.018 nhưng Camera bị giật lắm và lướt web rất nặng
cảm ơn bác sơn nhiều! chúc bác có sức khỏe tốt để có nhiều bản ROM đẹp mắt cho các đệ vọc

bolobola

Em mới up bản này chạy tốt và đẹp lắm nhưng sao em không dùng được lệnh *101# để xem tài khoản nữa. Bác Sơn có cách nào khắc phục không giúp em với.

hung207

"bolobola Em mới up bản này chạy tốt và đẹp lắm nhưng sao em không dùng được lệnh *101# để xem tài khoản nữa. Bác Sơn có cách nào khắc phục không giúp em với."

vẫn xem tài khoản tốt..với những câu hỏi kiểu này bạn nên cố gắng tự xem lại ( bằng cách up thử lại rom )

Sonblack

Super V.I.P
Đã hoàn tất ROM mới cho Atom Exec Core 5.2.19971 Build 19971.1.2.6 PV tích hợp Manila 2D, giao diện Blue. Rom được port trực tiếp từ ROM ship của HTC Opal. Anh em chờ nhé! Hiện bản ROM vẫn đang test và chỉnh sửa lần cuối trước khi giới thiệu chính thức vào ngày mai. Mình sẽ cố gắng post bài lên sớm vì đã để anh em chờ quá lâu rồi. Thông cảm, không có máy, nên phải đi mượn. Hì hì...

Chỉnh sửa cuối:

gamehuyphuong

Đã hoàn tất ROM mới cho Atom Exec Core 5.2.19971 Build 19971.1.2.6 PV tích hợp Manila 2D, giao diện Blue. Rom được port trực tiếp từ ROM ship của HTC Opal. Anh em chờ nhé! Hiện bản ROM vẫn đang test và chỉnh sửa lần cuối trước khi giới thiệu chính thức vào ngày mai. Mình sẽ cố gắng post bài lên sớm vì đã để anh em chờ quá lâu rồi. Thông cảm, không có máy, nên phải đi mượn. Hì hì...

Mong là anh sớm giới thiệu cùng anh em. Mình đang sử dụng 5.2.19212 Buil 19212.1.0.3PV của anh chạy ngon lắm. Nhưng gắn super sim của mobile thì không có sóng. Bản này của anh có khắc phục điều này không. Xin cảm ơn=D>

Sonblack

Super V.I.P
Mong là anh sớm giới thiệu cùng anh em. Mình đang sử dụng 5.2.19212 Buil 19212.1.0.3PV của anh chạy ngon lắm. Nhưng gắn super sim của mobile thì không có sóng. Bản này của anh có khắc phục điều này không. Xin cảm ơn=D>

Vấn đề này là do máy không do ROM, vệ sinh máy lại đi bạn. Trên máy mình đang sử dụng, SIM nào cũng dùng được tất.

buianhtuan77

Bác Sonblack ơi, trước tiên cho em cám ơn ROM này lắm nha.

Mình đã cài ROM này nhưng có 1 chút thắc mắc, trong phần "Connections", mình thấy có shortcut "Remote Desktop", cho mình hỏi là muốn dùng chức năng này thì Desktop PC có cần phải cài chương trình gì không vậy. Cám ơn bác nhiều.

gamehuyphuong

Vấn đề này là do máy không do ROM, vệ sinh máy lại đi bạn. Trên máy mình đang sử dụng, SIM nào cũng dùng được tất.

Cám ơn anh nhiều. Để tôi làm lại. Không phải là mất sóng hoàn toàn mà mới gắn vào thì có. Sử dụng 1 lát là mất luôn. Đang load bản rom mới của anh về. Chắc là thú vị lắm đây. Tôi đang sử dụng Atom-Exec và Sámung i900 nên cứ được uprom hoài. Nên cũng vui lắm. Một lần nửa cám ơn anh nhiều nhé

phongthanminh1

ANH SON ƠI BẢN NÀY CÁI PROGRAM CUA MÁY LÀ BAO NHIÊU VẬY,BẢN TRƯỚC EM THẤY SAU KHI CÀI XONG PROGARM CỦA NÓ CÒN CÓ 25M THÔI,MONG BẢN NÀY ANH CHO LÊN ĐƯỢC KHÔNG Ạ,EM CÀI NHIỀU QUÁ NÊN KHI CHƠI NHUWNGX PHẦN MỀM LỚN THÌ NÓ BÁO KHÔNG ĐỦ BỘ NHỚ,CẢM ƠN ANH SƠN RẤT NHIỀU

hanhfam

Anh Sơn cứu em phát. Trước em dùng bản Rom cũ của anh, nói chung chạy tốt mọi ứng dụng, chỉ trừ nghe nhạc. Bật nhạc nghe bình thường nhưng khoảng 5phut, chắc lúc đó máy tự động tắt nguồn (tiết kiệm pin), và chương trình chơi nhạc bị pause (phone vẫn hoạt động rất bth). Khi em bật nguồn trở lại, màn hình sáng nó lại chơi nhạc tiếp. Em đã bỏ hết chế độ tắt nguồn tự động để thử nhưng mà hiện tượng đó vẫn xảy ra. Nếu màn hình sáng liên lục, ví dụ khi em chơi game chẳng hạn thì cũng ko có chuyện gì cả. Em tưởng Media bị lỗi, cài thử phần mềm nghe nhạc khác vào thì vẫn có hiện tượng đó. Sợ do cài phần mềm khóa bàn phím ảnh hưởng, em cũng gỡ luôn đi nhưng bệnh vẫn không khỏi.

Hic, bực mình up lai ban Rom khác của anh buil ngày 14.10, chạy ngon nhưng tình trạng tương tự vẫn xảy ra mà em ko hiểu nguyên nhân tại làm sao. Phần cứng thì vẫn ổn, vì tất cả các chức năng khác chạy tốt, trừ nghe nhạc khi tắt nguồn. Mong bác chỉ cho em cách khắc phục, chân thành cảm ơn bác lắm lắm.

badhitman

mình cũng bị giống y vậy,tắt hết mấy cái trong power rồi mà vẫn bị tắt màn hình mỗi khi chạy WP,mà khi kô chạy thì để máy cả ngày cũng không tắt. Jo lười úp lại qua nên mỗi lần nghe nhạc lại phải cắm sạc vào thì ko tắt nữa. Có bác nào biết cách điều chỉnh vụ này không vậy?

minh_prime

Bác SONBLACK xem lại giúp em đường link với, em ko download bản rom này được. Thank...

tunguyentrong

cho em hỏi có thể lấy giao diện Phone của bản này core 20273 cho bản 20758 được không bác.
Bản 20758 phần hiển thị trạng thái gọi em bị lỗi + giao diện dùng gọi ko tiện cho em . vì gọi ta phải chọn lựa là SMS hay voice call...

Trung3t

Bác Sơn thử kiểm tra lại xem có phải lỗi ROM không nhé
Ngoài today ->phone->ấn số cần gọi
khi đã kết nối tap keypad
tap 1 số bất kỳ
tap call status
khi quay lại thì treo máy luôn
Em gọi lên tổng đài toàn bị treo máy phải reset lại, bác thử kiểm tra lại hộ em cái
Chúc bác ngày càng có nhiều ROM mới

nam470

Mọi người cho hỏi chút. Mấy bản ROM này khi up thì có cần phải Unlock,.... gì gì nữa ko? Hay là chỉ cần up, HR là là được? Mong nhận được câu trả lời sớm.