• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20273)

nam470

Hic, sao mà lắm bản ROM thế này. Hết bác Quang lại đến bác Sơn.... Nhưng mà nhìn 2 bản ROM của bác Sơn thấy đẹp thiệt, pro lắm.
Tiện thể cho em hỏi nốt cái. Khi up thì chỉ cần up và chọn như đã hướng dẫn xong rồi HR là chạy được à? Có cần làm thủ tục gì nữa ko? Thấy mọi người hay nói đến Lock&Unlock gì gì nữa nên muốn hỏi. Mong sớm nhận được phúc đáp. Thank

TaQuangDuc

Vấn đề này là do máy không do ROM, vệ sinh máy lại đi bạn. Trên máy mình đang sử dụng, SIM nào cũng dùng được tất.

Cám ơn anh nhiều. Để tôi làm lại. Không phải là mất sóng hoàn toàn mà mới gắn vào thì có. Sử dụng 1 lát là mất luôn. Đang load bản rom mới của anh về. Chắc là thú vị lắm đây. Tôi đang sử dụng Atom-Exec và Sámung i900 nên cứ được uprom hoài. Nên cũng vui lắm. Một lần nửa cám ơn anh nhiều nhé

đều không phải cả.
đi đổi sim mới 15.000 đ, máy chạy ngon lành 2 anh ạ. Hình như con exec của bác này là con exec của em mới mua thì phải ;)
BatKid ở đâu thì vào đây confirm hộ cái :D

ĐÚNG LÀ BẢN ROM MÌNH CẦN ĐÂY RỒI :d

Sonblack

Super V.I.P
Mọi người cho hỏi chút. Mấy bản ROM này khi up thì có cần phải Unlock,.... gì gì nữa ko? Hay là chỉ cần up, HR là là được? Mong nhận được câu trả lời sớm.

Với Atom Exec và Atom thì chỉ cần up rom thôi bạn. Cứ làm đúng theo hướng dẫn của mình trên bài giới thiệu ROM là OK. Nếu lần đầu up rom của mình thì trong phần tùy chọn khi up rom nên chọn All để up đầy đủ mọi thứ.
Chúc vui và thành công.

nam470

Cảm ơn bạn. Để mình dow về up xem sao. Mà sao dạo này dow bằng mediafire khó vậy nhỉ? Lúc nhanh, lúc chậm rì, chán quá

Sonblack

Super V.I.P
Cảm ơn bạn. Để mình dow về up xem sao. Mà sao dạo này dow bằng mediafire khó vậy nhỉ? Lúc nhanh, lúc chậm rì, chán quá

Các bản ROM của mình đều được đưa lên host riêng tại Vietnam chứ không phải Mediafire bạn nhé vì vậy tốc độ download thuộc hàng nhanh nhất, không thể nói là chậm được. Hướng dẫn về download có trong bài giới thiệu rom.
Chúc vui!

nam470

có một số bản ROM bạn up bằng MF nên chậm quá, vì dạo này MF bị làm sao ấy. Ví dụ như bản 20954 và 20764 (viết tắt)

nam470

Bác Sơn ơi, help me. Em định up ROM của bác, chạy bước đầu tiên, chọn All, xong rồi nó hiện ra một bảng, bảo mình chờ khoảng 30p, chờ một chút thì nó báo " No dowload target found" Rồi dừng lại :|
cách giải quyết thế nào đây hở bác
P/S: Em dùng win vista nê ko dùng được ActiveSyn 4.5, chỉ dùng Syn Center của win thôi. (ko biết có phải do đây ko nữa)

haisaidong

Hehe,Hiện mình đang dùng con O2 Antom exec. Mình dùng bản rom này từ ngày nó mới ra lò. Nói chung là giao diện (màu đen) rât đẹp, chạy cực kỳ ổn định (ổn định nhất trong các bản Rom mình từng dùng). chưa phát hiện lỗi.
Thanks các bác nhiều. năm mới đề nghị các bác làm bản mới với giao diện mới để anh em vui xuân cái nhỉ.

TaQuangDuc

cảm nhận là nhanh hơn các bản khác (kể cả bản mới hơn) sau khi đã loại bỏ hoàn toàn HTC today, cài thêm HTC dialpad để tận hưởng smart dial
tiếc duy nhất 1 điều là không còn cảm giác Ftouch trên đầu ngón tay.
Anh Sơn Đen ơi, có thể cài thêm FTouch cho bản này được không? Cảm ơn anh nhiều!

nam470

Các bác ơi cho em hỏi chút. Em đang dùng bản 20764 của bác Sơn, em rất thích bản này, nói chung là ko thấy lỗi gì cả. Cho em hỏi 2 vấn đề nha:
1-Cái wifi của em bật ko lên được, kể cả bản cũ, em ngi là đã hỏng, giờ sửa sao đây?
2-Em rất thích giao diện của bản 20764 vì nó có nhiều cái rất đẹp. Liệu em có thể tìm được giao diện của bản này ở đâu đây? Em muốn có Ftouch, giao diện giống y trang homes để cài vào bản wk25 được ko? Dễ hiểu là em muốn mang tất cả các tính năng mà bác Sơn đã bỏ vào bản 20764 vào win2k5 được ko?
Mong các bác giúp đỡ. Chân thành cảm ơn

TaQuangDuc

Các bác ơi cho em hỏi chút. Em đang dùng bản 20764 của bác Sơn, em rất thích bản này, nói chung là ko thấy lỗi gì cả. Cho em hỏi 2 vấn đề nha:
1-Cái wifi của em bật ko lên được, kể cả bản cũ, em ngi là đã hỏng, giờ sửa sao đây?
2-Em rất thích giao diện của bản 20764 vì nó có nhiều cái rất đẹp. Liệu em có thể tìm được giao diện của bản này ở đâu đây? Em muốn có Ftouch, giao diện giống y trang homes để cài vào bản wk25 được ko? Dễ hiểu là em muốn mang tất cả các tính năng mà bác Sơn đã bỏ vào bản 20764 vào win2k5 được ko?

1- về ROM gốc xem có sống wifi không
2- vào phần theme down bản Manila 2D (M2D) về xem có dùng được với bản ROM này không
3- w2k5 không dùng được M2D

TranMinhMan

Super V.I.P

Tại sao lại tự làm khó mình thế bạn!?:| Muốn có giao diện Ftouch, HTC Home nhưng lại trên bản WM5, trong khi bản của A Sơn là WM6.1 mà cũng chẳng có lỗi gì!?:O Bạn là người hoài cổ chăng!?:-/
Khi muốn nhúng 1 ctr hay 1 giao diện nào đó vào ROM thì các KTV nói chung và cũng như A Sơn nói riệng đã chỉnh sửa lại khá nhiều về hình ảnh, registry... thì nó mới có sự mượt mà như vậy.
Nói túm lại, bạn vẫn có thể cài Ftouch, HTC Home trên WM5 như cách VIP TaQuangDuc hướng dẫn ở trên, nhưng ko có gì chắc chắn là nó sẽ chạy mượt cả vì khi cài thì các file hình ảnh và ctr có thể sẽ bị đụng nhau.
Chúc vui!:D

nam470

Tại sao lại tự làm khó mình thế bạn!?:| Muốn có giao diện Ftouch, HTC Home nhưng lại trên bản WM5, trong khi bản của A Sơn là WM6.1 mà cũng chẳng có lỗi gì!?:O Bạn là người hoài cổ chăng!?:-/
Khi muốn nhúng 1 ctr hay 1 giao diện nào đó vào ROM thì các KTV nói chung và cũng như A Sơn nói riệng đã chỉnh sửa lại khá nhiều về hình ảnh, registry... thì nó mới có sự mượt mà như vậy.
Nói túm lại, bạn vẫn có thể cài Ftouch, HTC Home trên WM5 như cách VIP TaQuangDuc hướng dẫn ở trên, nhưng ko có gì chắc chắn là nó sẽ chạy mượt cả vì khi cài thì các file hình ảnh và ctr có thể sẽ bị đụng nhau.
Chúc vui!:D

Hihi, cũng ko rõ là hoài cổ hay ko nữa, chỉ là nghĩ vậy thôi. Với lại mình cũng rất thích vọc mà bạn, hì

nam470

1- về ROM gốc xem có sống wifi không
2- vào phần theme down bản Manila 2D (M2D) về xem có dùng được với bản ROM này không
3- w2k5 không dùng được M2D
Thank bác, để em thử tìm hiểu xem sao. Có điều giao diện themes cài vào ko thể đẹp bằng các giao diện mặc định của máy (hoặc của các bác làm ra).
8-|8-|

TaQuangDuc

Thank bác, để em thử tìm hiểu xem sao. Có điều giao diện themes cài vào ko thể đẹp bằng các giao diện mặc định của máy (hoặc của các bác làm ra).
8-|8-|

trong đó có kèm theo phần giao diện làm thêm. Bạn đọc kỹ sẽ tìm tìm thấy bài hướng dẫn cài đặt trong thread đó luôn

arthurking

Bác Sơn ơi, help me. Em định up ROM của bác, chạy bước đầu tiên, chọn All, xong rồi nó hiện ra một bảng, bảo mình chờ khoảng 30p, chờ một chút thì nó báo " No dowload target found" Rồi dừng lại :|
cách giải quyết thế nào đây hở bác
P/S: Em dùng win vista nê ko dùng được ActiveSyn 4.5, chỉ dùng Syn Center của win thôi. (ko biết có phải do đây ko nữa)

Mình cũng bị như vậy, ai biết giúp giùm cái. Thanks trước:p

nam470

Mình cũng bị như vậy, ai biết giúp giùm cái. Thanks trước:p
Chắc tại win vista đấy bạn ơi, dùng Active 4.5 ở win Xp là up được, win vista ko up được. Mình đã cài cái Windows Mobile Device Center 6.0 cho win vista rồi nhưng vẫn bị như vậy. Đành phải kiếm 1 cái computer có win XP up mới được :(:(

TaQuangDuc

Sao e Tải về PC nó đòi Password nữa là sao???

ừ, thì phải có password SONBLACK để khẳng định chủ quyền chứ! chịu khó đọc 1 chút bạn ạ rồi hẵng hỏi nhặng lên.
Các bản ROM của bác Sơn đen gần đây có 1 hiện tượng chung nhau là:
nếu cài bàng phím Full Qwerty (5 language in 1) của Diamond vào là cứ y như rằng, khi vào contacts, gõ tìm tên 1 người (em luôn dính tên bắt đầu TR...) thì khi gõ đến ký tự thứ 2 nó kết nối gọi luôn người đầu tiên trong danh sách, khi ngắt gọi thì lại chọn tên như bình thường, thế mới vui :D =))

nam470

up rom bằng win vista vẫn được, có vài bài hướng dẫn đấy bạn. Bài này mình copy bên diễn đàn HHVN:
Cách đơn giản để cài đặt uprom cho hệ điều hành windows vista:
link tải cho windows device center và Vista RUU

BẢN CHO 32 BIT
1/ http://www.microsoft.com/downloads/...f1-e46a-4a5f-a791-09f07aaa1914&displayLang=en

2/ link tải vista ruu: http://mahmood1.com/upgrade_pocket_pc_ruu_in_vista.aspx

các bước chuẩn bị:
vì trên hệ điều hành vista sẽ không sử dụng activesyn như hệ điều hành XP nên nếu đã cài activesyn thì tiến hành gỡ bỏ trước khi cài windows mobi device center .

1/- sau khi tải windows device center về thì tiến hành cài vào PC. sau khi cài xong vào connection setting không chọn vào mục USB.

2/ tải file ở link số 2 về giải nén. trong file này có chứa vista ruu và 04 tấm hình đánh số từ 1 đến 4 mô tả cách làm theo thứ tự. copy file vista ruu ra desktop và giải nén trên desktop. file còn lại là tool exit bootloader phòng khi cần dùng đến.

Cách thực hiện:
- đưa PPC vào chế độ booloader và dùng cable kết nối với PC. (lưu ý phải xạc pin đầy, lấy sim và thẻ nhớ trước lúc cho máy vào bootloader).
- mở computer management (devicemanager) trong vista, bấm chuột phải lên computer trong startmenu và chọn manage (nhìn hình đính kèm step 1)
- Trong computermanager mở devicemanager (nhìn hình step 2)
- làm theo các bước ở hình 3 và 4

sau khi làm 4 bước như hình đính kèm: brows đến folder nơi bạn đã giải nén file vista ruu (USB Modem Vista )trên desktop và chọn next.
lúc này đợi một lúc activesyn drivers sẽ được cài vào vista .
sau khi đã install xong công đoạn này thì bạn đã có thể up rom thành công.
theo quy trình này, bạn chỉ cần làm trong vòng 5 phút là xong.

link có hình để tham khảo thêm:
http://mahmood1.com/upgrade_pocket_pc_ruu_in_vista.aspx