• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20954)

JongZiZi

Bạn làm theo cách thủ công này may ra ổn.

Vào Settings/Connections/Connections/Manage existing connections.
Trong tab Modem tạo thêm 1 connection mới. Name, password, .... gõ gì cũng đc (đừng gõ đúng cấu hình nhá:D)

Tạo xong, quay ra vô lại Manage existing connections.Nó sẽ chọn chế độ auto.
Bạn bỏ chọn auto đi, chọn cái bạn vừa tạo. Rồi đó, có connect cũng chã vô đc đâu.:D

Khi cần connect thì vào lại, chọn cái cấu hình đúng rồi tap&hold/ Connect.

Mình chỉ biết cách này. Không biết đúng kỹ thuật ko nhưng dễ xài.

JongZiZi

Có Nút "Cảm ơn" kìa. :))

Thử đi. Thường những ssoft mà có auto connect on thì chắc cũng sẽ có auto connect off mà.

Chỉnh từ soft hoặc từ máy, cái nào cũng ok. :D

sontuoc

nhưng thường thì mình off trong soft nó sẽ ko connect khi mình sync với PC, ví như update thời tiết....nên phải chỉnh tay bác ạ. mà bác có biết cách làm sao để tạo thêm GPRS on-off ra ngoài Commanager được ko nhỉ?

TaQuangDuc

sao phải xoắn thế nhỉ, vào phần thời tiết để cho nó manual update là xong mà, sao cứ phải tắt gprs đi làm gì? dễ sinh lỗi lắm

tauyen

nhưng thường thì mình off trong soft nó sẽ ko connect khi mình sync với PC, ví như update thời tiết....nên phải chỉnh tay bác ạ. mà bác có biết cách làm sao để tạo thêm GPRS on-off ra ngoài Commanager được ko nhỉ?

Tắt bật GPRS tại Commanager tại dòng Data Connection đấy.

sontuoc

mình cứ hay lo xa...giờ mới phát hiện ra là máy mình cài bản Rom này sao ko thể kết nối GPRS được...bác nào bị như em ko?