• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20954)

TaQuangDuc

Túm lại là anh Sơn Đen đang không có máy để build, chứ có máy thì chẳng tiếc gì anh em đâu. Bác nào ở HCM city thì mang máy qua gửi anh Sơn, nhờ anh ý build hộ rồi up lên cho mọi người phấn khởi!

netcomnet

cac bac cho hoi ! sao khi minh up rom xong, tat ca deu chay tot . chi co camera la bi treo, man hinh sang cuc sang roi treo may luon. co bac nao biet chi giup voi

pthson

hic..hình như bản ROM này ko có tích h75p sãn Java hã anh sonblack,,,em cài mấy chương trình chạy trên java(file .jar) đều ko được....:(

manhtuongdatinh

Chán quá đi, nagyf nào tui cũng lên xem tình hình room có gì mới hok, vậy mà hok có, buồn ghê, bác Sơn ơi, bác đâu rồi...hix..
Anh em đang mong Bác lắm đấy...

mrducbao

Theo mình thì hiện giờ đang có WM6.5 nhưng Atom Exec thì chưa có, vậy mọi người nếu ở trong TP.HCM thì cho bác SONBLACK mượn máy để có thể thưởng thức WM6.5 được ko?

manhtuongdatinh

Tui cũng chịu thôi, tôi ko ở HCM..nếu tui ở HCM thì khỏi phải nhắc rồi..bác SƠn ơi..

manhtuongdatinh

Các Pro ơi, sau mình cứ up tới phần extendedroom là bị báo lỗi liền. 6% là cứng đơ luôn, cứu mình với, có cách nào không? help me!!!

thanh_s90

buồn nhỉ

giá kể như bác son gần nhà mình thì vui quá, buồn một nhẽ mình cũng ở tận bắc ninh cơ chắc không có cơ hội rom 6.5 rùi

thuongson

Chào, lâu quá mình mới lôi con AE ra dùng lại và up Rom nhưng thấy bị lỗi 6% ở ExtentedRom. Mình đã tháo thẻ nhớ ra theo kinh nghiệm của Mod trong box cách Up Rom AtomExec nhưng vẫn bị thế. Up Rom với tùy chọn OS only thì ok nhưng lại bị báo lỗi tùm lum như của longak83. Có ai bị vậy không chỉ dùm mình cách khắc phục. Xin đừng dell bài:|

mrducbao

Nếu không được thì Down grade xuống WM6.0 hoặc WM5 rồi lại up lên WM6.1 cũng được vì mình cũng từng bị lỗi 6% này rồi.
Chúc vui.

Vcenter

_ _" anh Sơn ơi!!! Sao em dùng bản này một thời gian thấy vẫn ổn sao bây giờ:

-----Đầu tiên là việc nạp đầy pin nhưng lại chạy vô được hệ điều hành.
-----Thứ 2 là vô được nhưng được khoảng 2 - 3 tiếng là tự động tắt, rồi ko thể khởi động lại đc.
-----Thứ 3 là giờ nó không cho em up theo USB nữa mà = SD card _ _" up bt mà giờ nó lại ko cho HR. (ngay cả lúc cài xong cũng _ _" ko cho HR - reset to factory default ko đc)
----- Trước giờ em up rom chẳng bao giờ gặp tình trạng điên này cả - em có thử pin qua máy khác ngon ơ _ _" dùng SD card qua máy khác cũng ngon ơ mà máy em thì :(( - Chỉ giúp em, nếu được thì nhắn tin riêng cho em.:((

newdriver2007

Rom dùng bt mà ! chỉ mỗi cái ko có java thôi ! bác sơn cố gắng khắc phục cho ae bản sau nhe !

Vcenter

:-/ Ban đầu thấy dùng bt nhưng về sau thì bị vậy đó!!! mình ko bít đã làm gì mà bây giờ nó ko chịu lun - giống như cục gạch, chẳng làm gì đc cả - mà dữ liệu mình chứa chắc mất hêt lun òi :( ---- Cần được chỉ cách khắc phục ---- Ai bít chỉ giáo - thx trước ;)

miror1102

sao các pác down được vậy, link sao down có 428bytes ah.vậy làm sao để down được hả các bạn?

phat288

bác SB ơi.
em sử dụng tai nghe bluetooth với bản rom này của bác thì chỉ nghe nhạc được mà không thoại được, còn với bản wm5 thì vừa thoại được vừa nghe nhạc được

conankudo

Bác Sơn cho em hỏi sao bản rom này ko mod thêm cái HTC taskmanager
Bây giờ em muốn cài thêm vào thì như thế nào?
Em đã cài thử mấy lần nhưng nó không hiện lên cái nút ở góc trên như các rom có sẵn taskmanager khác
Thanks for reading