• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA ATOM EXEC - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 20954)

OtVang

Rom này chạy ngon, ổn định, mỗi tội.....không chạy được SPB shell 3.0 :-(

OtVang

ROM đã tích hợp hầu như đủ hàng. Bạn cần thêm cái SPB làm gì ?

Hì hì, chắc đ/c chưa thử SPB shell 3.0 rồi - rất tuyệt - mặc dù rất khoái bản ROM này của SonBlack nhưng vẫn phải down xuông WM5 để chạy nó đấy =))

M2D không thể sánh được với SPB mobile shell 3.0

Hy vọng có bản WM6.1 khác ổn định như cái này và chạy được.

(không khoái WM6.5 lắm :(()

JongZiZi

Hehe giờ đâu còn ai làm bản 6.1 nữa đâu. Thấy hầu như đang test 6.5 hết rùi.
Nghe thoang thoáng đâu đâu sắp có bản WM7 nữa chứ. Mấy anh build ROM nãn hết sao ta. :D

mrducbao

Ông này chuyên phá đám

Hehe giờ đâu còn ai làm bản 6.1 nữa đâu. Thấy hầu như đang test 6.5 hết rùi.
Nghe thoang thoáng đâu đâu sắp có bản WM7 nữa chứ. Mấy anh build ROM nãn hết sao ta. :D

Mỗi người 1 ý thích chứ sao ông lại nói vậy. Ông thử ra ngoài đường coi giờ có nhiều người thích đi xe 67 và Cup 50 lắm, ông biết mấy loại đó SX từ năm nào không? và có biết tại sao người ta đôi khi thích dùng đồ cổ không?

Tự trả lời nhé :D

Nên làm điều có ích thì mình nghĩ là tốt hơn :D

trantri71

Anh sơn cho mình hỏi mục tin nhắn trong Rom này chạy có nhẹ nhàng như Rom gốc không. Mình đang xài Rom R060822N-MN1ARC-Rs0052 của anh Phạm Quang. Nhưng phần nhắn tin rất chậm chạp và không thể forward được. Chức năng này lại quan trọng và cần thiềt đối với mình.
Xin cho biết sớm để mình up lại Rom, cám ơn nhiều.

vuquang

Anh sơn cho mình hỏi mục tin nhắn trong Rom này chạy có nhẹ nhàng như Rom gốc không. Mình đang xài Rom R060822N-MN1ARC-Rs0052 của anh Phạm Quang. Nhưng phần nhắn tin rất chậm chạp và không thể forward được. Chức năng này lại quan trọng và cần thiềt đối với mình.
Xin cho biết sớm để mình up lại Rom, cám ơn nhiều.

phần nhắn tin rất nhẹ, dễ dàng. Hầu như các bản rom của pdaviet phần tin nhắn đều nhẹ nhàng hợp lý, thuận tiện cho người dùng. Còn lại là quan trọng do mỗi người sử dụng như thế nào, vì mỗi người có 1 thói quen nt khác nhau, và reply khác nhau.

JongZiZi

Link vẫn còn xài đc mà bạn. Chỉ có cái 20226 là ko đc thôi. Bản này vẫn down đc. Mình vừa check xong.

dhshoangsonvn

cac bác ơi, sao em uprom xong thi no khong vo wifi dược nữa, khong bít bị lỗi j, e úp di lai mấy lần rồi cũng không được, em up bang the nhớ, khong bit có sao không,( do may em khong up trực tiếp được, máy cứ bảo "download target ...failed" e không bít làm cách nào nên up bằng the nhớ lun.

TranMinhMan

Super V.I.P
cac bác ơi, sao em uprom xong thi no khong vo wifi dược nữa, khong bít bị lỗi j, e úp di lai mấy lần rồi cũng không được, em up bang the nhớ, khong bit có sao không,( do may em khong up trực tiếp được, máy cứ bảo "download target ...failed" e không bít làm cách nào nên up bằng the nhớ lun.

Theo như lời khuyên của anh Sơn ở trên thì bạn nên up qua USB kết nối với PC, và khi up thì chọn option là "OS+ExtendedROM"
UP ROM VỚI TÙY CHỌN "OS+ExtendedROM"​
Vì có thể các gói phụ của Wireless anh Sơn để trong ExtendedROM, nên khi bạn up bằng thẻ thì chỉ up OS nên sẽ thiếu đấy!;)

sontuoc

các bác cho hỏi mình cài soft báo thức nào vào cái touch flo này được. em cài cái SPb Time cả bản 2 và 3.0 đều ko hoạt động, cài GAlarm cũng tịt, hình như nó ko cho phép soft khác chạy trện today thì phải? danh bạ em muốn thay bằng inesoft dc ko các bác? và cà cái giao diên SMS nữa, nó cứ sao sao ấy...? các bác thông cảm em vừa kiếm dc cái máy cổ này nên nghịch ngơm tí, mấy năm ko xài PPC quên hết trơn

JongZiZi

TouchFlo thì chỉ có TF chạy mà thôi.
Bạn set báo thức ra today nó vẫn hiện, nhưng nguyên cái Home nó dành cho TF hết rồi.
Tắt TF là nó hiện đầy ra. :D

Danh bạ và SMS thay đc tuốt. Bạn cứ vào khu PPC Ứng dụng rồi tìm. Có hết mà.

sontuoc

em vào setting today, tắt touchFlo rồi nó hiện ra SPb time nhưng vẫn ko chạy...quay vào today lại thì thấy nó tự động bỏ chọn SPB Time đi và lại tự chọn thằng TouchFlo mới kỳ chứ. mà cái màn hình touchFlo cũng đẹp...ko biết có cách chi cài soft báo thức nào khác thay thế mặc định ko bác?

sontuoc

thank bác nhiệt tình, em thử cái Chronos ok bác ạ. lâu quá ko xài WM nên ko còn soft cài nữa, giờ đi xin key cũng mệt luôn đây. hồi xưa em nhớ PDAviet soft và key đưa thoải mái...:p

sontuoc

các bác cho em hỏi, cách chỉnh thế nào để khi máy nó ko tự động kết nối GPRS mà phải mở kết nôi bằng tay ấy. nhiều soft nếu ko sync với máy tính thì nó cứ tự mở gprs lên, em muốn chỉnh tay cho nó chắc ăn, đỡ tốn kém ko cần thiết. thanks các bác

Chỉnh sửa cuối: