• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

blackdoor

Manager
Nếu không bật được lên nữa thì tôi cũng hết phép, bạn phải chờ các MOD khác có thâm niên về phần cứng PDA, tôi chỉ biết chút ít về phần mềm thôi.

anhhung81

Nếu không bật được lên nữa thì tôi cũng hết phép, bạn phải chờ các MOD khác có thâm niên về phần cứng PDA, tôi chỉ biết chút ít về phần mềm thôi.

Bác cho em hỏi: Em và bạn có 2 con Flame, 1 con Radio P5C2 và 1 con là P7V2. Con P7V2 dùng được cả 3 mạng Viettel, Mobi, Vina còn con P5C2 thì không dùng được Mobi.
Vậy muốn up Radio từ P5C2 lên P7C2 có được không? Có thể backup radio cho Flame được ko? thanks

blackdoor

Manager
Bác cho em hỏi: Em và bạn có 2 con Flame, 1 con Radio P5C2 và 1 con là P7V2. Con P7V2 dùng được cả 3 mạng Viettel, Mobi, Vina còn con P5C2 thì không dùng được Mobi.
Vậy muốn up Radio từ P5C2 lên P7C2 có được không? Có thể backup radio cho Flame được ko? thanks

Câu trả lời theo tôi biết đến giờ là không bạn à.

anhhung81

Bạn nói đúng, nhưng đã có bản nâng cấp 002 rồi mà. Với bản 002 thì tình trạng pin đã gầnnhư các bản khác rồi. Bạn quay lại bài #91 trang 10 của topic này để tải nhé. Vấn đề backlight có lẽ do bạn thấy tối hơn bình thường nên đã chỉnh thành max. Vấn đề là ROM của Cotulla có 50 level để chỉnh đèn backlight, để quay lại 10 level như các bản khác bạn tải tệp đính kèm này về, cài vào rồi SR là ổn. Độ sáng màn hình sẽ trở lại bình thường.:D

Sao mình cài vào máy rồi soft reset vẫn tối thế nhỉ, vào brightness chỉnh lên max mà vẫn tối hơn Win5. Trong phần Remove Programs đã thấy phần mềm được cài vào rồi mà. Làm ơn chỉ giúp

blackdoor

Manager
Sao mình cài vào máy rồi soft reset vẫn tối thế nhỉ, vào brightness chỉnh lên max mà vẫn tối hơn Win5. Trong phần Remove Programs đã thấy phần mềm được cài vào rồi mà. Làm ơn chỉ giúp

Bạ cài rồi soft reset là được mà, tôi chỉ để brightness ở mức 6 thôi đã thấy sáng rồi:

pbcnguyenbang

ai làm ơn cho link tải bản Rom 002 của Cottula, link trên trang này sao mình không tải đươc. Cảm ơn nhìu!!!

haicm07

sr ko write vn dc vi dang dung Flame
mays em da up rom 002 nhung ko dung bluetooth dc. co ai giup minh ko. cam on nhieu.

blackdoor

Manager
sr ko write vn dc vi dang dung Flame
mays em da up rom 002 nhung ko dung bluetooth dc. co ai giup minh ko. cam on nhieu.

Bạn nói rõ thêm đi, không nhận được tệp hay không gửi được qua bluetooth?
Để nhận và gửi bạn phải check vào ô Receive all incoming beams trong Start->Setting->Connections->Beam

vnnho2

cảm ơn bạn nhưng mình muốn úp rom 002 của Cottula rom này dung dược cho ca 3 mang ở vn .

vnnho2

cảm ơn bạn.bạn cho mình xin luôn linh để mình download luôn .cảm ơn bạn nhiều

blackdoor

Manager
New ROM

Bản ROM mới cho Flame WM 6.1 build 20273
Tác giả: EFN (xdaflameusers.com)

link tải:

Download LINK

Các bạn cùng test và cho ý kiến nhé.

VUNHATVAN

Đây là một bản Rom mới, mình đã up thử nhưng khuyến cáo các bạn không nên dùng vì còn rất nhiều lỗi. Thử 1 ngày mà chưa thấy điểm nào hay cả, các lỗi cơ bản là: Chậm, kết nối với PC . . . Tóm lại bản 002 của Colluta vẫn là tốt nhất hiện nay. Mình đã up trở lại rồi

PDhung

Ban cho mình hỏi làm thế nào để format thẻ chuẩn FAT khi không có đầu đọc và adapter?
Many thanks!