• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

XDA FLAME - ROM WM6.1

tuandait

Em cũng gặp lỗi không hiển thị tốt tiếng việt ở phần mềm PVlip và lươt web. cái này em nghĩ là có thể tìm được cách khắc phục.

blackdoor

Manager
O2 Xda Flame - MK4 Series WM6.1 20931

Lại có một bản ROM cập nhật của EFL, sao dạo này anh chàng này sản xuất ROM nhiều thế.:D

Bản MK4X:
- 90% SYS Section from Build 20931
- 80% XIP Kernel from the latest Build 20931
- 99% OEM section from R2A_32_WWE_601
- Bio Scroll (not 100%) which comes together with Build 20931 (you can use your finger to tap scroll in the middle of the windows)
- Threaded SMS DISABLED (Build 20931 cannot run Threaded SMS in VGA 480X640 mode)
- Unable to do multiselect due to Bio Scroll (use Total Commander instead to select files)
* The most robust and the fastest MK series to date.
* Module based SYS, OS, Redist, BaseApps

Bản MK4U:
- 100% SYS Section from Build 20273 (HTC Diamond)
- 80% XIP Kernel from the Build 20273 (HTC Diamond)
- 99% OEM section from R2A_32_WWE_601
- Multiple file selection enabled
- Threaded SMS Enabled
- Multiple Email/SMS selection enabled
* File based SYS, OS, Redist, BaseApps

Link tải:
Download LINK for MK4 X Ultimate Edition
Download LINK for MK4 U Ultimate Edition

Anh em lại thử và cho ý kiến nhá.;;)

bvnhan

Em cũng gặp lỗi không hiển thị tốt tiếng việt ở phần mềm PVlip và lươt web. cái này em nghĩ là có thể tìm được cách khắc phục.
Mình cài ver Mk3 Tiếng Việt vẫn bình thường mà.

blackdoor

Manager
Mình cài ver Mk3 Tiếng Việt vẫn bình thường mà.

Tôi không nghĩ là MK3 hiển thị được tiếng Việt, bạn dùng MK3 bản nào vậy?
Bạn cho vài tấm hình chụp lên đi, nếu có cách khắc phục thì phổ biến luôn cho anh em một thể.

bvnhan

Mình dùng ver download trên topic này đó, sau đó cài font tiếng việt ("VN Fonts cho PPC.cab") vào, thấy dùng được tiếng Việt(kể cả danh bạ).

Cái file hình today lớn quá mình đổi sang jpeg.

hỏng biết sau upload chỉ cho 640x480 không cho 480x640 nên mình phải quay lại.

blackdoor

Manager
Tôi đã up bản MK3U, cài VN sys font rồi, vẫn bị ô vuông, chắc bản MK3X không bị. Bạn up tệp VN Fonts cho PPC.cab của bạn lên xem sao nhé.

bvnhan

Chết toi, khi mình vừa cài O2_Xda_Flame_MK4X_WWE_20931 sau khi cài font lên nó chết queo, màn hình trắng bóc :((

Đang cài lại bản O2_Xda_Flame_MK4U_WWE_20273

ndlinh

theo mình không cần cài font VN vì mình có thể lấy font của máy tính chép vào máy là dùng OK(cần font nào thì chép font đó)bạn thử dùng cách này thử xem coi có hiện được không hen.

bvnhan

Potay luôn up rom mới(O2_Xda_Flame_MK4U_WWE_20273) không sync với vista được, vào cấu hình thấy trống không huhu.
Chú blackdoor cứu với

bvnhan

hehe xuống MK3X đây, MK4V sync được nhưng bất ổn+chậm, còn MK4U, MK4X thì mình pótay

blackdoor

Manager
Potay luôn up rom mới(O2_Xda_Flame_MK4U_WWE_20273) không sync với vista được, vào cấu hình thấy trống không huhu.
Chú blackdoor cứu với

bản MK4U không sync được = cả Xp!!!!

hehe xuống MK3X đây, MK4V sync được nhưng bất ổn+chậm, còn MK4U, MK4X thì mình pótay

Cái này vẫn sync bình thường mà bạn. Để sync được phải vào settings->System->USB to PC bỏ dấu check ở đó, chọn OK, vào lại và lại check vào ô Enable advanced... rồi OK lần nữa và thoát ra=> Sync quá good!:))

@bvnhan:
Tôi không thể cài tệp VN_font bạn đã đưa ở bài trước. Mỗi khi cài đều nhận thông báo không thành công do hệ thống không cho phép cài.:-??

Chỉnh sửa cuối:

bvnhan

@bvnhan:
Tôi không thể cài tệp VN_font bạn đã đưa ở bài trước. Môic khi cài đều nhận thông báo không thành công do hệ thống không cho phép cài.:-??

Ver MK4 mình cũng kg cài được, nhưng ver MK3X mình mới cài lại chạy rất mượt mà.

blackdoor

Manager
Ver MK4 mình cũng kg cài được, nhưng ver MK3X mình mới cài lại chạy rất mượt mà.
Hì, cái này cài ngon trên MK4X, đã hiển thị tốt tiếng Việt rồi.:))
Tôi vừa up xong bản MK4X này, khởi động và chạy ứng dụng khá nhanh, nghe gọi ổn, chưa bị treo máy, chỉ còn xem pin tiêu thụ thế nào nữa thôi.

tuandait

Em dùng sync4.5 và vẫn chưa sync được. Còn dùng bản MK4U thì thứ nhất là vào chương trình lần đầu rất chậm, thứ hai là khi tháo thẻ nhớ ra rồi lắp lại thì phải SR. Và em chưa thấy vấn đề gì như treo máy hay máy bị ngủ gì cả. Còn cái VN_font thì MK4U vẫn cài bình thường và chạy ngon lành. Anh blackdoor chịu khó tìm mấy bản rom mới ghê:) Mong anh típ tục tìm hộ bọn em với, vốn TA của em nghèo nàn quá, vô xdaflameusers đọc chẳng hiểu mô tê gì! Thanks anh nhiều!

tuandait

Em thấy trên đó có nói về cái bản MK4 update cho WM5 là sao anh? giờ ngại quay về WM5 quá, chẳng biết bản này có gì hay không nữa?

blackdoor

Manager
Bản MK4U thì tôi không thể cài VNsysfont được nên không thể hiển thị tiếng Việt đành phải dùng bản MK4X. Với MK4X thì sau 6 tiếng ngốn mất 25% pin (1600mAh) mặc dù chỉ tắt màn hình và để đó không làm gì cả. Vị chi nếu nghe gọi bình thường thì không được 1 ngày, cái này hao pin quá.

tuandait

hix... bản MK4X & U không bằng bản MK3 luôn. em đang up bản MK4V + mấy bản sửa lỗi của nó xem có ngon lành hơn không, vẫn kết cái màn hình của nó hơn là mầu đen tuyền của bản 3 và 4U&X.

blackdoor

Manager
hix... bản MK4X & U không bằng bản MK3 luôn. em đang up bản MK4V + mấy bản sửa lỗi của nó xem có ngon lành hơn không, vẫn kết cái màn hình của nó hơn là mầu đen tuyền của bản 3 và 4U&X.

Màu thì tùy thuộc vào theme mà bạn đang sử dụng thôi, vấn đề quan trọng là bản ROM ấy có lỗi gì không, pin ngốn thế nào...