• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
mấy bác ơi! em đang xài con IP 2G 8GB hôm bữa bấm điên cái gì mà bây giờ khởi động máy lên nó chỉ hiện hình trái táo rồi đứng im luôn! Em cũng đã thử restore FW lại nhìu lần( cả chục lần luôn) mà nó báo lỗi " An unknown error occured 20" ! nghe mấy bác nói đưa về chế độ FDU mà em không biết làm có bác nào biết chỉ giúp dùm em ! gần nữa tháng nay em không có máy xài mong các bác cứu em với
Tìm trong Topic này có cách hướng dẫn đưa iPhone về DFU Mode đấy

http://www.pdaviet.net/showthread.php?67812-TỔNG-HỢP-NHỮNG-LINK-CẦN-THIẾT-TRONG-KHU-VỰC-iPHONE

ducngotnmt

2 nhà mạng đại gia của Việt Nam sắp cung cấp Iphone rồi
Theo các pro thì giá cả sẽ như thế nào nhỉ
Chờ đợi quá.

dicky1986s

iphone 2g và dịch vụ 3g mobile internet

xin hỏi có cách nào iphone 2g có thể sử dụng đc mobile internet ko,hqua có gọi điện hỏi tổng đài viettel họ nói iphone 2g ko hỗ trö 3g nên có đăng ký cũng ko dùng đc

vuonganhquyen

Chào các bác mình mới mua con IP 3Gs 16gb world chạy fw 3.1.2, thấy có hai cái loa ngoài ở hai góc cuối máy mà sao mỗi khi nghe nhạc xem phim và gọi điện thì chỉ phát có một cái bên trái thôi nếu lấy tay bít vào là hết nghe luôn còn cái bên phải thì không hoạt động, không biết do máy mình lỗi hay là iphone đều như vậy cả?! mình mua hang xịn đàng hoàng do nhà phân phối MAXIS MALAYSIA cung cấp (mình đang ở Malaysia) vì mới dùng iphone lần đầu nên chưa biết gì hết! Mà các bác có biết cách Jailbreak cho IP 3Gs 16gb world fw 3.1.2 mà không gây ra lỗi không, mình đã thử Jailbreak bằng blackra1n RC3 nhưng khi khởi động lại máy nó trở về chế độ Recovery!

duyquehan

đúng rồi 2G thì không có hỗ trợ 3g, nhưng xài GPRS cũng được mà, chỉ tội tốn tiền hơi nhiều thôi.

Zenki

Super V.I.P
Chào các bác mình mới mua con IP 3Gs 16gb world chạy fw 3.1.2, thấy có hai cái loa ngoài ở hai góc cuối máy mà sao mỗi khi nghe nhạc xem phim và gọi điện thì chỉ phát có một cái bên trái thôi nếu lấy tay bít vào là hết nghe luôn còn cái bên phải thì không hoạt động, không biết do máy mình lỗi hay là iphone đều như vậy cả?! mình mua hang xịn đàng hoàng do nhà phân phối MAXIS MALAYSIA cung cấp (mình đang ở Malaysia) vì mới dùng iphone lần đầu nên chưa biết gì hết! Mà các bác có biết cách Jailbreak cho IP 3Gs 16gb world fw 3.1.2 mà không gây ra lỗi không, mình đã thử Jailbreak bằng blackra1n RC3 nhưng khi khởi động lại máy nó trở về chế độ Recovery!
iPhone chỉ có 1 loa thôi, cái còn lại là Mic không phải loa đâu.

Còn tình trạng JB khi khởi động lại bị dính Recovery là máy bạn được sản xuất sau tuần 40 năm 2009 nên Apple nó chặn lại việc JB đó mà, chỉ việc cắm vào chạy lại Blackra1n lần nữa và hạn chế việc Reboot là được!

Klover

Làm sao cài Mobileinstallation cho iphone 3GS?

Em vừa unlock con 3GS của em, tuần 44 và fw là 3.1.2, xin cho em hỏi cách cài mobileinstallation từ cydia. Tiện thể cho em hỏi là mấy cai sòt trong Cydia (themes, games, addons...) em thấy no ghi version đủ loại từ 1.0, 1.0.1, 1.1 cho tới 2.0...., thì ip của em là 3GS, fw 3.1.2 thì ứng dụng version bao nhiêu mới phù hợp với máy của em???

Status
Không mở trả lời sau này.