• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Germaniteen

889266RF3NS theo s@rial bạn đưa thì con này sản xuất tuần 26 năm 2009 chỉ tuần 40 trở lên mới dính bootrom mà cũng đôi khi rất hiếm tuần trên 40 mà vẫn có bootrom cũ! :-?

Zenki

Super V.I.P
Mình có 1 cây iPhone 3GS Lock 32GB mới. Vẫn còn đang sử dụng mạng AT&T mới mua được 2 tháng. Sau khi JB và unlock thì xài mạng của VN bình thường ( sóng và wifi đầy đủ). Nhưng tắt máy khởi động lại không có bị dính bootroom. IMEI máy là 01 194900 116557 5 đang cài FW 3.1.2 BB 05.11.07 seial number la 889266RF3NS. Đây có đúng là iPhone sản xuất sau tuần thứ 40 phải không vậy. Không bị dính bootroom có phải do chưa khóa mạng AT&T.

Cái này là tuần 26 năm 09 trước tuần 40 đồng chí ạh! Không bị dính Bootroom là chuyện đương nhiên!

tdminh

Iphone start up hang

Có ai giúp đỡ mình với :-(

Mình lỡ tay Reset Network content và thế là không khởi động được IPhone nữa. (nhìn thấy quả táo không à)

Có ai biết hay đã từng khắc phục được không? Chi phí bao nhiêu :-(

Minh đang cần gấp vì sắp đi xa.

Zenki

Super V.I.P
Có ai giúp đỡ mình với :-(

Mình lỡ tay Reset Network content và thế là không khởi động được IPhone nữa. (nhìn thấy quả táo không à)

Có ai biết hay đã từng khắc phục được không? Chi phí bao nhiêu :-(

Minh đang cần gấp vì sắp đi xa.

Trường hợp này là bị ăn Táo, cách giải quyết thông thường là đưa về DFU Mode và Restore lại FW nhưng bạn cho thông tin ít quá, không biết là iPhone loại gì, đang ở FW nào, Lock hay World nên không chỉ cụ thể được.

Nếu không biết gì về iPhone thì mang ra tiệm để người ta làm hết lại cho, giá cả để Restore lại vậy không mắc lắm đâu!

endicay

Hỏi về Iphone 3GS đã mở khóa firmware 3.1.3 modem 5.12.1

IPhone 3gs 32g của mình là bản Lock đã được nhà mạng mở khóa và đã up lên phiên bản mới nhất nhưng không có Cydia. Cho mình hỏi vậy mình muốn Restore về bản 3.1.3 Custom để có Cydia có được không vậy, modem đã nâng lên 5.12.1 rồi thì có thể nào cài Cydia được không.Giờ thì chỉ cài được nhựng Game Free trên Appstore thôi chứ cài Game ..... không được, mong Nhờ Anh Em diễn đàn chỉ giúp.

chuotcon_86

iphone 3G 16G không kết nối được GPRS off 3G ai biết giúp em với

iphone 3G 16G không kết nối được GPRS off 3G ai biết giúp em với

loveyouxxxx

Mình đã up 3.1.3 custom rồi về lại 3.1.2 custom bây giờ muốn về lại 3.1.2 gốc cũng bó tay luôn rồi :| :|

chv_1

thắc mắc về FW 3.1.2:((

các bác ơi cháu đã down FW 3.1.2 Về roài nhưng không biết cách đổi đuôi của nó vậy làm sao để đổi dc ạ
cháu mới mua máy nên kinh nghiệm còn non nớt,xin các bác chỉ giúp cháu với ạ:((

HuyChung

Mình vừa mua iphone có ít movie nhưng chưa biết copy movie từ máy tính vào iphone như thế nào? mình đã cài đặt [ iTunes] dùng để kết nối . tuy đã có topic giới thiệu nhưng mình không hiểu cho lắm.vì kinh nghiệm sử dụng chưa biết 1 tí gì cả .mong anh em giúp đỡ chụp vài tấm hình chỉ dẫn .thank!

manhhaVirgo

Mình dùng dịch vụ 3G của mạng Mobiphone nhưng cứ đang dùng nó lại chuyển từ 3G sang GPRS...Gọi lên tổng đài nó bảo mình đang dùng dualmore vì sóng GPRS mạnh hơn nên nó tự chuyển sang GPRS nếu muốn chỉ dùng 2G thì cần tắt dualmore đi và chỉ dùng UMTS...Mà mình ngồi tìm mãi ko biết chuyển thế nào bác nào biết chỉ giúp mình vơi :(

Zenki

Super V.I.P
Mình dùng dịch vụ 3G của mạng Mobiphone nhưng cứ đang dùng nó lại chuyển từ 3G sang GPRS...Gọi lên tổng đài nó bảo mình đang dùng dualmore vì sóng GPRS mạnh hơn nên nó tự chuyển sang GPRS nếu muốn chỉ dùng 2G thì cần tắt dualmore đi và chỉ dùng UMTS...Mà mình ngồi tìm mãi ko biết chuyển thế nào bác nào biết chỉ giúp mình vơi :(
Vào Settings - General - Network - chọn OFF cái mục 3G ở dòng đầu tiên đi là được.

phdzung

cái winscp no wifi của mình hồi trc vẫn sài ngon lành, qua 1 thời gian mình cài thêm 1 số soft vào nên hem biết nó có đánh nhau ko mà h WinScp hết vào đc luôn, làm mọi cách mà ko thể vào đc. Zenki hay bạn nào có soft nào tốt để thay thế WinScp ko?

Zenki

Super V.I.P
cái winscp no wifi của mình hồi trc vẫn sài ngon lành, qua 1 thời gian mình cài thêm 1 số soft vào nên hem biết nó có đánh nhau ko mà h WinScp hết vào đc luôn, làm mọi cách mà ko thể vào đc. Zenki hay bạn nào có soft nào tốt để thay thế WinScp ko?
Hiện tại đang ở FW nào vậy bạn?

manhhaVirgo

hix mình viết nhầm đấy ạ.
Mình dùng dịch vụ 3G của mạng Mobiphone nhưng cứ đang dùng nó lại chuyển từ 3G sang GPRS...Gọi lên tổng đài nó bảo mình đang dùng dualmore vì sóng GPRS mạnh hơn nên nó tự chuyển sang GPRS nếu muốn chỉ dùng 3G thì cần tắt dualmore đi và chỉ dùng UMTS...Mà mình ngồi tìm mãi ko biết chuyển thế nào bác nào biết chỉ giúp mình vơi...Chỉ muốn dùng 3G chứ ko phải 2G đâu.bạn nào biết set ko hướng dẫn mình với..

Zenki

Super V.I.P
hix mình viết nhầm đấy ạ.
Mình dùng dịch vụ 3G của mạng Mobiphone nhưng cứ đang dùng nó lại chuyển từ 3G sang GPRS...Gọi lên tổng đài nó bảo mình đang dùng dualmore vì sóng GPRS mạnh hơn nên nó tự chuyển sang GPRS nếu muốn chỉ dùng 3G thì cần tắt dualmore đi và chỉ dùng UMTS...Mà mình ngồi tìm mãi ko biết chuyển thế nào bác nào biết chỉ giúp mình vơi...Chỉ muốn dùng 3G chứ ko phải 2G đâu.bạn nào biết set ko hướng dẫn mình với..
iPhone không có cái đó đâu bạn, chỉ các máy Nokia thôi (Dual Mode, UMTS & GSM) còn iPhone thì chỉ có 1 là GSM 2 là Dual (Cả 3G cả GSM) không chọn 1 trong 2 được. Vả lại mạng 3G của Mobifone đã ổn định đâu mà dùng kiểu đó, lúc ko có sóng 3G thì sao?

phdzung

Hiện tại đang ở FW nào vậy bạn?

3.0 Zenki ơi. mọi lần sài đều đc nhưng có 1tg ko sài nên ko để ý, trong tg đó cài thêm bao nhiêu là add-on lẫn ứng dụng, ko biết có đụng nhau ko nữa :-s

ppc_xda_mobile

Các bạn giúp mình vấn đề này với !!!

Chả là thế này mình mới bước chân vào dùng IP nên ko am hiểu gì về nó lắm

1 vấn đề to đùng đang xảy ra là: Copy nhạc vào IP xong rồi muốn copy tiếp thì nó vẫn copy nhưng chả hiểu sao tự dưng các bản nhạc hay album copy trước nó bị đẩy mất sạch. Mình copy bằng iTunes 9.0.3 for Windows XP, Vista or Windows 7 vì máy tính mình đang sử dụng windowns 7 untimate mà. Thanks các bạn trước nha

phdzung

thêm vài thông tin nữa là mình đang sài iTunes 9.0.1
hồi trước SSH ngon lành, lâu lâu ko sài h nó ko vào đc nữa, chán quá :(

bboy1308

iphone không jailbreak được

Em xin chào mọi người, iphone của em sau khi cài AFC2DD rồi và em reboot máy lại thì em không thể jailbreak được nữa! Mọi người hướng dẫn giúp em, em đang xài 3Gs phiên bản QT nhưng bị lock mạng!
Em cảm ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.