• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

JustEvan

Iphone không kết nối được GPRS, nhưng vẫn connect được WIFI

Em đang dùng Ip 3gs, fw 3.1.2 JB by blackra1n. Sau khi Jb em dùng được 1 thời gian và không xảy ra lỗi gì, nhưng đột nhiên ip ko connect được GPRS nữa. Em đã gọi lên tổng đài mạng kiểm tra nhưng cũng không có vấn đề gì. Khi em vào Safari máy báo

Could not activate cellular data network

You are not subcribed to a cellular data service​

Các bác giúp em với!

Zenki

Super V.I.P
Em đang dùng Ip 3gs, fw 3.1.2 JB by blackra1n. Sau khi Jb em dùng được 1 thời gian và không xảy ra lỗi gì, nhưng đột nhiên ip ko connect được GPRS nữa. Em đã gọi lên tổng đài mạng kiểm tra nhưng cũng không có vấn đề gì. Khi em vào Safari máy báo

Could not activate cellular data network

You are not subcribed to a cellular data service​

Các bác giúp em với!
Một là Sim chưa đăng ký GPRS, hai là máy chưa cài cấu hình GPRS

heocon88

IP 3gs của bạn là World or Lock. nếu là Lock thì đành chịu thôi bạn. ở thời điểm hiện tại chưa thể JB dc . nên không có Cydia cũng là chuyện bt thôi . . còn World thì tìm cách Jb là có Cydia thôi bạn. có thể down Blackra1n và Jb . http://blackra1n.com/

JustEvan

em đăng kí GPRS rồi, đã từng sử dụng trên ip. Nhưng đột nhiên ko sử dụng được nữa. Bác hướng dẫn em config cấu hình GPRS được không? E dùng mobifone!

phdzung

em đăng kí GPRS rồi, đã từng sử dụng trên ip. Nhưng đột nhiên ko sử dụng được nữa. Bác hướng dẫn em config cấu hình GPRS được không? E dùng mobifone!

cấu hình của mobifone là:
user: m-wap
pass: mms
cái j còn lại cũng là mms nốt nhé ^^

kiểm tra GPRS bằng cách soạn DK GPRS gửi 994 (free + nếu cài rồi nó sẽ báo là cài rồi)

bạn cũng có thể reset lại network settings (nhớ chỉ là network settings thôi nhé, đừng reset all :D)

anhhung08

Xin hỏi các bạn: mình có Ipod Touch (2nd) làm sao để íntall applications and games mình có trên CD (rất nhiều). nhưng khi bỏ vào nó không íntall vào máy. Mình đã để nó vào Itune Application nhưng khi nó syn thì máy cho biết erro not íntall. Vậy mình phải làm gì. Cám ơn bạn chỉ dẫn dùm.

Zenki

Super V.I.P
Xin hỏi các bạn: mình có Ipod Touch (2nd) làm sao để íntall applications and games mình có trên CD (rất nhiều). nhưng khi bỏ vào nó không íntall vào máy. Mình đã để nó vào Itune Application nhưng khi nó syn thì máy cho biết erro not íntall. Vậy mình phải làm gì. Cám ơn bạn chỉ dẫn dùm.
Trước tiên muốn cài Apps và Games không phải từ iTunes store thì máy phải qua Jailbreak trước đã, qua mục Firmware để tham khảo cách JB nhé bạn!

phananhvusv

Cho em hỏi một câu ngu ngu ạ!
Tình hình là em mới mua con Ipod touch gen 3 8gb (late 2009), Tại sao khi unbox ra thì mới biết là không có sạc, 1 máy fulbox mà không có sạc thì lạ thật, không biết cửa hàng có lừa em không?
còn nữa, lúc ấn power lên thì nó đen thui, có hình cái cọng cáp đưa lên đưa xuống! Em mới biết cầm cái ipod nên không biết phải làm sao nữa! hic! em nghĩ là nó kêu mình kết nối với PC, nhưng mà PC em có cái gì đâu mà kết nối, thậm chí chưa cài itunes nữa!
Các bác giúp em một chút nhé! thank nhiều!

Zenki

Super V.I.P
Cho em hỏi một câu ngu ngu ạ!
Tình hình là em mới mua con Ipod touch gen 3 8gb (late 2009), Tại sao khi unbox ra thì mới biết là không có sạc, 1 máy fulbox mà không có sạc thì lạ thật, không biết cửa hàng có lừa em không?
còn nữa, lúc ấn power lên thì nó đen thui, có hình cái cọng cáp đưa lên đưa xuống! Em mới biết cầm cái ipod nên không biết phải làm sao nữa! hic! em nghĩ là nó kêu mình kết nối với PC, nhưng mà PC em có cái gì đâu mà kết nối, thậm chí chưa cài itunes nữa!
Các bác giúp em một chút nhé! thank nhiều!
Trước khi mua cái gì đó thì nên tìm hiểu trước rồi mua, nhất là đồ điện tử. iPod Touch thì làm gì có sạc đi kèm với máy. Một bộ đầy đủ của iPod Touch chỉ có:

1. iPod
2. Tai nghe
3. Cable
4. Dock
5. Sách hướng dẫn

Kết nối với PC là cắm cái Cable vào để nối cái iPod với PC, mà nhớ cài iTunes trước đi.

JustEvan

m-wap
203.162.021.114
ID: mms
Pass: mms data bearer

Đây là cấu hình GPRS, post cho bác nào thắc mắc như em. Thanks các bro đã chỉ giúp.

phananhvusv

Cám ơn bác zenki nhiều! em chưa từng sài hàng Apple nên bây giờ không biết phải làm sao nữa!
Em đã cài iTune rồi, nhưng vẫn không thể nào đăng ký được acc iTune! em đọc rất nhiều bài hướng dẫn về đăng ký acc free nhưng khi làm xong thì lúc vào mail để xác nhận, đúng là có mail kích hoạt, nhưng khi click vào thì chỉ dẫn đến trang web iTune thôi, không được kích hoạt gì cả, em đã thử login nhưng nó thông báo là chưa kích hoạt! hic! Anh giúp em tạo acc với, nếu không có acc thì có thể sync app, game, hay nhạc giữa pc với Ipod không ạ?

đã cài openssh nhưng không thấy icon của nó

em cài open ssh trên source nhưng không thấy nó.mở sbsetting lên thì enable ssh nhưng cũng ko thấy.không biết sao ai bít chỉ giùm mình với

Zenki

Super V.I.P
em cài open ssh trên source nhưng không thấy nó.mở sbsetting lên thì enable ssh nhưng cũng ko thấy.không biết sao ai bít chỉ giùm mình với
SSH không có icon ngoài Springboard. Muốn thấy trong SBSettings thì phải mở SBSettings ra vào mục More - Set Toggles trong đó Enable Toggle của SSH lên rồi Respring lại sẽ thấy!

trantai008

Các bác ới ! Cho e hỏi con Iphone của e bị mờ màn hình:(, e đang ở TP HCM vậy mình có thể mang máy đến địa chỉ nào sửa thì an toàn nhất.
Các bác giúp e với, con này e để dành mãi mới khuân về được nên nó mà bị luộc đồ thì buồn lắm:((

nam103

cho mình hỏi mấy vấn đề :
1/ toggle nghĩa là gì ?
2/ muốn biết những apps nào thường đụng nhau tham khảo ở phần nào ?
3/ mình cài SB settings sao không thấy hiện Icon ở springboard ?
4/ muốn cài thêm hình vào " wallpaper " của IPhone thì thao tác ra sao ?
cám ơn các bạn trước .

dragon290513

các bác cho e hỏi Installous hình như có bản mới 2.5.1 mà e ko biết cài ra làm sao, chỉ trước h vẫn vô hackulo.us cài bản cũ 2.0.4 thôi. Các bác giúp e được ko ạ :p

girlsormoney

anh ơi iphone của em là 3g lock fw 3.1.2 đã hack, ko hiểu sao trong 1 lần em đang nghịc mấy cái nhạc chuông, tự nhiên nó mất tiếng, nghĩa là loa ngoài bật nhạc ko có tiếng ạ, nhưng khi cắm tai nghe vào thì vẫn nghe thấy nhac, rứt tai nghe ra thì loa ngoài ko ra tiếng, giúp em với ToT

huyduonghn

Em mới xài IP có sang mục tìm hiểu về Winterboad nhưng mà máy em toàn thư mục ko giống với bác chủ topic đó nêu ra nên em ko hiểu?. Máy em có nhưng thư mục nằm trong đường dẫn /private/var/stash/Themes.XXXX như dưới đây vậy có bác nào hiểu biết thì xin chỉ giùm em với nhé. Những thư mục đó có tác dụng gì với? tks các bác nhiều nhé :)
Black Navigation Bars.theme
Dim Icons.theme
Dim Wallpaper.theme
LockInfo header.theme
LockInfo icons.theme
No Docked Icon Labels.theme
No Undocked Icon Labels.theme
Saurik.theme
Server Lock Example.theme
Solid Status Bar.theme
Transparent Dock.theme
User Lock Background.theme
User Wallpaper.theme

nam103

1/ hiện tại mình có IP 3G 16GB . mấy hôm nay không hiểu sao khi vào 1 app nào ( VD: tin nhắn , lịch công tác .....) thì nó củng mở ra nhưng bên trong trống trơn ; sau 10 giây thì nó tự động trở về springboard . tất cả các apps đều như thế trừ phần settings là còn xuất hiện chữ bên trong .
Mình đã reset lại nhiều lần nhưng vẫn thế . Rổi bất ngờ tất cả lại bình thường . Được khoảng nửa ngày lại trở lại tình trạng như vừa trình bày ở trên . Như vậy có khi nào là tại các apps đụng nhau ? Bây giờ không biết tại app nào để gỡ bỏ ?
2/ điều kế tiếpmình mong được chỉ dẫn là trong cydia có nhiều ứng dụng có tên giống nhau nhưng chỉ khác có chữ " toggle " ( VD : safari download toggle, sbsettings toggle ...... ) . Vậy mình có phải cài cả 2 hay chỉ cần cài 1, và nếu vậy thì cài loại nào ?
3/ khi mình vào cydia vẫn được nhưng nó báo lỗi 1.1.404 là gì vậy ?
4/ muốn có credit card để mua apps trên app store thì mua và làm credit card thế nào ?
5/ còn việc mình hỏi làm thế nào để cài hình thẳng vào wallpaper của máy thì mình biết thao tác rồi .
cám ơn các bạn trước .
từ ngày mình gia nhập , có thắc mắc nhưng chưa dám hỏi vì phải đọc hết nội dung trong phần này . thấy không có nội dung muốn hỏi mới dám nêu thắc mắc . nếu có gì chưa đúng xin các Mod thông cảm .

nhaikonz

mấy bác ơi! em đang xài con IP 2G 8GB hôm bữa bấm điên cái gì mà bây giờ khởi động máy lên nó chỉ hiện hình trái táo rồi đứng im luôn! Em cũng đã thử restore FW lại nhìu lần( cả chục lần luôn) mà nó báo lỗi " An unknown error occured 20" ! nghe mấy bác nói đưa về chế độ FDU mà em không biết làm có bác nào biết chỉ giúp dùm em ! gần nữa tháng nay em không có máy xài mong các bác cứu em với

Status
Không mở trả lời sau này.