• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

blackcatdn

Vậy bạn có biết app nào đụng với mấy cái app như Y!M hay Facebook ko? Mới có IP nên tí toáy, lúc đầu đc cài sẵn Y!M thì dùng đc, bh thì pó tay rùi.

bạn xem thử khi cài YH hoặc FB xong thì bạn có cài thêm PM nào nữa ko. Nếu có thì bạn xoá thử mấy cái bạn mới cài xem sao. Vì khi đã đụng App rồi thì khó mà biết được chính xác lắm..:(

sea76

Member
cho mình hỏi sao pin IP của mình sạc cả ngày mà không đầy . Mình mới mua có mấy tuần, mua mới , sao kì vậy bạc có biết tại sao ko ?

Germaniteen

cho mình hỏi sao pin IP của mình sạc cả ngày mà không đầy . Mình mới mua có mấy tuần, mua mới , sao kì vậy bạc có biết tại sao ko ?

Đồ điện tử mà bạn, đâu phải chắc là khui hàng là xài tốt! Có thể bạn xem lại dây cáp xem, hoặc do cục charge bị gì đó! :D

sea76

Member
Đồ điện tử mà bạn, đâu phải chắc là khui hàng là xài tốt! Có thể bạn xem lại dây cáp xem, hoặc do cục charge bị gì đó! :D
minh thử cục sạc của người khác cũng không được

Zenki

Super V.I.P

minh thử cục sạc của người khác cũng không được
Các vấn đề về PIN thì các bạn sang Topic - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=52449 - để thảo luận thêm, tại đây chỉ thảo luận các vấn đề chung chung thôi :D

kthp2428

mọi người cho mình hỏi là Iphone 2G thì xem video được độ phân giải tối đa là bao nhiêu nhỉ? vì trong Theard bộ sưu tập mp4 cho Iphone mình tải về thì toàn báo lỗi là not support file!! itunes không đồng ý sync!! chạy bằng dtunes cũng báo lỗi.Thế là lại phải convert về chuẩn iphone mp4 bình thường!! mất thời gian quá!!

Zenki

Super V.I.P
mọi người cho mình hỏi là Iphone 2G thì xem video được độ phân giải tối đa là bao nhiêu nhỉ? vì trong Theard bộ sưu tập mp4 cho Iphone mình tải về thì toàn báo lỗi là not support file!! itunes không đồng ý sync!! chạy bằng dtunes cũng báo lỗi.Thế là lại phải convert về chuẩn iphone mp4 bình thường!! mất thời gian quá!!
Chuẩn phân giải 480x320
Dùng PM Xilisoft Video Converter để convert cho đúng chuẩn.

aktkce

Cho mình hỏi là có thể chạy Java và xem TV trên iphone dc ko vậy? Bác nào biết giúp dùm mình với..!

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi là có thể chạy Java và xem TV trên iphone dc ko vậy? Bác nào biết giúp dùm mình với..!
Chạy Java thì là không thể rồi.
Còn xem TV thì qua khu vực Ứng dụng có vài người giới thiệu rồi.

HaiBanh

Bây h e có khoảng 1500 số trong máy nokia N95 8gb, e muốn chép tất cả vào Iphone 3gs 16gb thì làm sao hả các bác, có cách nào nhanh hơn chép sim ko :(

XuanTruong

Super V.I.P
Bây h e có khoảng 1500 số trong máy nokia N95 8gb, e muốn chép tất cả vào Iphone 3gs 16gb thì làm sao hả các bác, có cách nào nhanh hơn chép sim ko :(

Nếu Sync máy Nokia được với Office Outlook trên PC thì đẩy vào ngược lại với iPhone, bằng không thì phải Copy "Mấy chuyến" bằng Sim !:D

arn0ld

Iphone 2g up firmware đc 20% thì treo

Hic giúp mình với các bạn ơi , hôm qua mình vừa mua cái iphone 2g 8g. lúc đầu đang chạy firmware 1.1.4 ( kô biết viết đúng kô nhưng là firmware đi theo máy từ lúc mua ) mình dùng itune up firmware 3.1.2 . nó chạy đc đến đúng 20% là dừng , mình để máy cả đêm qua mà nó vẫn đứng im đấy , h up lại nó vẫn thế . hic hic bạn nào biết thì giúp mình khắc phục với

Whinny

hơ máy em vừa cài 1 soft trên cydia nó báo coplete rồi bắt reload stringboard em click vào thì nó cứ quay quay hoài như vậy lun không làm gì đc. Em có nên restart lại máy không. Cứu gấp
Posted via Mobile Device

không tắt nguồn đc lun các anh ơi. Chết em gòi. Máy của ông anh
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
hơ máy em vừa cài 1 soft trên cydia nó báo coplete rồi bắt reload stringboard em click vào thì nó cứ quay quay hoài như vậy lun không làm gì đc. Em có nên restart lại máy không. Cứu gấp
Posted via Mobile Device
Restart lại máy đi bạn, nhấn và giữ cùng lúc nút Nguồn và Home :D

anhky

Bạn nào cho mình xin cấu hình của Iphone 3g va Ip3gs với, tìm trên gôglem à ko thấy^.^

aktkce

hic mấy bác ơi em có cái ipod quên mất passcode để vào rồi bây h làm sao đây ...!!

Status
Không mở trả lời sau này.