• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

Klover

Restore dữ liệu trong iphone???

em đang xài ip 3gs, fw là 3.1.2, em bỏ nhạc và video mới vào, lỡ tay ấn sync all, làm mất hết file nhạc và video trước đó... có bro nào bít các restore file lại ko :(

blackcatdn

em đang xài ip 3gs, fw là 3.1.2, em bỏ nhạc và video mới vào, lỡ tay ấn sync all, làm mất hết file nhạc và video trước đó... có bro nào bít các restore file lại ko :(

chia bùn với bạn. Vì những dữ liệu đó trước đây ko có sẵn trong máy nên khi Sync với iTunes,nó sẽ xóa sạch tất cả. Bây h chỉ có thể tìm lại những file đó và Sync vào lại thôi

cau3dtn

cho em hỏi em mới mua cái iphone 2g .FW 3.xx . do mua máy cũ nên bây giờ em muốn cài lại toạn bộ như nguyên thủy ấy .cũng như reset lại cho nó trở về trạng thái chính gốc ấy .... em phải làm sao ?? tại mua máy cũ nên có 1 số cài đặt làm em hơi bị rối ....:(

blackhat007

Đang dùng ip2g 8Gb, sao giờ em sync app từ itune ko được nữa, bấm sync nhưng vẫn không có app trong iphone ?? Firm 3.1.2

dohuyen90

Cho em hỏi 1 chút. Em mới tạo tài khoản trên ITunes, nó đã gửi mail kích hoạt. Nhưg khi em cắm IP vào PC thì nó vẫn không nhận. THế là làm sao hả các bác. Hix, E mới dùng nên cũg chẳng bít j` nhìu. Mong các bác giải thix cho e kĩ kĩ 1 chút nhá. Tks nhìu lắm

longgiang81

Super V.I.P
Bạn cần đăng nhập vào account và xác nhận tài khoản đã liên kết với PC như hướng dẫn dưới hình là OK.

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi em mới mua cái iphone 2g .FW 3.xx . do mua máy cũ nên bây giờ em muốn cài lại toạn bộ như nguyên thủy ấy .cũng như reset lại cho nó trở về trạng thái chính gốc ấy .... em phải làm sao ?? tại mua máy cũ nên có 1 số cài đặt làm em hơi bị rối ....:(
Kết nối với iTunes chọn Restore hoặc vào Settings - General - Reset - chọn Erase All Content and Settings

blackhat007

iTunes báo thế nào chứ?:-?

Không báo cái gì cả anh àh, cũng chỉ done click ok to disconect nhưng không có app trên ip !! Cũng không thể kéo app thuốc vào trong itune dc, em xài itune 9.0.2 !

CHo em hỏi luôn xài app 1 thời gian rồi bấm vào nó không chạy nữa cứ văng ra là lỗi gì? điển hình như cái comic reader mobi của em, đã restore máy lại từ đầu mà nó cứ văng ra chả hiểu sao nữa ? Cài bản 1.1 thì dùng được nhưng đọc dc vài trang thì ko cho đọc nữa, hình như chưa thuốc, anh nào có thuốc roi cho em xin luôn ạ ?

dohuyen90

Bạn cần đăng nhập vào account và xác nhận tài khoản đã liên kết với PC như hướng dẫn dưới hình là OK.

CÁi hình thứ 2 đó bạn. Mình đã làm được rồi, nhưng nó lại hiện ra
"This computer is already authorized.
Including this one, you have authorized one computer out of your available 5. "
THế là bị làm sao hả bạn :-ss

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Không báo cái gì cả anh àh, cũng chỉ done click ok to disconect nhưng không có app trên ip !! Cũng không thể kéo app thuốc vào trong itune dc, em xài itune 9.0.2 !

CHo em hỏi luôn xài app 1 thời gian rồi bấm vào nó không chạy nữa cứ văng ra là lỗi gì? điển hình như cái comic reader mobi của em, đã restore máy lại từ đầu mà nó cứ văng ra chả hiểu sao nữa ? Cài bản 1.1 thì dùng được nhưng đọc dc vài trang thì ko cho đọc nữa, hình như chưa thuốc, anh nào có thuốc roi cho em xin luôn ạ ?

- Reinstall lại một Soft hoặc games trên Cydia sẽ hiện icon chương trình (Nếu iTunes không báo gì).
- Có thể đụng Soft hoặc không tương thích với FW?

cau3dtn

cho em hỏi iphone 2 g khi xạc màn hình nó có bị run run chóp chóp nhẹ ko ?? em mới mua con 2g này xạc thấy vậy hơi lo lo :)

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi iphone 2 g khi xạc màn hình nó có bị run run chóp chóp nhẹ ko ?? em mới mua con 2g này xạc thấy vậy hơi lo lo :)
Làm gì có chuyện khi sạc màn hình chớp chớp bạn :)) Kiếm tra lại máy đi nhá :D

cau3dtn

Làm gì có chuyện khi sạc màn hình chớp chớp bạn :)) Kiếm tra lại máy đi nhá :D
ẹc sr tại cắm ổ điện ko đúng chỗ :) cắm vô cái ổ có 110 ah` ..cắm qua 220 thì ko có gì cả .

dohuyen90

Hix, bạn ơi, bạn trả lời câu hỏi của mình với. Ở trang trước đó :-s.
KHi mình click Authorize đăng nhập = account xog thì hiện ra cái bảng này

Zenki

Super V.I.P
Hix, bạn ơi, bạn trả lời câu hỏi của mình với. Ở trang trước đó :-s.
KHi mình click Authorize đăng nhập = account xog thì hiện ra cái bảng này
Nó báo vậy có nghĩa là máy tính của bạn đã được Authorized rồi đấy! Bây giờ tiến hành Sync Ứng dụng và Nhạc được rồi đấy ;;)

Zenki

Super V.I.P
Nhưng sao khi mình cắm IP vào. Nó vẫn không hiện lên cái Devices hả bạn :-ss
Vậy là lỗi máy tính không nhận được iPhone rồi! Bạn thử kiểm tra lại các USB port xem chạy tốt không? Đổi sang cổng USB khác xem sao! Nếu USB vẫn chạy tốt thì kiểm tra lại iTunes, đã là bản iTunes mới nhất chưa? Thử Remove đi rồi cài lại xem sao. (Remove cả những thứ liên quan như Quicktime, Apple Mobile Device v..v...)

Thử xem thế nào nhé!

dohuyen90

Anh mình cũg dùg IP, cũg dùng máy tính này. Nhưg sao IP của a ý kết nối đc mà của mình lại không :((. Tk bạn vì đã kiên nhẫn trả lời nhữg câu hỏi của mình.

motoboy

mấy a ơi, cái WINSCP muốn chạy được phải cần chương trình openSSH chạy trên Itouch trước phải không? mà cái openSSH down ở đâu vậy a? hay là mình phải hack itouch rồi vào cydia down nó về? bữa vô tình đown cái SBTSetting cài vào, cài xong bị teo luôn, phải chạy lại phần mềm, hix

Status
Không mở trả lời sau này.