• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

dohuyen90

Thế nếu mình muốn JB thì chỉ cần click vào "Jailbreak" như hình ở trên kia của mình thôi hả ban.
CÒn cái IP PC Suite có cần phải tạo acc k bạn. Bạn có thể chỉ mình cách tạo acc và sử dụg nó để cop nhạc vào IP đc k bạn. Mình mới dùng nên chẳng bít j`, và máy mình cũg chẳng có nhạc để làm chuôg đt cả. Cảm ơn bạn nhìu lắm

nh0c_kentaro

mấy bạn ơi cho mình hỏi mình dow 1 số game iphone 3.x nhưng lại syn rồi thì vào game nó văng ra ngoài lại khắc phục sao thế mấy pro...rồi mún chụp hình lại màn hình thì phải làm sao lâu lâu nó tự chụp hoài ah

stevenztruong

Cho mình hoi, mình dùng pcsuite cài Tomtom GPS vào iphone, đợi nó cài xong mình bật iphone lên thì ko có z ca, nhưng coi trong bộ nhớ máy thì thấy mất đi hơn 1GB, cho mình hỏi làm sao để xóa cái file mình đã cài bằng pcsuite, vì mình đã cài lại tomtom bang itunes và đã thành công. Xin mấy sư huynh giúp đỡ:-??

Zenki

Super V.I.P
Thế nếu mình muốn JB thì chỉ cần click vào "Jailbreak" như hình ở trên kia của mình thôi hả ban.
CÒn cái IP PC Suite có cần phải tạo acc k bạn. Bạn có thể chỉ mình cách tạo acc và sử dụg nó để cop nhạc vào IP đc k bạn. Mình mới dùng nên chẳng bít j`, và máy mình cũg chẳng có nhạc để làm chuôg đt cả. Cảm ơn bạn nhìu lắm
Không phải click vào JB trong hình trên đâu. Để tìm hiểu cách JB bạn phải qua khu vực box Firmware tương ứng ở diễn đàn mà tìm hiểu. Ở đó có hướng dẫn rất kỹ và chi tiết! Còn iPhone PC Suite dùng không cần Account!

mấy bạn ơi cho mình hỏi mình dow 1 số game iphone 3.x nhưng lại syn rồi thì vào game nó văng ra ngoài lại khắc phục sao thế mấy pro...rồi mún chụp hình lại màn hình thì phải làm sao lâu lâu nó tự chụp hoài ah
Có thể là Game chưa được bẻ khóa hoàn chỉnh! 1 số Game bị, 1 số không!
Cách chụp ảnh màn hình là bấm và giữ cùng 1 lúc nút Home + Nguồn!

Cho mình hoi, mình dùng pcsuite cài Tomtom GPS vào iphone, đợi nó cài xong mình bật iphone lên thì ko có z ca, nhưng coi trong bộ nhớ máy thì thấy mất đi hơn 1GB, cho mình hỏi làm sao để xóa cái file mình đã cài bằng pcsuite, vì mình đã cài lại tomtom bang itunes và đã thành công. Xin mấy sư huynh giúp đỡ:-??
Bạn cứ Sync lại bằng iTunes bình thường, nó sẽ chạy đè lên, không nhất thiết phải xóa. Lần sau chú ý các file .ipa thì cài qua iTunes cho đơn giản và dễ quản lý!

NDang

Mấy bạn cho mình hỏi, mình xài iP, lúc gọi điện thoại, sau đó kết thúc cuộc gọi, máy mình có hiện tượng màn hình đen thui 1 thời gian, khoảng 3phút sau nó lại hiện lại bình thường, híc, tại sao vậy, chắc phải chạy lại fw hõ :(
Ah, cho mình hõi lun, bạn nào có hướng dẫn sử dụng iPhone thì share cho mình với, tiếng Anh cũng được, mình ko ngại t.Anh đâu. ^^

Chỉnh sửa cuối:

keo91

cho mình hỏi minh mới có 1 chu iphone khi cắm vào máy tính mo? phần ituns lên thì không thấy hình cái iphone bên trái phía duơi chữ ituns store ai bít chỉ giùm cái

NDang

cho mình hỏi minh mới có 1 chu iphone khi cắm vào máy tính mo? phần ituns lên thì không thấy hình cái iphone bên trái phía duơi chữ ituns store ai bít chỉ giùm cái

Bạn thử tải về iTunes bản mới nhất ở đây: http://www.apple.com/itunes/download/, thử xem. Mình mua về, cắm đế vào rồi kết nối usb, rồi cài đặt iTunes, nó nhận ra mà. Lúc chưa cài iTunes thì khi cắm vào nó tự nhận ra iPhone trong My Computer, mình vào đó có thể xem Photos ở trỏng đó. Mình cũng mới mua iP, chưa biết nhiều ^^!

Zenki

Super V.I.P
...
Ah, cho mình hõi lun, bạn nào có hướng dẫn sử dụng iPhone thì share cho mình với, tiếng Anh cũng được, mình ko ngại t.Anh đâu. ^^
Nếu không ngại tiếng Anh thì Google là công cụ đắc lực nhất!

Đó là do iTunes chưa nhận được iPhone của bạn. Kiểm tra lại kết nối USB xem sao!

Whinny

Bạn thử bật itune lên trước sau đó mới kết nối với ip,
Bạn cũng thử đổi cổng usb khác koi sao.
Ip của mình thì kết nối với itune được nhưng iphone pcsuite lại không nhận ra:-?

Posted via Mobile Device

phuctutin86

cho mình hỏi mình đang dùng iphone 3gs bản 3.1.2 ko biết 3gs có thể bán bluetouth như mấy máy nokia dc không vậy , nghe nói 3g bắn được hả các cậu , pm tên gì vậy

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi mình đang dùng iphone 3gs bản 3.1.2 ko biết 3gs có thể bán bluetouth như mấy máy nokia dc không vậy , nghe nói 3g bắn được hả các cậu , pm tên gì vậy
Nếu dùng iPhone 3G thì có ứng dụng iBluetooth dùng để bắn và nhận file qua Bluetooth, nói chung tạm ổn thôi chứ không hoạt động ngon 100% như ở các máy Nokia, PPC v...v... Còn trên 3GS muốn bắn và nhận file qua Bluetooth với các máy khác thì hiện tại chưa có ứng dụng nào! iBluetooth không chạy được trên 3GS

sea76

Member
anh ơi cho em hỏi máy em 3GS muốn chon nhac có lời làm nhạc chuông trong máy thì làm sao ? em vào cài đặt âm thanh sao không hiển thị bài hát mà trong ipod thì có . có ai biết chỉ dùm mình nha

vcbag

khi iphone ăn táo thì phải làm sao để không phải mang ra tiệm?

sau khi dthoại xong hay bị đứng máy ko tắt được, phải làm sao bây giờ. CỨU VỚI CỨU VỚI
HELP ME

Last edited by a moderator:

tokiet

iphone 3G f2.x.x cần anh em giúp.

máy mình sao khi cài mật mã và mình vô tình nhập sai trên ba lần vì vật mình bị ăn táo luôn. xin các bồ chỉ giúp cách vào bên root để xóa cây, mình đã dùng nhìu chương trình rồi nhưng vẫn không đượ. vậy hiện tượng trên thì mình phải dùng chương trình gì để vào bộ nhớ root, và itune vãn không nhận ip nên không thể reton.

Zenki

Super V.I.P
khi iphone ăn táo thì phải làm sao để không phải mang ra tiệm?

sau khi dthoại xong hay bị đứng máy ko tắt được, phải làm sao bây giờ. CỨU VỚI CỨU VỚI
HELP ME
Khi iPhone ăn táo thì đưa về DFU Mode để Restore lại. Có nhiều bài trên diễn đàn hướng dẫn rồi.

máy mình sao khi cài mật mã và mình vô tình nhập sai trên ba lần vì vật mình bị ăn táo luôn. xin các bồ chỉ giúp cách vào bên root để xóa cây, mình đã dùng nhìu chương trình rồi nhưng vẫn không đượ. vậy hiện tượng trên thì mình phải dùng chương trình gì để vào bộ nhớ root, và itune vãn không nhận ip nên không thể reton.
Tìm trong Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812 - cách Gỡ bỏ PassCode xem sao. Không biết bạn dùng Passcode của iPhone hay dùng các chương trình khóa máy khác!

tokiet

mình dùng pass của iphone

mình dùng pass cho iphon và nhập sai trên ba lần nên bị ăn táo luôn

Zenki

Super V.I.P
mình dùng pass cho iphon và nhập sai trên ba lần nên bị ăn táo luôn
Vậy bạn tìm trong Topic mình đưa ở trên. Trong đó có Topic hướng dẫn gỡ bỏ Passcode và Restore lại đó!

tokiet

Vậy bạn tìm trong Topic mình đưa ở trên. Trong đó có Topic hướng dẫn gỡ bỏ Passcode và Restore lại đó!

mình doc roi mà khong hiểu gì hết, đoạn cuối là mình làm tới đây mình không biết nữa......,

ckplay90

cho em hỏi ở hà nội có chỗ nào bán iphone world uy tín k.em đang có nhu cầu sắm 1 con đây :D

Status
Không mở trả lời sau này.