• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu - Thắc mắc - Thảo luận sử dụng iPhone / iPod Touch

Status
Không mở trả lời sau này.

kennh0x

cho em hỏi cái ip 3g8g ver 3.1.2 của em khi cắm cổng usb thì nó vẫn xài dc bình thường mà khi em sac pin thì em nhấn màn hình không ăn và nhảy lung tung không chính xác vậy là bị gì vậy anh.thank

trungvjp

Ipod không nghe nhạc được

tình hình là minh vừa làm rớt con iphone 2g suống nước nhưng vẵn còn sử dụng được nhưng vào ipod nghe nhạc không được vì nó không hiển thị volume. xem phim thi ok nhung khong nghe tiếng. nhưng người khác gọi lại thì vẵn nghe nhạc chuông bình thường. có cách nào khắc phục không các pác. thank!:((

abc3650

Bác ơi cho em hỏi lâu lâu nó cứ hiện cái này lên thì làm sao cho ko hiện nữa ? Và tại sao nó hiện lên cái đó zạ ?

Mong tin .. có cần restore lại hay làm gì cho hết ko vậy ?

Thx all ..

AnhTu

Super V.I.P
Bác ơi cho em hỏi lâu lâu nó cứ hiện cái này lên thì làm sao cho ko hiện nữa ? Và tại sao nó hiện lên cái đó zạ ?

Mong tin .. có cần restore lại hay làm gì cho hết ko vậy ?

Thx all ..
Chỉ cần vào Settings/General/Network/Enable 3G & Data Roaming đều OFF hết. Coi còn bị nữa ko

abc3650

Chỉ cần vào Settings/General/Network/Enable 3G & Data Roaming đều OFF hết. Coi còn bị nữa ko

Của em 2G mà bro vào ko thấy mấy cái bro nói ? Hay phải cài SBsetting gì đó để tắt Edge mới hết vậy bro?

Hehe .. ngoài lề chút .. em cũng tên Tú giống bro :)

AnhTu

Super V.I.P
Của em 2G mà bro vào ko thấy mấy cái bro nói ? Hay phải cài SBsetting gì đó để tắt Edge mới hết vậy bro?

Phiên bản tiếng Việt thì vào Cài đặt/Tổng quan/ Mạng/ rồi of hết 2 mục có dấu xanh xanh đi.
Ngoài lề luôn... thường những người tên Tú thì thông minh lắm =))

Zenki

Super V.I.P

Nếu là iPhone 2G thì sẽ không thấy chức năng Enable 3G đâu :|

Orbit

Các bác cho mình hỏi 1 chút:
Mình sài 3GS world. Đã đăng ký dùng MMS, cài luôn phần "Cài đặt mạng tự động" cho 5 mạng điện thoại ở Việt nam, hồi trước còn gửi MMS đuộc. Nhưng sau khi restore và cài lại đầy đủ như trên, nhưng bây giờ thì không gửi MMS được nữa, hễ gửi là báo lỗi..... Vậy là sao hả các bác.:-?? (mình sài mạng mobile phone)
Cần cài đặt lại thế nào và Có cần cài thêm gì nữa hay không?

Mong tin của các bác.
Cám ơn nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi 1 chút:
Mình sài 3GS world. Đã đăng ký dùng MMS, cài luôn phần "Cài đặt mạng tự động" cho 5 mạng điện thoại ở Việt nam, hồi trước còn gửi MMS đuộc. Nhưng sau khi restore và cài lại đầy đủ như trên, nhưng bây giờ thì không gửi MMS được nữa, hễ gửi là báo lỗi..... Vậy là sao hả các bác.:-?? (mình sài mạng mobile phone)
Cần cài đặt lại thế nào và Có cần cài thêm gì nữa hay không?

Mong tin của các bác.
Cám ơn nhiều nhiều.
Quan trọng là nó báo lỗi như thế nào? Bạn cung cấp thông tin thiếu mất phần quan trọng mất thì sao biết mà giúp :D

Warkiller

Cho hỏi Cydia của Iphone 2G Fir 2.2.1

Em đang xài Iphone 2G Fir 2.2.1
Khi vào các ứng dụng thì em không biết cách thoát ra, toàn là nhấn nút home:(:)(:)((
Như vậy ứng dụng vẫn còn chạy ngầm phải không ?
Tự nhiên Icon Cydia xuất hiện số 12 màu đỏ là sao vậy mấy anh em? Có phải 12 là số ứng dụng chạy ngầm không? Có cách nào tắt không?
Thỉnh thoảng tự nhiên mấy icon của máy em rung rinh liên tục và không cách nào vào được các ứng phải tắt nguồn:-??:-??:-??
Bị lỗi đó khắc phục sao đây mấy anh
Giúp em với, em cám ơn trước và sẽ thanks khi có bài viết;;);;)

Zenki

Super V.I.P
Em đang xài Iphone 2G Fir 2.2.1
Khi vào các ứng dụng thì em không biết cách thoát ra, toàn là nhấn nút home:(:)(:)((
Như vậy ứng dụng vẫn còn chạy ngầm phải không ?
Tự nhiên Icon Cydia xuất hiện số 12 màu đỏ là sao vậy mấy anh em? Có phải 12 là số ứng dụng chạy ngầm không? Có cách nào tắt không?
Thỉnh thoảng tự nhiên mấy icon của máy em rung rinh liên tục và không cách nào vào được các ứng phải tắt nguồn:-??:-??:-??
Bị lỗi đó khắc phục sao đây mấy anh
Giúp em với, em cám ơn trước và sẽ thanks khi có bài viết;;);;)
Khi thoát các ứng dụng trên iPhone thì nhấn nút Home để thoát, đa số các ứng dụng đều được thoát hoàn toàn, chỉ có những ứng dụng như Mail, Safari và iPod là chạy ngầm mà thôi. Cái này muốn thoát hoàn toàn có thể dùng SBSettings để thoát hẳn.

Còn icon Cydia xuất hiện cố 12 có nghĩa là có 12 cái Updates mà bạn chưa Update, vào Update lên là nó sẽ mất đi thôi!

nlphong75

cho e hỏi tự nhiên máy của e,bây giờ cài phần mềm vô,k thấy icon xuất hiện nữa:(làm sao khắc phục FW 3x

Orbit

Cái MMS của mình nó chỉ báo mỗi cái dòng "Your masage was not sent. Tap "try again" to send this massage"...

Cái nữa là món GPRS, có lúc không vào được gì hết (mặc dù cái touch pro để kế bên vô ầm ầm), hỏi tổng đài thì họ kêu sim em đã kích hoạt đầy đủ GPRS - MMS - 3G... họ chỉ cài đặt lại và cho rất nhiều thông số, nhưng khi vào cài cho Iphoen chỉ có mục cellular data là APN rồi usename rồi pas... các thứ còn lại không thấy chỗ nào để cài hết.

Khi vào GPRS máy báo lỗi "can not connect because the server not repones"...

Chỉ khi nào em reset all network setting thì nó mói chịu vào GPRS, nhưng chỉ được 1 lần thôi, lần sau vào lại thì nó cũng báo lỗi i xì như trên.

Các cao thủ giúp em với nhé.
Thanks all.

gonit007

cái IPhone của em đã được cài đầy đủ 1 số ứng dụng, nhạc, game ... nhưng souce của nó là từ 1 cái máy Laptop.
em muốn hỏi là bây h em có 1 cái PC khác muốn cài ứng dụng cho IP, mà không bị mất ứng dụng cũ, cũng như nhạc,....

ý em muốn biết là làm sao cài ứng dụng vào thêm mà không bị mât ứng dụng cũ, ( máy tính khác nha) mình chưa dám thử nữa vì sợ mất hết tất cả,
nên post bài lên đây xin ý kiến các bạn
thanks trước nha ( tại em hơị bị gà)

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
cái IPhone của em đã được cài đầy đủ 1 số ứng dụng, nhạc, game ... nhưng souce của nó là từ 1 cái máy Laptop.
em muốn hỏi là bây h em có 1 cái PC khác muốn cài ứng dụng cho IP, mà không bị mất ứng dụng cũ, cũng như nhạc,....

ý em muốn biết là làm sao cài ứng dụng vào thêm mà không bị mât ứng dụng cũ, ( máy tính khác nha) mình chưa dám thử nữa vì sợ mất hết tất cả,
nên post bài lên đây xin ý kiến các bạn
thanks trước nha ( tại em hơị bị gà)
Tìm trong Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=67812 - Có topic hướng dẫn Sync iPhone với nhiều máy tính khác nhau đấy!

gia_thai

Anh Em Giup Minh Voi !

Mình mới mua iphone 3G o tren ebay . Lúc đầu cắm sim dùng vẫn bình thường nhưng sau 1 tháng thì không gọi và nghe được . Thấy bạn mình bào là đã bị khóa IMEI . Bạn nào có cách khắc phục không ?Thanks alot:(

huyduonghn

Ipnone lắp sim ko lên

Hnay mình mới nhặt đc con iphone nhưng chỉ bít sử dụng qua qua.thiệt là khó. mình lắp sim vào thì máy báo sim bị lỗi. Mình có kiểm tra máy trong setting/general/about thì có thông số như sau:
Network: not available
.....
version: 3.1.2(7D11)
....
model: MB048LL
...
Model FW: 05.11.07
các bác giúp em nhé. lần đầu em cầm iphone trên tay. Trước đây chỉ có sử dụng dong Symbian S60 của Nokia nên chẳng bít thế nào???tks các mem.
Mình mới tìm đc hình như pé này chạy mạng của AT&T. Thế mình có phải đi unlock ko vậy? và mình nên làm thế nào để có thể sử dụng được sim ở VN?

Chỉnh sửa cuối:

huyduonghn

Theo các mem thì sạc iphone có hàng nhái k? Có ai phân biệt đc k vậy? Chỉ giùm mình với đc k? Mình tính mua sạc nhưng mà sợ hàng nhái quá. hjc :(

Status
Không mở trả lời sau này.